Jump to content

- - - - -

สวมหน้ากากขาวบบุกช่อง3จี้แจง ถอดเหนือเมฆ2

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:53

http://www.komchadlu...ml#.UPJ0nfK6_N0

เจ้าของนามแฝงในโซเชียลมีเดีย “แอดมินจ่าสมิง” ซึ่งเป็นชายวัยประมาณ 40 ปี ไม่ประสงค์แสดงชื่อ-นามสกุลจริง ได้นำอ่านแถลงการณ์ มีเนื้อหาว่า กิจกรรมครั้งนี้สะท้อนว่าสิทธิเสรีภาพของสื่อกำลังถูกริดรอน การออกมาครั้งนี้ไม่ได้โจมตีช่อง 3 โดยตรง โดยหลังจากที่สถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง3 ได้ออกมาชี้แจง ถึงเหตุผลในการระงับละคร “เหนือเมฆ2” เนื่องจากมีเนื้อหาที่จะส่งผลกระทบกับความมั่นคงของประเทศ เข้าข่ายผิดมาตรา37 แห่งพ.ร.บ. ประกอบกิจการกระจายเสียงและกิจการโทรทัศน์ 2551

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#2 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:57

สู้ ๆ เน้อ ครับ เอาใจช่วย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#3 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:59

ประชาชนต้องออกมาเรียกร้องเอง ขณะที่ครป.ไม่ทำอะไร

สมาคมสื่อไม่ทำอะไร

นักสิทธิฯหายหัวหมด

ตกลงคำว่า "สิทธิเสรีภาพและประชาธิปไตย" สงวนไว้ให้คนเสื้อแดงเท่านั้นสินะ

gladiator 1.jpg

#4 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:05

"ยุคเผด็จการ" จะแสดงความคิดเห็นอะไรออกมาตรง ๆ ไม่ได้ ก็จะแสดงออกในทางละคร นิยาย เพลง
แต่นี่ "ยุคประชาธิปไตย" แสดงออกทางละครยังไม่ได้เลย มันยังไงกัน
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#5 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:07

เรื่องเด่นเย็นนี้ (เสาร์-อาทิตย์)
จะมีภาพข่าวมาออกอากาศไหมนะ?
เหตุการณ์เกิดที่ปลายจมูกเสียขนาดนี้!

#6 รักสถาบันจุงเบย

รักสถาบันจุงเบย

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:20

อ้อ มีคนดูอยู่แค่นี้นี่เองเค้าถึงได้ถอดออก ก็ยังงมงาย เค้าพ่นอะไรใส่หูก็จับเอามาเป็นตะเป็นตะ ขำ เอิ้กๆ ขำ!

#7 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:22

ประชาชนต้องออกมาเรียกร้องเอง ขณะที่ครป.ไม่ทำอะไร

สมาคมสื่อไม่ทำอะไร

นักสิทธิฯหายหัวหมด

ตกลงคำว่า "สิทธิเสรีภาพและประชาธิปไตย" สงวนไว้ให้คนเสื้อแดงเท่านั้นสินะ

ประชาติ๊ปไตบที่ถูกต้องเสื้อแดงเท่านั้นครับ

เรื่องเด่นเย็นนี้ (เสาร์-อาทิตย์)
จะมีภาพข่าวมาออกอากาศไหมนะ?
เหตุการณ์เกิดที่ปลายจมูกเสียขนาดนี้!

ยังหวังว่าจะออกอีกเหรอครับ ท่านม่านน้ำ 

ขนาดสดยุด โกง อสมท ยังได้ทำรายกายต่อโดยไม่รู้สึกอะไรเลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#8 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:30

http://www.komchadlu...ml#.UPJ0nfK6_N0

เจ้าของนามแฝงในโซเชียลมีเดีย “แอดมินจ่าสมิง” ซึ่งเป็นชายวัยประมาณ 40 ปี ไม่ประสงค์แสดงชื่อ-นามสกุลจริง ได้นำอ่านแถลงการณ์ มีเนื้อหาว่า กิจกรรมครั้งนี้สะท้อนว่าสิทธิเสรีภาพของสื่อกำลังถูกริดรอน การออกมาครั้งนี้ไม่ได้โจมตีช่อง 3 โดยตรง โดยหลังจากที่สถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง3 ได้ออกมาชี้แจง ถึงเหตุผลในการระงับละคร “เหนือเมฆ2” เนื่องจากมีเนื้อหาที่จะส่งผลกระทบกับความมั่นคงของประเทศ เข้าข่ายผิดมาตรา37 แห่งพ.ร.บ. ประกอบกิจการกระจายเสียงและกิจการโทรทัศน์ 2551

คนกลางอย่างผมคิดว่าเราประชาชนสมควรที่จะออกมาทวงถามข้อสงสัยอย่้างนี้ให้มากๆ นะครับ

การแสดงออกอย่างมีอารยะแบบนี้ซิครับ ถึงจะดูดี เป็นการใช้ประชาธิปไตยได้อย่างถูกต้อง

ถูกทางแล้วครับ

ความคิดเห็นของพี่ๆ ด้านบน กล่าวได้ถูกต้องทั้งหมดทุกท่านเลยครับ

แต่ผมสงสัยพี่ท่านนี้ครับ ผมคนกลางขอเรียกว่า การแสดงความคิดเห็นแบบควายๆ นะครับ

อ้อ มีคนดูอยู่แค่นี้นี่เองเค้าถึงได้ถอดออก ก็ยังงมงาย เค้าพ่นอะไรใส่หูก็จับเอามาเป็นตะเป็นตะ ขำ เอิ้กๆ ขำ!

พี่เอาส้นทีนคิดเหรอครับ หรือสมองพี่เท่าเม็ดถั่วครับ ถ้าคนดูเพียงแค่นี้ ช่องสามคงจะเจ๊งไปนานแล้วครับ

ขออย่าได้แสดงความคิดเห็นควายๆ แบบนี้ออกมาอีกเป็นอันขาดนะครับ

คนกลาง ไม่ชอบครับ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#9 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:41

เอาร่างกายส่วนใหนคิด

ถึงตัดสินได้ว่า มีคนดูอยู่แค่นี้

"ควา_ จุงเบย"

#10 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:49

ถึงคนจะไปน้อย แต่ก็ขอชื่นชมด้วยใจค่ะ :) 

คงจะเป็นเหมือน ดร.เสรี วงษ์มณฑา ว่า เรื่องนี้คงจะมีคนพูดถึงอีกไม่เกิน 1 เดือน แล้วก็จะเงียบหายไปกับสายลมและแสงแดด.. :( 

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#11 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:10

ตกลงกี่คน ถ้าถึง 100 ผมถือว่ามากแล้ว

(ไม่มีคนจ้าง ไม่มีสื่อตัวเองโหมประโคม)

#12 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:43

ไม่รู้นะ ความรู้สึก มันเข้าไม่ถึงนะ รู้เรื่องหน้ากากพอสมควร

แต่ไม่สวมดีกว่า +ป้ายแบบไทยๆ ดีกว่ามาก ให้ความรู้สึกมากกว่า

#13 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:48

ไม่รู้นะ ความรู้สึก มันเข้าไม่ถึงนะ รู้เรื่องหน้ากากพอสมควร

แต่ไม่สวมดีกว่า +ป้ายแบบไทยๆ ดีกว่ามาก ให้ความรู้สึกมากกว่า

ผมว่าเขาไม่ได้ตั้งเป้าหมายใน "ไทย" ครับ

แต่ตั้งไปที่ "โลก" ประท้วงธรรมดา สื่อโลกเล่นก็เป็นข่าวทั้วๆ ไป

แต่ถ้าใช้แบบนี้ หลายๆ คนก็สนใจว่า "ไทย" รู้จักหน้ากากแบบนี้ด้วยหรือ

แล้วก็อ่านข่าวละเอียดขึน ก็มีสิทธิที่จะทำให้มีผลกระทบมากกว่า

เพราะ "คนไทย" ไม่สนใจเรื่องราวแบบนี้อยู่แล้ว ไปกี่วันก็หาย

ดร.เสรีบอกว่าให้ 1 เดือน ผมให้ 2 สัปดาห์ ข่าวก็จางหายไปแล้ว 

#14 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:19

ผมว่าเขาไม่ได้ตั้งเป้าหมายใน "ไทย" ครับ

แต่ตั้งไปที่ "โลก" ประท้วงธรรมดา สื่อโลกเล่นก็เป็นข่าวทั้วๆ ไป

แต่ถ้าใช้แบบนี้ หลายๆ คนก็สนใจว่า "ไทย" รู้จักหน้ากากแบบนี้ด้วยหรือ

แล้วก็อ่านข่าวละเอียดขึน ก็มีสิทธิที่จะทำให้มีผลกระทบมากกว่า

เพราะ "คนไทย" ไม่สนใจเรื่องราวแบบนี้อยู่แล้ว ไปกี่วันก็หาย

ดร.เสรีบอกว่าให้ 1 เดือน ผมให้ 2 สัปดาห์ ข่าวก็จางหายไปแล้ว 

ทำเชิงสัญลักษณ์ ครับ ทำบ่อยๆข่าวจะลงเอง เริ่มต้นได้เเล้ว ทุกอย่างสำคัญที่เริ่มครับ ผมว่าใช้สัญลักษณ์นี้ ดูสวยและเด่นดีครับ ครั้งที่ 2 เยอะกว่านี้แน่ครับ 

#15 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:26

น้อยแต่ด้วยใจ

#16 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:33

แล้วไงต่อ....

แล้วตอนเสื้อแดง เผาเมือง....    ไปซุกหัวไหนกัน...

แบนเหนือเมฆ บาปกว่าเผาเมือง...    :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#17 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:48

สุดอนาจ ม๊อบมารวมตั้งกันประท้วงหน้าสถานีโทรทัศน์เพราะไม่พอใจที่ไม่ได้ดูละครทีวี  อายชาวโลกเลย สื่อต่างชาติิอย่าเอาไปลงนะ  :lol:

I've got the moves like Jagger~~~

#18 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:49

แล้วตอนเสื้อแดง เผาเมือง....    ไปซุกหัวไหนกัน...

แบนเหนือเมฆ บาปกว่าเผาเมือง...    :D

อืม.. ไม่ได้กวนนะ มันเกี่ยวกันยังไงครับ

#19 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:54

สุดอนาจ ม๊อบมารวมตั้งกันประท้วงหน้าสถานีโทรทัศน์เพราะไม่พอใจที่ไม่ได้ดูละครทีวี  อายชาวโลกเลย สื่อต่างชาติิอย่าเอาไปลงนะ  :lol:

อือมม.....................ฉลาดสมเป็นแดง

#20 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:56

:lol:  :lol:  :lol: สุดอนาถ ผ่านไปหลายวันขี้ข้าทักษิณยังแก้ตัวแทนนาย ว่าคนไม่พอใจเพราะไม่ได้ดูละคร อายอำมาตย์ แต่เป็นที่เชิดหน้าชูตาของฝูง

Jagger โง่จริง หรือ โง่มาก ที่ยังคิดว่าเขาไปเรียกร้องเพราะอยากดูละครกัน

Edited by HiddenMan, 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:56.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#21 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:59

อายที่มีคนคิดแบบนี้มากกว่า

ไม่รู้จักประชาธิปไตย ยังขยันพล่ามอยู่ได้

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#22 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:01

ใครจะออกมาให้พวกสารเลวมันยิง มันฆ่า เอาล่ะครับ

ไม่โง่แบบที่คุณยุหรอก

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#23 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:05

ป่วยการทีจะประท้วงครับ  คนแบนเขามีธงมาแล้ว

ผมคุยกับคนที่มีส่วนแบนเหนือเมฆ  ถามเขาว่าหักดิบอย่างนี้ไม่กลัวกระแสต่อต้านหรือ

เขาตอบว่ารู้ล่วงหน้าอยู่แล้วเรื่องกระแส  แต่เขาต้องการให้นายใหญ่ซึ้งใจว่าเขาจงรักภักดีและพร้อมลุยไฟเพื่อนาย  ถึงจะไม่สั่งมาตรงๆก็ตาม

สัญญาเช่าสัญญาณ  ไม่ว่าช่องไหนสถานีไหน  เปิดช่องให้รัฐบาลซึ่งเป็นเจ้าของสัญญาณยกเลิกได้ไม่ยาก

โดนคนด่าดีกว่าถูกตัดทางทำมาหากิน  คนแบนเขาเชื่อของเขาอย่างนี้ครับ

#24 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:09

อืม.. ไม่ได้กวนนะ มันเกี่ยวกันยังไงครับ

ตรรกะเดียวกับ ฆ่าเวลาบาปกว่าฆ่าคนมั้ง

#25 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:11

ป่วยการทีจะประท้วงครับ  คนแบนเขามีธงมาแล้ว

ผมคุยกับคนที่มีส่วนแบนเหนือเมฆ  ถามเขาว่าหักดิบอย่างนี้ไม่กลัวกระแสต่อต้านหรือ

เขาตอบว่ารู้ล่วงหน้าอยู่แล้วเรื่องกระแส  แต่เขาต้องการให้นายใหญ่ซึ้งใจว่าเขาจงรักภักดีและพร้อมลุยไฟเพื่อนาย  ถึงจะไม่สั่งมาตรงๆก็ตาม

สัญญาเช่าสัญญาณ  ไม่ว่าช่องไหนสถานีไหน  เปิดช่องให้รัฐบาลซึ่งเป็นเจ้าของสัญญาณยกเลิกได้ไม่ยาก

โดนคนด่าดีกว่าถูกตัดทางทำมาหากิน  คนแบนเขาเชื่อของเขาอย่างนี้ครับ

คิดว่ากลุ่มประท้วง ทราบดีครับ แต่ทำเพื่อเป็นสัญลักษณ์ครับ

#26 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:17

-_- เขาอาจจะไปซุกหัวต่อต้านพวกเผาเมืองที่สีลม... แต่ต้านความป่าเถื่อนของเหล่าขี้ข้าทักษิณไม่ไหว

http://www.bangkokbi...ย1รายสาหัส.html

รพ.จุฬาฯเผยผู้บาดเจ็บยิงM79สีลม8ราย1รายสาหัส

http://www.patrolnew...่ม-bts-ศาลาแดง/

DSI รวบมือยิง M79 ถล่ม BTS ศาลาแดง และพื้นที่สีลม

http://www.cmprice.c...&topic_id=71526

อธิบดี DSI เผย เมธี ยอม รับชายชุดดำมีเอี่ยวเหตุระเบิดแยกศาลาแดง สารภาพนำอาวุธที่ยึดจากทหารไปแจก ชี้โทษถึงขั้นประหารชีวิต

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน