Jump to content

- - - - -

ข้อเท็จจริง กรณีอากง SMS

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
50 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:43

ข้อเท็จจริง กรณีอากง SMS

จากการที่มีการพูดถึงกันมาก เกี่ยวกับอากงSMS
ผมขอแชร์ความรู้คราวๆ เกี่ยวกับระบบมือถือเท่าที่ผมรู้
เพื่อเป็นข้อมูลอีกด้าน
นอกจาก ดราม่า
"อากงผู้น่าสงสารที่นั่งอยู่ดีๆที่บ้าน ก็โดน ตร. บุกมารวบเข้าซังเต 20 ปี ด้วย
ข้อหาหมิ่น และ ศาลก็มีหลักฐานที่อ่อนอย่าง IMEI ที่สามารถปลอมแปลงได้"

ปกติแล้ว โทรศัพท์ที่พร้อมใช้งาน จะมีข้อมูลสำคัญ 2 อย่างคือ
1) IMEI ซึ่งเป็น รหัสที่ระบุ ตัวตนของโทรศัพท์
ซึ่งตามหลัก โทรศัพท์แต่ละเครื่องควรจะมี IMEI ไม่ซ้ำกัน
ถึงแม้จะเป็น ยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกันก็ตาม

2) IMSI ซึ่งเป็น รหัสที่ระบุใน SIM

หลังจากที่ เปิดโทรศัพท์แล้ว
โทรศัพท์ จะรอคลื่นจาก Cell Site ที่มีรหัส SID(รหัสค่ายมือถือ) ตรงกับที่ระบุใน SIM

หากพบคลื่นจาก Cell Site โทรศัพท์มือถือจะทำการ "ลงทะเบียน" กับ Cell Site นั้น
โดยส่ง IMEI/IMSI ไปให้ Cell Site

Cell Site ก็จะจดจำ IMEI/IMSI เข้าในเครือข่าย
เพื่อว่า ใครโทรมาหาเรา เครือข่ายจะได้รู้ว่า เราสังกัดอยู่ Cell Site ไหน
แล้วทำให้โทรศัพท์เราดัง ได้ถูก

ซึ่ง Cell Site นี้ มีระยะทำการตั้งแต่หลัก ไม่กี่ร้อยเมตร จนถึงหลายกิโลเมตร
ทำให้ข้อมูล Cell Site สามารถบ่งชี้ สถานที่ของผู้ใช้โทรศัพท์แบบคราวๆได้
(ถ้าใครใช้ GoogleMap บน Smart Phone
คงจะเคยเห็น วงฟ้าๆของระยะ Cell Site เวลา GPS ยังรับคลื่นไม่ได้)

ดังนั้น log จาก โอเปอเรเตอร์ ซึ่งเป็นหลักฐานสำคัญในชั้นศาล
จะมีข้อมูลสำคัญถึง 4 ด้าน คือ
1) IMEI (รหัสที่ระบุ โทรศัพท์)
2) IMSI (รหัสที่ระบุ SIM)
3) Cell Site ที่เชื่อมต่อ ซึ่งจะบ่งชี้ถึงสถานที่
4) ช่วงเวลา ที่เชื่อมต่อกับเครือข่าย

ซึ่งข้อมูล log จาก โอเปอเรเตอร์ บ่งชี้ว่า
ช่วงเวลา เชื่อมต่อกับ True หยุดไป
ไปเชื่อมต่อกับ DTAC แล้วส่งข้อความหมิ่น
ก่อนจะกลับมา เชื่อมต่อกับ True อีกครั้ง
ใน cell site สถานที่เดียวกันคือ บ้านลุง

นั่นคือ
โทรศัพท์อากง มีการเปลี่ยน SIM เพื่อหมิ่น
ก่อนจะเปลี่ยน SIM กลับ นั่นเอง!!!!

ถึงแม้จะมีข้อเท็จจริงว่า
"มีโปรแกรมเฉพาะที่สามารถเข้าไปแก้ไขเลข IMEI ได้อย่างอิสระ"
แต่ log จะไม่มีทางที่จะหน้าตาแบบนี้
อย่างน้อย cell site และ เวลา
ควรจะแตกต่างกันมากกว่านี้
ไม่ใช่สถานที่เดียวกัน แล้วช่วงเวลาสลับการเชื่อมต่อ SIM กันแบบนี้

สรุปง่ายๆคือ
1) โทรศัพท์มือถือสามารถปลอมแปลง IMEI หรือไม่?
คำตอบคือ "ใช่"
แต่
.
.
.
2) อากงถูกปลอมแปลง IMEI ไปหมิ่น หรือไม่?
คำตอบกลับเด่นชัดว่า "ไม่"
เพราะ ข้อเท็จจริงของ log จาก โอเปอเรเตอร์
นั้นครอบคลุมชัดเจนกว่า เพียงด้าน IMEI
-----
แสดงให้เห็นว่า
"จำเลยกระทำความผิดจริง อย่างมีการวางแผนล่วงหน้าเพื่อกลบเกลื่อนความผิด
ด้วยการซื้อ SIM DTAC แบบใช้แล้วทิ้ง มาก่อการ"

หน่ำซ้ำ จำเลยยังไม่สำนึกผิด
ยังพยายามกลบเกลื่อนต่อในชั้นศาล เพื่อให้ตนพ้นข้อกล่าวหา โดย

1)ตอนแรกพยายามจะบอกว่า เดือนพฤษภาคมนั้นตนเอามือถือไปซ่อม
(จะโบ้ยว่าร้านมือถือเป็นคนส่ง)
แต่หลักฐาน log มีสถานที่กำกับ
จำเลยจึงเปลี่ยนคำให้การ อ้างว่าจำผิด อาจส่งซ่อมเดือนเมษายน

2)จากนั้นจึงอ้างว่า IMEI นั้นสามารถปลอมแปลงได้
ดังนั้น อากงอาจถูกปลอมแปลงตอนไปซ่อมมือถือ
แต่คำให้การก็มีพิรุธ อ้างว่าจำ ร้านซ่อมมือถือไม่ได้
ทั้งๆที่ ถ้าส่งซ่อมจริงต้องจำได้เพื่อไปเอามือถือคืน
นอกจากนี้ log ก็ ชี้ชัดอยู่แล้วว่ามันไม่ได้เป็นเช่นนั้น

3)อากงจึงดิ้นรนเฮือกสุดท้ายว่า
อากงลืมมือถือไว้ที่บ้านบ่อยๆ
โดยให้คนใกล้ชิดมาเป็นพยาน
(จะโบ้ยว่ามีใครบุกเข้ามาในบ้านเปลี่ยนSIM แล้วส่ง??)
ซึ่ง common sense เลยคือ
ถ้าบุกถึงในบ้านจะมาเปลี่ยน SIM ทำอาแป๊ะอะไร??

ศาลจึง จัดเต็ม ไป 4x5 = 20 ปี
คุก 20 ปีของอากง จึงไม่ใช่ได้มาเพราะโชคช่วย!!
-----
4) ข้อน่าสังเกตอันนึงคือ
หลังจากจนต่อหลักฐานโจทก์
อากงยังเลือกที่จะสู้ต่อ ด้วยดราม่าน่าสงสาร ว่า
ตนจงรักภักดี, แก่แล้วหลงๆลืมๆ, ส่ง SMS ไม่เป็น ฯลฯ
และ ยังเอาหลานมาเป็นพยาน เพื่อให้บันทึกในศาลอีกด้วย

ซึ่งตรงนี้ถ้าใครรู้เรื่องนิติศาสตร์
จะรู้ว่าการต่อสู้แบบนี้จะไม่มีผลต่อคดีในศาลเลย
เหมาะกับจัดตั้งมวลชนนอกศาลมากกว่า

เพราะคนปกติ มักจะคิดว่า คนใกล้ชิดให้การ
ศาลควรให้น้ำหนัก เพราะน่าเชื่อถือ

แต่จริงๆแล้ว ตามหลักนิติศาสตร์
คนใกล้ชิดฝ่ายใดฝ่ายนึง จะมีน้ำหนักน้อยมาก ในศาล
เพราะมีแนวโน้มสูงว่าจะให้การช่วยเหลือ โจทก์/จำเลย
(ดูความหมาย ผู้หญิงปิดตา ถือตาชั่งและดาบ)
ยิ่งอากงให้การขัดกับหลักฐานมาก่อนหลายครั้งยิ่งไม่ต้องพูดเลย
ว่าจะเหลือน้ำหนักเท่าไหร่

พูดง่ายๆคือ
การสู้แบบนี้ มันไม่ได้คิดชนะในศาลแต่แรกแล้ว
แต่ จะใช้ การดึงอารมณ์ร่วมจากประชาชนปกติที่ไม่รู้ตรงนี้
เพื่อจัดตั้งมวลชนนอกศาลมากกว่า!!!

http://www.bloggang....group=1&gblog=3

เอามาให้อ่านกันครับ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#2 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:46

คิดอยู่เหมือนกันว่าเป็นละครหลอกสังคมให้คล้อยตาม

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#3 David_GinoLa

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:47

คิดอยู่เหมือนกันว่าเป็นละครหลอกสังคมให้คล้อยตาม

ผมก็สงสัยว่าจะเป็นอย่างนั้นเหมือนกัน
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#4 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:00

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ โอเค ผมเข้าใจชัดเลยครับ
ผมขออนุญาตเชื่อในระดับหนึ่ง (ก็เกือบร้อย) ว่า เป็นจริง ศาลตัดสินถูกต้องแล้ว เพราะผมยังไม่เห็นเหตุผลแย้งอื่น

สำหรับท่าน ที่บอกว่า อยากช่วยอากง ถึงขนาดเห็นดีเห็นงาม กับการเขียนฝ่ามือว่า "อากง" หรือชื่นชอบผู้หญิงแก้ผ้าเอาสีมาเขียนตัว ถ้าจะมีเหตุผลข้อมูลเช่นนี้มา ผมก็จะขอบคุณมาก เพราะผมก็อยากอ่านเหมือนกัน ว่าท่านมีเหตุผลและข้อมุลอย่างไร จึงคิดว่า อากง คือผู้บริสุทธิ์

และผมหวังว่าจะได้อ่านในเร็ววันนี้ครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#5 David_GinoLa

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:01

แถมคนไทยทะลึ่งชอบเสพดราม่าอีกต่างหาก

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:02

ผมก็ไม่เชื่ออาแปะ คนนี้ครับ ถ้าเป็นคนไม่ได้ยุ่งกับการเมือง ผมจะไม่สงสัย แต่นี่ไปร่วมชุมนุมกับพวกเสื้อแดง แถมเป็นแดงกันทั้งแถบเลย งานนี้อาแปะรับงานมาทำ ให้ดราม่า ยอมติดคุก ไม่กี่ปี แต่ออกมามีเงินใ้ช้แน่นอน

#7 David_GinoLa

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:03

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ โอเค ผมเข้าใจชัดเลยครับ
ผมขออนุญาตเชื่อในระดับหนึ่ง (ก็เกือบร้อย) ว่า เป็นจริง ศาลตัดสินถูกต้องแล้ว เพราะผมยังไม่เห็นเหตุผลแย้งอื่น

สำหรับท่าน ที่บอกว่า อยากช่วยอากง ถึงขนาดเห็นดีเห็นงาม กับการเขียนฝ่ามือว่า "อากง" หรือชื่นชอบผู้หญิงแก้ผ้าเอาสีมาเขียนตัว ถ้าจะมีเหตุผลข้อมูลเช่นนี้มา ผมก็จะขอบคุณมาก เพราะผมก็อยากอ่านเหมือนกัน ว่าท่านมีเหตุผลและข้อมุลอย่างไร จึงคิดว่า อากง คือผู้บริสุทธิ์

และผมหวังว่าจะได้อ่านในเร็ววันนี้ครับ

เท่าที่ดู มีการพูดถึงประเด็นข้อเท็จจริงน้อยมากเลยนะครับ ว่ามั้ย???

#8 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:08

เท่าที่ดู มีการพูดถึงประเด็นข้อเท็จจริงน้อยมากเลยนะครับ ว่ามั้ย???

จะเอาข้อเท็จจริงได้อย่างไรครับ
ดราม่า ต้อง น้ำเน่า สิครับ
มันถึงจะบีบหัวจายยย ฮือ ฮือ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#9 David_GinoLa

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:13

จะเอาข้อเท็จจริงได้อย่างไรครับ
ดราม่า ต้อง น้ำเน่า สิครับ
มันถึงจะบีบหัวจายยย ฮือ ฮือ

คนไทยส่วนใหญ่ชอบดราม่ามากกว่าข้อเท็จจริงซะด้วย

#10 NA-KORN

NA-KORN

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:16

ขืนปล่อยไปแบบนี้ โดยที่ผู้เกี่ยวข้องไม่ออกมาชี้แจงข้อเท็จจริงให้บุคคลทั่วไปรู้
ผมว่ามันเป็นช่องให้แดงถ่อยเอามาหากินกับไอ้อากงได้อีกนาน

ผมยังเชื่อว่ามีคนไม่ใช่แดงที่ยังเชื่อดราม่าของไอ้อากงอยู่อีกมาก คนไทยขี้สงสาร
อยู่แล้วเลยทำให้ไอ้อากงได้คะแนนสงสารในส่วนนี้อีกเยอะ ทำท่าทางซื่อๆเซ่อๆ
แค่นี้ก็จะมีคนหลั่งน้ำตาให้อีกไม่น้อย และทำให้สถาบันตุลาการถูกมองในภาพลบ
แถมยังมีไอ้แดงจ้องล้ม112คอยทิ่มตำอีกต่างหาก แล้วก็มาตัดสินในยุค รบ.ปูแดง
ด้วยแล้ว งานนี้ศาลอุทธรณ์ ศาลฏีกา เหนื่อยแน่ๆ

#11 sam_o

sam_o

น้องเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:17

ถ้าไม่ใช่ดราม่า อากง ก็ควรสู้คดีถึงศาลฎีกา
แต่คอยดูเหอะ อากง จะไม่อุทธรณ์ ฎีกา ปล่อยให้คดีถึงที่สุดโดยเร็ว
แล้วก็ขอพระราชทานอภัยโทษ ออกมาเสวยสุขกับรางวัลที่ได้

#12 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:26

อากงซวยโคตร...ทนายที่ว่าความให้ เป็นแดงเต็มตัวชื่อ อานนท์ นำภา มีฉายาว่า "ทนายดราม่า" ไม่รู้ว่าอากงรู้ว่าโดนหลอกหรือเปล่า แต่ทนายคนนี้กะสังเวยอากงเพื่อเอาไปปลุกกระแสเหยื่อ ม.112 แน่
เพราะถ้าอากงรับสารภาพ
1. จะมีโทษ 4 วาระ ๆ ละ 3 ปี = 12 ปี
2. สารภาพรับโทษกึ่งนึงเหลือ 6 ปี
3. ไม่มีประวัติต้องโทษมาก่อนเหลือ 3 ปี
4. มีผู้เยาว์ในความดูแลและมีปัญหาสุขภาพ...ศาลอาจสั่งให้รอลงอาญา กลับบ้านไปเลี้ยงหลาน....

นำมาจาก http://www.oknation....1/12/03/entry-1

นี่คือเนื้อหาตอนท้ายของข้อเขียนซึ่งคุณ David_Ginola นำมาไม่หมดค่ะ

เลยขออนุญาตเผยแพร่ด้วย เพราะดูแล้วมันน่าจะเป็นขบวนการจัดฉาก

#13 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:28

เรื่องนี้ต้องเปิดโปงเพื่อแฉพฤติกรรมครับ เพราะเป็นประเด็นที่พวกคลั่งโลกสวยสร้างกระแสเพื่อหลอกสังคม

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#14 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:46

ขอตั้งขอสงสัยหน่อยได้ไหมครับถ้ามีการเก็บล็อกจริงล็อกมันถูกเก็บไว้ที่ไหนครับใจครื่องมือถือกงเลยหรือเปล่า

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#15 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:50

แต่ผมยังสงสัยอยู่ครับ ทำไม่อากงถึงตั้งใจส่ง sms แบบนี้ไปให้ เลขานุการ อดีตนายกอภิสิทธิ์ แบบนี้ก็เหมือนตีตั๋วเข้าคุกเลยนะครับ จากข้อมูลตามลิงค์ด้านล่าง ถึงจะเป็นเวปประชาไทยแต่ถ้าเป็นข้อมูลจริงก็น่าสงสัยเหมือนกันครับ

1.เรียงลำดับจากคำเบิกความของเจ้าหน้าที่ต่อศาล

1. เบอร์ xxxxx15> เลขานุการนายกฯ อภิสิทธิ์ [ได้รับ SMS 4 ครั้ง ระหว่างวันที่ 9,11,12,22 พ.ค.]
2. เลขาฯ > ตำรวจ [แจ้งความ]
3. ตำรวจ > [ตรวจสอบข้อมูลพบเป็นเบอร์ของ DTAC ไม่จดทะเบียน จึงไม่สามารถตรวจสอบชื่อ
เจ้าของเบอร์ได้ว่าเป็นใคร]
4. ตำรวจ > DTAC [ตรวจสอบพบว่าเบอร์ xxxxx15 ไม่มีการใช้งานตั้งแต่ 23 พ.ค.53]
5. ตำรวจ > DTAC [ขอ log file ของเบอร์ xxxxx15 เพื่อตรวจสอบหาหมายเลขเครื่อง(EMEI) และ
การติดต่อกับบุคคลอื่น ทั้งนี้ ใน log file จะประกอบด้วย
รายการโทรเข้าออก วันที่ เวลา ระยะเวลาการโทร EMEI ที่ตั้งเสาสัญญาณ ฯ ]
6. ตำรวจ > DTAC, AIS, TRUE [แขวน EMEI หมายถึงการนำอีมี่เป้าหมาย ในกรณีนี้คืออีมี่ของ
เครื่องเบอร์ xxxxx15 ไปให้ทุกบริษัทตรวจสอบในระบบของแต่
ละค่ายว่าพบเบอร์อื่นใดที่มี EMEI หรือเลขประจำเครื่องตรงกันหรือไม่]
7. ตำรวจ > TRUE [พบว่ามีอีมี่เป้าหมายที่บริษัททรู คือ หมายเลข xxxxx27]
8. ตำรวจ > TRUE [ขอ log file ของเบอร์ xxxxx27 และพบว่ามีการติดต่อกับเบอร์ต่างๆ โดยมีเบอร์
xxxxx00 โทรเข้าบ่อย และเบอร์ดังกล่าวเป็นเบอร์จดทะเบียน]
9. ตำรวจ > เจ้าของเบอร์ xxxxx00 [เรียกเจ้าของเบอร์ (ซึ่งเป็นลูกสาวนายอำพล) มาสอบถามได้ความว่าเบอร์ xxxxx27 เป็นเบอร์ของอำพล/บิดา]
10. ตำรวจ > อำพล [เจ้าหน้าที่กว่า 10 นายจากหลายหน่วยงาน บุกจับกุมตัวจำเลยที่บ้านเช่าย่านสำโรง พร้อมกองทัพนักข่าว]

2. เรียงลำดับจากพยานเอกสารที่เจ้าหน้าที่นำส่งศาล

1. เบอร์ xxxxx15> เลขานุการนายกฯ อภิสิทธิ์ [ได้รับ SMS 4 ครั้ง ระหว่างวันที่ 9,11,12,22 พ.ค.]
3. ตำรวจ > ทรู [ตรวจสอบการใช้ของหมายเลข xxxxx27 ซึ่งเป็นเบอร์ไม่จดทะเบียน และพบว่ามี
การติดต่อกับเบอร์ต่างๆ โดยมีเบอร์ xxxxx00 โทรเข้าบ่อย และเบอร์ดังกล่าวเป็น
เบอร์จดทะเบียน]
4. ตำรวจ > เจ้าของเบอร์ xxxx00 [ เรียกมาให้การ ได้ความว่าเบอร์ xxxxx27 เป็นอำพล/บิดา]
5. ตำรวจ > DTAC [ตรวจสอบพบว่า เบอร์ xxxxx15 ไม่มีการใช้งานตั้งแต่ 23 พ.ค.53]
6. ตำรวจ > DTAC [ ขอ log file หมายเลข xxxxx15 และทำให้ทราบเลขอีมี่]
7. ตำรวจ > อำพล [เจ้าหน้าที่กว่า 10 นายจากหลายหน่วยงาน บุกจับกุมตัวจำเลยที่บ้านเช่าย่าน
สำโรง พร้อมกองทัพนักข่าว]

http://prachatai.com...l/2011/11/38032
Royal Thai Army

#16 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:59

ขอตั้งขอสงสัยหน่อยได้ไหมครับถ้ามีการเก็บล็อกจริงล็อกมันถูกเก็บไว้ที่ไหนครับใจครื่องมือถือกงเลยหรือเปล่า

ที่บริษัทมือถือครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#17 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:05

ป็นผู้ชายจนหัวหงอกซะเปล่า ทำผิดบีบน้ำตาเพื่อเอาตัวรอด แถมหลอกใช้หลานเอาตัวรอด น่าทุเรดจริงๆ

ขนาดกะเทยจะด่าอิพวกหมิ่นยังกล้าด่าตรงๆส่องกล้องให้เห็นหน้าชัดๆ กล้าทำกล้ารับกล้าชนอิพวกถ่่วงสังคม อิกงอิพวกหมิ่นนี้หน้าตัวเมียอิแอบจิตจริงๆ

มุกดราม่านี้อีแม้วอีปูก็ชอบทำ ช่างน่าอดสู หัวมันยังไงหางมันก็ทุเรดไม่ต่างกันเลย

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#18 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:07

อากงซวยโคตร...ทนายที่ว่าความให้ เป็นแดงเต็มตัวชื่อ อานนท์ นำภา มีฉายาว่า "ทนายดราม่า" ไม่รู้ว่าอากงรู้ว่าโดนหลอกหรือเปล่า แต่ทนายคนนี้กะสังเวยอากงเพื่อเอาไปปลุกกระแสเหยื่อ ม.112 แน่
1. จะมีโทษ 4 วาระ ๆ ละ 3 ปี = 12 ปี
2. สารภาพรับโทษกึ่งนึงเหลือ 6 ปี
3. ไม่มีประวัติต้องโทษมาก่อนเหลือ 3 ปี
4. มีผู้เยาว์ในความดูแลและมีปัญหาสุขภาพ...ศาลอาจสั่งให้รอลงอาญา กลับบ้านไปเลี้ยงหลาน....

นำมาจาก http://www.oknation....1/12/03/entry-1

นี่คือเนื้อหาตอนท้ายของข้อเขียนซึ่งคุณ David_Ginola นำมาไม่หมดค่ะ

เลยขออนุญาตเผยแพร่ด้วย เพราะดูแล้วมันน่าจะเป็นขบวนการจัดฉาก

http://www.matichon....atid=&subcatid=

#19 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:20

อากงแกมีหลักฐานใหม่มาต่อสู้แล้วครับ นม ครับ นม คิดว่าอุทธรณ์อาจรอด ถ้าหัวนมไม่ดำ

#20 David_GinoLa

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:22

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

#21 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:37

ลักษณะคำให้การที่กลับไปกลับมาในศาล กับอาการดรามานอกศาล
มันช่างลักลั่นย้อนแย้งกันซะจริงๆ

ถ้า log เป็นอย่างที่ว่า คงไม่มีข้อกังขาว่ามาจากเครื่องนายอำพลจริง
แต่ยังไงผมก็ยังข้องใจ เพราะไม่เห็นหลักฐานหรือพยานแวดล้อมว่ามือถือนี้น่าจะอยู่กับนายอำพลในวันที่ส่ง
อย่างน้อยกระบวนการเอาผิด น่าจะต้องพิสูจน์ตรงนั้นให้ได้
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#22 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:17

แต่ผมยังสงสัยอยู่ครับ ทำไม่อากงถึงตั้งใจส่ง sms แบบนี้ไปให้ เลขานุการ อดีตนายกอภิสิทธิ์ แบบนี้ก็เหมือนตีตั๋วเข้าคุกเลยนะครับ จากข้อมูลตามลิงค์ด้านล่าง ถึงจะเป็นเวปประชาไทยแต่ถ้าเป็นข้อมูลจริงก็น่าสงสัยเหมือนกันครับ

1.เรียงลำดับจากคำเบิกความของเจ้าหน้าที่ต่อศาล

3. ตำรวจ > [ตรวจสอบข้อมูลพบเป็นเบอร์ของ DTAC ไม่จดทะเบียน จึงไม่สามารถตรวจสอบชื่อ
เจ้าของเบอร์ได้ว่าเป็นใคร]
4. ตำรวจ > DTAC [ตรวจสอบพบว่าเบอร์ xxxxx15 ไม่มีการใช้งานตั้งแต่ 23 พ.ค.53]
5. ตำรวจ > DTAC [ขอ log file ของเบอร์ xxxxx15 เพื่อตรวจสอบหาหมายเลขเครื่อง(EMEI) และ
การติดต่อกับบุคคลอื่น ทั้งนี้ ใน log file จะประกอบด้วย
รายการโทรเข้าออก วันที่ เวลา ระยะเวลาการโทร EMEI ที่ตั้งเสาสัญญาณ ฯ ]
6. ตำรวจ > DTAC, AIS, TRUE [แขวน EMEI หมายถึงการนำอีมี่เป้าหมาย ในกรณีนี้คืออีมี่ของ
เครื่องเบอร์ xxxxx15 ไปให้ทุกบริษัทตรวจสอบในระบบของแต่
ละค่ายว่าพบเบอร์อื่นใดที่มี EMEI หรือเลขประจำเครื่องตรงกันหรือไม่]
7. ตำรวจ > TRUE [พบว่ามีอีมี่เป้าหมายที่บริษัททรู คือ หมายเลข xxxxx27]
8. ตำรวจ > TRUE [ขอ log file ของเบอร์ xxxxx27 และพบว่ามีการติดต่อกับเบอร์ต่างๆ โดยมีเบอร์
xxxxx00 โทรเข้าบ่อย และเบอร์ดังกล่าวเป็นเบอร์จดทะเบียน]
9. ตำรวจ > เจ้าของเบอร์ xxxxx00 [เรียกเจ้าของเบอร์ (ซึ่งเป็นลูกสาวนายอำพล) มาสอบถามได้ความว่าเบอร์ xxxxx27 เป็นเบอร์ของอำพล/บิดา]
10. ตำรวจ > อำพล [เจ้าหน้าที่กว่า 10 นายจากหลายหน่วยงาน บุกจับกุมตัวจำเลยที่บ้านเช่าย่านสำโรง พร้อมกองทัพนักข่าว]

2. เรียงลำดับจากพยานเอกสารที่เจ้าหน้าที่นำส่งศาล

3. ตำรวจ > ทรู [ตรวจสอบการใช้ของหมายเลข xxxxx27 ซึ่งเป็นเบอร์ไม่จดทะเบียน และพบว่ามี
การติดต่อกับเบอร์ต่างๆ โดยมีเบอร์ xxxxx00 โทรเข้าบ่อย และเบอร์ดังกล่าวเป็น
เบอร์จดทะเบียน]
4. ตำรวจ > เจ้าของเบอร์ xxxx00 [ เรียกมาให้การ ได้ความว่าเบอร์ xxxxx27 เป็นอำพล/บิดา]
5. ตำรวจ > DTAC [ตรวจสอบพบว่า เบอร์ xxxxx15 ไม่มีการใช้งานตั้งแต่ 23 พ.ค.53]
6. ตำรวจ > DTAC [ ขอ log file หมายเลข xxxxx15 และทำให้ทราบเลขอีมี่]
7. ตำรวจ > อำพล [เจ้าหน้าที่กว่า 10 นายจากหลายหน่วยงาน บุกจับกุมตัวจำเลยที่บ้านเช่าย่าน
สำโรง พร้อมกองทัพนักข่าว]

http://prachatai.com...l/2011/11/38032

ก็อยากตีตั๋วเข้าคุกไงครับ ถึงส่งให้ทางฝ่ายเลขานุการนายกอภิสิทธิ์ ถ้าส่งให้คนอื่นอาจไม่แจ้งความจับ เลยส่งให้ทางฝ่ายรัฐบาลเลย ดราม่าแบบนี้ วางแผนมาเรียบร้อยแล้ว

#23 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:29

ลักษณะคำให้การที่กลับไปกลับมาในศาล กับอาการดรามานอกศาล
มันช่างลักลั่นย้อนแย้งกันซะจริงๆ

ถ้า log เป็นอย่างที่ว่า คงไม่มีข้อกังขาว่ามาจากเครื่องนายอำพลจริง
แต่ยังไงผมก็ยังข้องใจ เพราะไม่เห็นหลักฐานหรือพยานแวดล้อมว่ามือถือนี้น่าจะอยู่กับนายอำพลในวันที่ส่ง
อย่างน้อยกระบวนการเอาผิด น่าจะต้องพิสูจน์ตรงนั้นให้ได้

ตัวลูกสาวเป็นคนให้การกับตำรวจเองว่า พ่อเป็นคนใช้โทรศัพท์เครื่องนี้คนเดียว โดยสามีเป็นคนยกโทรศัพท์เครื่องนี้ให้พร้อมซิมทรู พอตำรวจถามย้ำ ลูกสาวยังยืนยันคำเดิม
เมื่อรวบรวมข้อมูลทั้งหลายรวมกัน จึงพอสรุปได้ว่า เจ้าของเครื่องเป็นคนส่งจริง

#24 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:37

เท่ากับว่าลูกสาวให้การในชั้นสืบสวน บ่งชี้ตัวผู้กระทำผิด

#25 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:39

เท่ากับว่าลูกสาวให้การในชั้นสืบสวน บ่งชี้ตัวผู้กระทำผิด

ทนายไม่ได้แนะนำเลยรึนั่น

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#26 sam_o

sam_o

น้องเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:40

ส่ง 4 ครั้ง 4 วัน มือถือมันจะไม่อยู่กะอากงทั้ง 4 วันเลยเหรอ

#27 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:42

ทนายไม่ได้แนะนำเลยรึนั่น

พวกทนายหน้าห่อ เลยเอามา ดราม่า เล่นเรื่อง IMEI ไงครับ ..แต่พออากง โดนถามเรื่องร้านที่เอาไปซ้อม แล้วบอกว่าจำไม่ได้ แต่ในมือกลับมีโทรศัพท์ไว้ใช้อยู่ จนถึงวันที่โดนจับ ก็เป็นการให้การที่ขัดกันเอง ครับ

#28 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:45

ผมค่อนข้างเชื่อเลยว่า เรื่องนี้มีการจัดฉากแน่นอนครับ
แต่ใครผิดนั้น ผมขอรอดูต่อไปครับ เรื่องนี้ยาวแน่ๆ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#29 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:38

เรื่องที่ท่านนำมาชี้แจงนั้นมีประโยชน์ครับ แต่มันเป็นการพิสูจน์หลักฐานที่อากงนำมาต่อสู้ ส่วนเนื้อหาที่อากงกระทำผิดนั้นไม่สามารถเปิดเผยได้ จึงเป็นเหมือนจุดอ่อนที่พวกกากสังคมเอาไปทำเป็นดราม่าโชว์นมนั่นแหละครับ

#30 กัณฐิรัศมิ์ สุภาสูรย์

กัณฐิรัศมิ์ สุภาสูรย์

น้องใหม่

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 01:35

อากง แกต้องการ เงินหรือ ถึงยอมทำแบบนี้ คนบ้ายังไม่ทำเลย

#31 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 09:28

ข้อ ๒.การใช้หมายเลขประจำเครื่องโทรศัพท์(IMEI) เชื่อมโยงการกระทำความผิดไม่น่าเชื่อถือในการระบุเครื่องที่ใช้กระทำความผิด เนื่องจากหมายเลขประจำเครื่องโทรศัพท์(IMEI)สามารถปลอมแปลงได้ และสามารถซ้ำกันได้

จำเลยขอเรียนต่อศาลว่าคดีนี้โจทก์เชื่อมโยงการกระทำความผิดมาถึงตัวจำเลยได้โดยใช้หมายเลขประจำเครื่องโทรศัพท์(IMEI) ซึ่งการใช้โทรศัพท์ครั้งหนึ่งทั้งการโทรศัพท์ หรือการรับส่งข้อความจะปรากฎข้อมูลการโทรที่ผู้ให้บริการ ซึ่งจะปรากฎรายละเอียดทั้งวันที่ เวลา หมายเลขโทรศัพท์ รวมถึงหมายเลขประจำเครื่องโทรศัพท์ หรือ IMEI (ต่อไปขอเรียกว่าหมายเลขอีมี่) ซึ่งในกรณีดังกล่าวหมายเลขโทรศัพท์ซึ่งส่งข้อความ และหมายเลขโทรศัพท์ของจำเลยเป็นคนละหมายเลขกัน แต่โจทก์กล่าวอ้างว่ามีหลายเลขอีมี่ตรงกัน กล่าวคือโจทก์กล่าวอ้างว่ามีการส่งข้อความจากโทรศัพท์เครื่องเดียวกันกับของจำเลย

ผมได้กลับไปอ่าน "คําแถลงปิดคดี" ของทนายจำเลย อีกครั้งแล้วพบว่าในคำแถลงนี้
ได้กล่าวอ้างถึงวันเวลา ในพยานหลักฐานของผู้ให้บริการ (หรือ log) ที่ระบุถึง วัน เวลา สถานที หมายเลข IMEI

แต่กลับไม่มีข้อพิสูจน์ถึง ในช่วงเวลาที่มีการกระทำผิด นั้น
มีข้อแตกต่างกัน ในเรื่องของ วัน เวลา สถานที หมายเลข IMEI เพื่อจะนำมาเป็นข้อต่อสู้หรือหักร้าง
(คงรู้ตัวอยู่แล้วว่าไม่มีบทพิสูจน์มาหักร้าง ถึงแม้จะกล่าวอ้างว่า IMEI เครื่องสามารถถูกปลอมแปลงได้ก็ตาม)

แม้ว่าหักฐานของโจทก์จะไม่สามารถบ่งชี้ได้ถึงตัวผู้กระทำผิดจริง
แต่การสืบสวนของเจ้าพนักงาน(ตำรวจ) จากปากคำ"ลูกสาว"ได้ระบุว่า
หมายเลข ๐๘๕XXXXXXXXXXX๒๗ เป็นของนายอำพล(อากง)จริง

ซึ่งลูกสาวก็เท่ากับเป็นพยานแวดล้อมไปเลย

(ในความคิดผม ก็คงเหมือนเรื่องรถ ที่ขับไปชนแต่ไม่รู้ตัวผู้ขับ
"เจ้าของรถ" จึงต้องหาข้อพิสูจน์ตนเองว่า ช่วงวัน เวลาชนนั้น ตนเองไม่ได้เป็นผู้ขับ
หรือโดนปลอมทะเบียนรถไป)

#32 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:07

<P>

อากง แกต้องการ เงินหรือ ถึงยอมทำแบบนี้ คนบ้ายังไม่ทำเลย

</P>

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I am not sure about the the universe."(Albert Einstien)
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#33 David_GinoLa

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:31

กระทู้นี้เป็นกระทู้ปลอดแดงอีกแล้วรึไง ไม่เห็นมีแดงตัวไหนเข้ามาแสดงความเห็นเลย B)

#34 ---->

---->

น้องใหม่

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:35

หรือจะให้แสดงต่อว่าส่งจาก cell site ที่ไหน? :D พวกรักอากงจะได้เงียบๆกันเสียที

#35 David_GinoLa

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:43

หรือจะให้แสดงต่อว่าส่งจาก cell site ที่ไหน? :D พวกรักอากงจะได้เงียบๆกันเสียที

ว่าไปก็ยังไม่เห็นพวกรักอากงเข้ามากระทู้เลยนี้เลยแฮะ :D

#36 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:52

ขอนอกเรื่อง ตอนนี้แก๊งค์หมิ่นฯ ขยันขันแข็งทำงานมาก ดูเหมือนมีหลายรายอยากจะโดนจับ เพื่อประโคมข่าว ปชช โดน ม 112 คุกคาม เพื่อดึงความสนใจจากต่างประเทศ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#37 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:20

พวกนี้เขาไม่ต้องการเหตุผลหรือข้อเท็จจริงครับ ความจริงแล้วผมว่าอากงจะติดคุกตลอดชีวิตเขาก็ไม่สน เพราะเขามองอากงเป็นแค่สาวกที่ใช้เป็นเหยื่อในการทำลายชื่อเสียงสถาบันเท่านั้นเขาจึงหยิบเอาความแก่ความน่าสงสารน่าสมเพชความรุนแรงของโทษมาเล่น ควรตอบโต้จุดเหล่านี้ครับ ประเด็นข้อกฎหมายนั้น ตำรวจ อัยการ ศาล ท่านรอบคอบพอครับ ท่านรู้ว่าอะไรเป็นอะไร แต่ท่านเหล่านี้ไม่สามารถตอบโต้ดราม่าโชว์นมได้ เป็นหน้าที่ของพวกเราครับ

#38 David_GinoLa

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:58

ใครเอายันต์กันแดงมาแปะไว้เนี่ย เอาออกหน่อยครับ :lol:

#39 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:02

อยากทราบว่า กง จะยื่น อุทรณ์หรือเปล่า

#40 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:34

ผมว่าประเด็นข้อกฎหมายควรปล่อยเป็นหน้าที่ศาล แต่ดรามาที่เขาพยายามทำขึ้นมา เราต้องหาทางตอบโต้โดยการด้อยค่ามันลงไป เขาขึ้นที่ไหนเราก็ขึ้นตามไปเลย ผมเห็นอยู่กระทู้หนึ่งก็เข้าท่าที่ล้อเลียน
ดรามาของเขาโดยเปลี่ยนอากงเป็นทักษิณ ผมคิดว่าบอร์ดนี้คนมีฝีมือมีไอเดียตอบโต้เพื่อด้อยค่าดรามาของเขาได้ เลยเสนอความคิดมาครับ

#41 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:45

ตัวลูกสาวเป็นคนให้การกับตำรวจเองว่า พ่อเป็นคนใช้โทรศัพท์เครื่องนี้คนเดียว โดยสามีเป็นคนยกโทรศัพท์เครื่องนี้ให้พร้อมซิมทรู พอตำรวจถามย้ำ ลูกสาวยังยืนยันคำเดิม
เมื่อรวบรวมข้อมูลทั้งหลายรวมกัน จึงพอสรุปได้ว่า เจ้าของเครื่องเป็นคนส่งจริง

เพราะลูกสาวคงเกรงว่าสามีตนเอง จะมีความผิดไปด้วย เพราะเป็นเจ้าของเครื่อง
จึงต้องยืนยันว่าสามียกให้พ่อไปแล้ว แลพ่อเป็นคนใช้โทรศัพท์เพียงคนเดียว

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#42 David_GinoLa

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:21

ทำไมยังไม่มีแดงเข้ามาสักคนเลยหว่า???

#43 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:26

ถ้ารักกันจริงก็น่าจะไปอยู่เป็นเพื่อนเลยนะ

สุดท้ายก็โดนสังเวย แดงในนี้ก็เหมือนกัน ระวังโดนเขาหลอกไปติดคุกอีกล่ะ แต่เป็นกลุ่มสู้แล้วรวยสินะ เฉียดคุกคงยอมแต่จ้างไปตายคงยากสินะ

#44 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:26

เรื่องแบบนี้ ไว้ปลุกปั่น"ควายแดง"โดยเฉพาะครับ

อยู่บ้านเฉยๆ มันจะติดคุกไหม? ไอพวกควาย
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#45 David_GinoLa

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:59

ปกติจะมีแดงคนหนึ่งเข้าไปแสดงความเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้ทุกกระทู้ แต่แปลกใจจริงว่าทำไมไม่มากระทู้นี้

#46 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:36

ดันมาให้....คนตายอ่านครับ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#47 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 06:16

มองจากรูปการณ์ น่าจะเป็นคดีจัดฉากวางแผนเพื่อล้มล้างสถาบันจากใต้ดิน สู่บนดิน เป็นการเปิดศึกและหยั่งเสียงประชาชนโดยทั่วไป อากงตั้งใจหรือไม่ตั้งใจเราไม่รู้ แต่คิดว่าคงได้เงินหลายบาท การด่าพระเจ้าอยู่หัวเป็นเรื่องไม่สมควรอยู่แล้ว อีกอย่างอากงไม่ใช่เด็กอนุบาลที่จะไม่รู้ว่าอะไรผิดอะไรถูก อ้างว่าไม่รู้กฎหมาย แล้วการส่ง sms ไปหาคนคนเดียวกันถึง 4 ครั้ง คงไม่ใช่ความบังเอิญ

ในความคิดเห็นส่วนตัว กระบวนการพวกนี้น่ากลัว จากเคยสู้ใต้ดินมานาน (เล่าความเท็จ เปลี่ยนประวัติศาสตร์ใส่ร้ายสถาบัน ทั้งอินเตอร์เนท วิทยุชมชน) ยกรับขึ้นการต่อสู้ขึ้นบนดิน โดยใช้คดีอากง เป็นใบเบิกทาง เพื่อให้บรรลุเป้าหมาย (ตามที่นังธิดาวานรมันว่า จะยกระดับขึ้นเรื่อยๆ ให้บรรลุเป้าหมายที่พวกมันหวัง)

Edited by busaba, 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 06:17.

อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#48 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 06:19

เกิน3บรรทัด

ไม่อ่านคับ -_-

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#49 tu053

tu053

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:10

ส่งเอสเอ็มเอสไปด่าอินายกแบบนี้ โดนจับเขาคุก
เพื่อนๆอย่าลืมถอดเสื้อเขียนข้อความที่ใต้ราวนมช่วยข่อยด้วยเด้อ อิอิ

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ

#50 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:06

ส่งเอสเอ็มเอสไปด่าอินายกแบบนี้ โดนจับเขาคุก
เพื่อนๆอย่าลืมถอดเสื้อเขียนข้อความที่ใต้ราวนมช่วยข่อยด้วยเด้อ อิอิ

นมผู้ชายจะมีใครดูมั้ยอะ...