Jump to content

- - - - -

บันลังเมฆ2 เป็นละครที่ผมชอบดูมาก แต่ตอนนี้กำลังจะถูกแบน บ้านนี้เมืองนี้มันเป็นอะไรกันไปหมดแล้ว

• Please log in to reply
28 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ณรงค์

ณรงค์

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:18

ทนไม่ไหวแล้วโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยย!!

#2 ณรงค์

ณรงค์

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:22

ลูกน้องก็ขอขึ้นค่าแรง 

ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าน้ำมันรถก็ขึ้นแม่มทุกวัน ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อยากจะบ้าตายโว้ยยยยยยยยยยยยยยย!!

#3 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:27

ตกลงชอบจริงเหรอครับ  ไอ้เรื่องบันลังเมฆ2  นิดนึงครับ ฉายช่องไหนอ่ะ

#4 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:32

สำเนียงพูดเหมือนไอด้อลเลย

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#5 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:34

เหนือเมฆ2ครับ ตอน มือปราบจอมขมังเวทย์ เเก้ไขให้น่ะคับ

#6 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:37

กลัวความดี

#7 best

best

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:41

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก ท่าทางจะชอบมากจริงๆนะเนี่ย ^ ^

#8 Shariff

Shariff

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:07

เหนือเมฆ2ครับ ตอน มือปราบจอมขมังเวทย์ เเก้ไขให้น่ะคับ

ที่แท้ก็เรื่อง

เหนือเมฆ2 ตอน มือโพสต์จอมขมิบตรูด นี่เอง

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#9 ณรงค์

ณรงค์

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:14

รัฐบาลเผด็จการมักจะปิดกั้นหู กั้นตาประชาชน

ผมคิดว่านี้เป็นสัญญาณเริ่มต้นแห่งการล่มสลายของรัฐบาลชุดนี้

#10 ณรงค์

ณรงค์

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:15

เหนือเมฆ2 ตอน มือโพสต์จอมขมิบตรูด นี่เอง

อย่าเพ้อเจ้อ

#11 Shariff

Shariff

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:20

อย่าเพ้อเจ้อ

ชื่อเรื่องผมมั่วเอาครับ อย่าได้ถือสา  :lol:  :lol:  :lol:

#12 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:21

อัครเทพราชสีห์ 15,000 มาแล้ววววว
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#13 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:21

วิศวะแบกปูนไปโบกตึก

#14 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:24

บุคคลในตำนาน...นำร่องมาซะเลิศ  สุดท้ายก็ทนตัวเองไม่ไหว..อนิจจา โลโมติลหมดอายุ  :P

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#15 son

son

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:24

ใจดีเว้ย.....อาการบ้า.....

ของเมิง...ยังไม่หาย.........

พูดมา.........พวกสลิ่มแมงสาป...มันจับได้หมดแหละ...........

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#16 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:26

เพิ่งกลับมาจากไปปาฏกฐาที่ใต้หวัน?!
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#17 ณรงค์

ณรงค์

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:30

พวกคุณพูดเรื่องอะไรกัน  ผมไม่เข้าใจ

#18 Shariff

Shariff

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:32

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

พูดไรไม่ถูกเลย

#19 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:38

ใจดี ณ บัลลังก์เมฆ กร๊ากกกกกกกก ผมว่า ใจดี = อำนวย แง๋ม
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#20 phat21

phat21

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:40

พวก ปชปก็เตยแบนโฆษณา ขอโทษประเทศไทยไม่ใช่รึ ปชปแบนเล็กได้ไอ้พรรคแม้วก็แบนละครเสียดสีนักโกงเมืองได้  

ควายแดงแบนเหนือเฆม  แมงสาปแบนขอโทษประเทศไทย         สุดท้ายสองพรรคนี้เลวไม่ต่างกัน

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#21 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:41

ข้อความถอดแบบกันมาเดี๊ยะๆ

#22 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:43

จะถึง 31 มกราคมแล้ว
อย่าลืมเอาสลิปเงินเดือนมาให้ดูนะครับ

#23 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:00

อย่าลืมเอาสลิปเงินเดือนมาให้ดูนะครับ

ไม่ต้องห่วงครับ ผมเตรียม Anniversary ครบรอบ 1 ปี ไว้แล้วครับ !!! :lol: :lol:

เป็นการรวบรวมในรอบ 1 ปี เลยนะครับ!!

ป.ล. ว่าจะตั้งกระทู้เลยด้วยซ้ำไป เพื่อให้เพื่อนๆ ได้รับชม และ ระลึกถึงกัน

อ่ะ....เอาหนังตัวอย่างไปดูก่อนนิดนึง

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#24 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:46

ผมกำลังนั่งดูละครเรื่องนี้อย่างจริงจังครับ

ปกติก้อดูนะ แต่ไม่ปะติดปะต่อ อ่ะ

แต่ภรรยาผมดูทุกตอน

ไม่ต้องห่วงครับ ผมเตรียม Anniversary ครบรอบ 1 ปี ไว้แล้วครับ !!! :lol: :lol:

เป็นการรวบรวมในรอบ 1 ปี เลยนะครับ!!

ป.ล. ว่าจะตั้งกระทู้เลยด้วยซ้ำไป เพื่อให้เพื่อนๆ ได้รับชม และ ระลึกถึงกัน

อ่ะ....เอาหนังตัวอย่างไปดูก่อนนิดนึง

ห้าาาาาาาาาา 

ท่านรารา เล่น ใจดี20 หนักนะเนี่ย

แต่หนับหนุนให้ตั้งกระทู้รอใจดี20

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#25 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:01

กะแล้้ว ทายไว้ตั้งกะเมื่อเช้า

ลายออกไวดีจริงๆ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#26 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:02

ผมกำลังนั่งดูละครเรื่องนี้อย่างจริงจังครับ

ปกติก้อดูนะ แต่ไม่ปะติดปะต่อ อ่ะ

แต่ภรรยาผมดูทุกตอน

ห้าาาาาาาาาา 

ท่านรารา เล่น ใจดี20 หนักนะเนี่ย

แต่หนับหนุนให้ตั้งกระทู้รอใจดี20

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ก็ไม่หนักอะไรมากหรอกครับ รวบรวมตั้งแต่วันที่

18 ม.ค. ภึง 15 พ.ค. 2555 เท่านั้นเองครับ

จะคัดเฉพาะที่เด็ดๆ มาฝาก แต่ จะมีบางช่วงที่

"โดนแบน" เลยเปลี่ยนชื่อไป ผมไม่เอามานะครับ

ป.ล. มีชื่อหลังสุดเท่านั้นที่ติดมาด้วยครับ..!!! :P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#27 Shariff

Shariff

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:35

อ้า ตกลงสรุปกันแล้วเหรอ ว่าเป็นใคร

#28 Ballbk

Ballbk

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:44

ใจดีเว้ย.....อาการบ้า.....
ของเมิง...ยังไม่หาย.........
พูดมา.........พวกสลิ่มแมงสาป...มันจับได้หมดแหละ...........
เห้ย Son จขกท.เค้าบอกว่าไม่ใช่นะเฟร้ย.... ไม่เอาน่า....

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#29 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:21

หวัดดีครับ ท่านอาจารย์วุฒิพงศ์ :lol: :lol: :lol:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน