Jump to content

- - - - -

,,,,,จดหมายถึง ลุงตะนิ่นตาญี จากหนูจินนี่ผู้รักสถาบันอย่างเเท้จริง.......

• Please log in to reply
141 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:10

ผมมีคนใกล้ชิดที่เป็นเสื้อแดงเยอะมาก และไม่มีคนใหนเลยที่ยังคงรักและเทิดทูนสถาบันอันยิ่งใหญ่นี้

คุณหนูแหลมาซะยืดยาวคิดว่าคนในนี้จะเชื่อเหรอครับในเมื่อการกระทำที่ผ่านมามันก็เห็นชัดอยู่แล้ว

ผมมีคนใกล้วชิดเป็นสาวกปชป.เยอะมาก และไม่มีคนใหนเลยที่ยังคงรักและเทิดทูนสถาบันอันยิ่งใหญ่นี้

คุณลุงและ คุณบุคคลทั่วไปแหลมาซะยืดยาวคิดว่าคนในนี้จะเชื่อเหรอครับในเมื่อการกระทำที่ผ่านมามันก็เห็นชัดอยู่แล้ว

เป็นตัวอย่างให้เห็นว่า...  พูดจา ลอยๆ...  ใครๆก็พูดได้...   พูดเป็นอะไรก็ได้   :D

จริงอยู่ที่ผมไม่สามารถเอาหลักฐานมาให้ชมได้อันนี้ยอม เพราะคนเหล่านี้เป็นคนใกล้ชิดในครอบครัวบ้าน บ้านไกล้เรือนเคียง พี่วงเหล้า พี่ที่ทำงาน

แต่สาบานด้วยใจเลยว่าที่เขียนมาในกระทู้นี้เป็นเรื่องจริง รวมไปถึงกระทู้ที่ผ่านมาด้วยครับ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#52 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:40

ผัวออกเวรไปแล้ว

เมียมาเข้าเวรต่อ...สนุกดีเว๊ยเฮ้ย !!! :lol: :lol: :lol:

มาดูอะไรเล่นๆ กันครับ....

นักรบไซเบอร์จาก M-THAI.jpg

จะเล่นอะไร ขอให้มันพอดีๆ ก็พอนะครับ

การไปก้าวร้าวผู้หลักผู้ใหญ่แบบท่านตะนิ่นตาญี มันเป็นการไม่สมควรนะครับป้า...!! -_- -_-

นี่ถ้าคุณจินนี่เป็นยายแก่อายุสัก 80
จะมากราบเท้ากันทันทีเลยไหมครับ?

ผมว่า อายุอานาม ที่อยู่ในโลกจินตนาการ
ไม่ควรถูกนำมาตัดสินคน

ดูที่การกระทำดีกว่าครับ

ถ้าคุยกันในบอร์ดการเมือง
ถือดีว่ามีเหตุผล ก็วัดกันที่ตรงนั้น ไม่ใช่อายุ ไม่ใช่เพศครับ

อ้อ ม้อดเตือนแล้วว่า ห้ามกล่าวหาสมาชิกด้วยกันนะครับ
หวังดีครับ

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#53 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:52

ผมมีคนใกล้ชิดที่เป็นเสื้อแดงเยอะมาก และไม่มีคนใหนเลยที่ยังคงรักและเทิดทูนสถาบันอันยิ่งใหญ่นี้

คุณหนูแหลมาซะยืดยาวคิดว่าคนในนี้จะเชื่อเหรอครับในเมื่อการกระทำที่ผ่านมามันก็เห็นชัดอยู่แล้ว

ถ้าไม่คุณคบคนเสื้อแดงน้อยไป ก็คงเพราะคุณเหมารวมมากกว่า

ผมเห็นแดงมีหลายก๊กมาก และที่ยังใส่ ริสแบนสีเหลือง ก็มีเยอะแยะ
คนแยกแยะเป็นก็มีอยู่ครับ
เขาแค่ไม่เอารัฐประหารเท่านั้นเอง
ถ้าคุณแยกกลุ่มคนพวกนี้ไม่ออก
มันก็แดงทั้งแผ่นดินนั่นแหละ

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#54 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:01

คุณลุงเงิบไปแล้วฮะ ..

ทำไม คนที่อ้างตัวว่า จงรักภักดี ต่อในหลวง จึงสามารถทนได้ กับ พฤติกรรม จ้วงจาบ-หยาบช้า

ลุงคับ ... คนทีอ้างว่าปกป้องสถาบัน แต่ทำไมถึงเอาผ้าอนามัยเปื้อนเลือดประจำเดือนไปทาที่ฐานพระรูปซะเอง ลุงทนได้ยังไงคับ

ลุงคับ ... คนที่อ้างว่าจงรักภักดี ต่อในหลวง แต่ไปปิดเส้นทางเสด็จ โดยให้เหตุผลว่า ต้องคำนึงถึงความปลอดภัยของผู้ชุมนุมเสื้อเหลืองก่อนเป็นอันดับแรก ลุงทนได้ยังไงคับ

ลุงคับ ... คนที่เอาผ้าพันคอสีฟ้าขึ้นเวทีพันธมิตร แล้วประกาศว่า ตัวเองเป็นราชบุตรเขย ลุงทนได้อีกแร๊ะ ..

คนที่อ้างตัวแบบคุณลุง ................. ไปนอนอยู่ที่ใหนคับ

พวกเอ็งจงรักภักดีจริงๆ

ขอขุดมาถามอีกรอบ ว่าเสื้อแดงคิดอย่างไรกันกับภาพนี้

เฉยๆครับ
เพราะถึงวาจาเขาจะก้าวร้าว เขาก็ยังไม่ทำไรผิด
ที่จริง เขาด่าคุณ พวกโหนเจ้า
ที่วันๆเอาแต่ใส่ร้ายเขา
ทั้งๆคนที่ทำร้ายผู้ที่คุณรักนั่น ก็คือพวกคุณเอง

ไม่ไม่เหมือนที่คุณด่าเสื้อแดง เพราะเกลียดทักษิณหรอกนะ
คนเสื้อแดง แค่ด่าให้คุณสำนึก คุณนั่นแหละ โยนคำด่าทั้งหมดไปใส่ท่าน

แล้วยังจะบอกว่ารัก?

แบบนี้ ดัดจริตยิ่งกว่าครับ

ถ้าผมพูดว่า ผมรักพ่อบังเกิดเกล้าผมมากกว่าใคร
ผมคงโดนกล่าวหาว่าล้มเจ้าเช่นกัน
เพียงเพราะผมไม่เอาคำว่ารักเจ้าใส่ปากตัวเอง

เสื้อแดงล้มเจ้า เพราะคำลวงโลก ของฝ่ายตรงข้ามมากกว่า

เหมือนถ้าเจอฝรั่งบอกว่า ไม่นับถือศาสนาพุทธ
เพราะคนนับถือพุทธมักจะงมงาย ในสิ่งที่พิสูจน์ไม่ได้
นั่นคือเขาด่าคนนับถือที่งมงายครับ
ไม่ได้ว่าที่ศาสนา

เดี๋ยวคงมีไส้เดือนมาว่าผมแถ ทั้งๆที่อุตส่าห์ตอบให้

Edited by เคนอิจิ, 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:06.

#55 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:13

^

^

^

ได้คำตอบแล้วว่า แดงเฉยๆ กะพฤติกรรมเหล่านี้

หลักฐานชัดๆ ยังว่าใส่ร้าย เฮ้อ... สมอง

Edited by เมาอยู่, 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:15.

#56 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:05

ไม่ได้บอกว่า ใส่ร้าย

แต่บอกว่า คุณมันไม่รู้ตัว ตะหาก

ฟังไม่ได้ศัพท์

#57 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:11

อีจินนี่มันตอบแปลกๆ เนอะ น่่าสมเพชอีจินจริงๆ มันบอกว่าไม่เกลียดพวกจาบจ้วงสถาบัน แต่มันบอกว่ามันรักสถาบัน ขัดแย้งกันเห็นๆ แต่อย่่างว่าอย่าหาความจริง กับอีกระหรี่การเมือง หาแดดรกกับความชิบหายประเทศ 

ส่วนผมก็ขอให้อีจิน สาบาน ณ ตรงนี้ถ้าอีจินไม่ได้รักสถาบันจริงอย่างที่อ้าง

ผมก็...

ขอให้ชีวิตของอีจินมีอันเป็นไป 

ขอให้ชีวิตอีจินและครอบครัว ประสบ พบเจอเเต่เรื่องร้ายๆ เช่น รถสิบล้อเสย รถยนตร์ชน มะเร็งกินร่างกาย 

เสียชีวิตเเบบน่าอนาถ ขาดคนเหลียวเเล

ถ้านรก มีจริง ผมก็ขอหนูจินนี่ ไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด จมปลักอยู่ในนั้น

ตลอดกาลลลลลลล กัลปวสานนนนนนนนนนนนนนน

#58 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:18

แต่บอกว่า คุณมันไม่รู้ตัว ตะหาก

ใส่่ร้ายคนเ็ห็นๆ เลย ยังมาบอกว่า ตัวเองโดนใส่ร้ายจากพวกโหนเจ้า ไม่มีใครเค้าจะไปว่าหรอกคุณ ถ้าคุณจะรักพ่อคุณมากกว่าใคร แต่ไม่ใช่ไปด่าเจ้า ใส่ร้ายท่าน คุณทำเพื่อใคร ไม่ใช่ไอ้แม้วหรือ แ้้ล้วคุณยอมรับหรือเปล่าว่าไอ้แม้วมันใส่ร้ายสถาบัน อย่ามาถามผมหรอกนะว่าีมีคลิปที่ญี่ปุ่นหรือเปล่า เพราะถ้าไปหาใน ไทยอีนิวส์ คุณก็เจอแล้ว 

ถ้าผมพูดว่า ผมรักพ่อบังเกิดเกล้าผมมากกว่าใคร
ผมคงโดนกล่าวหาว่าล้มเจ้าเช่นกัน
เพียงเพราะผมไม่เอาคำว่ารักเจ้าใส่ปากตัวเอง

เสื้อแดงล้มเจ้า เพราะคำลวงโลก ของฝ่ายตรงข้ามมากกว่า

#59 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:28

ขอขุดมาถามอีกรอบ ว่าเสื้อแดงคิดอย่างไรกันกับภาพนี้

เฉยๆครับ
เพราะถึงวาจาเขาจะก้าวร้าว เขาก็ยังไม่ทำไรผิด

ทั้งๆคนที่ทำร้ายผู้ที่คุณรักนั่น ก็คือพวกคุณเอง

สังเกต "แทกติก" ของพวกแดงบอร์ดเราไหมครับ?

คือแทกติก "REVERSE PSYCHOLOGY จิตวิทยาย้อนกลับ"

เวลาถูกจี้ให้ตอบอะไร มันจะตอบแป๊บๆแล้ววกยูเทิร์นหันกลับมายกตัวย่างฝ่ายตรงข้ามมาโจมตีทันที

ภาษาชาวเน็ตเรียกว่า "ชิ่งออกแบบสเตปเทพ"

gladiator 1.jpg

#60 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:48

คนชั่วมักไม่ยอมรับว่าตัวเองชั่ว

และมักจะหาข้ออ้างให้กับพฤติกรรมชั่วๆ ของตัวเอง

พอถูกด่าก็อ้างว่าโดนใส่ร้ายป้ายสี

อนาถจิต  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#61 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:15

ป้าจิน
ป้ากล้าพูดไหมว่า ถ้าสิ่งที่ป้าว่าคุณตะนิ่นตาญี ไม่เป็นจริง ขอให้สิ่งที่ป้าเขียนเข้าตัวป้าจินนี่เอง

#62 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:23

เมียมาเข้าเวรต่อ...สนุกดีเว๊ยเฮ้ย !!! :lol: :lol: :lol:

จะเล่นอะไร ขอให้มันพอดีๆ ก็พอนะครับ

การไปก้าวร้าวผู้หลักผู้ใหญ่แบบท่านตะนิ่นตาญี มันเป็นการไม่สมควรนะครับป้า...!! -_- -_-

นี่ถ้าคุณจินนี่เป็นยายแก่อายุสัก 80
จะมากราบเท้ากันทันทีเลยไหมครับ?

ผมว่า อายุอานาม ที่อยู่ในโลกจินตนาการ

ถือดีว่ามีเหตุผล ก็วัดกันที่ตรงนั้น ไม่ใช่อายุ ไม่ใช่เพศครับ

อ้อ ม้อดเตือนแล้วว่า ห้ามกล่าวหาสมาชิกด้วยกันนะครับ
หวังดีครับ

ผมก็บอกไปแล้วนะครับว่า "พวก Rep น้อยๆ มาใหม่ๆ ข้อมูลมั่วๆ อย่ามา Quote ผม"... <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#63 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:33

หนูจินมาตั้งกระทู้ พอมีคนให้ตอบคำถาม หายเข้ากลีบเมฆเลย

เดาว่าแกคงไม่มีคำตอบหรือคำตอบในหัวใจไม่สามารถพูดได้

เพราะคนอื่นจะรู้ว่าที่พร่ำพูดมาตลอดเป็นเรื่องเสกสรรปั้นแต่งมา

เหมือนอย่างที่คุณ hentai พูดนั่นแหละ พูดจา ลอยๆ...  ใครๆก็พูดได้...   พูดเป็นอะไรก็ได้

#64 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:44

เฉยๆครับ

สังเกต "แทกติก" ของพวกแดงบอร์ดเราไหมครับ?

คือแทกติก "REVERSE PSYCHOLOGY จิตวิทยาย้อนกลับ"

เวลาถูกจี้ให้ตอบอะไร มันจะตอบแป๊บๆแล้ววกยูเทิร์นหันกลับมายกตัวย่างฝ่ายตรงข้ามมาโจมตีทันที

ภาษาชาวเน็ตเรียกว่า "ชิ่งออกแบบสเตปเทพ"

สงสัยจะมีปัญหาด้านตรรกะนะคุณเนี่ย ..  

ลองไล่คอมเมนท์ดีๆนะคับ   ...  

ผมน่ะ เป็นคนเริ่มถามลุงเอง ไอ้ 3 ข้อนั่นอ่ะ ..  แต่เป็นทางฝั่งของคุณมิใช่หรือ

ที่ใช้แทกติก "REVERSE PSYCHOLOGY จิตวิทยาย้อนกลับ"  อะไรก็ไมารู้ ไม่เข้าใจ 

อย่าว่าแต่ตอบเลยคับ ...  ฝั่งทางคุณไม่เคยตอบอะไรเลยซักเรื่องเดียว   

ลองอ่านย้อนอีกทีสิ ..   ไม่ตอบ แถมยังเอาภาพมาย้อนถามอีก

แล้วคุณก็เอาพฤติกรรมของพวกตัวเองมาด่า คนอื่น ..   (ไม่ใหว  .. ) 

#65 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:46

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่  ..........  ดูนะคับ 

ทำไม คนที่อ้างตัวว่า จงรักภักดี ต่อในหลวง จึงสามารถทนได้ กับ พฤติกรรม จ้วงจาบ-หยาบช้า

ลุงคับ ... คนทีอ้างว่าปกป้องสถาบัน แต่ทำไมถึงเอาผ้าอนามัยเปื้อนเลือดประจำเดือนไปทาที่ฐานพระรูปซะเอง ลุงทนได้ยังไงคับ

ลุงคับ ... คนที่อ้างว่าจงรักภักดี ต่อในหลวง แต่ไปปิดเส้นทางเสด็จ โดยให้เหตุผลว่า ต้องคำนึงถึงความปลอดภัยของผู้ชุมนุมเสื้อเหลืองก่อนเป็นอันดับแรก ลุงทนได้ยังไงคับ

ลุงคับ ... คนที่เอาผ้าพันคอสีฟ้าขึ้นเวทีพันธมิตร แล้วประกาศว่า ตัวเองเป็นราชบุตรเขย ลุงทนได้อีกแร๊ะ ..

คนที่อ้างตัวแบบคุณลุง ................. ไปนอนอยู่ที่ใหนคับ

......................................

ผมเป็นคนเริ่มเองคับ ...  และยังไม่มีใครตอบผม     

เอ ..  แล้วก็มีคำถามย้อนกลับมา  

แบบนี้จะเรียกว่า จิตวิทยาอะไรของคุณรึป่าวน๊าาาาาาาาาา  

#66 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:01

ถ้าไม่คุณคบคนเสื้อแดงน้อยไป ก็คงเพราะคุณเหมารวมมากกว่า

ผมเห็นแดงมีหลายก๊กมาก และที่ยังใส่ ริสแบนสีเหลือง ก็มีเยอะแยะ
เขาแค่ไม่เอารัฐประหารเท่านั้นเอง

ผมไม่เถียงว่ามีเสื้อแดงที่ยังใส่ริสแบนสีเหลือง
อย่างที่เขียนไว้ไงครับว่าคนรอบข้างตัวผม ไม่ใช่คนรอบข้างตัวคุณ

ผมก็อยู่ในสังคมของผม คุณก็อยู่ในสังคมแวดล้อมของคุณ

คนใกล้ชิดผมที่มีอุดมการณ์แบบผมก็เยอะครับ

Edited by บุคคลทั่วไป, 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:01.

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#67 A DESIGN FOR LIFE

A DESIGN FOR LIFE

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:03

บอร์ดนี้นอกจากphatแล้วก็คงมีไม่กี่คนหรอกครับที่เขาศรัทธาไอ้แป๊ะอยู่  แล้วก็มีคนประนามตั้งเยอะ คุณเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า แต่ที่เขายกตัวอย่างเสื้อแดงเพราะพฤติกรรมหมิ่่นเต็มไปหมด ทั้วแบบอีแอบเเละเปิดเผย แล้วผมถามหน่อย ....คุณหมีมองไม่เห็นพฤติกรรมเหล่านั้นเลยหรือครับ

#68 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:58

ลุงตะนิ่นตาญีค๊ะ หนูจินนี่ขออะไรลุงตะนิ่นตาญี อย่างหนึ่งได้ไหมค๊ะ?

หนูจินนี่รักสถาบันมากๆ เลยนะ รู้บ้างไหมค๊ะ จินนี่กล้าสาบานได้เลย ว่า หนูจินนี่ รักสถาบัน จริงๆ

โดยส่วนตัวหนูจินนี่น่ะ เกลียด คนจำพวกที่ ชอบนำสถาบันมาเป็นเครื่องมือ ใส่ร้าย เสียดสี ผู้อื่นมากกว่าพวกที่ จาบจ้วงสถาบันซะอีก

พลา่ดแล้วละ  :lol:  :lol:  :lol:

ไม่มีสัจจะและความจริงในหมู่คนเสื้อแดง ชิมิ  ^_^

พลาดอะไรกันค๊ะ?

จินนี่รักสถาบันด้วยความจริงใจน๊ะค๊ะ  :)  :)  :)

#69 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:09

จินนี่รักสถาบัน 

หนูจินนี่รักสถาบันมากๆ เลยนะ รู้บ้างไหมค๊ะ จินนี่กล้าสาบานได้เลย ว่า หนูจินนี่ รักสถาบัน จริงๆ

โดยส่วนตัวหนูจินนี่น่ะ เกลียด คนจำพวกที่ ชอบนำสถาบันมาเป็นเครื่องมือ ใส่ร้าย เสียดสี ผู้อื่น

มากกว่าพวกที่ จาบจ้วงสถาบันซะอีก

ขอให้ชีวิตลุงตะนิ่นตาญีมีอันเป็นไป 

ขอให้ชีวิตลุงตะนิ่นตาญี ประสบ พบเจอเเต่เรื่องร้ายๆ เช่น รถสิบล้อเสย รถยนตร์ชน มะเร็งกินร่างกาย

เสียชีวิตเเบบน่าอนาถ ขาดคนเหลียวเเล

ถ้านรก มีจริง หนูจินนี่ก็ขอให้คุณลุงตะนิ่นตาญี ไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด จมปลักอยู่ในนั้น

ตลอดกาลลลลลลล กัลปวสานนนนนนนนนนนนนนน

นังจิ้น เยิ่นเย้อ ตอบพลาดแล้วละ เอาคนอื่นๆมาโยงเพื่อ????

แล้วเอาคำสาปแช่งนี้ไว้ใช้กับพวกตัวเองเหอะ ขอให้เป็นหนักกว่านี้ร้อยเท่าพันเท่านะ อีนังจิ้น 

เท่าที่เห็นๆนี่ก็หลายรายแล้ว

จินนี่อยากให้ คุณลองอ่าน จับใจความ สิ่งที่ จินนี่ ต้องการจะสื่อ ดีๆก่อน ค่ะ 

คิดว่า คงไม่ยากเกินความสามารถน๊ะจ๊ะ สู้ สู้ ^^

#70 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:12

บอร์ดนี้นอกจากphatแล้วก็คงมีไม่กี่คนหรอกครับที่เขาศรัทธาไอ้แป๊ะอยู่  แล้วก็มีคนประนามตั้งเยอะ คุณเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า แต่ที่เขายกตัวอย่างเสื้อแดงเพราะพฤติกรรมหมิ่่นเต็มไปหมด ทั้วแบบอีแอบเเละเปิดเผย แล้วผมถามหน่อย ....คุณหมีมองไม่เห็นพฤติกรรมเหล่านั้นเลยหรือครับ

เห็นคับ ..   แล้วไงคับ  

ประเด็นของผมก็คือ  การที่คุณลุงอุตส่าห์ ประณาม เสียดสีคุณจินนี่  โดยยกเรื่องสถาบันมาเป็นประเด็น 

ผมถามหน่อย ไม่ว่าคุณลุงอวดรู้คนนั้น  หรือ คุณเองก็ตาม  บอกผมได้มั๊ยว่าคุณจินนี่ไม่รักสถาบันยังไง

หรือการที่คุณจินนี่ไม่ประณามคนเหล่านั้น  ก็ไปไล่เบี้ยว่า คุณจินนี่ ทนได้ยังไง 

.........  มันเป็นการคิดเอง เออเอง   ถูกมั๊ยคับ    ผมก็เลยยกตัวอย่างที่เห็นชัดๆเอามาให้ดู  

แล้วถามคุณลุงอวดตัว อวดรู้คนนั้นว่า    คุณลุงเคยประณามพฤติกรรมเหล่านี้ผ่านหน้าบอร์ดสาธารณะหรือไม่   

แล้ว ก็ตรรกะเดียวกันคับ  ทนได้ยังไง ....   

(อย่าหลงประเด็นนะคับ)

#71 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:16

ถ้าผมอยู่ต่อหน้าคุณหนูจินนี่

ผมจะเอารองเท้าฟาดปากอันตอแหลของคุณหนูจินนี่ ครับ

ผมรู้สึกรังเกียจจริงๆ ครับ

เง้ออออ  :(  เค๊าทำอะไรผิดอ่าาาา 

พอเค๊าพูดความจริง ก็ หาว่า ตอเเหล 

เกิดมาเป็น จินนี่ ก็ลำบากน๊ะ... ทำอะไรก็ผิด  :o เฮ้ออออออออออออ............................

#72 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:21

สังเกตว่าแดงกลุ่มที่มาตอบทู้นี้
พยายามทำตัวเป็นอีแอบไร้เดียงสา

กล้าๆเปิดเผยความในใจหน่อย
ดีกว่าต้องมานั่งกัดฟันพิมพ์สิ่งแสแสร้งแสลงใจตนเองเช่นนี้

โอเค๊
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#73 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:25

สังเกตว่าแดงกลุ่มที่มาตอบทู้นี้
พยายามทำตัวเป็นอีแอบไร้เดียงสา

ดีกว่าต้องมานั่งกัดฟันพิมพ์สิ่งแสแสร้งแสลงใจตนเองเช่นนี้

โอเค๊

ใหนๆ  จะให้ตอบว่าอะไรถึงตรงใจคับ ..   

ไอ้พวกม๊อบผ้าอนามัยแบบคุณ  ก็อย่าแอ๊บให้มากเลยคับ  ..  กล้าๆเปิดเผยความในใจหน่อยนะฮะ 

#74 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:32

มู้ 73 ....

โอเค๊

ใหนๆ  จะให้ตอบว่าอะไรถึงตรงใจคับ ..   

ไอ้พวกม๊อบผ้าอนามัยแบบคุณ  ก็อย่าแอ๊บให้มากเลยคับ  ..  กล้าๆเปิดเผยความในใจหน่อยนะฮะ 

ตอนมู้ 70 ...

ประเด็นของผมก็คือ  การที่คุณลุงอุตส่าห์ ประณาม เสียดสีคุณจินนี่  โดยยกเรื่องสถาบันมาเป็นประเด็น 

ผมถามหน่อย ไม่ว่าคุณลุงอวดรู้คนนั้น  หรือ คุณเองก็ตาม  บอกผมได้มั๊ยว่าคุณจินนี่ไม่รักสถาบันยังไง

หรือการที่คุณจินนี่ไม่ประณามคนเหล่านั้น  ก็ไปไล่เบี้ยว่า คุณจินนี่ ทนได้ยังไง 

.........  มันเป็นการคิดเอง เออเอง   ถูกมั๊ยคับ    ผมก็เลยยกตัวอย่างที่เห็นชัดๆเอามาให้ดู  

แล้วถามคุณลุงอวดตัว อวดรู้คนนั้นว่า    คุณลุงเคยประณามพฤติกรรมเหล่านี้ผ่านหน้าบอร์ดสาธารณะหรือไม่   

แล้ว ก็ตรรกะเดียวกันคับ  ทนได้ยังไง ....   

วนไปวนมาไม่พ้นแป๊ะลิ้มเลยว่ะมี๋ เพื่อน ๆ เพิ่งบอกแหม๊บ ๆ แป๊บเดียวเผลอลากม๊อบโกเต๊กมาอีก :lol:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#75 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:33

ที่จริงมีเพื่อนๆ สมาชิกหลายท่านช่วยถามกลับหนูจินอยู่แล้ว

แต่ผมคิดว่ายังไม่ตรงประเด็นของลุงนิ่น ผมเลยขออนุญาต "เสือกตัว" เข้ามาในกระทู้

ลุงนิ่นแกถามหนูจินว่า "ทำไม คนที่อ้างตัวว่า จงรักภักดี ต่อในหลวง จึงสามารถทนได้ กับ พฤติกรรม จ้วงจาบ-หยาบช้า

ซึ่ง พรรคเผาไทย มีต่อ ในหลวง มาโดยตลอด"

แต่หนูจินตอบโดยการยกตัวอย่างบุคคลหรือกลุ่มบุคคลหกข้อมาถามลุงนิ่นกลับ

ตบท้ายว่าหนูจินรักสถาบันม๊ากมาก (ซึ่งผมเชื่อครับ)

แต่ผมว่าหนูจินยังตอบคำถามของลุงนิ่นไม่ตรง

เอาเป็นว่าผมถามให้ใหม่ หนูจินทนสมาชิกพรรคเพื่อไทยและเสื้อแดงหลายคนที่หนูจินรักจ้วงจาบหยาบช้าต่อสถาบันที่หนูจินอ้างว่ารักเหมือนกันได้ใช่ไหมครับ

คำถามต่อเนื่องนี่เป็นของผมเองคือ ถ้าหนูจินทนได้ หนูจินรักสิ่งไหนมากกว่ากันครับ

ตอบให้ตรงคำถามนะครับ

ขอบคุณครับ

คำตอบ จินนี่ก็ตอบไปเเล้ว ไงค๊ะ กลุ่มบุคคลที่ จินนี่ ยกตัวอย่างมา เจ็ด ข้อ นั่นล่ะ คือคำตอบที่ ตรงเเละชัดเจนมาก ^^

กรุณาอ่านเเละทำความเข้าใจดีๆ สิ ค๊ะ 

เสื้อเเดงที่ จาบจ้วง มี จริง เเต่ก็เเค่เป็นบางคน

เสื้อเเดงที่รักสถาบัน มีเยอะเเยะ

คนเสื้อเเดงประกอบ ด้วย กลุ่ม คนที่ หลากหลาย

คนเสื้อเเดงที่ จาบจ้วง ก็ไม่ได้เกี่ยวอะไร กับ จินนี่

เพราะฉะนั้น จินนี่ก็ไม่ได้ทน อะไรเลยค่ะ :lol:  :lol:  :lol:

#76 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:39

มู้ 73 ....

โอเค๊

วนไปวนมาไม่พ้นแป๊ะลิ้มเลยว่ะมี๋ เพื่อน ๆ เพิ่งบอกแหม๊บ ๆ แป๊บเดียวเผลอลากม๊อบโกเต๊กมาอีก :lol:

ผมก็เพิ่งพูดหยกๆ   ว่า 

...............................................   อันนี้เขาเรียกจงใจหักตรรกะของเรื่องออกไป   ไปเอากระพี้มาเป็นประเด็นหักล้าง

ชัดๆอีกรอบ ..   

ถ้าคุณกล้าประณามคนอื่นโดยใช้จินตนาการณ์ว่าไม่ภักดี  แล้ว ทำไป พฤติกรรมที่มันชัดแสนชัด   ถึงไม่เคยพูดถึงคับ 

.......................    ชัดพอมั๊ยฮะ   

ปล.  แหม  ชื่อเทห์นะเนี่ย   แต่เรื่องตรรกะต้องปรับปรุงนะฮะ 

#77 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:44

หวังดีครับ

ผมก็บอกไปแล้วนะครับว่า "พวก Rep น้อยๆ มาใหม่ๆ ข้อมูลมั่วๆ อย่ามา Quote ผม"... <_< <_<

ผมขาประจำแล้วนะครับ ขอโทษ 

คริคริ  :D :D

ยิ่งถ้ารวมกะล้อกอินเก่าๆ ของผม 

ผมไม่แพ้คุณแน่ๆ 

555555555

#78 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:45

คนไทย มากม๊ายยยมากมายยยยยยย มีปัญหากับการใช้ ตรรกะ จริงๆ เลย น๊ะค๊ะ  :)

#79 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:46

ถ้าผมอยู่ต่อหน้าคุณหนูจินนี่

ผมจะเอารองเท้าฟาดปากอันตอแหลของคุณหนูจินนี่ ครับ

ผมรู้สึกรังเกียจจริงๆ ครับ

เง้ออออ  :(  เค๊าทำอะไรผิดอ่าาาา 

พอเค๊าพูดความจริง ก็ หาว่า ตอเเหล 

เกิดมาเป็น จินนี่ ก็ลำบากน๊ะ... ทำอะไรก็ผิด  :o เฮ้ออออออออออออ............................

ผมนึกว่าคุณ จินนี่จะสวนด้วยส้นตึก ระดับเมพ 5 นิ้วครึ่ง

หรือเป็นส้นแหลมตอกเข้ากระกระหม่อม ก็ดูเถื่อนดีนะ :D:D

#80 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:50

ผมไม่เถียงว่ามีเสื้อแดงที่ยังใส่ริสแบนสีเหลือง
อย่างที่เขียนไว้ไงครับว่าคนรอบข้างตัวผม ไม่ใช่คนรอบข้างตัวคุณ

ผมก็อยู่ในสังคมของผม คุณก็อยู่ในสังคมแวดล้อมของคุณ

คนใกล้ชิดผมที่มีอุดมการณ์แบบผมก็เยอะครับ

แหม เล่นบอกว่าคนรอบข้างคุณ 

งั้นผมเดาว่า มี 2 คน :D 

เอาครับ หรือจะนับไม่ถ้วนก็ตามใจ ไม่ว่ากัน 

แต่ลองคิดดูแล้วกันว่า โลกไม่ได้หมุนรอบตัวคุณนะ 

จะเอาอะไรที่รอบๆตัวเอง มาวัดคนอื่นคงไม่ได้หรอก 

พูดไป คุณก็คงจะบอกว่าไม่ได้วัดหรือตัดสินใคร 

อ๊ะๆๆๆ ก็ได้ แค่พูดออกมาเฉยๆ ว่า 

#81 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:52

เฉยๆครับ

ทำไมครับ 

ผมก็ตอบไปทุกอย่างแล้วนี่ 

แล้วทีผมถามว่า เหตุใดถึงคัดค้านการแก้ไข 309 แล้ว

มาย้อนถามผมว่ามันมีดีอะไร แบบนั้น เรียกว่า แทกติกด้วยป่าว?

แหม เดี๋ยวจะหาว่าแถ....... ออกทะเล...... อย่ามาพาผมออกสิครับ 

เพื่อนคุณยิ่งปากพล่อยๆ ชอบว่าคนอื่อนอยู่... 

มันก็ไอ้แบบเดียวกันหมดแหละครับคุณผึ้งตุปัดตุเป๋ 

:D

#82 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:57

ไม่รู้ว่า จินนี่ คิด จินตนาการ ไปเองหรือเปล่าน๊ะค๊ะ

รู้สึกว่า สาวกปชปหลายคนเนี่ย เวลาถาม จินนี่ ดูเหมือนว่า พวกเขาจะตั้งธงในใจไว้่เรียบร้อยเเล้วอ่ะ  :)  :)  :)

#83 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:57

ใส่่ร้ายคนเ็ห็นๆ เลย ยังมาบอกว่า ตัวเองโดนใส่ร้ายจากพวกโหนเจ้า ไม่มีใครเค้าจะไปว่าหรอกคุณ ถ้าคุณจะรักพ่อคุณมากกว่าใคร แต่ไม่ใช่ไปด่าเจ้า ใส่ร้ายท่าน คุณทำเพื่อใคร ไม่ใช่ไอ้แม้วหรื แ้้ล้วคุณยอมรับหรือเปล่าว่าไอ้แม้วมันใส่ร้ายสถาบัน อย่ามาถามผมหรอกนะว่าีมีคลิปที่ญี่ปุ่นหรือเปล่า เพราะถ้าไปหาใน ไทยอีนิวส์ คุณก็เจอแล้ว 

".แต่ไม่ใช่ไปด่าเจ้า ใส่ร้ายท่าน" ผมบอกแล้วว่า  พวกคุณแหละที่ไม่สำนึก

แล้วไพล่ไปบอกว่าคนอื่นด่าเจ้า ตัวเองจะได้ไม่ต้องรับ? 

เหมือนมีใครด่ามาว่า "ไอ้ลูกไม่มีใครสั่่งสอน" แต่คุณไปโกรธว่า เขาว่าผู้ปกครองคุณ 

จริงๆ เขาด่าคุณนั่นแหละ 

คุณทำเพื่อใคร ไม่ใช่ไอ้แม้วหรือ  ----- ผมไม่รู้หรอกว่า คุณพูดถึงอะไร 

ผมรู้แต่ว่า ผมเลือกยิ่งลักษณ์ ไม่ได้เลือกทักษิณ 

และคุณเคยเห็น นายกปู ทำอะไรแบบนั้นหรือเปล่า? 

ก้าวผ่านทักษิณ กันรึยัง? 

ถ้าคิดว่า น้องจะช่วยพี่เสมอ 

ลองดู ตระกูลเวชาชีวะ สิครับ !

#84 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:00

มู้ 73 ....

โอเค๊

ผมก็เพิ่งพูดหยกๆ   ว่า 

...............................................   อันนี้เขาเรียกจงใจหักตรรกะของเรื่องออกไป   ไปเอากระพี้มาเป็นประเด็นหักล้าง

ชัดๆอีกรอบ ..   

ถ้าคุณกล้าประณามคนอื่นโดยใช้จินตนาการณ์ว่าไม่ภักดี  แล้ว ทำไป พฤติกรรมที่มันชัดแสนชัด   ถึงไม่เคยพูดถึงคับ 

.......................    ชัดพอมั๊ยฮะ   

ปล.  แหม  ชื่อเทห์นะเนี่ย   แต่เรื่องตรรกะต้องปรับปรุงนะฮะ 

พฤติกรรมที่มันชัดแสนชัด ----  ????????

ต้องเปลี่ยนเป็น 

ทำไม พฤติกรรมที่มันชัดแสนชัดของตัวเอง   ถึงไม่เคยพูดถึงคับ 

#85 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:02

อ้ายสาดเอ้ย ตัวไหนที่รักสถาบัน

ขนาดบอกว่า "จะทำให้ศิริราชหายไป"

พวกแม่มันยังตบมือดีใจกันทุกคน

แล้วอ้ายแบบนี้ประชด "พวกโหนเจ้า"

สมเด็จพระนางเจ้าฯ ทรงไปงานศพ "น้องโบว์" แล้วพวกเอ็ง

ก็พ่นคำพวกนี้ลงบนกำแพง ไม่เป็น "***" ทำแบบนี้ไม่ได้หรอก

#86 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:02

^

^

^

^

ทะ  ทะ   ทะ   ถูกต้องนะค๊าบบบบบบบ   

#87 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ไม่รู้ว่า จินนี่ คิด จินตนาการ ไปเองหรือเปล่าน๊ะค๊ะ

รู้สึกว่า สาวกปชปหลายคนเนี่ย เวลาถาม จินนี่ ดูเหมือนว่า พวกเขาจะตั้งธงในใจไว้่เรียบร้อยเเล้วอ่ะ  :)  :)  :)

ส่องกระจกดูตัวเองบ้างเปล่า  :D

#88 eAT

eAT

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:03

อ้ายสัตว์จำพวกนี้มันเป็นใคร?

อยู่สปีซี่ไหน หรือว่าไม่ใช่สัตว์ เป็นแค่โปโตซัว

#89 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:05

อ้ายสาดเอ้ย ตัวไหนที่รักสถาบัน

ขนาดบอกว่า "จะทำให้ศิริราชหายไป"

แล้วอ้ายแบบนี้ประชด "พวกโหนเจ้า"

สมเด็จพระนางเจ้าฯ ทรงไปงานศพ "น้องโบว์" แล้วพวกเอ็ง

ก็พ่นคำพวกนี้ลงบนกำแพง ไม่เป็น "***" ทำแบบนี้ไม่ได้หรอก

ผมงง คุณจริงๆ  ..  แล้วไงฮะ 

เอางี้นะคับ .. ม. 112   เป็นกฎหมายความมั่นคง  ผมแนะนำให้คุณไปแจ้งความที่สน.ใหนก็ได้ครับ

เอาคลิปที่คุณเอามาลง  เอารูปที่คุณเอามาลง ไปเป็นหลักฐาน เขารับแจ้งความแน่นอนคับ 

...........   เอาแต่เป็นนักรบหน้าคีย์บอร์ด มันจะได้อะไรขี้นมาคับ 

#90 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:05

คนไทย มากม๊ายยยมากมายยยยยยย มีปัญหากับการใช้ ตรรกะ จริงๆ เลย น๊ะค๊ะ  :)

บางคนดัดจริตอีกต่างหากครับ

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#91 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:09

ใส่่ร้ายคนเ็ห็นๆ เลย ยังมาบอกว่า ตัวเองโดนใส่ร้ายจากพวกโหนเจ้า ไม่มีใครเค้าจะไปว่าหรอกคุณ ถ้าคุณจะรักพ่อคุณมากกว่าใคร แต่ไม่ใช่ไปด่าเจ้า ใส่ร้ายท่าน คุณทำเพื่อใคร ไม่ใช่ไอ้แม้วหรื แ้้ล้วคุณยอมรับหรือเปล่าว่าไอ้แม้วมันใส่ร้ายสถาบัน อย่ามาถามผมหรอกนะว่าีมีคลิปที่ญี่ปุ่นหรือเปล่า เพราะถ้าไปหาใน ไทยอีนิวส์ คุณก็เจอแล้ว 

".แต่ไม่ใช่ไปด่าเจ้า ใส่ร้ายท่าน" ผมบอกแล้วว่า  พวกคุณแหละที่ไม่สำนึก

แล้วไพล่ไปบอกว่าคนอื่นด่าเจ้า ตัวเองจะได้ไม่ต้องรับ? 

เหมือนมีใครด่ามาว่า "ไอ้ลูกไม่มีใครสั่่งสอน" แต่คุณไปโกรธว่า เขาว่าผู้ปกครองคุณ 

จริงๆ เขาด่าคุณนั่นแหละ 

คุณทำเพื่อใคร ไม่ใช่ไอ้แม้วหรือ  ----- ผมไม่รู้หรอกว่า คุณพูดถึงอะไร 

ผมรู้แต่ว่า ผมเลือกยิ่งลักษณ์ ไม่ได้เลือกทักษิณ 

และคุณเคยเห็น นายกปู ทำอะไรแบบนั้นหรือเปล่า? 

ก้าวผ่านทักษิณ กันรึยัง? 

ถ้าคิดว่า น้องจะช่วยพี่เสมอ 

ลองดู ตระกูลเวชาชีวะ สิครับ !

นีก็แหลเชียว ว่าไม่ได้เลือกแม้ว ขอเถอะ ผมคนตรงๆ อะไรจริงๆ อะไรเท็จ ก็พูดเปิดเผย คุณคิดว่า น้องไม่ไ้ด้ช่วยพี่จริงหรือ ผมก็ขี้เกียจจะเอาความจริงอะไรจากพวกเสื้อแดงหรอกนะ เพราะรู้ว่าต่อให้มันเิกิดอะไรจริงขึ้นมา คุณก็ปฎิเสธอยู่ดี งานใหญ่ของพวกคุณไม่มีอะไรหรอก นอกจากเอาไอ้ขี้โกงหนีุคุกกลับบ้านเท่านั้น คุณแน่ใจหรือว่า ที่นังปูมันเข้ามาเล่นการเมืองน่ะ ด้วยความต้องการเล่นการเมืองจริงๆ 

#92 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:09

การนำสถาบัน มาเป็นเครื่องมือในการเถียงเอาชนะผู้อื่น

การทำอย่างนั้น ไม่ดีเลยน๊ะค๊ะ อย่าทำเลยค่ะ :(  :(  :(

#93 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:11

^

^

^

^

ทะ  ทะ   ทะ   ถูกต้องนะค๊าบบบบบบบ   

ถูกต้องครับ ไอ้พวกสนับสนุนพวกล้มเจ้านี่มันสัดนรกจริงๆ เนอะ  -_-

#94 eAT

eAT

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:11

เอางี้นะคับ .. ม. 112   เป็นกฎหมายความมั่นคง  ผมแนะนำให้คุณไปแจ้งความที่สน.ใหนก็ได้ครับ

เอาคลิปที่คุณเอามาลง  เอารูปที่คุณเอามาลง ไปเป็นหลักฐาน เขารับแจ้งความแน่นอนคับ 

...........   เอาแต่เป็นนักรบหน้าคีย์บอร์ด มันจะได้อะไรขี้นมาคับ 

แน่นอน เอ็งไม่รู้สึกอะไร เพราะเอ็งมันเสื้อแดง ชาติขั่ว

คิดล้มล้างสถาบัน แล้วยังหน้าด้านบอกว่า "จงรักภักดี"

จะรอดูจุดจบของพวกเอ็ง คิดว่าพวกเอ็งจะลอยนวลไป

ตลอดกาลหรือยังไง

#95 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:17

การนำสถาบัน มาเป็นเครื่องมือในการเถียงเอาชนะผู้อื่น

การทำอย่างนั้น ไม่ดีเลยน๊ะค๊ะ อย่าทำเลยค่ะ :(  :(  :(

การนำสถาบันมายุ่งเกี่ยวกับการเมือง มันก็เลวเนอะ ท่่านอยู่ของท่านดีๆ ก็ไปว่าท่านอยู่เบื้องหลังการปฎิวัติไอ้แม้ว ไอ้พวกนี้สัดนรกจริงๆ เนอะหนูจิน  :rolleyes: ไอ้พวกนี้มันโง่ขนาดเชื่อกันเป็นคุ้งเป็นแควเลยล่ะหนูจิน

#96 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:17

1. การที่ ดารา อย่าง คุณ นกเเล้ง ใกล้สิ้นใจ พูดในทำนอง ที่ทำให้ผู้คนไขว้เขว เกิดความ

เข้าใจในตัวรัฐบาลอย่างผิดๆ ถูกๆ

ถ้าคุณ นกเเล้ง ใกล้สิ้นใจ คิดว่ารัฐบาลสั่งช่อง 3 ได้จริง เเละ คุณนกเเล้ง ใกล้สิ้นใจ มีจุดยืนที่มั่นคงจริง  

ไม่คิดถึงผลประโยชน์ ในอาชีพการงานของตนเอง  ทำไมไม่ลาออกจากช่อง 3 ซะเลยค๊ะ 

จะอยู่กับสื่อที่คุณนกเเล้ง ใกล้สิ้นใจคิดว่าอยู่ใต้อุ้งเท้ารัฐบาลเพื่อเหตุอันใด?

2. คุณอ.ที่ชอบ ไล่ ผู้อื่นออกนอกประเทศ จนถึงตอนนี้ก็ยังเงียบเป่าสาก ตอนนี้ คุณ อ.ก็ยังอยู่ช่อง 3 น๊ะค๊ะ

3. นักศึกษาที่เรียนกับ อาจารย์ ส. เเละ อาจารย์ ว.ที่ ม.ธรรมศาสตร์ 

ทั้งสองคนได้เเสดงถ้อยคำหมิ่นเหม่ อ้อมไปอ้อมมาหลายครั้งในสื่อสาธารณะ

4. ลุง ยะใส เพื่อน ซี้ ลุง ตุ๊ดตู่ ที่จินนี่ ขอเดาเอาว่า <ลุงตะนิ่น โคตรจะรังเกียจ>ก็ยังไปทานข้าวด้วยกันได้

ฉันท์ กัลยาณมิตร ^^

5. ลุงกะทิ เคยชุมนุมเมื่อปี 51 เคยกระทำการไม่สมควรที่ลานพระรูป 

ตอนนั้นเพื่อนซี้ของลุงกะทิ  ก็ยังอยู่พรรค เเมลงสาบ เเต่ สมาชิก เเกนนำ 

จนถึงบรรดาสาวก พรรคเเมลงสาบ เงียบกริบ สาวกพรรคเเมลงสาบทนได้อย่างไรกันค๊ะ?

6. อันนี้ ล่าสุด สดๆร้อนๆ ไม่นานนัก ป้ารังสิมา สส.ปชป ถ่ายรูป คู่ กับ ลุงจ่าประสิทธิ์ ด้วยท่าซารังเฮโย

ลุงจ่าประสิทธิ์ อยู่พรรค เพื่อไทย ถ่ายรูป กัน หวานเเหวว

7. อันสุดท้ายล๊ะ ประชาชนหลายล้านคน ตอนเลือกตั้ง กาเลือก พรรคเพื่อไทย 

<หนูจินนี่ขอเดาว่าเขาชอบพรรคเพื่อไทย ด้วยเหตุผลเเตกต่างกันไป บ้างก็อาจชอบ เพราะนโยบายของพรรค 

บ้างก็อาจชอบเพราะตัวบุคคลที่อยู่ในพรรค บ้างก็อาจจะชอบเพราะ ความรัก ความผูกพัน > 

จากคนจำพวก ทั้ง 7 ข้อ ที่จินนี่ยกตัวอย่างมา <หนูจินนี่ก็เป็นคนหนึ่งในกลุ่มบุคคลที่ยกตัวอย่างมา>

ถ้าลุงตะนิ่นตาญีคิดว่า เเบบว่า เหมารวมว่า คนพวกนั้นทั้งหมดไม่รัก สถาบัน 

ถ้าลุงคิดว่า เหมารวมว่า พวกเขากล้ำกลืนฝืนทน ในการคบหาหรือเกี่ยวข้องกับพรรคการเมือง

ที่ ลุงตะนิ่นตาญี ไม่ชอบ ไม่ว่าจะโดยทางตรง หรือทางอ้อม

ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง จินนี่ก็ ขอบอกว่า ระบบความคิด การใช้ ตรรกะ ของ คนเเบบ ลุงตะนิ่นตาญี ล้มเหลว

พังพินาศโดยสิ้นเชิง 

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงก็ คงน่าเสียใจ เเละ น่าผิดหวัง มากเลยค่ะ 

ถ้าเป็นเเบบนั้นจริง จินนี่คิดว่า ลุงตะนิ่นตาญี อย่ามาเล่นเว็บบอร์ดทางการเมืองเลย 

เลิกเล่นถาวรไปเลยก็น่าจะดีน๊ะค๊ะ สมองน้อยเกิน อิอิ   

_______________________________________________________________________________________________________

ลองอ่านเเละทำความเข้าใจ ดีๆ อีกรอบน๊ะค๊ะ พี่ๆ สาวก ปชป^^

ถ้าอ่านเเล้ว ยังไม่เข้าใจก็ อ่าน อีกรอบ ๆๆๆ อ่านซ้ำสัก 10 รอบ ซ๊ะน๊ะ  :lol:  :lol:  :lol:

#97 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:20

กล้าคิด
กล้าทำ
แต่ไม่กล้ารับ

แอ๊บไปวันๆ
แถไปเรื่อยๆ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#98 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:22

ไอ้แม้วนีสมควรตายโหงเนอะที่คิดล้มเจ้า ใช่มั้ยหนูจิน  -_-

#99 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:23

ที่จริงมีเพื่อนๆ สมาชิกหลายท่านช่วยถามกลับหนูจินอยู่แล้ว

แต่ผมคิดว่ายังไม่ตรงประเด็นของลุงนิ่น ผมเลยขออนุญาต "เสือกตัว" เข้ามาในกระทู้

ลุงนิ่นแกถามหนูจินว่า "ทำไม คนที่อ้างตัวว่า จงรักภักดี ต่อในหลวง จึงสามารถทนได้ กับ พฤติกรรม จ้วงจาบ-หยาบช้า

ซึ่ง พรรคเผาไทย มีต่อ ในหลวง มาโดยตลอด"

แต่หนูจินตอบโดยการยกตัวอย่างบุคคลหรือกลุ่มบุคคลหกข้อมาถามลุงนิ่นกลับ

ตบท้ายว่าหนูจินรักสถาบันม๊ากมาก (ซึ่งผมเชื่อครับ)

แต่ผมว่าหนูจินยังตอบคำถามของลุงนิ่นไม่ตรง

เอาเป็นว่าผมถามให้ใหม่ หนูจินทนสมาชิกพรรคเพื่อไทยและเสื้อแดงหลายคนที่หนูจินรักจ้วงจาบหยาบช้าต่อสถาบันที่หนูจินอ้างว่ารักเหมือนกันได้ใช่ไหมครับ

คำถามต่อเนื่องนี่เป็นของผมเองคือ ถ้าหนูจินทนได้ หนูจินรักสิ่งไหนมากกว่ากันครับ

ตอบให้ตรงคำถามนะครับ

ขอบคุณครับ

คำตอบ จินนี่ก็ตอบไปเเล้ว ไงค๊ะ กลุ่มบุคคลที่ จินนี่ ยกตัวอย่างมา เจ็ด ข้อ นั่นล่ะ คือคำตอบที่ ตรงเเละชัดเจนมาก ^^

กรุณาอ่านเเละทำความเข้าใจดีๆ สิ ค๊ะ 

เสื้อเเดงที่ จาบจ้วง มี จริง เเต่ก็เเค่เป็นบางคน

เสื้อเเดงที่รักสถาบัน มีเยอะเเยะ

คนเสื้อเเดงประกอบ ด้วย กลุ่ม คนที่ หลากหลาย

คนเสื้อเเดงที่ จาบจ้วง ก็ไม่ได้เกี่ยวอะไร กับ จินนี่

เพราะฉะนั้น จินนี่ก็ไม่ได้ทน อะไรเลยค่ะ :lol:  :lol:  :lol:

พูดง่ายๆ คือ ถึงแม้จะได้ยินคนพวกนี้จาบจ้วงล่วงเกิน

มีพฤติกรรมใส่ร้ายป้ายสีสถาบันโดยใช้หลักฐานว่าใครๆ ก็รู้

จินนี่ก็เฉยๆ ไม่ต้องใช้ความอดทนอะไร เพราะจินนี่ไม่เกี่ยวข้อง

แต่ความจริงจินนี่รักสถาบันมากเลยนะ ใช่ปะครับ  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#100 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:24

112 นี้ครอบจักรวาลนะ ครับ ลากมาอีกล่ะ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน