Jump to content

- - - - -

มีใครเป็นอย่างผมบ้าง

• Please log in to reply
17 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:53

อยากได้รับคำตอบเร็วๆ  จึงตั้งห้องนี้  ถ้า มอดเห็นว่าไม่เหมาะสม

จะย้ายหรือลบก็ได้นะครับ

คือผมไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร  สองสามวันมานี้  ทำไมระบบมัน

ลอ๊กอินให้ผมเอง  ตั้งแต่เริ่มเข้า บอร์ด ทั้งที่ผมยังไม่ได้ล๊อกอิน  แล้วเมื่อวันก่อน

มีชื่อ  คนอื่นมาปรากฎแทนล๊อกอินผม   ทำไมช่วงนี้ระบบมันผิดปกติ

หรือมีอะไรแปลกๆ   ถ้าใครพอรู้ขอความกระจ่างด้วยนะครับ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#2 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:08

มีคนอยากเป้น ดอนยอ ด้วยเหรอ?

Edited by plunk, 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:08.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#3 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:15

ผมคิดว่าเป็นที่ระบบแต่ก็ไม่แน่ใจ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#4 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:18

เปลี่ยน pass ให้ยากๆๆขึ้น มีทั้งอักษร และ ตัวเลข ด้วย

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:19

ตั้ง ให้มัน จำรหัสและเข้าล๊อคอินอัตโนมัติ หรือเปล่า

เคยเป็นเหมือนกันนะ ไปกดคลิปใส่ปุ่มจำรหัสล๊อคอิน

พอเล่นไป เห้ย กรูยังไม่ได้กดล๊อคอินี่หว่า 

ดูไปดูมา เออ กรูคงกดเอง

ห้าาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:21

เปลี่ยน pass ให้ยากๆๆขึ้น มีทั้งอักษร และ ตัวเลข ด้วย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

#7 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:21

ระบบมีปัญหามาหลายวันแล้วค่ะ

เคยคุยกับเพื่อนหลายคนที่มีความรู้เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์

มีการตั้งข้อสังเกตว่า..

ทำไมบอร์ดเสรีไทยถึงได้ปล่อยให้มีการฝากรูปได้

ซึ่งเป็นการเพิ่มภาระให้กับบอร์ดอย่างมาก

เราเองฟังแล้วก็ตกใจ

เพราะเราก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้วิธีฝากรูปในบอร์ด

แล้วนำมาแปะในกระทู้

หลังจากรู้ข้อเท็จจริงอันนี้

เรากลับมาใช้วิธีฝากรูปในเวบที่รับฝากรูปเหมือนเดิมแล้ว

ก็ขอรณรงค์นะคะ..

ให้เพื่อนๆที่จะแปะรูป..

ใช้วิธีฝากรูปในเวบที่รับฝากรูปดีกว่า

วิธีการอาจเพิ่มขั้นตอนขึ้นมาบ้าง

แต่เป็นการช่วยลดภาระให้บอร์ดอีกทางหนึ่ง :)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#8 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ของผมถ้าเครื่องเดิม ก็เข้าตลอต ถ้าเปลี่ยนเครื่องต้องกด ยูสกะรหัสใหม่ เพราะตั้งตลอดเวลาไว้
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#9 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:22

ตั้ง ให้มัน จำรหัสและเข้าล๊อคอินอัตโนมัติ หรือเปล่า

เคยเป็นเหมือนกันนะ ไปกดคลิปใส่ปุ่มจำรหัสล๊อคอิน

พอเล่นไป เห้ย กรูยังไม่ได้กดล๊อคอินี่หว่า 

ดูไปดูมา เออ กรูคงกดเอง

ห้าาาาาาาาาาาาา

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองเช็คดู

#10 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:28

นึกว่าเป็นอยู่คนเดียว ปกติจะเข้ามาอ่านอย่างเดียว แต่พอเข้ามาปุ๊บมันลอคอินเองเลย ไม่ได้ตั้งให้ลอคอินแบบออโต้นะครับ  ก่อนออกก็ออกจากระบบแล้วนี่นา งงเหมือนกัน ใช้กุเกิ้ลโครมครับ 

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:37

มีคนบ่นหลายคนเรื่องมีคนอื่นโพสต์ข้อความโดยใช้ชื่อล็อกอินเรา

ถ้าทางเว็บจะช่วยชี้แจงว่ามันเกิดจากปัญหาอะไร และป้องกันอย่างไรได้ ก็จะดีมากเลยครับ

เป็นความรู้ดวยครับ

gladiator 1.jpg

#12 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:08

วันนี้โดนสองทีเเล้ว เลยลองลอกเอ้าดู ปรากฎว่าโดนจับลอกอินเหมือนเดิม เเต่คิดว่าคงหาทางเเก้ได้

นึกว่าลบคุกกี้เเล้วจะรอด โดนจับลอกอินเหมือนเดิม  :lol: :lol:

Edited by จีรนุช, 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:20.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#13 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:07

เคยเจอที่บอร์ดอื่น บอร์ดเมืองนอกเมืองนา เราก็ log in ไอดีของเรา

แต่ดันขึ้นเป็นชื่อคนอื่นซะงั้น แต่ที่นี่ยังไม่เคยเจอ

We love fender.

#14 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:09

ขอบคุณทุกคนนะครับ  สำหรับความเห็น

ลองเช็คดูแล้ว   ปรากฏว่าผมคลิกช่องจำระหัสไว้(ไม่รู้ตั้งแต่เมื่อไหร่) เลยเอาออกแล้ว

ต้องลองดูอีกทีหลังจากล๊อกเอาท์  ว่าจะเป็นอีกหรือเปล่า  

ปิดกระทู้เลยนะครับ

#15 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:28

ไม่ดีหรือค่ะ ล็อคอินอัตโนมัติ

ดิฉันก็ใส่ชื่อและพลาสเวิร์ดแช่เอาไว้ ตอนออกก็ออกไปปรกติ ไม่ได้ล็อคออฟจากระบบ

เข้ามาก็เข้ามาได้ทันทีเลย

ถ้าโปร่งใส ไม่เห้นต้องกลัวอะไรนี่ค่ะ หรือคุณดอนยอ กลัวคนรู้ คนมาเห้นหรือค่ะ

หรือว่าเข้าเวบบอร์ด สรท ต้องแอบๆซ่อนๆๆ?.

#16 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:35

:D  :D

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:37

ของผมให้ระบบจำล็อคอิน แต่ออกโดยอัตโนมัติ เวลาผมลบคุ๊กกี้  :D

#18 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:04

ที่มีปัญหา นึกว่า "ดอนยอ" ไปใส่ พาสสลับกันกับของ "แต๋ม" ซะอีก....!!! :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน