Jump to content

- - - - -

..........THE 1# ANNIVERSARY........!!!!

• Please log in to reply
50 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:56

*
POPULAR

คำโปรย

ก่อนอื่น ต้องขอ ออกตัวและแจ้งก่อนว่า กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่อความบันเทิงเท่านั้น

เนื่องจากในช่วงนี้ มีกระทู้มากมาย ที่ก่อให้เกิดอารมณ์รุนแรงในการ "ถกปัญหา"

และดูเหมือนว่า "รอยยิ้มบนใบหน้า" ของ สมาชิก เวบบอร์ด สรท. ที่เคยมี ได้หายไป

ทางผม มิได้มีเจตนา ตั้งกระทู้เพื่อ รบกวน หรือ สร้างความยินดี - ยินร้ายให้กับผู้หนึ่งผู้ใดทั้งสิ้น

เพียงแต่ ต้องการนำเสนอละครสั้นการเมือง ( ให้เข้ากับ บอร์ด การเมือง อย่าง สรท. ) เพื่อบรรเทาสมองบ้าง

หาก ชื่อตัวละคร หรือ รูปอวตารใดๆ ไปตรงกับ ผู้หนึ่งผู้ใด ขอให้คิดว่า เป็นแค่ "ความบังเอิญ"...เพียงเท่านั้น !!

บทที่ 1

เรื่องราวทั้งหมด ได้เริ่มต้นขึ้น ตั้งแต่วันที่ 18 มกราคม 2555

บทละครเริ่มจากจุดนี้ไปครับ.....

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#2 RaRa

RaRa

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 04:05

*
POPULAR

บทที่ 2   "ท้าทาย"

หนุ่มน้อย ผู้คาดหวังให้เป็นที่ยอมรับในสังคมเล็กๆ อย่าง สรท.

จึงต้องหยิบยกเรื่องราวต่างๆ มาเพื่อดำเนินเรื่องอวยผลงานของรัฐบาลที่ตนหลงไหล....!!!

บทที่ 3  " วันพิพากษา Judgement - Day !!! "

กาลเวลาผ่านไปเร็วเหลือเกิน จนมาถึงวันที่ได้ "ท้าทาย" เพื่อนๆ ไปแล้ว นั่นเอง

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 RaRa

RaRa

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 04:12

*
POPULAR

บทที่ 4  " ไร้สำนึก"

เรื่องที่หนุ่มน้อยได้ "ท้าทาย" เพื่อนๆ สมาชิกไว้นั้น.....แต่กลับ "ทำไม่ได้...!!!"

บทที่ 5  "ยังไม่สำนึก"

ผ่านวันที่ได้ "ท้าทาย" เพื่อนสมาชิกไป...แต่ ก็ยังไม่สามารถทำตามที่ "ท้าทาย" ไว้ได้

แทนที่จะสำนึกผิด.....แต่ เปล่าเลย !!!

กลับมีการ "ท้าทาย" และ "อวดอ้าง" ฤทธิ์เดช ใหม่ๆต่อไปอีก...!!!

#4 RaRa

RaRa

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 04:22

*
POPULAR

บทที่ 6  "หันเหความสนใจ"

จากเรื่องราวที่ผ่านมา ก็ไม่ได้ทำให้หนุ่มน้อยผู้นี้ สะทกสะท้านอันใด

กลับสร้างเรื่องราวใหม่ๆ เพื่อให้ เพื่อนๆ สมาชิก ลืมเรื่องที่เคย "ท้าทาย" เอาไว้

แต่...เพื่อนๆ สมาชิก ก็ไม่ได้ลืม หรือ หมดความสนใจ......หนุ่มน้อยจึงต้องสร้างเรื่องต่อไป

โดยมีการใช้ถ้อยคำที่หยาบคายกับเพื่อนสมาชิกบางท่านอย่างรุนแรง ทำให้ต้องโทษทัณฑ์บน...!!!

บทที่ 7 "สร้างเรื่องใหม่"

ในความอดทนอันน้อยนิดของหนุ่มน้อย ทำให้ต้องโดนระงับข้อความบ้างบางโอกาส

แต่ก็ยังไม่วายสร้างเรื่องราวใหม่ๆ พร้อมกับกระแนะกระแหนเพื่อนสมาชิก ต่อไป...!!

( แต่ก็ไม่วาย ที่จะโดนเพื่อนสมาชิกรู้ทันและจับผิดเอาอีกจนได้... )

#5 RaRa

RaRa

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 04:28

*
POPULAR

บทที่ 8   "ยอมจำนน"

สุดท้าย หนุ่มน้อยก็ต้องยอมจำนนด้วยหลักฐาน ที่เพื่อนๆ สมาชิกนำมาให้ดู

แต่ก็ยังมิวายที่มีการทิ้งทวน ว่ากล่าวและติเตียน เพื่อนสมาชิก ที่จับพิรุธนั้นได้..!!

บทที่ 9  "สติแตก..!!"

ในที่สุด ความอดทนอดกลั้น ก็หมดไปตามสัญชาตญาณ กับ ประโยค สุดคลาสสิค ของ สรท.

ซึ่งเป็นสิ่ง สุดยอด อมตะนิรันดร์กาล ที่ดูกี่ครั้ง อ่านกี่ครั้ง ก็เรียกรอยยิ้มได้อย่างเสมอๆ

กับประโยคที่ว่า.....

#6 RaRa

RaRa

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 04:34

*
POPULAR

บทที่ 10  "PM"

เมื่อไม่สามารถหยาบคายหน้าบอร์ดไ้ด้ ปฏิบัติการณ์ของหนุ่มน้อย

จึงมุ่งไปสู่การ PM หลังไมค์แทน...!!!

บทที่ 11 "เปลี่ยนชื่อ"

เมื่อโดนทำโทษห้ามเล่นบอร์ด สรท. ซึ่งเป็นสิ่งที่จะทำให้ หนุ่มน้่อย ถึงกับเกือบที่จะ "ลงแดง"

เมื่อพ้นโทษ หนุ่มน้อยก็กลับมาใน รูปแบบใหม่กับชื่อใหม่....ตามบทละครด้านล่าง

#7 RaRa

RaRa

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 04:48

*
POPULAR

บทที่ 12  "ติดสินบน"

ก่อนที่หนุ่มน้อยจะเปลี่ยนชื่อ เพียงไม่นาน ก็ทำเรื่องที่ไม่ควรจะทำ

นั่นคือ "ติดสินบน" MOD ผู้ดูแลบอร์ด สรท. ให้ช่วย ลบความไม่ดีที่ตัวเองก่อไว้..!!

จึงทำให้โดนทำโทษห้ามเล่นบอร์ด สรท. อันเป็นที่รัก ของหนุ่มน้อยไปนั่นเอง...

บทที่ 13 "คนกลับใจ(ได้ไหม??)"

หนุ่มน้อยกลับมาอีกครั้ง กับชื่อใหม่....ซึ่งดูเหมือนว่าจะทำตัวตาม "ชื่อใหม่"

โดยการขอโอกาสแก้ตัว และ ชี้แจง เรื่องการ พยายาม "ติดสินบน" ผู้ดูแล แต่ไม่สำเร็จในครั้งนั้น

แต่การกระทำอะไรก็แล้วแต่ ที่มันเป็นการ "ฝืน" ที่จะกระทำ

ไม่นาน...สันชาตญาณภายใน ก็จะเผยออกมาเอง ไม่ช้าก็เร็ว........!!!

- End of Episode 1 -

ละครสั้นเรื่องนี้ สอนให้รู้ว่า "ที่นี่อยู่ยาก...ถ้าคุณทำตัวให้ยากที่จะอยู่!!!"

ขอบคุณครับที่อ่านกัน.. ^_^ ^_^

#8 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 06:56

ขอขอบคุณที่รวมเป็นหลักฐานยืนยันครับ พวกกะเลวกะราด คงหาเรื่องไม่จบหรอกครับ ผมรู้ เฮ้ออออออ

#9 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:51

ก็ขอไปแล้ว อย่าได้กลับมาสมัครล๊อกอินอื่นๆอีกนะครับ

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#10 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:05

จริงๆผมก็ได้ของที่ระลึกจาก jaidee20 ติดตัวมาเหมือนกันนะครับ นั่นคือ

1 warning points โทษฐานเปิดเผยเลย ip ของใจดี

เลยเป็นที่มาที่เกือบจะทำให้ได้เจอตัวใจดีครั้งแรก

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#11 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:10

มีอันนี้อีกอันครับ คุณ RaRa ครับ

นี่คือ มูลเหตุ ให้เกิด "คำขู่" ว่า "จะ" ให้ "ทนายความส่วนตัว" ฟ้อง คุณ โจโฉฯ ครับ

ตะนิ่นตาญี พอเห็นคำว่า "ทนายความส่วนตัว" แล้ว นึกถึง พจมาน สว่างวงศ์ ใน บ้านทรายทอง ทันที

เออ...สงสัย ใจดี20 นี่คือ พจมาน สว่างวงศ์ แห่ง บ้านทรายทอง ปลอมตัวมาเล่น บอร์ดเสรีไทย แน่แน่เลย   :D 

ตะนิ่นตาญี

วันเสาร์ที่ ๑๙ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๘.๑๐ นาฬิกา

Attached Images

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#12 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:11

ขอ Anniversary 1 ปี ให้กับคนที่ จขกท สมมุติขึ้นมาด้วยคนนะครับ หวังว่านามสมมุตินั้นมันคงสำนึกได้และมีความเป็นผู้คนเต็มตัวกับคนอื่นเขามั่ง

ยอมรับท่าน RaRa เรียบเรียงได้ดีครับ 

#13 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:16

<_<  ไม่เครียดขอรับ เห็นแล้วสังเวช + มึนมากกว่า คนอะไรจะตอแหลได้ยิ่งกว่านางมารในละครไทยๆเสียอีก... เฮ้อออออ

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#14 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:26

เป็นห่วงอนาคตประเทศไทย

ถ้ามีคนแบบ ใจดี สัก 5%

20 ปีข้างหน้า

ลูกหลานเราจะเหลืออะไรที่เป็นของคนไทยบ้าง?

#15 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:31

คิดถึง วีรกรรมใจดีเสมอ   เพราะทำให้ทั้งเหลือง แดง สลิ่ม กลาง มารุมจวกพร้อมกันได้แบบสมานฉันท์

#16 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:55

ผมทับให้อีกอันครับ เค้าไม่ธรรมดาจริงๆ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#17 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:57

ก่อนอื่น ต้องขอออกตัวและแจ้งว่า กระทู้สลิปนี้นี่แหละ ที่ทำให้ผมสมัครมาเพื่อเม้น ปกติอ่านอย่างเดียวมาตั้งแต่ก่อนเลือกตั้งปี54

#18 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:19

คุณ RaRa แอบเคืองอะไรคุณตะนิ่นตาญี หรือเปล่าค่ะ

เปิดถึง Rep #4  ชื่อคุณตะนิ่นตาญี กับ คำชื่นชม  เข้าเต็มสองตา เลยค่ะ

:D  :lol: 

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#19 RaRa

RaRa

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:04

ขอขอบพระคุณ เพื่อนๆ สรท. และ ผู้ที่เข้ามาชมทั่วไป ด้วยครับ

และที่ต้องขอขอบคุณเป็นพิเศษ ที่กรุณา นำภาพประกอบมาเพิ่มครับ

ท่านกบแดง53 สำหรับภาพประกอบ "รูปดอกเฟื่องฟ้า" ครับ

ท่านตะนิ่นตาญี สำหรับภาพประกอบ "หลักฐาน IP" ครับ

ท่านCockroach สำหรับภาพประกอบเพิ่มเติมครับ

ป.ล. คุณขวัญข้าวครับ ผมไม่กล้าและไม่บังอาจที่จะไปเคืองอะไร ท่านตะนิ่นตาญี ได้หรอกครับ

ในทางกลับกัน ผมควรจะต้องบอกคุณขวัญข้าว ว่า ผมนับถือท่านตะนิ่นตาญี เป็นการส่วนตัว มากๆ เลยต่างหากละครับ..!! ^_^ ^_^

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:44

โหแมร่มมมมม กระทู้ปล้น LIKE กันชัดๆ

ท่านหร่าร้า...ฉู้ฉู้  ชู 2 นิ้ว.gif

ตั้งชื่อแต่ละบทได้สุดยอดดด!

แหม แต่ใจดีเค้ามีพรรคพวกคอยแก้ต่างให้นะครับ  

น้องใหม่มาแรงที่ชอบตั้งทู้อะไรบ้าๆบอๆทะเลาะกับชาวบ้านก็ไม่รู้

เค้าตั้งหน้าแก้ต่างให้ใจดีอยู่โดยไม่ยอมอ่านข้อมูลใดๆ

คาดแว่เด๋วมู้ท่านหร่าร้าก็จะต้องเจอเขาแน่ๆ

gladiator 1.jpg

#21 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:46

มาช่วยเพื่อนๆ "ขุด" อีกแรง

ตำนาน "ดูคาติ"

เสรีไทย-ใจดีตอแหลบูคาติ 4.jpg

ตำนานใจดีลามปามถึงม็อด  (ข้อนี้ผมให้อภัยไม่ได้เลย)

#22 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:50

มีอีกๆ  

คำเตือน  พวกจอมแถอย่าเล่นกับสมาชิกเสรีไทย  

คนในนี้มีนิสัย "ชอบเก็บข้อมูล" กันแทบทุกคน

ไม่รู้สมาชิกใหม่บางตนจะ "แก้ตัว" แทนแบบหลับหูหลับตาไปทำไมนิ  เพื่อนๆว่ามั้ย?

#23 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:58

นี่เจ้า ทาโร่ เต่าที่เลี้ยงไว้ที่บ้านครับ

เอา code ที่ให้ไว้ไปเปิดดู ฮาาาเมทเลย ฝีมือขั้นอัสวะเทพเลย

Edited by redfrog53, 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:04.

#24 RaRa

RaRa

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:07

ขอบคุณท่านผึ้งน้อยฯ และ ท่านกบแดงมากๆ ครับ

ที่เอาข้อมูลและรูปภาพต่างๆ  มาช่วยเพิ่มข้อมูล

เพื่อให้สมาชิกที่มาใหม่ๆ ได้รับทราบ โดยทั่วกัน...!!! ^_^ ^_^

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:33

คำเตือน แถวนี้แม่งเถื่อน.jpg

สันดอนโกหกซ้ำซาก อวดรวย  แบบนี้โรคจิตครับ

คนเสรีไทยก็ "ใจร้าย" กับใจดีมาก....ขุดทุกอย่างขึ้นมาแฉ

เริ่มที่น้องเด็กปากดี...ไหงสลิปเงินเดือนมันทำขึ้นวันที่นี้วะ?

เสรีไทย-ใจดี เด็กปากดี ใจร้าย.jpg

ซ้ำด้วยท่านเปลี่ยน display name ไปค้นชื่อใจดีดูว่ามันมีในสาระบบไหม

เสรีไทย-ใจดี เปลี่ยนdisplay ใจร้าย.jpg

แต่ใครเล่า...จะใจร้ายเท่าพ่อหนุ่มคนนี้เป็นไม่มี... เขาคือต้นตอของประวัติ "ใจดีขมิบตูด" อันลือลั่น!

เสรีไทย-ใจดี idolation ใจร้าย.jpg

#26 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:57

นี่เจ้า ทาโร่ เต่าที่เลี้ยงไว้ที่บ้านครับ

เอา code ที่ให้ไว้ไปเปิดดู ฮาาาเมทเลย ฝีมือขั้นอัสวะเทพเลย

อันนี้ผมไม่เก๊ตครับ สงสัยผมจะพลาด ช่วยอธิบายหน่อยก็ดีครับ

#27 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:08

มอบ Like ให้กับความพยายามในการรวบรวมข้อมูลของคุณ RaRa กับอีกหลายๆท่านจริงๆ

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#28 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:01

อันนี้ผมไม่เก๊ตครับ สงสัยผมจะพลาด ช่วยอธิบายหน่อยก็ดีครับ

คือใจดีมีปัญหาชอบอวดว่าตัวมีนั่นมีนี่ ไปเที่ยวนี่เที่ยวนั่น

เจ้าเต่าน้อยตัวนี้พลอยซวยไปด้วย คือถูกใจดีอวดอ้างว่า "นี่บ้านตูเลี้ยงเต่าจริงๆนะเฟ้ย" ด้วยการโชว์กระดาษเขียนลายมือใจดีให้ดู

ปรากฏว่า...แถวนี้แมร่มเถื่อน-ไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้... ชาวเสรีไทยไปขุดมาจนเจอว่ามันคือโปรแกรม fotofun ไรสักอย่าง

ที่เราสามารถใส่ชื่อเราลงไปในกระดาษได้...  ก็เลยเล่นกันใหญ่ซะเต็มกระทู้

อย่างฮาครับ  ผมขำจนปวดท้องเลย

#29 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:17

ขอบคุณคุณขวัญที่ช่วยบอกข่าวกระทู้นี้

บางคนก็แปลกนะ
มีการตั้งกระทู้โวทให้ใจดี (ขอโทษที่พาดพิงครับ)
แต่พอบอกว่า อยากให้ใจดีได้สำนึก ทุกคนก็เข้าใจได้ง่ายๆ ไร้ปัญหา
แต่ผมบอกว่า เขาก็ควรจะสำนึก และมันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับสลิป
หรือข้อมูลส่วนตัว
กลับทำโง่เง่า ไม่เข้าใจ

อ่านแล้ว ก็แค่ขำๆครับ

แต่ขอถามว่า
รอยยิ้มที่เคยมีใรเสรีไทย
มันหายไปเพราะใจดีหรือครับ?
ถึงได้ยกประโยคนั้นขึ้นมา

ถ้าบางคนไม่หยาบคายต่อใจดีก่อน
เขาจะหยาบคายกลับมาไหมครับ

ผมถามว่า เริ่มผิด ที่ใจดีโกหก
หรือว่า คนบางคนปากพล่อยมากกว่า?

เริ่มต้น ไม่มีใครมีหลักฐาน ว่าใจดีโกหก
เพียงแต่ใจดี ไม่มีหลักฐานในคำพูดตัวเอง
แค่นี้ คุณก็ว่าเขาโกหกแล้ว

ถ้าคนที่ชอบกล่าวหาคนอื่นไม่สำนึก
จะมีล้อกอินโกหกเพิ่มขึ้นทุกวัน
ไม่ใช่เพราะเขาโกหกจริงๆ
แต่เพราะสมาชิกเห่ยๆพวกนั้นมากกว่าครับ

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#30 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:23

^^^

คุณเคนค่ะ

ที่ให้คุณมาดู เพื่อที่จะให้ทราบว่าใจดีมีพฤติกรรมเช่นไร

ถ้าอย่างนั้นคุณคงต้องอ่านกระทู้แบบ Original แล้วหล่ะค่ะ

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#31 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:32

คุณเคน

ตัวอย่าง กระทู้ ดอกเฟื้องฟ้าบนเกาะพีพี สั้น ๆ ค่ะ

ได้แสดงความไม่เป็นสุภาพบุรุษ ใส่ผู้หญิง

http://webboard.seri...ยินกันหนาหูมาก/

และนี่กระทู้เจ้าเต่าทาโร่

http://webboard.seri...่า-อย่าเลิกศรั/

ซึ่งจริง ๆ มีมาก หลายกรรมหลายวาระค่ะ

Edited by kwan_kao, 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:46.

#32 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:48

ครับ คุณข้าว ผมไม่ต่อล้อต่อเถียงดีกว่า

ถ้าแยกแยะกันไม่ออกว่า
ความประพฤติของใจดี ก็ส่วนหนึ่ง
การขู่บังคับ คาดคั้นเอาข้อมูลส่วนตัว ก็ส่วนนึง

ถ้าคุณคิดว่า คุณสามารถตั้งศาลเตี้ยได้ ตามพฤติกรรมผู้ร้าย
หรือล่าแม่มดได้โดยสุจริตใจ
ผมก็หมดข้อโต้แย้งครับ
ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์เหมือนที่ผ่านมา
ขอลาที่คห. นี้นะครับ

แต่จะตามดกไลค์ เพื่อแสดงตัวตน ^^

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#33 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:59

คุณเคนค่ะ ประเด็นอยู่ที่ พฤติกรรมการโกหกค่ะ

ที่นี่เค้าไม่ต้องการให้มีการโกหก โดยไม่แสดงความรับผิดชอบใด ๆ

แล้วไปตั้งกระทู้เรื่องใหม่

แค่ใจดียอมรับว่า "โกหก" พร้อมทั้งเอ่ยคำว่า "ขอโทษ"

เกือบจะทุกคนก็อภัยให้เค้านะค่ะ

เค้าไม่เคยพูดคำนี้ออกมาเลยนะค่ะ

#34 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:58

ขอบคุณคุณขวัญที่ช่วยบอกข่าวกระทู้นี้

มีการตั้งกระทู้โวทให้ใจดี (ขอโทษที่พาดพิงครับ)
แต่พอบอกว่า อยากให้ใจดีได้สำนึก ทุกคนก็เข้าใจได้ง่ายๆ ไร้ปัญหา
แต่ผมบอกว่า เขาก็ควรจะสำนึก และมันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับสลิป

แต่ขอถามว่า

หรือว่า คนบางคนปากพล่อยมากกว่า?

เริ่มต้น ไม่มีใครมีหลักฐาน ว่าใจดีโกหก
เพียงแต่ใจดี ไม่มีหลักฐานในคำพูดตัวเอง

ถ้าคนที่ชอบกล่าวหาคนอื่นไม่สำนึก
จะมีล้อกอินโกหกเพิ่มขึ้นทุกวัน
แต่เพราะสมาชิกเห่ยๆพวกนั้นมากกว่าครับ

ไหงกลายเป็นคนในที่นี่เห่ยละหว่า งั้นเคนก็อย่าเข้าคุยกับคนเห่ยๆดีกว่า เดี๋ยวจะเห่ยตามไปด้วยแล้วจะมาโทษที่นี่อีก

#35 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:11

:lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#36 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:13

แต่ขอถามว่า

ครับ คุณข้าว ผมไม่ต่อล้อต่อเถียงดีกว่า

ถ้าแยกแยะกันไม่ออกว่า
ความประพฤติของใจดี ก็ส่วนหนึ่ง
การขู่บังคับ คาดคั้นเอาข้อมูลส่วนตัว ก็ส่วนนึง

ถ้าคุณคิดว่า คุณสามารถตั้งศาลเตี้ยได้ ตามพฤติกรรมผู้ร้าย
หรือล่าแม่มดได้โดยสุจริตใจ
ผมก็หมดข้อโต้แย้งครับ
ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์เหมือนที่ผ่านมา
ขอลาที่คห. นี้นะครับ

แต่จะตามดกไลค์ เพื่อแสดงตัวตน ^^

มิจฉาทิฐิหนาซะจน...

เกินเยียวยา

#37 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:39

*
POPULAR

แต่ขอถามว่า

ดิฉันเป็นมูลเหตุหนึ่งที่ทำให้คุณใจดีโดนแบน

เนื่องจากว่าคุณใจดี โพสต์เรื่องไปพีพี แล้วเอารูปดอกเฟื่องฟ้ามาให้ดู

เพื่อนๆ ใน สรท บอกว่าอยากดูรูปอื่นที่เป็นพีพีบ้าง ซึ่งคุณใจดี ไม่สามารถหาหาโชว์ได้

ดิฉันไปเที่ยวกระบี่มา สามครั้งแล้ว จึงเอารูปตัวเองมาโพสต์ให้ดูเป็นตัวอย่าง ทั้งที่พัก การเดินทางไปเกาะ แล้วก็ทะเล พีพี รวมถึงสถานที่ต่างๆ

จำได้ว่าตอนปีใหม่ กลับไปอยุ่บ้านนอกที่เชียงใหม่ พอกลับมาทำงานบ้านโป่ง เพื่อนๆ สรท ถามว่ารู้เรื่องใจดีโดนแบบรึยัง เราก็ตอบว่าไม่รู้

มีคนบอกว่า ใใจดี โพสต์ว่าเราเป็นพะยูนเกยตื้น แล้วก็ไม่สุภาพอีก จนสมาชิกทนความหยาบคายไม่ไหว

แต่ทั้งนี้ เราก็ตั้งกระทู้ขอโทษใจดีที่เป็นต้นเหตุให้เขาโดนแบน

ทว่าพอเขากลับมาได้ กลับไม่มีสำนึกผิด แล้วก็ย้อนใส่เราว่าทำไมเขาต้องยกโทษให้เราด้วย ทำมึนกับสิ่งที่เกิดขึ้น

คุณเคนอิจิ ว่าใจดี เป็นลูกผู้ชายพอรึเปล่าล่ะคะ กล้าทำแต่ไม่กล้ารับผิดชอบ แถมยังไม่แก้ไขในสิ่งที่ตัวเองประพฤติปฏิบัติ

นับแต่นั้นมาก็ยังโกหกสร้างเรื่องอยู่เรื่อยๆ

ถ้าคุณอยากจะโพสต์ในสิ่งที่ถูกต้อง แล้วก็ทำด้วยตัวคุณเอง เช่นโพส์รูปดอกเฟื่องฟ้า ถ้ามันถ่ายด้วยกล้อง ด้วยตัวคุณเอง ไม่มีใครว่าหรอกค่ะ แต่นี่เอามาจากกูเกิ้ล รวมถึงมอเตอร์ไซด์ และอื่นๆ อีกมากมาย อย่างไปไต้หวัน ถ้าจริงใจก็เอาพาสปอร์ตที่จ๊อบโดย ตม มาให้ดูสิค ท่านอื่นไปไต้หวันมา ยังโชว์ได้เลย โดยที่ไม่เปิดเผยข้อมูลส่วนตัว

คนเราถ้ามีความกล้าทำในสิ่งที่ถูกต้อง ไม่กลัวโดนจับผิดหรอกค่ะ นอกจากเป็นคนขี้โกหกตอแหลโดยสันดาน 

#38 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:45

อยากรู้จริงท่านใจดีได้ค่าจ้างโพส หรือมีปัญหาอะไรกันแน่  

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#39 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:18

ตำนานใจดี แห่งเสรีไทย 5555555555+
อยากให้เค้ากลับมานะ จับโกหกใจดี นี่ก็สนุกไปอีกแบบ

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#40 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:10

555 ใจดียังไม่ตาย ตั้งกระทู้ต้มเพื่อนสมาชิกวันนี้ได้อีกหนึ่งกระทู้

หลอกเพื่อนสมาชิกได้เป็นสิบ ฝากช่วยกันดูๆหน่อยนะครับ

#41 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:28

ตำนานใจดี แห่งเสรีไทย 5555555555+
อยากให้เค้ากลับมานะ จับโกหกใจดี นี่ก็สนุกไปอีกแบบ

มันมาแล้ว... ล็อกอินใหม่

ขอบอกเลยว่าไอ้มนุษย์ตนนี้นี่... สัน-ดานอาชญากรโรคจิตจริงๆ

#42 Ballbk

Ballbk

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:47

555 ใจดียังไม่ตาย ตั้งกระทู้ต้มเพื่อนสมาชิกวันนี้ได้อีกหนึ่งกระทู้

หลอกเพื่อนสมาชิกได้เป็นสิบ ฝากช่วยกันดูๆหน่อยนะครับ

คุณโจ เดี๋ยวโดย ใจดี ฟ้องนะ..... :P :P

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#43 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:47

ใจดีกระวนกระวายใจทุกครั้งที่ถูกล็อกกระทู้ หรือ กระทู้ถูกย้ายไปห้องชายคาพักใจ

ถูกตามลบคห.ทุกอันที่เขามาโพสต์ในกระทู้การเมือง

จนเขาต้องไปโพสต์โชว์ตัวเองในกระทู้ปักมุด  ก็ถูกตามลบอีก

จึงเข้าไปโพสต์ในห้องสมุด ห้องขบวนการเฟรชบุ๊ค และห้องเฉลิมพระเกียรติในที่สุด

เป็นเหตุให้เขา เข้าไปโพสต์ถวายพระพรในกระทู้หนึ่งในห้องนี้

ผู้คนในเสรีไทย ต่างดีใจที่ใจดีกลับเนื้อกลับตัว มีจิตใจสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ

แต่แล้วทุกคนที่กด LIKE ก็พากันงง ไปตามๆกัน

ที่อยู่ๆเขาก็ลบคำถวายพระพรออก ทั้งๆที่มี LIKE คาอยู่ 3-4 LIKE 

ทั้งยังไปโพสต์อมยิ้มในกระทู้อีกอันหนึ่งในห้องนี้อีก เหมือนพยายามจะโพสต์

ในกระทู้ต่างๆเพื่อสู้กับการถูกลบจากมอด เขาทำได้ทุกอย่างจริงๆ

เพื่อสนองตัณหาให้ตัวเองเท่านั้น

ปล. แทนที่จะสำนึกในการกระทำผิด เข้าไปคืนคำถวายพระพร เท่านั้นก็จบแล้ว

แต่คห.นั้นกลับถูกลบออกไป โดยหาสาเหตุไม่ได้ ถ้าไม่มีการแจ้งลบคห.นั้นออกไป เพื่อทำลายหลักฐาน

เราทั้ง 100 กว่าคน จะอยู่ในสังคมกับคนที่มีความคิดแบบนี้ได้อีกหรือ

Edited by Stargate-1, 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:36.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#44 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:01

ตั้งกระทู้ ประจานสมาชิกคนอื่นก็ได้ด้วย ไม่ผิดกฏ...  

ถามว่า login ใจดี20...  สามารถเข้ามาแก้ต่างได้หรือไม่... 

นับวันยิ่งเสื่อม...    

ใจดีทำไม่ถูก ก็เรื่องนึง mod จัดการผมเห็นด้วย.. แต่แทนที่จะจบๆกันไป...

ผู้มีปัญญาความรู้ เรียนสูง.วันดีคืนดี.  เกิดหื่น หากระทู้ สนุกสนาน ตรงจริตไม่ได้..   

ก็ตั้งกระทู้ ให้เพื่อนๆ มาด่าเค้าเล่นซะงั้น...       ทีกระทู้แบบนี้ไม่โดน LOCK ไม่โดนย้าย...  

เวปวิชาการ.. เหอๆ...    :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#45 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:10

เพิ่งรู้ว่าท่าน RaRa เป็นแฟนคลับ ใจดี20 เก็บทุกรูป แคปทุกโพส 5555

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#46 RaRa

RaRa

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:02

ผมไม่ค่อยตั้งกระทู้บ่อยสักเท่าไหร่หรอกนะครับ...นานๆ จะตั้งสักทีนึง

เพราะว่าผมต้องใช้เวลาในการรวบรวมข้อมูล( บ้าง ก็เท่านั้น..!! )

อีกอย่าง...ผมไม่ได้ต้องการตั้งกระทู้เพื่อ "ประจาน" สมาชิกท่านใดๆ

( ถ้ามีใครคิดว่าผม "ประจาน" หรือ "ใส่ร้าย เพื่อนสมาชิก" ก็สามารถหาหลักฐานมาแย้งแทนก็ได้นะครับ...

โดยถ้าหากว่าผม "ใส่ร้ายหรือสร้างเรื่องไม่จริง" ขึ้นมา ก็ให้ MOD ลงโทษ ได้เลยครับ !!! )

แต่ "บังเอิญ" ว่า ผมบอกไปตั้งแต่ตอนต้นกระทู้ว่า มันเป็นแค่ละครสั้นทางการเมือง ที่ "บังเอิญ" มีชื่อไป "คล้อง" กับใคร

ผมก็ "ขอโทษไว้ก่อนล่วงหน้า" ...แล้วผมก็ไม่อาจจะรู้ได้ล่วงหน้าด้วยว่า "จะมีคนเดือดร้อน หรือ ไม่ตรงจริต...!!" อยู่นะครับ

ถ้าหากว่ากระทู้แบบนี้เป็นการ "ประจาน" ก็สมควรแล้วหล่ะครับ ที่ละคร "เหนือเมฆ 2" ต้อง "โดนแบน" ไปแบบนั้น ตามกระแสสังคม

เพราะมันเป็นละครที่ "ยิ่งกว่าการประจาน" อีกนะครับ....สมควรแล้วครับ ที่เป็นการแสดงความคิดที่มาจาก

"คนกลางที่สุดในสามโลก" ...!!! :lol: :lol:

ป.ล. กระทู้นี้ก็ไม่ได้โดนล๊อคนะครับ ทำไม Login ใจดี20 จะเข้ามาแก้ต่างไม่ได้ ( เห็นเข้ามาในชื่อ Login อื่นๆ อยู่บ่อยๆ ไป )

หรือ "คนกลาง" จะแก้ต่างให้ก็ "เชิญได้เลยนะครับ!!" ^_^ ^_^

#47 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:21

jaidee20 โดนแบนไปแล้วครับ!!!

#48 kengjung

kengjung

น้องใหม่

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:41

โอ๊ยๆๆ จากใจดี20แล้วยังมีคนกลางที่สุดในสามโลกอีกรึ  ปวดหัวมากมาย

#49 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:35

การประจานคนโกหกหลอกลวง ทำไม่ได้ครับ มันทำให้เวบบอร์ดเสื่อมเสีย ไม่วิชาการ ถึงแม้มันจะมาทำ ระบำยำบอนกับเวบบอร์ดแห่งนี้สักเท่าไหร่ก็เถอะ

จะประจานก็ต้องเกี่ยวกับนักการเมืองเท่านั้นเพราะที่นี่เว็บบอร์ดการเมือง

ส่วนใจดี เรื่องต่างๆที่นายทำไว้ เราให้อภัย ให้มันแล้วๆไป ไม่ว่านายจะไป ขโมยวิทยุใคร โกงค่าโคสะนาที่ไหน เผาบ้านคนกลางอย่างไร(แต่อย่ามาเผาบ้านกรู กรูบ้านเช่า สงสารคนอื่นๆ)

และใจดีอีกเช่นกัน ถ้านายจะเข้ามาแก้ต่าง อย่าบอกนะว่าทำไม่ได้ เรารู้นายเก่ง จะสมัครอีกร้อยล็อคอิน นายก็ทำได้ นายมันสุดยอดแล้ว

กระทู้นี้มันไม่ตรงกับความดัดจริตของคนกลางอย่างผม ผมเลยต้องสะเหร่อหน้าออกมาสักหน่อย

by คนกลาง

Edited by sugary, 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:37.

#50 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:46

ผมไม่ค่อยชอบเลยน่ะครับ จำได้ว่าตอนที่ได้อ่านประโยคที่ว่า "กุจะฆ่ามรึงให้หมดทุกคนนนนนนนนนนนนนน" ทำให้ผมนั่งหัวเราะคนเดียวอยู่หน้าจอคอมและโดนสายตารอบข้างมองมาว่า ไอ้นี้บ้าหรือเปล่าวะ? เจ้าของประโยคนี้คุณรู้ไหมครับ คุณทำให้ผมดูเหมือนคนบ้าได้ในสายตาคนอื่นๆ 555555

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน