Jump to content

- - - - -

ยังไงพรรคเพื่อไทยก็เล่นการเมือง

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
17 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:02

ไม่ต้องห่วง กทม ท่วมแน่ เพราะเจ๊ปู แกอยากให้ สุดารัตน์เป็นผู้ว่า กทม หากน้ำไม่ท่วม กทม ก็โจมตี มรว สุขุมพันธ์ไม่ได้
คน กทม ก็เตรียมตัวกันให้ดีๆนะครับ ผมอยู่ต่างจังหวัด ก็ได้แต่ตามข่าว กะสนับสนุนเจ้าหน้าที่ทหารที่ลงไปปฏิบัติหน้าที่
เอาใจช่วยนะครับทุกท่าน

#2 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:08

ยากครับ พท ใน กทม

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#3 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:15

ยากจริงๆครับ เจอน้ำท่วมคราวนี้ ผมว่าเสียง พท. หายไปเยอะแน่ๆ

#4 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:16

ไม่ยากหรอกครับ แค่ทำให้น้ำท่วม แล้วก็โยนขี้นให้ มรว สุขุมพันธ์ และ พรรค ปชป ว่าเล่นการเมืองไม่ยอมทำงาน
แค่นี้ก็ได้แล้ว อย่าลืมสิครับ ขนาดเผาเซ็นทรัล ยึดราชประสงค์ พรรค ปชป กวาด สส ทั่ว กทม ไม่ได้เลย ข่าวลือ
ประเภท ปากต่อปาก มันได้ผล กับคนไทยนะครับ และ คนเสื้้อแดงเขายินยอมที่จะเป็นกระบอกเสียงให้อยู่แล้ว
ต่างจังหวัด คนเสื้อแดงกำลังขยายฐานเสียงของตนเองอย่างต่อเนื่อง จะมีหรือที่เหตุการคราวนี้ ทักษิณจะไม่เอา
มาเป็นประโยชน์กับตัวเอง เสียชื่อ คนเลวระดับ 5 ของโลกหมด

#5 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:16

คน กทม ส่วนมากรู้แล้วครับว่าที่ผู้ว่าทำไปพังหมด เพราะเจอใส้ศึกแอบชักน้ำเข้าบ้านทางคลองประปา

#6 เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:22

มันงัดกฏหมายมาเล่นผู้ว่าแล้ว

#7 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:26

ตามพาดหัวกระทู้นั่นแหละ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#8 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:27

ทุกท่านไม่คิดเหรอครับว่า ทำไมน้ำท่วมครั้งนี้ คนเสื้อแดง และ พรรคพท ถึงได้พยายามโยนเรื่่องทั้งหมดลงมาที่ กทม
พรรคพท และ คนเสื้อแดงทราบว่าหากไม่ทำอะไร ยิ่งลักษณ์ และ ตระกูล ชินวัตร จะดูเป็นพวกไร้ความสามารถ อย่างไรเสีย
ถึงหัวจะเจ็บช้ำ ยังไง พรรคเพื่อไทยก็ต้องให้บทสรุปมาจบที่ พรรค ปชป เป็นผู้ร้ายให้ได้ อย่าลืมว่า พรรคนี้เขาขาย ความศรัทธา
ต่อ ทักษิณ และ ตระกูลชินวัตร ไม่เห็นเหรอครับ ใครด่าว่ายิ่งลักษณ์ โง่ ไม่เก่ง ไม่ทำงาน เขาจะยอมกันไม่ได้ เพราะนั้นคือจุดอ่อนของ ปู
อย่าลืมจุดนี้ซะหล่ะครับ ถ้าไม่อยากผิดหวังใน พื้นที่ กทม อย่าลืมว่า ถึงพรรคพท จะบริหารงานไม่เก่ง แต่เรื่องการเมือง มันเก่งโคตร
อย่าหลงประเด็นไปเข้าทางตรีนเขาเข้าหล่ะครับ เอาใจช่วยอยู่

#9 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:29

สำหรับคนที่ติดตามข่าวสารตลอดเวลาก็คงรู้สิ่งที่เกิดขึ้นจริงๆ ว่ารัฐบาลทำระกำอะไรไว้บ้าง และโยนขี้ให้ใครต่อใคร

แต่ก็น่าเป็นห่วงสำหรับคนที่ไม่ค่อยจะติดตามข่าวเหมือนกันนะครับผมว่า งานของเพื่อไทยที่ถนัดอยู่แล้วก็คือประกาศสื่อเอาหน้า พอพลาดก็หมกเม็ดและโยนขี้ :ph34r:

สื่อโทรทัศน์ต่างๆ ก็นะ...... คาดหวังอะไรไม่ได้

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#10 The Sun

The Sun

น้องใหม่

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:30

อยากต่อท่อสูบน้ำไปลงบ้านจันทร์ส่องหล้า

#11 JIMMIE

JIMMIE

น้องใหม่

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:33

ตอนนี้เค้ายึดอำนาจ ผู้ว่า กทม. แล้วไม่ใช่หรอครับ คงโยนขี้ไม่พ้นตัวแล้วล่ะครับ

#12 ขาจรขอแจม

ขาจรขอแจม

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:36

ผมว่ามันไม่สนหรอก ตรงไหนจะท่วม เพราะนัยตา มันฟ้องว่ามันไ่ม่รู้เรืองอะไรเลย มันรออย่างเดียวให้น้ำลดเอง ชี้ทางน้ำเข้าน้ำออกมันยังชี้ผิด ทำใจเถอะครับ คิดเสียว่าไอ้พวกเสื้อแดงที่เลือกมันมายังรับได้

#13 Itismade

Itismade

น้องเก่า

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:57

ผมเชื่อใจรัฐบาลครับ ว่าท่วมแน่ เพราะรัฐบาลไม่ได้เก่งเรื่องบริหารบ้านเมืองเลยสักนิดเดียวแต่เก่งเรื่องเล่นการเมืองและใช้งบประมาณ

ดูได้จาก น้ำท่วม กี่จังหวัด กี่อำเภอ กี่นิคม เข้าไปแล้ว น้ำไม่ได้ท่วมทีเดียวทั้งหมด แต่ ทยอยท่วมไปเรื่อยๆโดย

ไม่มีแผนงานบริหารน้ำอะไรรองรับไว้เลย แต่เธอก็ยังสวยได้ตลอด

ฟันธง!!! เผาทิ้ง :D :D :D

#14 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:06

ถ้ามันได้ผู้ว่า มันปล่อยท่วม กทมไปแล้วครับ :D เน้นหน้าด้านอยู่แล้วนี่ครับ
จมไปอีกสักกี่จังหวัดก็คงยังไม่สำนึก :lol: ฐานเสียงเขาคิดไม่เป็นครับ

#15 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:12

ตอนนี้ รัฐบาลบอกว่า ผู้ว่าไม่ทำตามคำสั่ง ฟังแล้วกลุ้ม

#16 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:15

ยังไงพรรคเพื่อไทยก็เล่นการเมือง

หมาไม่ว่าแพงแค่ไหน ชอบกินขรี้ทุกตัวแหละครับ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#17 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:24

เค้าต้องการให้กทม ท่วมเพื่อเป็นข้ออ้างว่าใครมาก็ท่วมเหมือนกันหมดได้
เพราะถ้ากทม ไม่ท่วม แสดงว่าที่ผ่านมาปูบริหารงานห่วยแตก

#18 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:35

ไม่เล่นการเมืองแล้วจะให้ไปทำอะไรล่ะครับ ก็พวกนี้มันไม่มีความสามารถในการบริหารงานหรือแก้ไขปัญหาในยามวิกฤติได้เลย