Jump to content

- - - - -

ก่อนจะออกรถใหม่

• Please log in to reply
6 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:34

เป็นไงล่ะ โครงการรถคันแรก
เป็นหนี้กันสมใจอยากใหม?
ก่อนจะออกรถตามกระแส อ่านตรงนี้ก่อนครับ
ผม มีแต่รถเก่าๆครับ ไม่ใด้ตามกระแสรถคันแรกกับเขาหรอก
จะกี่คันมันก็เก่า
เพราะผม ไม่กล้าออกรถใหม่
ส่วนคนที่ออกรถใหม่ ต้องมาเป็นหนี้คนขี่รถเก่าๆอย่างผม หุหุ

Edited by arun sound, 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:53.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#2 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:41

ปลายปีนี้ว่าจะซื้อรถมือสอง ที่เป็นรถคันแรก

ขอถามจขกท. ว่าเหมาะไหมคะ

#3 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:46

ปลายปีนี้ว่าจะซื้อรถมือสอง ที่เป็นรถคันแรก

ซื้อเลยครับ อย่างน้อยยางรถก็ยังใช้ไปแค่ปีเดียว -_-

#4 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:57

จะซื้อแบบไหนละครับ

ถ้าซื้อจากเต้นท์ก็ง่าย

แต่ถ้าซื้อรถบ้านเองเลย มันมีเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นหลายกรณี เช่น

เจ้าของเดิมซื้อสดมาอันนี้ตัดปัญหาไปเปาะหนึ่ง แต่ปัญหาที่ตามมาก็คือเขาจะโอนให้เรายังไม่ได้ครับ(ต้องรอ 5 ปี)

เจ้าของเดิมยังผ่อนอยู่อันนี้ก็ต้องใช้ชื่อเขาผ่อนไป (กรณีเขาขายดาวน์) แต่พอผ่อนหมด หรือครบ 5 ปีเขาจะมาโอนนี่ก็ลุ้นเอา (เขาจะกล้าโอนลอยให้เราไว้รึเปล่าก็อีกเรื่อง)

เจ้าของเดิมยังผ่อนอยู่ชวนกันไปปิดบัญชี แต่ก็คล้ายอันแรกอยู่ดีที่ก็ยังโอนไม่ได้

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:06

นกน้อยทำรังแต่พอตัวครับ

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:16

คิดจะซื้อเหมือนกัน ให้เพื่อนที่เป็นเต้นเล็งๆไว้ให้แล้ว

#7 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:35

โธ่!!! แค่นี้ทำบ่น ณรงค์เงินเดือน 15000.- ออ!! ปีนี้เจ้านายย่าเพิ่มให้เป็น 18000.+ สินะ ขยันขนาดนั้น
มีทั้งคันติ้ด เจ้ทสกี land rover lrx เลี้ยง"ทาโร่"
ถามตัวเองว่า เรามีชีวิตไปเพื่ออะไร

โปรดให้โอกาสคนๆนี้ กลับตัวเป็นคนดีสักครั้ง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน