Jump to content

- - - - -

นี่หรือแกนนำที่น่าเชื่อถือ นี่หรือคนทำสื่อเมืองไทย ???

• Please log in to reply
38 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:40

นี่หรือแกนนำที่น่าเชื่อถือ นี่หรือคนทำสื่อเมืองไทย "จอมหื่นกระหาย - สน... ลิ้มรสกาม"
ดูได้ที่ YouTube ‘คลิปหลุดสนธิ ลิ้มทองกุล’

http://www.youtube.c...h?v=2LkSVD55bmY

กับคำถามอีกมากมาย เช่น

1.ขนเงินชุมนุมไปไหน

2.เงินบริจาคทำไมต้องให้โอนเข้าบัญชีชื่อตัวเอง (ซึ่งไม่เปิดให้ตรวจสอบ)

3.เรื่องฉาวโฉ่กะผู้หญิงมากมาย ให้เงิน ให้รถ เงินนั้นเงินใคร (เงินบริจาคใช่มั้ย)

4.ตอนเลือกตั้งคราวก่อน ถ้าไม่ดันเรื่องโหวตโน ให้คนลังเล จนกลายเป็นการตัดคะแนนเสียงพรรค ปชป. ไป อาจจะเกิดจุดเปลี่ยนก็ได้ ทำเพราะแอบไปรับเงิน "คนที่คุณรู้ว่าใคร" อย่างที่เป็นข่าวมาใช่ไหม

ฯลฯ บลาๆๆๆๆ มากมายไม่หมด

ทีมา Facebook Anti Corrupter

Edited by ดอกปีบขาว, 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:12.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#2 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:04

คุณสนธิจำได้แม้กระทั่งวัน ว.เวลา น.ละเอียดถี่ยิบกระทั่งถึงคำพูดที่ได้พูดกับหญิงสาวเสื้อแดงวัยคราวลูก-หลาน คนนั้นซึ่งก็คือลูกสาวของนายปรีดา พัฒนถาบุตร อดีตนักการเมืองเลื่องชื่อและอดีตรัฐมนตรีในสมัยม.ร.ว.คึกฤทธิ์ ปราโมช และ พล.อ.เปรม ติณสูลานนท์  ไม่ใช่สาว หรือ ดาราดาษๆที่สื่อค่ายนรกป่วนกรุงใส่สีตีใข่ราวกับโจ๊กสามย่าน

We love fender.

#3 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:09

รู้แต่มีคนบางคนโง่แต่แกล้งทำเป็นฉลาดครับ  :D

I've got the moves like Jagger~~~

#4 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:12

หมายถึงแม้ว กับ น้องเลียดิ หรือเปล่า ฮ่าๆๆ
We love fender.

#5 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:12

ที่จริงสนธิมีพฤติกรรมเลี้ยงอีหนูและเที่ยวผู้หญิงระเบิดระเบ้อตั้งแต่หนุ่มๆแล้วนะครับ

ขนาดเคยมีข่าวมีสัมพันธ์กับ ก่งลี่ มาแล้ว (คนโปรดผมด้วย...ไม่ยอมๆๆๆๆ)

ปล. เสรีไทยน่าจะรู้จัก gong li นิ  

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:13.

gladiator 1.jpg

#6 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:20

ที่จริงสนธิมีพฤติกรรมเลี้ยงอีหนูและเที่ยวผู้หญิงระเบิดระเบ้อตั้งแต่หนุ่มๆแล้วนะครับ

ขนาดเคยมีข่าวมีสัมพันธ์กับ ก่งลี่ มาแล้ว (คนโปรดผมด้วย...ไม่ยอมๆๆๆๆ)

ปล. เสรีไทยน่าจะรู้จัก gong li นิ  

แสดงว่าตอนหนุ่ม แป๊ะน่าจะหล่อนะ ขนาดมีแฟนเป็นดาราได้

คุณผึ้งจะเสียใจไปทำไมค่ะ คุณก็น้อยหน้าซะเมื่อไหร่ เห็นคุยข่มป้าจินว่าเคยเป็นแฟนดาราระดับนางเอก และนางรอง มาแล้วนี่ :)

ปล. ไม่รู้จัก กงลี่ ค่ะ รู้จักแต่ หลิวอี้เฟย :lol: (คงรู้แล้วนะคะ ว่ารุ่นไหน)

Edited by ดอกปีบขาว, 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:29.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#7 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:21

เสื่อมศรัทธาคนนี้ตั้งแต่เป็นเพื่อนซี้ของทักกิ้ ปีมะโว้โน้นแล้วค่ะ

แหม ตอนนั้นหล่พรักกันแทบจะจูบปากกันแก้ต่างให้ตลอด แต่พอมาแตกคอกัน บ้านเมืองบรรลัย แตกเป็นฝักฝ่ายเพราะสองคนนี้แหล่ะค่ะเป้นต้นตอ

และจุดเสื่อมสุดที่เห้นแล้วสังเวชสุดๆคือ เอาผ้าอนามัยมาทำการบูชา ทำคุณไสย คิดได้ไงอะ

อีเดียตมาก

#8 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:26

เสื่อมศรัทธาคนนี้ตั้งแต่เป็นเพื่อนซี้ของทักกิ้ ปีมะโว้โน้นแล้วค่ะ

แหม ตอนนั้นหล่พรักกันแทบจะจูบปากกันแก้ต่างให้ตลอด แต่พอมาแตกคอกัน บ้านเมืองบรรลัย แตกเป็นฝักฝ่ายเพราะสองคนนี้แหล่ะค่ะเป้นต้นตอ

และจุดเสื่อมสุดที่เห้นแล้วสังเวชสุดๆคือ เอาผ้าอนามัยมาทำการบูชา ทำคุณไสย คิดได้ไงอะ

อีเดียตมาก

ดอกปีบเสื่อมศรัทธาแป๊ะ ตอนที่เห็นชอบด่าคนอื่นที่ไม่ชอบใจว่าเลวหมด ตนเองดีคนเดียว

ชอบอ้างธรรมะ อ้างพระอ้างเจ้า

ตอนหลังนี่เลยเกลียดเลยหล่ะค่ะ

#9 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:27

..............กงลี่

ตาแปะนี่ไม่ธรรมดาจริงๆ

Edited by Moo3storey, 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:28.

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:28

แสดงว่าตอนหนุ่ม แป๊ะน่าจะหล่อนะ ขนาดมีแฟนเป็นดาราได้

..............กงลี่

ตาแปะนี่ไม่ธรรมดาจริงๆ

ผมอ่านประวัติแล้วผมก็โคตรเซ็งเหมือนกันครับ   :lol:   :lol:   :lol:

แต่ไม่รู้ว่าเรื่องจริงไหมนะครับ เพราะในประวัติที่ตีพิมพ์แค่บอกว่าเอาเงินทุ่มซื่อใจก่งลี่จนหมดไปหลาย

คุณผึ้งจะเสียใจไปทำไมค่ะ คุณก็น้อยหน้าซัเมื่อไหร่ เห็นคุยข่มป้าจินว่าเคยเป็นแฟนดาราระดับนางเอก และนางรอง มาแล้วนี่  :)

ฮี่ๆๆ ที่บอกไปในกระทู้นั้นเพราะหมั่นไส้ยัยป้าจินสุดขีดน่ะครับ  คงคิดว่าผู้ชายเสรีไทยบ้าผู้หญิงสวยเซ็กซี่เลยเอารูปมาแปะ

เพราะผมจำได้ว่าตอนเป็นชื่อหนูจิน ก็เคยโมเมเอารูปนางแบบวัยรุ่นนมตู้มที่ไหนไม่รู้มาแปะ อ้างว่าเป็นตัวเองเหมือนกัน

แปลว่า พฤติกรรมซ้ำซาก

ปล. ผมก็ยังเชื่อหมดใจอยู่นี่แหละว่ายัยป้าน่ะ ตัวจริงเป็นชายหนวดเฟิ้มหรือสิวเขรอะครับคุณดอกปีบขาว... :lol:  :lol:  :lol:

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:31.

#11 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:31

#12 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:33

#13 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:34

^

^

หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งแบน โกรธ เกลียด อะไรกับพี่มาร์คนักหนาฮึ ??

Edited by ดอกปีบขาว, 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:35.

#14 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:34

^

^

หมีนี่... ปัญญาอ่อนได้ทุกคห.เลยนะ

รักษามาตรฐานความทรามได้คงเส้นคงวามาก

#15 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:36

^

^

หมีนี่... ปัญญาอ่อนได้ทุกคห.เลยนะ

รักษามาตรฐานความทรามได้คงเส้นคงวามาก

ไม่ได้ใส่ความซักนิดเลยนะ ...   เรื่องจริงท๊างงงงงงงงน๊านนนนนนนนนน

#16 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:38

ก๊าาากกกกกกกกกกกกกก    55555555555555  +++++++++++++++++  

#17 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:41

ผมไม่เคยชอบสนธิเลยนะ ไม่ว่าจะตอนจัดรายการเมืองไทยรายสัปดาห์ หรือตอนอาสามาเป็นแกนนำสีลม

สำหรับพธม.หลายครั้งที่ชุมนุม โดยเฉพาะครั้งใหญ่ๆ ผมไม่ค่อยเห็นด้วยเลยนะ หลายครั้งตอนที่เห็นข่าวพธม.ประกาศชุมนุม ผมต้องคิดว่า "เฮ้ย!เอาอีกแล้วเรอะ เงื่อนไขการชุมนุมมันดูอ่อนไปนะ"

แล้วการล่มสลายของพธม.มันก็เป็นความพ่ายแพ้ของฝั่งคนที่ต่อต้านทักษิณทั้งหมดเลยนะ แม้ว่าหลายคนจะไม่ได้เข้าร่วมกับพธม. ไม่ได้เป็นพธม.

#18 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:41

หมีเพิ่งมา กลับบ้านนายได้แล้ว

#19 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:45

หมีเพิ่งมา กลับบ้านนายได้แล้ว

เหงาอ่ะดิ ................    จะให้ผมไปเยี่ยมคุณใช่ม๊าาาาาาาา

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:46

^

^

ไม่ได้ใส่ความซักนิดเลยนะ ...   เรื่องจริงท๊างงงงงงงงน๊านนนนนนนนนน

จลาจลที่ยกระดับเป็นก่อการร้าย คุณได้ สละ ความเป็น ประชาชน เรียบร้อยแล้ว

แล้วยกระดับไปเป็น Here  อย่างสมบูรณ์แบบแล้ว

แล้วหมีจะมาคร่ำครวญว่าอภิสิทธิ์ทำร้ายประชาชนหาอะไรไม่ทราบ

#21 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:49

จลาจลที่ยกระดับเป็นก่อการร้าย คุณได้ สละ ความเป็น ประชาชน เรียบร้อยแล้ว

แล้วยกระดับไปเป็น Here  อย่างสมบูรณ์แบบแล้ว

แล้วหมีจะมาคร่ำครวญว่าอภิสิทธิ์ทำร้ายประชาชนหาอะไรไม่ทราบ

...................................

แม้ผู้ชุมนุมนะทำผิด   แต่รัฐบาลไม่มีสิทธิ์ทำร้ายประชาชน ..    ((((  ดี   แต่   พูด ))))

#22 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:51

#23 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:51

รัฐบาลสมชาย ก็ทำร้ายประชาชน

รัฐบาลอภิสิทธิ์ ก็ทำร้ายประชาชน

รัฐบาลยิ่งลักษณ์ ก็ทำร้ายประชาชน

เอาไงดีวะ กรูงงงงงงง

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#24 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:54

หมีเพิ่งบ้า_อย่าเพิ่งแบน 555

#25 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:54

จลาจลที่ยกระดับเป็นก่อการร้าย คุณได้ สละ ความเป็น ประชาชน เรียบร้อยแล้ว

แล้วยกระดับไปเป็น Here  อย่างสมบูรณ์แบบแล้ว

...................................

แม้ผู้ชุมนุมนะทำผิด   แต่รัฐบาลไม่มีสิทธิ์ทำร้ายประชาชน ..    ((((  ดี   แต่   พูด ))))

ไปสอนรัฐบาลอังกฤษสิค่ะ  เพราะเป็นต้นแบบประเทศประชาธิปไตย :) 

แล้วจะได้รู้ว่า รัฐบาลมาร์คอนุบาลเลยที่ปราบปรามพวกจารชนเสือ้แดง

#26 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:55

*
POPULAR

ผมไม่ชอบที่คุณหมีบิดเบือนเลยนะครับ แย่กว่าสิ่งที่สิธิลิ้มทำเสียอีก กลายเป็นว่าคนประเภทคุณหมีอยู่ต่ำกว่าสนธิลิ้มเสียอีก

คุณหมีบิดเบือนทำไมครับ รู้ตัวไหมว่าสิ่งที่ทำคือการบิดเบือนใส่ร้ายผู้อื่น ถ้ารู้แล้วทำคือสิ่งที่ไม่น่าให้อภัย

คุณหมีเคยคิดไหมครับว่าทำไมข้อมูลบิดเบือนพวกนี้ถึงเอาไปใช้กับปัญญาชนไม่ได้ ทำไมข้อมูลเหล่านี้ถึงใช้กับคนที่สรท.ไม่ได้

Edited by Moo3storey, 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:01.

#27 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:00

ใจ ดีว่ะ.....กล้าเอารูปนี้มาแปะ :lol:  :lol:

#28 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:25

รู้แต่มีคนบางคนโง่แต่แกล้งทำเป็นฉลาดครับ  :D

พี่หมายถึงตัวพี่เหรอฮะ

#29 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:00

ม๊อบเส.อ้าย ยังไม่ถึงเวลาเปิดม๊อบเลย ...โดนอาน ทั้งบาดเจ็บ เข้าคุก ฟ้องศาล

ม๊อบเกษตร ภาคใต้ตอนบน มาเรียกร้องราคาพืชผลที่ตกต่ำ ถูกฟ้องร้องระนาว

คุณมีความเห็นยังไง

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#30 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:53

นายหมี...นี่ก็พูดจา..กวนลม..ดีเหมือนกัน

อะไรเอ่ย ( ที่..หมี..มองไม่..เห็น.. ????)

หมีว่าไงรู้ไม๊ ?วันหยุดทายปัญหา หนุก ๆ-

------------------------ :D------------- :P-----------  :P

:P

:P

#31 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:17

เหอ เหอ เหอ  คลิปสนธิที่เอามาลงนี่ผมคล้าย ๆ เคยเห็น เหมือนกันแต่ไม่ได้

สนใจ รู้สึกว่าจะเป็นคลิปที่พวกเสื้อแดงเอามาโจมตีสนธิ มิใช่รึ 5555

เสื้อแดงกับกลุ่มสนธินี่ มีพฤติกรรมเหมือนกันคือชอบบิดเบือนเรื่องจริงให้เป็นเท็จ

ถ้าเราไปเอาเรื่องของเขามา ระวังเราจะกลายเป็นเหมือนพวกเขานะครับ

ผมว่าคนมันโกหกบิดเบือน ไม่ต้องไปทำอะไรหรอกครับ มันตายเองนั่นแหละ ถ้าเขา

เอาเรื่องบิดเบือนมากล่าวหาเรา เราก็ตอบโต้ชี้แจงไป ซึ่งปกติเราก็ทำกันอยู่ แต่ดูเหมือน

ไม่ค่อยมีประโยชน์ต่อคนเหล่านี้เท่าที่ควร ดูตัวอย่างเจ้า Phat หรือน้าหมี เป็นตัวอย่าง

ซึ่งมันอาจเป็นเพราะเขารู้อยู่แก่ใจว่าข้อมูลที่เอามาโจมตีคนอื่นมันบิดเบือน ก็เลยไม่สนใจ

เวลามีผู้ตอบโต้ชี้แจง  5555

อย่างตัวอย่างที่น้าหมียกมาว่าจะเชื่ออภสิทธิ์ หรือเชื่อ มาร์ค นั่นก็เหมือนกัน มันเป็นแค่

ความพยายามจะกล่าวหาว่าเขาพูดสองครั้งไม่เหมือนกัน โดยไม่ได้ดูว่าเขาพูดถึงเรื่อง

อะไร ไปจับเอาตรงคำว่านายกรัฐมนตรีต้องรับผิดชอบมา ก็เอามาเล่นได้แล้ว ไม่สนใจใน

เนื้อหาของเรื่อง เล่นแบบนี้มันก็ชี้ให้เห็นอยู่แล้วว่า ไม่มีอะไรที่จะไปกล่าวหาเขาก็เลย

หยิบฉวยอะไรได้ก็เอามาเล่น มันจึงได้แค่หลอกพวกเดียวกันไปวัน ๆ หนึ่งเท่านั้นและ แต่ 

คนที่เขามีสติปัญญาคิดเป็น เขาก็รู้ว่าไอ้ที่ยกมาเปรียบเทียบน่ะ เนื้อหามันเหมือนกันหรือไม่

เพราะฉะนั้น ถ้าคลิปนี้เป็นของเสื้อแดง ผมว่าก็อย่าไปจริงจังมากนะครับ เพราะเดี๋ยวนี้ทั้ง

เสื้อแดง และกลุ่มของสนธิ เขาก็ใช้ข้อมูลบิดเบือนทั้งหลายแหล่แลกเปลี่ยนกันใช้มั่วไปหมด

เขาทำเพื่อความอยู่รอดของกลุ่มครับ เพราะไม่มีปัญญาจะหาข้อมูลอะไรมากล่าวหาคนอื่นได้

ก็ต้องยืมกันใช้ หัวอกพวกบิดเบือนเหมือนกันเขายืมกันได้ แต่เรา อย่าไปร่วมแจมเลย แค่เอา

มาเล่นสนุก ๆ  ก็พอ  555555555

#32 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:23

เมื่อใดที่เสียงปืนแตก ทหารยิงประชาชน ผมจะกลับนำพ่อแม่พี่น้อง...................

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#33 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:59

ผมไม่ชอบที่คุณหมีบิดเบือนเลยนะครับ แย่กว่าสิ่งที่สิธิลิ้มทำเสียอีก กลายเป็นว่าคนประเภทคุณหมีอยู่ต่ำกว่าสนธิลิ้มเสียอีก

คุณหมีบิดเบือนทำไมครับ รู้ตัวไหมว่าสิ่งที่ทำคือการบิดเบือนใส่ร้ายผู้อื่น ถ้ารู้แล้วทำคือสิ่งที่ไม่น่าให้อภัย

คุณหมีเคยคิดไหมครับว่าทำไมข้อมูลบิดเบือนพวกนี้ถึงเอาไปใช้กับปัญญาชนไม่ได้ ทำไมข้อมูลเหล่านี้ถึงใช้กับคนที่สรท.ไม่ได้

#34 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:32

เหอ เหอ เหอ  คลิปสนธิที่เอามาลงนี่ผมคล้าย ๆ เคยเห็น เหมือนกันแต่ไม่ได้

สนใจ รู้สึกว่าจะเป็นคลิปที่พวกเสื้อแดงเอามาโจมตีสนธิ มิใช่รึ 5555

เสื้อแดงกับกลุ่มสนธินี่ มีพฤติกรรมเหมือนกันคือชอบบิดเบือนเรื่องจริงให้เป็นเท็จ

ถ้าเราไปเอาเรื่องของเขามา ระวังเราจะกลายเป็นเหมือนพวกเขานะครับ

ผมว่าคนมันโกหกบิดเบือน ไม่ต้องไปทำอะไรหรอกครับ มันตายเองนั่นแหละ ถ้าเขา

เอาเรื่องบิดเบือนมากล่าวหาเรา เราก็ตอบโต้ชี้แจงไป ซึ่งปกติเราก็ทำกันอยู่ แต่ดูเหมือน

ไม่ค่อยมีประโยชน์ต่อคนเหล่านี้เท่าที่ควร ดูตัวอย่างเจ้า Phat หรือน้าหมี เป็นตัวอย่าง

ซึ่งมันอาจเป็นเพราะเขารู้อยู่แก่ใจว่าข้อมูลที่เอามาโจมตีคนอื่นมันบิดเบือน ก็เลยไม่สนใจ

อย่างตัวอย่างที่น้าหมียกมาว่าจะเชื่ออภสิทธิ์ หรือเชื่อ มาร์ค นั่นก็เหมือนกัน มันเป็นแค่

ความพยายามจะกล่าวหาว่าเขาพูดสองครั้งไม่เหมือนกัน โดยไม่ได้ดูว่าเขาพูดถึงเรื่อง

อะไร ไปจับเอาตรงคำว่านายกรัฐมนตรีต้องรับผิดชอบมา ก็เอามาเล่นได้แล้ว ไม่สนใจใน

เนื้อหาของเรื่อง เล่นแบบนี้มันก็ชี้ให้เห็นอยู่แล้วว่า ไม่มีอะไรที่จะไปกล่าวหาเขาก็เลย

หยิบฉวยอะไรได้ก็เอามาเล่น มันจึงได้แค่หลอกพวกเดียวกันไปวัน ๆ หนึ่งเท่านั้นและ แต่ 

คนที่เขามีสติปัญญาคิดเป็น เขาก็รู้ว่าไอ้ที่ยกมาเปรียบเทียบน่ะ เนื้อหามันเหมือนกันหรือไม่

เพราะฉะนั้น ถ้าคลิปนี้เป็นของเสื้อแดง ผมว่าก็อย่าไปจริงจังมากนะครับ เพราะเดี๋ยวนี้ทั้ง

เสื้อแดง และกลุ่มของสนธิ เขาก็ใช้ข้อมูลบิดเบือนทั้งหลายแหล่แลกเปลี่ยนกันใช้มั่วไปหมด

เขาทำเพื่อความอยู่รอดของกลุ่มครับ เพราะไม่มีปัญญาจะหาข้อมูลอะไรมากล่าวหาคนอื่นได้

ก็ต้องยืมกันใช้ หัวอกพวกบิดเบือนเหมือนกันเขายืมกันได้ แต่เรา อย่าไปร่วมแจมเลย แค่เอา

สนธิลิ้ม กับพวกแกนนำเสื้อแดงมีความเหมือนกันในเรื่องบิดเบือน โกหกซ้ำซากจนตัวเองเชื่อว่าเป็นเรื่องจริง พวกพธม.ควรจะตีจากได้แล้วอยู่ด้วยแล้วเสื่อม 

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#35 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:33

LIKE...ไม่ได้เข้าข้างตาแป๊ะนะครับ แต่มันยังไม่ชัดเจนพอที่จะกล่าวหา แถมคลิปก็มีพิรุธหลายจุด.....เดิมก็เกลียดแปีะลิ้มอยู่แล้วครับ เพราะแกยุคนมาชุมนุมก็เพราะประโยชน์ของตัวแกเหมือนกัน เสี้ยมกันจนแบ่งฝักแบ่งฝ่ายไปหมด....โปรดใช้วิจารณญาณครับ
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#36 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:39

ไอ้คุณหมีโชว์ตลกหลังเขาอีกละ๕๕๕๕ เปลี่ยนมุกบ้างเฮอะ โลกมนุษย์เค้าไปถึงดาวอังคารแล้ววุ๊ย เวียนซำซากอยู่นั่นหล่าว ตลกตกอับกร๊ากๆๆๆๆๆ
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#37 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:41

หมีเอ๊ย ดีแต่พูด ยังดีกว่า ดีแต่อ่านโพยผิดๆถูกๆ แถมกระแดะอีกต่างหาก

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#38 best

best

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:32

เพิ่งรู้เรอะ เมื่อก่อนก็เห็นเดินตามตูดไอ้แป๊ะกันทั้งนั้นนี่

#39 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:35

เพิ่งรู้เรอะ เมื่อก่อนก็เห็นเดินตามตูดไอ้แป๊ะกันทั้งนั้นนี่

ใครบ้างครับ บอกมาซักคนนึงในบอร์ดนี้ก็ได้

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน