Jump to content

- - - - -

เลือกตั้งผู้ว่ากทม เพื่อไทย ขอพรพระเจ้าตากสิน เชื่อ ชนะแน่

• Please log in to reply
11 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:57

นายพงศพัต ว่าที่ผู้่ว่ากทม คนใหม่ ขอพรพระเจ้าตากสิน เชื่อ คนจันท์ในกทม หนุนเด็กโป่งแรด นั่งผู้ว่ากทม หวังหนุนพัฒนาเมืองจันท์คู่กับกทม ไปพร้อมๆ กัน

อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#2 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:06

นายพงศพัต ว่าที่ผู้่ว่ากทม คนใหม่ ขอพรพระเจ้าตากสิน เชื่อ คนจันท์ในกทม หนุนเด็กโป่งแรด นั่งผู้ว่ากทม หวังหนุนพัฒนาเมืองจันท์คู่กับกทม ไปพร้อมๆ กัน

งง เรื่อง จันทร์ กับ กทม  ดีไม่โยง ถึง  usa ด้วย...............

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#3 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:10

งง เรื่อง จันทร์ กับ กทม  ดีไม่โยง ถึง  usa ด้วย...............

๕๕๕

จินตนาการล้ำเลิศ พอๆกัน ทั้งนายทั้งบ่าว

#4 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:59

พระเจ้าตากสิน ท่านทรง "กอบกู้ชาติบ้านเมือง" มาจากพวกศัตรูผู้รุกราน  

แต่ มี "ไอ้***"  ที่บังอาจแอบอ้างตัวว่า เป็นองค์ "พระเจ้าตากสิน"  กลับชาติมาเกิด !!!

มันและไอ้พวกนรกส่งมาเกิด พวกของมันกำลัง "กอบโกยบ้านเมือง" ........!!!

เช่นนี้แล้ว คิดเหรอว่า "พระเจ้าตากสิน" ท่านจะทรงให้พร มีแต่จะนำไปกุดหัวเสียก็เท่านั้น !!! <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#5 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:13

แม่งไม่รู้กันเลยว่า พงศพัฒน์เป็นคนจันท์ที่ไปได้ดีในกทม เพราะต้องย้ายไปโต

แม้่งไม่รู้อีกว่า ทักษิณคือใคร ไม่เห็นพวกเสื้อแดงบอกเหรอ

บ้านเมืองแม่งวุ่นเพราะทักษิณ กับพวก

ดูสิ เมืองจันท์ เมืองพระเจ้าตาก แต่เขาไปโกหกเรื่องอย่างนี้ไม่ได้ แต่ในฝั่งธนไม่แน่นะ ไปดู เป็ดเฉลิมสิ แผนแบบนี้ กลับชาติมาเกิด คิดสิ คิดสิ คิดสิ

ไม่เชื่อเดี่ยวคอยดู พระเจ้าตากมีเอี่ยว ความเป็นมือดีจากเมืองจันท์โดนโยงเกี่ยวกันแน่

ทหารคู่ใจพระเจ้าตากกลับชาติมาเกิดชัวร์

อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#6 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:30

เลือกตั้งผู้ว่ากทม เพื่อไทย ขอพรพระเจ้าตากสิน เชื่อ ชนะแน่

จริง น่าจะเป็นอย่างนี้มากกว่าอะครับ 

เลือกตั้งผู้ว่ากทม เพื่อไทย ขอเงินเจ้าพ่อตักขี้ เชื่อ ชนะแน่

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#7 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:57

พระเจ้าตากสิน ท่านทรง "กอบกู้ชาติบ้านเมือง" มาจากพวกศัตรูผู้รุกราน  

แต่ มี "ไอ้***"  ที่บังอาจแอบอ้างตัวว่า เป็นองค์ "พระเจ้าตากสิน"  กลับชาติมาเกิด !!!

มันและไอ้พวกนรกส่งมาเกิด พวกของมันกำลัง "กอบโกยบ้านเมือง" ........!!!

เช่นนี้แล้ว คิดเหรอว่า "พระเจ้าตากสิน" ท่านจะทรงให้พร มีแต่จะนำไปกุดหัวเสียก็เท่านั้น !!! <_< <_<

ในความเชื่อลึกๆของผม(ไม่ว่าประวัติศาสตร์จะเขียนยังไง)

ผมเชื่อว่าพระเจ้าตากทรงสละตำแหน่งกษัตริย์ เพื่อให้ชาติไทยไม่เกิดการแตกสามัคคี

ท่านยินดีทำด้วยความเต็มพระทัย ด้วยคิดถึงอนาคตของชาติมากกว่าตัวท่านเอง

ดังนั้นไอ้พวกโกงบ้านเมือง เห็นแก่ตัวมากกว่าประเทศ ไม่ควรอ้างท่านมาแปดเปื้อน

เพราะสันดอนพวกมัน  มีดีไม่ได้เท่าเศษฝุ่นใต้ฝ่าเท้าของพระองค์

#8 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:01

เทคนิคหาเสียง...งง...จริงๆ  :huh:

#9 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:02

ดูไอ้เสแดงพ่ออีเดียเป็นตัวอย่างสิครับ...บังอาจเอาชื่อ"นักรบพระเจ้าตาก"มาใช้ย่ำยีบ้านเมือง...ตายโหงไปเรียบร้อย

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#10 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:21

ผมมั่นใจว่าคนกรุงเทพจะเลือกเสาไฟฟ้าเป็นผู้ว่า

ถ้าไม่จริงให้ฟ้าผ่าบ้านจันทร์ส่องหมาเลยครับ

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#11 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 05:15

เจ้าเมืองจันทบุรี กลับชาติมาเกิด ด้วยหรือครับ

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#12 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:28

น่าจะไปขอพรฮุนเซ็งด้วยนะ :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน