Jump to content

- - - - -

ณ วันนี้ผมรู้สึก Hentai ไม่ใช่คนกลาง

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:18

*
POPULAR

ณ วันนี้ผมรู้สึก Hentai ไม่ใช่คนกลาง

Hentai ที่ออกตัวอยู่บ่อยๆ ว่าเป็นกลาง

ไม่เหลือง ไม่แดง ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด(แต่ไม่ได้บอกว่าอยู่ข้างประโยชน์ของประเทศชาติและสถาบันพระมหากษัตริย์)

หลายๆ ความเห็นของ Hentai มันได้เป็นการปกป้องนายกฯปู พรรคเพื่อไทย นปช เสื้อแดง

ถ้ากลางจริงทำไมผมไม่เคยเห็นว่าทั้งสองฝั่ง

อยากเรียนถาม Hentai ว่าการออกตัวว่าเป็นเสื้อแดงมันช่างน่าอับอายขนาดนั้นเชียวหรือ

ถึงไม่ประกาศตัวซะที หรือว่าจริงๆ แล้วเป็นกลาง แต่เป็น กลางไข่แม้ว

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#2 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:22

อีเห็นบอกว่าไม่เคยยกตัวเองว่า "เป็นกลาง" ถ้าหากมีเขียนถึง

แสดงว่าอีเห็นพิมพ์ผิดเอง  :D  :D  :D

#3 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:26

กลางครับ....แต่เป็นกลาง กระ โปก...........แม้วววววว

:D  :D :D  

Edited by คนบูรพา, 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:27.

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#4 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:27

ไม่ใช่คนกลางครับแต่"กลางที่สุดในสามโลก"ตั้งหาก  -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#5 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:27

Hentai ที่ออกตัวอยู่บ่อยๆ ว่าเป็นกลาง

ไม่เหลือง ไม่แดง ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด(แต่ไม่ได้บอกว่าอยู่ข้างประโยชน์ของประเทศชาติและสถาบันพระมหากษัตริย์)

หลายๆ ความเห็นของ Hentai มันได้เป็นการปกป้องนายกฯปู พรรคเพื่อไทย นปช เสื้อแดง

ถ้ากลางจริงทำไมผมไม่เคยเห็นว่าทั้งสองฝั่ง

อยากเรียนถาม Hentai ว่าการออกตัวว่าเป็นเสื้อแดงมันช่างน่าอับอายขนาดนั้นเชียวหรือ

ถึงไม่ประกาศตัวซะที หรือว่าจริงๆ แล้วเป็นกลาง แต่เป็น กลางไข่แม้ว

ก็กลางจริงๆ ไม่ใช่หรือ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#6 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:28

อืม น่าคิดนะ

#7 Ballbk

Ballbk

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:29

กลาง ตรง ไข่

ไข่จะเหม็นเน่ายังไง มันก็ยอมอยู่ตรงกลางตรงนั้น

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:32

*
POPULAR

เพิ่งตอบไปทู้อีกที่เองว่า

"เป็นคนกลางที่เถียงแทนรัฐบาลได้สุดติ่งกว่าแดงทุกตัวในบอร์ดจับมัดรวมกันอีก

บอกไปเลยว่าเป็นเสื้อแดง ก็จบนะ  แค่อย่าตอแหล"

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:41.

gladiator 1.jpg

#9 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:34

อย่าไปสนใจมากเลยครับ วันนี้ผมก็พยายามไม่อ่าน คห ของเฮนไตแล้วนะ แต่บางทีมันก็อยากโควท :lol:  :lol:

ปล วันนี้วันศุกร์ เฮนไตอาจกลับบ้านเร็วกว่าปกตินะครับ คาดว่าสามโมงครึ่งคงถึงบ้านแล้ว

#10 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:36

กลางไข่แม้ว..

แล้วถ้าอยู่กลางของนางปูหล่ะ....จะใช้คำไหน??? :o  :o  :lol: 

ใครบัญญัติได้ถูกใจ..ให้ 1 Like คร๊าา :lol: 

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#11 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:37

คุณเห็นไต๋เป็นกลางที่สุดในไตรภูมิแล้วครับ 

ขอแค่อย่าด่า อย่าแขวะ อย่าแตะต้องรัฐบาล

และอย่าชื่นชม ปชป แค่นั้น

โปรดทำความเข้าใจ

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#12 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:38

แล้วถ้าอยู่กลางของนางปูหล่ะ....จะใช้คำไหน??? :o  :o  :lol: 

ใครบัญญัติได้ถูกใจ..ให้ 1 Like คร๊าา :lol: 

คนกลางสะดือปูหรือครับ

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#13 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:52

ต่อให้เขาบอกว่าเป็นเเดงเเล้วมันจะยังไงต่อ จะบอกว่าเป็นอะไรมา สิ่งที่โพสมา มันก็บอกจุดประสงค์ของคนโพสได้ทุกโพสอยู่ดี   ลอกอินนี้ถูกออกเเบบมาให้เถียงได้ทุกเรื่องเเม้จะหาสาระคุยไม่ได้เเค่ไหนก็ตาม  

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#14 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:55

เกรงว่าจะเป็นหน่อน้องปูมากกว่าเป็นสะดือปูครับ -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:57

ต่อให้เขาบอกว่าเป็นเเดงเเล้วมันจะยังไงต่อ จะบอกว่าเป็นอะไรมา สิ่งที่โพสมา มันก็บอกจุดประสงค์ของคนโพสได้ทุกโพสอยู่ดี   ลอกอินนี้ถูกออกเเบบมาให้เถียงได้ทุกเรื่องเเม้จะหาสาระคุยไม่ได้เเค่ไหนก็ตาม  

แต่เขาคิดว่าเขามีสาระมาก รอบรู้มาก 

นั่นคือปัญหา :lol:  :lol:  :lol:

#16 คนชายแดน

คนชายแดน

น้องเก่า

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:07

ปกติ ปูทะเล หรือภาษาถิ่นบ้านเราเรียกปูดำ แต่เมื่อต้มแล้วจะกลายเป็นสีแดง

ปูทะเลนี้ เมื่อจับหงายท้องจะมีแผ่นลักษณะคล้ายสามเหลี่ยมอยู่ตรงกลาง

ภาษาถิ่นเรียกว่าตะปิ้ง ถิ่นอื่นเราไม่รู้ว่าเรียกอะไร สิ่งนี้จะบอกเพศของปู

ว่าเป็นตัวผู้ กะเทย หรือว่าตัวเมีย

ส่วนกลางของปู ก็ต้องอยูที่ตะปิ้งปูนี่แหละ

Attached Images

#17 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:12

คนกลางเคยบอกว่า บอร์ดนี้มีคนด่าแม้ว ด่าปูเยอะแล้ว ... คนกลางเลยเลือกด่าแต่แมงสาบ ^_^
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#18 stand with a fist

stand with a fist

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:13

ไม่นับว่ากลางหรอก

น่าจะจัดว่าเป็นแดงสายพิราบตุ๋น

#19 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:13

กลางสุดโต่ง !!!  :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#20 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:20

คนกลางเหรอเนี่ย
ผมเพิ่งรู้
ต่อไปนี้คงต้องตั้งใจอ่านความเห็นของเฮนไตให้ดูเป็นกลางที่สุด

#21 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:20

แต่เขาคิดว่าเขามีสาระมาก รอบรู้มาก 

นั่นคือปัญหา :lol:  :lol:  :lol:

แกมีความเห็นกลางเขาควายกับกลางไข่แม้วได้ทุกเรื่องแหละครับ

มีความสามารถพิเศษในการชักหัวเรือออกทะเล

เมื่อวานมั้งมีกระทู้ถามพวกนักพิทักษ์สิทธิมนุษยชนทั้งหลายว่าไม่มีความเห็นเรื่องแบนละครเหนือเมฆเลยหรือ

มีความเห็นเข้ามาหลากหลายว่าพวกนั้นเป็นเพียงพวกเฉพาะกิจไว้เลียไข่แม้ว

พ่อเห็นไตก็โผล่มาจากรูปูตัวไหนไม่ทราบ  แสดงความเป็นกลางอย่างปราดเปรื่องแต่ไม่เกี่ยวกับกระทู้เลยว่าเคยมีละครถูกแบนแล้วตั้งหลายเรื่อง  และถ้าฉายต่อช่องสามถูกฟ้องใครจะรับผิดชอบ

ไม่มีอะไรเกี่ยวกับพวกนักปกป้องสิทธิจอมปลอมพวกนั้นเลย

คือถ้าแกแถเข้ามาก็ตบเกรียนไปตามความจำเป็น  แต่อย่าหลงให้แกพาออกทะเลเท่านั้นเป็นพอ

#22 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:32

เรื่องความคิดทางการเมืองที่เรียกว่า "กลาง" นั้น อย่าไปอุปโลกน์ให้ใครกันดีกว่า

หมายรวมถึงที่อุปโลกน์ให้ตัวเองด้วย

สิ่งที่อยู่ในหัวคิด วัดกันเช๊ะๆเหมือนวัดด้วยไม้บรรทัด มันวัดไม่ได้หรอก

เท่าที่ดูคุณเฮ็นตอนแรกๆก็แค่จัดได้ว่า ใครด่าปูแกต้องออกมาเถียงแทนให้

ขึ้นกับคนฟังว่าจะฟังขึ้นหรือฟังไม่ขึ้น เราคนอ่านก็อ่านไป

ส่วนใหญ่เพื่อนๆก็ถกกันเก่งอยู่แล้ว เราก็ได้แค่เสริมส่วนที่น่าเพิ่มเข้าไป บางทีไม่เข้าท่าก็ผ่านเลย

ส่วนสิ่งที่ผิดสังเกตมาก คือแกหมั่นไส้มาร์คเป็นพิเศษ ไม่ใช่แค่แก้ตัวให้ปูอย่างเดียวแต่ต้องอัดมาร์คไปพร้อมด้วย

ซึ่งบ่อยเข้า บ่อยเข้า มันก็ทำให้เกิดความน่าเบื่อที่จะติดตามอ่านความเห็นของแกไปเพราะเราก็นอยด์แล้วว่ามีอาเจ็นด้า

ความคิดเห็นซึ่งบางทีอาจดีมีเหตุผลก็ได้ จึงอาจถูกมองข้ามไปอย่างน่าเสียดาย

แต่ก็นั่นแหละนะ จากหลายพันความเห็นของแก เราสามารถจับความเห็นแกได้อย่างหนึ่ง

คือระหว่างส่วนตัว กับส่วนรวม แกก็จะเคาะเรื่องส่วนตัวเป็นด้านหลักในการเลือกตัดสินใจ

มีตัวอย่างหนึ่งที่เห็นชัด แกก็รู้ว่าเสื้อแดงยึดราชประสงค์ทำให้บ้านเมืองเดือดร้อนแต่ติว่ามาร์คอ่อนในการจัดการ

ก็เลยเป็นเหตุผลที่ต้องลงคะแนนให้พรรคปู และก็สมน้ำหน้าที่มาร์คต้องโดนไรหลายอย่างตามมาก็เพราะอ่อนเอง

คือเลือกพรรคแดงให้ชนะไปซะ บ้านเมืองก็จะเข้ารูป คนจะได้ทำมาหากิน ยังไงเสื้อแดงป่วนอยู่ดีถ้าไม่ได้อำนาจรัฐ

สำหรับที่เชิดชูการเลือกตั้ง เถียงเรื่องไหนก็วนเข้าเรื่องชนะเลือกตั้ง อันนี้ไม่ว่ากัน ฝังชิบเข้าไปทุกหัวแดงอยู่แล้ว

เรื่องที่ใครพูดถึงความดี - คนดี กลับเป็นเรื่องดัดจริตดีดดิ้นโดยสิ้นเชิง

นี่เป็นวาทะหลักที่เราว่าอ่านมากๆไม่มีมุกใหม่ ก็เสื่อม

เราก็ได้อ่านมั่งไม่อ่านมั่งตามแต่ที่จะมีเวลาว่าง การไม่อ่านของใครเราสะกดได้เก่ง

คือจะไม่เข้าเลยในความเห็น 3-4 คน ที่ เฮ้อ..ไม่รู้จะอ่านไปทำไม เช่นมารกเลิฟเว่อ

หรือการเดินทางของหัวใจ(ไอ้เวร) แม้จะเป็นเพื่อนรักกันก็ตาม -- ฮา

วันสองวันมานี้ คุณเฮ็นเธอเข้าข้างคนระดับล่างสองคน

คนนึงเป็นผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านที่บัตรกรอก 30 กพ. อำหมาดจารุพงศ์ก็โดนซ้าเพราะคุณเฮ็นเข้าข้างไพร่

อีกคนเป็นเจ้าหน้าที่รถพยาบาลที่สภาฯ คุณเฮ็นก็เชียร์ว่าทำถูกที่ต้องเห็นแก่ตัวเพราะเจ้านายห้ามไว้ไม่ให้เอารถออก

คุณเฮ็นเธอคงเส้นคงวาในการเข้าข้างระดับล่าง และเชียร์ให้เห็นแก่ตัวไม่ต้องสนมนุษยธรรมต่อนักข่าวที่พะงาบๆ

แม้จะตามคร่าวๆ หวังว่าคงเข้าใจในจุดยืนได้บ้างนะ

ถือว่าเป็นคุณเฮ็นเป็นคนนึงในเพื่อนสมาชิกที่เรายังตามอ่านอยู่บ้าง

แต่อย่านับว่าเป็นแฟนนานุแฟนนะคะ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#23 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:37

อยู่ตรงไหนสำคัญด้วยหรือ?

#24 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:46

ผมรู้ว่าตอบไปจนจบ...  ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง...  

ผมยังเป็น กลางกลวงแดงล้มเจ้าโง่ควายงั่ง ที่ ด่าตัวเองก็ได้...

เหมือนเดิม.. 555  

(แต่วันนี้ อยู่เย็นได้..   ขอซะหน่อย...  ขออภัย สหายกรรมการ ที่ทำให้ท่านคาดผิดไป...    )

ท่านไม่ผิด ไม่แปลกหรอกครับที่จะคิดแบบนั้น...   ถ้าคิดแบบทั่วๆไป . ไม่ตัดอคติออกก่อน ไม่แยกแยะ...

เรื่องนี่้ ผมเคยตอบไปแล้ว... แต่ หาไม่เจอ...  เขียนใหม่ก็ได้..ไหนๆก็  ตั้งกระทู้ถามโดยเฉพาะแล้ว... 

ถ้ามี บ้านสองบ้าน ฟ้า กับ แดง... ทะเลาะกันตลอด...  มีเรื่อง ขึ้นโรงขึ้นศาล... ไม่รู้ว่าเพราะเหตุใด.. เวลาศาลตัดสิน..

ฟ้าถูกตลอดเลย...   ทั้งสามศาล ในทุกคดี......     ถามว่า..  แบบนี้

แดงคิดว่า ศาลไม่เป็นกลางถูกต้องหรือไม่ ที่ ให้ ฟ้าชนะอย่างเดียวเลย...   

แล้วถ้า ถ้าข้อเท็จจริงก็คือ... ฟ้าถูกจริงๆ...  ละ แดงยังจะยอมรับไหมว่า ศาล ยุติธรรม.. เป็นกลาง...   ตัดสิน ใช้เหตุผลไม่เข้าข้างใด...

การที่ ผลของความเห็นให้บางข้างชนะตลอด บอกได้หรือไม่ว่า...    คนตัดสินเป็นกลางหรือไม่...  

ล่าสุด ผมตอบคุณโจโฉ ด้วย คำถาม คล้ายๆกันไปว่า...

ถ้าผมเป็นคนปรุงรส มี เกลือ กับ พริกไทย โดยไม่ต้องชิมอะไรเลย...  อาหารเป็น หมูเค็มทอด... ผมควรใส่อะไร...

ถ้าอาหารเป็น หมูพริกไทยดำ...    ผมควรใส่อะไร...  

(กรุณาอย่าเปลี่ยน โจทย์ )

การเห็นคนที่สังคมตราหน้าว่าใจร้าย...  ตีลูก...   ถ้าไม่ถามไถ่ไม่ทำความเข้าใจ  จะรู้ไหมว่าเค้าใจร้ายจริง หรือ สังคมรอบข้างคิดไปเอง... 

ความเห็นผมส่วนใหญ่แก้ตัวให้ รัฐบาล ถูกครับ..   แต่.. ไม่ทุกเรื่อง...

ผมเพิ่งแก้ตัวให้ จำลอง ไป...ผมแก้ตัวให้ สทธิรับเงินแม้วไป...

ขณะเดียวกันก็ เหน็บ ขี้เหลืองบ่อยๆ...

ผมเพิ่งด่ารัฐบาล ที่ ไป กด ดัน ผู้ใหญ่บ้าน..  เกิด 30 กพ...  

เรื่องแบบนี้ ท่านไม่เห็นใช่ไหมครับ...    หรือ มันไม่เยอะ...   งั้นกลับไปอ่าน นิทาน ฟ้าแดงตีกัน 

เรื่องไหน ผมไม่มีความรู้ ไม่มีความเห็น หรือ ไม่อยากยุ่ง.. ก็ไม่เข้าไปแจม..   

เรื่องไหน ผมเห็นด้วยกับพวกท่าน ผมก็บอก...  ไปตามนั้น..  

เรื่องไหน ผมไม่เห็นด้วย ผมก็ แชร์ความเห็น ให้ เพื่อนๆรับทราบ...  ท่านจะเชื่อไม่เชื่อ จะด่า.. จะเห็นด้วย... ไม่มีปัญหา..

เคยเห็นผมเถียงเอาเป็นเอาตาย ด่าพ่อล่อแม่  ด่าคนไม่เห็นด้วยว่า โง่ควายงั่ง หรือไม่...   

ไอ้ที่เข้าไปเหน็บอย่างเดียวก็มี (สีสรรเวปบอร์ด)...    ก็เหมือนกับ อีกหลายๆท่าน...    ทำไมท่านไม่มีปัญหากับเค้า...   

ผมไม่เคย อวดอ้าง.ว่ามีความรู้อะไร..  ไม่เคยบอกว่าทำงานอะไร...  อย่าคิดไปเอง...  

(ขนาดไม่บอก ยังมีบางคน ตรัสรู้เอง เอามาล้อเสร็จสรรพ. เป็นตุเป็นตะ... เหอๆๆ .   สีสรรเวปบอร์ด )

ผมแปลกใจว่า... เราเล่นเวปการเมือง ...  แต่รับความเห็นต่างไม่ได้...    

เค้าเป็นโง่ควายงั่ง  มั่งละ

เค้าไม่รักชาติ ..เค้าล้มเจ้ามั่งละ.. .

พวกนี้ เจอไม่ได้ ต้องตบเกรียน... สั่งสอน...   เก่งจังครับ... นับถือ..

เป็นเพราะ เค้าคิดไม่เหมือนเรา...

เป็นเพราะ ความเห็นเค้าไม่ถูกใจเรา... 

ผมเล่นเวปนี้เพื่อ ศึกษาหาความเห็นต่าง...   ท่านละ...  

(เชิญวิจารณ์ตามสบายครับ...    ผมกว่าจะมาดูอีกทีคงวันจันทร์..    :D)

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#25 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:47

-_- เจ้าของกระทู้ความรู้สึกช้านะครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#26 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:47

เรื่องความคิดทางการเมืองที่เรียกว่า "กลาง" นั้น อย่าไปอุปโลกน์ให้ใครกันดีกว่า

หมายรวมถึงที่อุปโลกน์ให้ตัวเองด้วย

สิ่งที่อยู่ในหัวคิด วัดกันเช๊ะๆเหมือนวัดด้วยไม้บรรทัด มันวัดไม่ได้หรอก

เท่าที่ดูคุณเฮ็นตอนแรกๆก็แค่จัดได้ว่า ใครด่าปูแกต้องออกมาเถียงแทนให้

ขึ้นกับคนฟังว่าจะฟังขึ้นหรือฟังไม่ขึ้น เราคนอ่านก็อ่านไป

ส่วนใหญ่เพื่อนๆก็ถกกันเก่งอยู่แล้ว เราก็ได้แค่เสริมส่วนที่น่าเพิ่มเข้าไป บางทีไม่เข้าท่าก็ผ่านเลย

ส่วนสิ่งที่ผิดสังเกตมาก คือแกหมั่นไส้มาร์คเป็นพิเศษ ไม่ใช่แค่แก้ตัวให้ปูอย่างเดียวแต่ต้องอัดมาร์คไปพร้อมด้วย

ซึ่งบ่อยเข้า บ่อยเข้า มันก็ทำให้เกิดความน่าเบื่อที่จะติดตามอ่านความเห็นของแกไปเพราะเราก็นอยด์แล้วว่ามีอาเจ็นด้า

ความคิดเห็นซึ่งบางทีอาจดีมีเหตุผลก็ได้ จึงอาจถูกมองข้ามไปอย่างน่าเสียดาย

แต่ก็นั่นแหละนะ จากหลายพันความเห็นของแก เราสามารถจับความเห็นแกได้อย่างหนึ่ง

คือระหว่างส่วนตัว กับส่วนรวม แกก็จะเคาะเรื่องส่วนตัวเป็นด้านหลักในการเลือกตัดสินใจ

มีตัวอย่างหนึ่งที่เห็นชัด แกก็รู้ว่าเสื้อแดงยึดราชประสงค์ทำให้บ้านเมืองเดือดร้อนแต่ติว่ามาร์คอ่อนในการจัดการ

ก็เลยเป็นเหตุผลที่ต้องลงคะแนนให้พรรคปู และก็สมน้ำหน้าที่มาร์คต้องโดนไรหลายอย่างตามมาก็เพราะอ่อนเอง

คือเลือกพรรคแดงให้ชนะไปซะ บ้านเมืองก็จะเข้ารูป คนจะได้ทำมาหากิน ยังไงเสื้อแดงป่วนอยู่ดีถ้าไม่ได้อำนาจรัฐ

สำหรับที่เชิดชูการเลือกตั้ง เถียงเรื่องไหนก็วนเข้าเรื่องชนะเลือกตั้ง อันนี้ไม่ว่ากัน ฝังชิบเข้าไปทุกหัวแดงอยู่แล้ว

เรื่องที่ใครพูดถึงความดี - คนดี กลับเป็นเรื่องดัดจริตดีดดิ้นโดยสิ้นเชิง

นี่เป็นวาทะหลักที่เราว่าอ่านมากๆไม่มีมุกใหม่ ก็เสื่อม

เราก็ได้อ่านมั่งไม่อ่านมั่งตามแต่ที่จะมีเวลาว่าง การไม่อ่านของใครเราสะกดได้เก่ง

คือจะไม่เข้าเลยในความเห็น 3-4 คน ที่ เฮ้อ..ไม่รู้จะอ่านไปทำไม เช่นมารกเลิฟเว่อ

หรือการเดินทางของหัวใจ(ไอ้เวร) แม้จะเป็นเพื่อนรักกันก็ตาม -- ฮา

วันสองวันมานี้ คุณเฮ็นเธอเข้าข้างคนระดับล่างสองคน

คนนึงเป็นผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านที่บัตรกรอก 30 กพ. อำหมาดจารุพงศ์ก็โดนซ้าเพราะคุณเฮ็นเข้าข้างไพร่

อีกคนเป็นเจ้าหน้าที่รถพยาบาลที่สภาฯ คุณเฮ็นก็เชียร์ว่าทำถูกที่ต้องเห็นแก่ตัวเพราะเจ้านายห้ามไว้ไม่ให้เอารถออก

คุณเฮ็นเธอคงเส้นคงวาในการเข้าข้างระดับล่าง และเชียร์ให้เห็นแก่ตัวไม่ต้องสนมนุษยธรรมต่อนักข่าวที่พะงาบๆ

แม้จะตามคร่าวๆ หวังว่าคงเข้าใจในจุดยืนได้บ้างนะ

ถือว่าเป็นคุณเฮ็นเป็นคนนึงในเพื่อนสมาชิกที่เรายังตามอ่านอยู่บ้าง

แต่อย่านับว่าเป็นแฟนนานุแฟนนะคะ

ขอบคุณที่ เป็น กระจกที่ดี...   :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#27 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ไม่มีคนเป็นกลางค่ะ...

มีแต่คนไม่ยอมรับความจริงที่ชอบบอกว่าตัวเองเป็นกลาง...
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#28 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอนแรกดิฉันก็เชื่อนะคะ....แต่ต่อมาภาพมันชัดเจนมาก

และจริงค่ะ ดิฉันไม่เคยเห้นคุณเฮ็นไต วิจารณ์ทั้งสองฝั่งเลย

เมื่อไหร่ที่มีการวิจารณ์ด้านลบ รบ นปช อะไรก็แล้วแต่ จะออกมาให้เหตุผลแย้งเป้นฉากๆๆ แถมมีฟอนท์ใหญ่เล็ก แดง ดำ สลับกันไปหมด

วิจารณ์แต่ฝ่ายตรงข้าม  รบ นปช...ไม่มีวิจารณ์ รบ นปช เลย..คือตอนหลังแก ต่อมแดงแตกนะคะ หลุดมาเป้นชุดๆๆเลย

ดิฉันว่า คนอย่าง ดอนยอ  Jagger Mark Lover Jaidee  คุณหนู Jenny ปุ๊กลุ๊ก และท่านอื่นๆๆ น่านับถือกว่าเป็นไหนๆ

เค้าไม่อายและประกาศความชัดเจนตั้งแต่แรก

แต่ไม่รู้ทำไม คุณเฮ็นไต ทำไมต้องปิดๆบังๆ อับอายเหรอที่เป็นแดง

#29 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:51

นี่ครับ พี่ไต๋ ไอ้จ้อน เอ๊ย ไอดอล ผม........สู้เค้าครับพี่

ไม่รุเป็นไร พิมพ์ไอดอล ผิดทู๊กกกกกที....สู้เค้าครับพี่ ใครไม่เชื่อพี่

ผมเชื่อพี่ และสนับสนุน คนกลางอย่างพี่ พี่ไม่โด่เดียวครับ ผมโด่เป็นเพื่อนครับ.....

:wub:

แก้ไขคำผิด

Edited by lionidas, 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:52.

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#30 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:56

ตอนนั้นเสียดายไม่ได้เซฟเก็บไว้ ที่คนกลางพิมพ์ไว้ว่า "ผมหนะกลางที่สุดแล้ว" "ผมเคยเลือก ปชป. มาก่อน" น่าเสียดาย :huh:

#31 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:18

หลงเชื่อมาตั้งนานว่า เป็นกลาง นึกว่าคนเป็นกลางในสังคมไทยเป็นพวกล้มเจ้า

ที่ไหน ได้ ที่แท้ แอ๊บกลาง นี่เอง

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#32 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:49

ในโลกนี้ มีคนที่ "เป็นกลาง" อยู่ด้วยเหรอครับ ??

ผมไม่เคยเชื่อ และ ไม่เคยพบเคยเห็น เลยจริงๆ

เพราะขนาด พ่อ - แม่ แท้ๆ ยังรักลูกไม่เท่ากันเลย

ฉะนั้น อย่ามาพล่ามมาบอกเลยครับ ว่า  "เป็นกลาง"...!!! <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#33 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:50

ตอกบัตรออกแล้ว

#34 Francis Drake

Francis Drake

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:28

สงสัยผมคนเดียวละมั้งที่คิดว่าคุณhentai เป็นสลิ่ม แต่ไม่ใช่แมลงสาบ

เหตุผลส่วนตัวล้วนๆ ฮ่ะ ฮ่ะ

แนวคิด หลักการ การใส่สาระในไร้สาระ

ให้ความรู้สึกละมุน มากกว่ากระด้าง ฮ่ะ ฮ่ะ

คุณhentai แสดงความเห็นแต่ล่ะที เป็นมุมที่แตกต่างจากคนส่วนใหญ่ในบอร์ด  มีอะไรให้พวกแมลงสาบในนี้ต้องคิด

ซึ่งหลายครั้งเหมือนจะชี้จุดบอด และหลายครั้งก็เปิดช่องโหว่(เหมือนตั้งใจ)ให้แมลงสาบในนี้ได้สวนกลับเล่นๆ

ให้แมลงสาบในนี้ได้คิดกัน ซึ่งเป็นผลดีสำหรับคนในนี้ทั้งหมด

ผมอ่านกระทู้ในบอร์ดนี้ให้ความรู้สึกหวานๆ 

หากคุณhentai แสดงความเห็นเข้าไป มันเหมือนใส่เกลือเข้าไปตัด... ได้สัมผัสที่กล่อมกล่อมขึ้นเยอะ ฮ่ะ ฮ่ะ

หลายคนในนี้ที่ผมเห็นในแนวๆนี้ อย่างคุณ"son"  คุณ"คุณหนูจินนี่"  และคุณ"hentai" ผมมองในแนวนี้หมด

ถ้ายกให้เก๋าสุด ก็คุณ"hentai"  รองมาก็คุณ"son" แล้วก็คุณ"คุณหนูจินนี่"...ประมาณนี้ ฮ่ะ ฮ่ะ

นี่คือความเห็นส่วนตัวครับ (และบางอย่างที่ไม่อธิบายเพราะอธิบายยาก :) )

"                          "

#35 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:29

ผมถึงบอกไงครับว่า พวกควายแดงโกหก ตอแหลเก่ง แม้แต่จะยอมรับว่าเป็นแดงควาย มันยังต้องตอแหลเลย 

#36 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:36

เอาไรมากฮะ กระทู้เลิกเกรียนพี่เฮนก็เข้าไปแก้ตัวบอกรมต.ทำตามกฎกระทรวงปี18

รมต.ไม่ผิดคร่าาาาา 

ขนาดกระทู้หมูแพงพี่เฮนยังเข้าไปแก้ตัวให้ รัฐบาล

รัฐบาลไม่ผิดคร่าาาา วันตรุษจีนต่างหากที่ผิดคร่าาาา

อันไหนที่รัฐบาลทำไม่ดี พี่เงียบกริบฮะ

แต่ไอ่ที่แก้ตัวให้รัฐบาลได้ พี่แก้จนล้อนจ้อนเลย

ชื่อเฮนไตคร่าาา รักทักษิณจุงเบย

#37 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:43

ขอสะเออะแนะนำพี่เฮนอีกอย่างนะฮะ

พี่แยกแยะดีชั่วไม่ออก และเป็นคนหูเบา

พี่เอาเวลาไปตามข่าวดาราดีกว่า 

ถ้าพี่เล่นบอร์ดวงการบันเทิงด้วยลีลาการเขียนจิกกัดของพี่

มีแดงเล็กดำใหญ่

พี่อาจจะได้เป็นซุปตาร์ในบอร์ดนั้นนะฮะ

แม่ยกอาจจะเพียบ กริ้ดดดด คุณเฮนไตๆ

คิดถึงจุงเบยคร่าาาา

คุณเฮนไตมาแล้ว คุณเฮนไตไม่อยู่บอร์ดเหงามากคร่าาาา

แต่พี่เล่นบอร์ดนี้ พี่ก็โดนด่าทั้งปีทั้งชาติแหละฮะ

แหม......เข้าข้างแดงจนตัวแดงเถือกยังบอกตัวเองเป็นกลาง

กล้าๆหน่อยพี่ ลูกผู้ชาย

#38 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:50

ผมคิดว่ากระทู้นี้ผิดกฎบอร์ดนะครับ

...

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#39 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:51

สาวกม๊อบผ้าอนามัยเกลื่อนบอร์ด ..  ยังไม่มีใครกล้ายอมรับตัวเองซักคน

นี่ยังมีหน้าไปว่าคนอื่นอีก ...   น่าขัน   น่าขัน 

#40 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:59

สาวกม๊อบผ้าอนามัยเกลื่อนบอร์ด ..  ยังไม่มีใครกล้ายอมรับตัวเองซักคน

นี่ยังมีหน้าไปว่าคนอื่นอีก ...   น่าขัน   น่าขัน 

เอ็งอีกตัว ชอบลากกระทู้ออกทะเล ดีแต่ยั่วยุคนอื่น

กระทู้เก่าๆ ตอบคำถามผมหรือยังครับ ถามไปสองรอบแล้วนะ
ปาก เก่ง รู้ดีทุกเรื่องไม่ใช่หรอ

#41 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:35

เป็นคนกลางจริง
อยากเห็นความเห็นที่ด่ารบ. ชุดนี้
มีเปล่าหว่า

#42 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:30

การประกาศตัวตนของคนในโลกออนไลน์ที่เคยเห็นล้วนแต่ทำด้วยความมั่นใจเช่น

- เป็น คนไม่นับถือศาสนา

- เป็น ริเบอรั้ลลลลล

- เป็น เกย์

แต่บางคนลังเลไม่กล้าบอกว่าตัวเองเป็น แดง เพราะมันน่าอาย

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#43 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:42

ครับ ตลกดี 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#44 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:49

ครับ ตลกดี 

คนเราเกิดมาบุญกรรมไม่เท่ากันนะคะ คุณ  nunoi

แค่ได้เกิดมาเป็นคนสำหรบคุณหมี...ก็บุญเท่าไหร่แล้ว

#45 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:57

เห็นไต๋ เขาจะกลางหรือไม่กลาง ก็ Let it be ตามนายหัวมันว่าครับ

#46 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:54

สำหรับผมเขาไม่ใช่คนกลางครับ

แต่เป็น "คนที่มีความเห็นตรงไปตรงมาที่สุดในสามโลก"

โปรดตีความคำๆนี้กันให้ดีๆนะครับ :D 

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#47 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:28

เป็นเพราะ เค้าคิดไม่เหมือนเรา...

เป็นเพราะ ความเห็นเค้าไม่ถูกใจเรา... 

ผมเล่นเวปนี้เพื่อ ศึกษาหาความเห็นต่าง... 

( :D)

ขอ วิจารณ์ คุณ Hentai ด้วยคนครับ

คุุณHentai มีบุคคลิก ท่วงทีเป็นนักปราชญ์ใหญ่เหมือน Thales

นักปรัชญากรีกสมัยโบราณ ชึ่งถูกหัวเราะเยาะ เพราะตกลงไปในบ่อน้ำ

ขณะที่กำลังเดินพินิจพิจราณา ดวงดาวบนท้องฟ้า

เหตุไฉนจึงมองหาสิ่งที่ไกลแสนไกลในโลกอื่น

ในเมื่อยังแสนจะตื้นเขินในเรื่องที่อยู่ใกล้ตัวบนโลกนี้

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#48 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:30

เพิ่มนิด แกจะตอบจันทร์ - ศุกร์ เท่านั้นครับ แหม่ๆๆ

#49 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:32

สำหรับผมเขาไม่ใช่คนกลางครับ

แต่เป็น "คนที่มีความเห็นตรงไปตรงมาที่สุดในสามโลก"

โปรดตีความคำๆนี้กันให้ดีๆนะครับ :D 

ตรงไป หา ไพร่ ครับ แห่มมมๆ

#50 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:14

???????.....  

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน