Jump to content

- - - - -

แค่จะบอกว่า..ผมเชื่อมั่นในพลังของคนกรุงเทพนะครับ

• Please log in to reply
50 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:35

*
POPULAR

ปกติผมเป็นคนมองโลกตามความเป็นจริงนะครับ  ไม่ค่อยเพ้อฝันหรอก

เพราะปากกัดตีนถีบมาตั้งแต่อายุน้อย  ทำให้รู้ว่าแม้โลกไม่ได้สวยงามเสมอไป แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายทั้งหมดนะ

ผมจึงไม่ลังเล ไม่สงสัยในพลังของคนกรุงเทพ ในการเลือกผู้ว่ากทม.ครั้งนี้

อย่าลืมว่าครั้งที่แล้ว...ยังไม่มีเหตุการณ์เผากรุงเทพเลยนะ

ครั้งที่แล้ว ยังไม่เกิดวาทะตอกลิ่มแตกแยก "ต่างจังหวัดรับน้ำแทนกรุงเทพ" ด้วยซ้ำ

คู่แข่งชิงชัยก็ภาษีดีกว่าสมัยนี้มาก ไม่เชื่อย้อนประวัติกลับไปดูสิครับ ว่ามีใครลงแข่งบ้าง

ตัวคุณชายเองยิ่งไม่ใช่ตัวเลือกที่น่าสนใจเลยในตอนนั้น... เมื่อเทียบกับผู้ว่าอภิรักษ์ที่ฉับไว กล้าหาญ และมีเสน่ห์มาก

ปชป.ยังชนะเลยครับ

เรามาลงทุนเชื่อมั่นในตัวพวกเรากันหน่อยดีไหมครับ  

gladiator 1.jpg

#2 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:41

สู้กันอย่างขาวสะอาด ปราศจากวิชามาร
เชื่อมั่นเช่นเดียวกันครับผม ว่าคุณชายจะกลับมาเป็นผู้ว่า กทม อีก

Edited by sudthorn, 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:47.

คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#3 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:44

ไม่อยากขัดคอ

แต่ก็อย่าลืมนะครับว่าหลังจากเผาเมือง มันยังมีสส.ในกรุงเทพได้ด้วยเหมือนกัน

มวลชนเหนียวแน่นยังมีอยู่

เราไม่ยกตนข่มท่าน แต่ก็ห้ามดูแคลน

ยิ่งตอนนี้ฝ่ายนั้นถืออำนาจรัฐด้วย

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#4 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:45

ศรัทธาเเละเชื่อมั่นในคนดีจะต้องชนะคนไม่ดีอย่างเเน่นอน

ไม่อย่างนั้นโลกคงไม่ดำรงอยู่จนถึงวันนี้

• mar likes this

#5 abacus

abacus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:48

ส่วนใหญ่ที่ปชป ชนะ เพราะพลังเงียบเทให้ แต่ถ้าพลังเงียบเทให้ผู้สมัครอิสระมากๆ ก็ไม่แน่

#6 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:49

บอกตรงๆนะคะ ไม่ค่อยมั่นใจ แต่ภาวนาว่าคนกรุงเทพ...เลือกเป็น เลือกถูกต้อง และมีรสนิยม ที่สำคัญเผาเมืองครั้งนั้น...คงไม่ลืม !!!

ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#7 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:54

๑ เสียงค่ะ ในฐานะผู้มีสิทธิ์  จะเลือกคุณชายหมู ค่ะ

แผ่น CD ที่ได้จาก เสรีพิสุทธิ์ 

เดี๋ยวรวบรวมกับเพื่อนแล้วเอาไปบริจาคที่ กุยบุรี

ให้เค้าเอาไปแขวนกันเขต เพราะเวลาโดนลมพัดจะสะท้อนแสงวับไปแวมมา

เวลาช้างป่าลงมากินสัปปะรดจะได้ตกใจหนี :o

ไม่ต้องเดินเข้ามาจนถึงลวดหนามที่เค้าปล่อยกระแสไฟฟ้า

ผลผลิตของชาวบ้านก็ไม่เสียหาย <_<

ช่วยคุณเสรีพิสุทธิ์ทำบุญ :P

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#8 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:59

ค่อนข้างเชื่อมั่นพลังคนกรุงเทพนะค่ะ แต่ไม่ประมาท
คนกรุงจะมองภาพรวมและจะไม่ชอบให้ฝ่ายใดมีอำนาจเบ็ดเสร็จจะนิยมให้เลือกไปคานอำนาจกันเอง
เมื่อบ้านเมืองเดือดร้อน พลังเงียบจะออกมา ยิ่งเพิ่งมีกรณีแบนละคร เหนือเมฆ มันยิ่งเห็นความเผด็จการของรัฐบาลที่ประชาชนรับไม่ได้ กะแค่ละครมันยังแบน
ห่วงแต่มันจะใช้วิธีโกงทุกรูปแบบ

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:00

แต่ก็อย่าลืมนะครับว่าหลังจากเผาเมือง มันยังมีสส.ในกรุงเทพได้ด้วยเหมือนกัน

เราไม่ยกตนข่มท่าน แต่ก็ห้ามดูแคลน

ยิ่งตอนนี้ฝ่ายนั้นถืออำนาจรัฐด้วย

เขตที่ได้สส. ผมไม่แปลกใจเลย เพราะนั่นมันดงแดงแจ๋เลยละครับ

แล้วพอหลังน้ำท่วมก็เสียสส.เพราะทำตัวเองแท้ๆ

เราก็ต้องมาวัดกันที่สนามผู้ว่าฯกันแหละครับว่าไผเป็นไผ

#10 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:00

๑ เสียงค่ะ ในฐานะผู้มีสิทธิ์  จะเลือกคุณชายหมู ค่ะ

แผ่น CD ที่ได้จาก เสรีพิสุทธิ์ 

เดี๋ยวรวบรวมกับเพื่อนแล้วเอาไปบริจาคที่ กุยบุรี

ให้เค้าเอาไปแขวนกันเขต เพราะเวลาโดนลมพัดจะสะท้อนแสงวับไปแวมมา

เวลาช้างป่าลงมากินสัปปะรดจะได้ตกใจหนี :o

ไม่ต้องเดินเข้ามาจนถึงลวดหนามที่เค้าปล่อยกระแสไฟฟ้า

ผลผลิตของชาวบ้านก็ไม่เสียหาย <_<

Good - Idea...!!!

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:02

ผมเห็นด้วยครับ
อย่าประมาณครับ

#12 abacus

abacus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:10

ผมเห็นด้วยครับ
อย่าประมาณครับ

สมัยพรรคไทยรักไทย ได้ สส.กรุงเทพมากกว่านี้ อำนาจก็แน่นมาก แต่ไทยรักไทย ก็แพ้ครับ 

คุณชายนอนมาจริงๆ

#13 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:10

ผมไม่ชอบคุณชายหมู ตรงที่ชอบพูดอะไรไม่คิด บางทีก็ด่าพรรคตัวเอง บางทีผมก็เคืองแก ผมเลือกที่คุณชายอยู่พรรคที่ผมว่าดีที่สุดแล้วในตอนนี้ และผมไม่ยอมไปตายดาบหน้า จากที่ดูการกระทำของพรรคเผาไทยแล้ว ต่อให้ดันคนที่เก่งที่สุดมาลงผู้ว่า ผมก็ไม่เชื่อ เพราะพรรคนี้ไม่เคยพูดจริง ทำจริง

#14 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:14

*
POPULAR

คุณยายอายุ 83 เมษานี้จะครบ 84 ..เป็นส.ว.ในบ้านและเป็นคนเดียวบ้านเราที่มีสิทธิ์มีเสียงในกทม.

เอาตังค์ให้จองตั๋วเครื่องบินไป-กลับขอนแก่นกรุงเทพฯวันที่ 3 มีนา ที่จะถึงนี้แล้ว

ดูคุณยายไว้เป็นตัวอย่าง สู้ถวายหัว เนาะ

เชื่อมั่นในพลังของคนกรุงเทพฯค่ะ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#15 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:15

เชื่อมั่นไม่ใช่แค่พูด

แต่ต้อง "ทำ" ค่ะ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#16 ลมเย็น

ลมเย็น

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:18

คนกรุงเทพที่เห็น ไม่ใช่คนที่ใช้ชีวิตในประจำวันทั้งหมดในกรุงเทพ ...

แต่คนที่มีสิทธิ์ มีเสียง เลือกผู้ปกครองและชี้้ชะตาผู้จะมาปกครองบริหารตนเอง คือคนกรุงเทพ....

ด้วยความนับถือ

คนต่างจังหวัด
ประเทศไทย ยังมีที่ ที่ไม่ได้ไปเที่ยวอีกมากมาย..
....เพราะฉะนั้น...รีบไปซะ ก่อนที่พวกมรึงจะไม่กลับมาเหยียบอีก

#17 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:27

อย่าลืม ตัวตัดคะแนน ข้าราชการ การย้ายคนเข้ากรุงเทพฯ ฯลฯ ไอ้พวกนี้มันเอาทุกทาง

ป.ล.ได้ข่าวว่า จะมีการจัดงานเลี้ยง ตำรวจ มีการแจกเหรียญด้วย(ข้อมูลยังม่แน่น แต่ข่าวกำลังมา)

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#18 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:49

ปกติผมเป็นคนมองโลกตามความเป็นจริงนะครับ  ไม่ค่อยเพ้อฝันหรอก

เพราะปากกัดตีนถีบมาตั้งแต่อายุน้อย  ทำให้รู้ว่าแม้โลกไม่ได้สวยงามเสมอไป แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายทั้งหมดนะ

ผมจึงไม่ลังเล ไม่สงสัยในพลังของคนกรุงเทพ ในการเลือกผู้ว่ากทม.ครั้งนี้

อย่าลืมว่าครั้งที่แล้ว...ยังไม่มีเหตุการณ์เผากรุงเทพเลยนะ

ครั้งที่แล้ว ยังไม่เกิดวาทะตอกลิ่มแตกแยก "ต่างจังหวัดรับน้ำแทนกรุงเทพ" ด้วยซ้ำ

คู่แข่งชิงชัยก็ภาษีดีกว่าสมัยนี้มาก ไม่เชื่อย้อนประวัติกลับไปดูสิครับ ว่ามีใครลงแข่งบ้าง

ตัวคุณชายเองยิ่งไม่ใช่ตัวเลือกที่น่าสนใจเลยในตอนนั้น... เมื่อเทียบกับผู้ว่าอภิรักษ์ที่ฉับไว กล้าหาญ และมีเสน่ห์มาก

เรามาลงทุนเชื่อมั่นในตัวพวกเรากันหน่อยดีไหมครับ  

เป็นคนมองโลกในแง่ร้ายค่ะ

รอผลออกมาก่อนดีกว่า

คนไทยลืมง่าย

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#19 best

best

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:08

แต่ถ้า ปชป.แพ้ขึ้นมาจริงๆ คนกรุงเทพฯ เตรียมโดนด่าจากสาวกได้เลย :lol:  :lol:  :lol:

#20 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:47

ถ้าสู้กันตัวๆ ผมมั่นใจว่าพวกเราสู้ได้ แต่นี่มันมีตัวตัดแต้มมาหลายคน ผมกลัวจะเหมือนตอนเลือกตั้งเขตหลักสี่ ดอนเมือง จัง ทีเผาไทยหยิบชิ้นปลามันไปกินเพราะตัดแต้มกันเองระหว่าง ภูมิใจไทย กับ ปชป. 

#21 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:53

เชื่อมั่นในพลังของคนกรุงเทพฯค่ะ

YEAH! :)

#22 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:04

ผมก็คนหนึ่งล่ะที่ไม่ได้ความจำสั้น

ยืนยันเต็มปากเต็มคำว่าไม่เอาพวกพรรคนรกป่วนกรุงที่เผาเมือง และมัวแต่เอาอยู่จนน้ำท่วมบ้านท่วมเมือง

แต่ปชป.อย่าได้ย่ามใจมากนะครับ ทางฝั่งนู้นเขาเชื่อว่าสามารถทำได้ทุกอย่าง เพราะมั่นใจว่าตนได้รับเสียงข้างมากในระดับประเทศมาแล้ว

ฉะนั้นโปรดอย่าได้ถามหาเรื่องจริยธรรมและความละอายต่อชั่ว หรืออย่าได้แน่ใจว่าเรื่องชั่วๆ มันจะไม่กล้าทำ

อย่างจิ้งจกเปลี่ยนสี ยังหาเรื่องเตะเจาะยางคุณชายได้พอเหมาะพอเจาะกับช่วงเวลาพอดิบพอดี

Edited by noswords, 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:05.

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#23 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:30

หวั่นๆ เหมือนกันค่ะ คนชั่วมันพร้อมทำได้ทุกอย่าง

#24 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:38

คนไทยลืมง่ายครับ

ผมยังคิดว่า คุณชาย จะแพ้ครับ แต่แพ้ต่างกันไม่เยอะ อาจจะแค่หลักหมื่น

ขนาดเผาบ้านเผาเมือง มา  คะแนนรวม สส    ปชป ยังชนะเฉือนแค่นิดเดียวแสนนิดๆ

หากเอาคะแนนดิบ เลือกผู้ว่า กทม มาดู   แค่  ไอ้แซม กับ ปลาดุก รวมกัน ก็ชนะหม่อมแล้ว

คนที่เลือก ปชป ส่วนใหญ่ ไม่ใช่ พวกแฟนพันธ์แท้เยอะครับ ตอนนี้บางส่วนก็เบื่อการเมือง

เบื่อทุกอย่าง รอว่าให้ทุกอย่างมันเจ๊งๆ ไปซะที  เลยไม่ออกมาเลือกตั้งแน่นอน 

เป็นห่วงคุณชายครับ เค้ามีผลงาน แต่ประชาสัมพันธ์ไม่เก่ง แย่แน่ๆ

#25 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:59

YEAH! :)

ไม่ค่อยกล้าเชื่่อมั่นค่ะ เพราะแค่มองไปรอบๆตัวก็เห็นสีแดงเยอะกว่าสีฟ้า ไปช็อปปิ้ง ทานข้าว นั่งแท็กซี่ ก็เจอสีแดงชัดเจนกว่า แล้วไอ้เหลี่ยมมันยังส่งตัวตัดคะแนนมาลงอีก

จำได้ว่าปี 54 รีบกลับเมืองไทยก่อนกำหนดเพื่อมาเลือกตั้งให้ทัน แต่ก็ผิดหวัง คราวนี้ยังกลับไม่ได้ ไม่ทราบว่าเค้าจะเปิดจะให้ลงคะแนนล่วงหน้าหรือไม่และเมื่อไหร่ถ้าใครในนี้ทราบช่วยแจ้งด้วยนะคะ จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ มี 2เสียงให้คุณชาย

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#26 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:32

Good - Idea...!!!

เคยมีคนแจ้งขอรับบริจาค ไปให้ทางอุทยานแห่งชาติกุยบุรีอ่ะค่ะ

(ตอนนี้ยังไม่ได้ของจูดี้ รอรวมกันเยอะ ๆ ก่อน ส่งไปให้สมาคมคนพิการขาย ก็ดีเหมือนกันนะค่ะ)

สมาคมฯ รับบริจาคแผ่นซีดีเก่า เพื่อส่งรีไซเคิลขาย แปลงเป็นเงิน นำไปทำงาน เพื่อสังคม.

สมาคมคนพิการทางการเคลื่อนไหวสากล ( สพค.)

ASSOCIATION OF PERSONS WITH PHYSICAL DISABILITY INTERNATIONAL ( APDI. )

ที่ตั้ง 802/410 หมู่ 12 หมู่บ้านวังทองริเวอร์ปาร์ค ถ.พหลโยธิน 70 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12130

โทรศัพท์ / FAX. 0-2990-0331, 08-1735-2316

ผู้ประสานงาน พันตรีศิริชัย  ทรัพย์ศิริ 

E-mail : apdmajor1@yahoo.com

http://www.waddeeja....pe=1&No=1403084

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#27 Manners

Manners

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:36

ผู้สมัครที่อยากได้ไม่มี รู้แต่ว่าไม่อยากเห็นทะเลเพลิงอีก

#28 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:45

ยังจำผลงานที่คุณชายหมู ทำความสะอาดและเก็บกวาดซากที่โดนพวกเสื้อแดงมันเผาบ้านเผาเมือง ให้กลับมาสะอาดน่าอยู่เหมือนเดิมได้ครับ 

#29 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:54

วันนี้ได้นั่งคุยกับเพื่อน เพื่อนพูดเรื่องคุณชายรณรงค์เชิญชวนคนมาทำความสะอาด ตอนแดงเผาบ้านเผาเมือง เผา กทม เป็นทะเลเพลิง ผมถึงนึกขึ้นได้ บางที เราก็หลงลืมสิ่งที่ผู้ว่า กทม คนนี้ ทำไว้หรือเปล่า คนที่อยู่ในฝั่งคนเผา กทม มาลงแข่งชิงตำแหน่งกับ คนที่ทำความสะอาด เก็บกวาด ให้ กทม กลับมาสวยเหมือนเดิม แล้วคุณจะเลือกใคร 

#30 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:53

วันนี้เพื่อนเล่าให้ฟัง เพื่อนถามลูกสาวตัวเองประมาณ 7-8 ขวบ ถามว่าผู้ว่ากรุงเทพ อยากเลือกใคร
ลูกสาวตอบ เลือก พงศพัศ พงษ์เจริญ เพื่อนเครียดมาก และงงมาก งง ตรงที่บอกชื่อนามสกุลเป๊ะ
ลูกไปเอามาจากไหน แต่พอดีกำลังส่งลูกไปโรงเรียน เพื่อนเลยไม่ได้ถามต่อ

วันนี้พ่อเพื่อนถามเหมือนกันว่าเลือกใคร ผมก็ถามกลับว่าเลือกใคร ท่านตอบเลือก เพลิงสะพัด....
อูยส์..... เลยขออนุญาตท่านเล่าวีรกรรมต่าง ๆ นานา ให้ท่านฟัง ท่านอึ้งกิมกี่ ว่าคนที่ท่านจะเลือกมีประวัติอย่างนี้
เลยเข้าใจว่า วีรกรรมต่าง ๆ นานา เหมือนจะเป็นแค่ข้อมูลในวงไม่กว้าง เลยเสียวตับ มันจะเป็นเหมือนคราวยุบสภาแล้ว
เลือกตั้งใหม่คราวที่แล้วป่าวฟะ ที่คนรอบข้าง มีแต่คนเลือกเสี่ยอ่าง .... บอกได้คำเดียว เซ็งเป็ด

#31 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:58

เชื่อมั่นในความดีครับ

#32 ไฮยีน่า

ไฮยีน่า

น้องเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:20

ผมไม่ชอบคุณชายหมู ตรงที่ชอบพูดอะไรไม่คิด บางทีก็ด่าพรรคตัวเอง บางทีผมก็เคืองแก ผมเลือกที่คุณชายอยู่พรรคที่ผมว่าดีที่สุดแล้วในตอนนี้ และผมไม่ยอมไปตายดาบหน้า จากที่ดูการกระทำของพรรคเผาไทยแล้ว ต่อให้ดันคนที่เก่งที่สุดมาลงผู้ว่า ผมก็ไม่เชื่อ เพราะพรรคนี้ไม่เคยพูดจริง ทำจริง

ชอบจังที่บอกว่ากล้าด่าๆได้แม้แต่พรรคของตัวเอง เสียดายมากที่ไม่ได้อยุ่กรุงเทพไม่ยั่งงั้นจะเทเสียงให้หมดทั้งบ้าน เพราะเห็นอะไรไม่ถูกใจไม่ถูกต้องในความคิดของของคุณชาย กล้าคิด กล้าว่า กล้าด่า ดีกว่าพวกที่ไปยืนกุมไข่รับคำสั่งอย่างเดียวผิดถูกไม่สน สนแต่จะเอาตัวรอดอย่างเดียวชาติบ้านเมืองเป็นอย่างไร คิดแต่เพียงว่าประเทศไทยไม่ใช่ของเราอย่่างเดียว ถึงไม่ได้เลือกแต่ขอเชียร์ด้วยความจริงใจ สู้ๆๆ :)

#33 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 07:32

ปัญหาของคุณชายคือการ pr ตัวเองครับ

ไม่แปบกใจเหรอครับว่าทำไม พงศพัศ ถึงมีนีกข่าวทำข่าวเพียบ

ผิดกับคุณชายที่ชอบทำตัวไม่เป็นจุดสนใจ

งานนี้ทีม pr ปชป ต้องทำงานหนักกว่านี้

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#34 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:04

ผมก็เชื่อมั่นในความดีแต่ไม่แน่ใจว่าเราอยู่ในหมู่คนดีหรือไม่

คนส่วนใหญ่ในนี้ไม่มีวันเข้าใจได้ว่าทำไมคนกรุงเทพฯที่มีการศึกษาบางคนถึงเลือกโจรที่เผาเมืองตัวเองมาเป็นสส

ไม่เข้าใจว่าวัดๆหนึ่งสามารถสั่งสาวกให้ออกมาต้อนรับขบวนเสื้อแดงในกทม.เมื่อปี๕๓  สั่งให้เข้าร่วมชุมนุมกับเสื้อแดง  สั่งให้เลือกเสื้อแดงเป็นสส  และสาวกเหล่านั้นก็ทำตามเหมือนถูกสะกดจิตล้างสมองทั้งที่หลายคนมีการศึกษา

คนดีส่วนใหญ่ยังอยู่เฉยๆ  ที่เดือดเนื้อร้อนใจกับการที่ชาติเข้าใกล้หายนะเข้าไปทุกทีผมก็เห็นมีอยู่ไม่กี่คน

ที่พูดมานี่ไม่ใช่ว่ายอมจำนนกับความชั่วนะครับ  แค่เป็นห่วงเพราะเรากำลังสู้กับที่สุดของความชั่วความเลวแล้ว

#35 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:22

ทำนองonly sixteen - Dr. Hook

Edited by 10APR10, 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:53.

#36 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:44

ในการเลือกตั้งผู้ว่าฯ ครั้งนี้

ถ้าการต่อสู้ด้วยความถูกต้อง ขาวสะอาดแล้วละก็

แบเบอร์ นอนมาอยู่แล้วครับ (ก็เห็นคล้อยกับเจ้าของกระทู้)

แต่ทุกครั้งของการต่อสู้กับพรรคนี้แล้วแถมยังมีอำนาจรัฐอยู่ในมืออีก

ที่ผ่านมาพรรคนี้ก็จะบีบข้าราชการ เจ้าหน้าที่รัฐ ให้สนองตัวเอง(ในการต้องเลือกข้าง) อันนี้ก็เห็นๆกันอยู่(คงไม่ต้องบรรยาย)

+ กับนโยบายที่โยนลงไปให้กับประชาชนไว้แล้ว + กับความสดของตัวผู้สมัคร + ทุนรอนเสบียงกรังกระสุนดินดำ

เหล่านี้คือปัจจัยที่เขามีความมั่นใจว่า ครั้งนี้คงจะเข้าวินได้

แต่สิ่งหนึ่งที่ห่วงเป็นการส่วนตัวก็คือ การเล่นใต้เข็มขัดทุกรูปแบบ

นับวันๆ วิวัฒนาการมันมีการพัฒนาไปมาก จากขาวๆ ไปเป็นดำ จากหน้ามือ ยังไปเป็นหลังตี น

ถ้าความตั้งใจของเขาจะเอาชนะให้ได้ เชื่อเหอะหนีไม่พ้นเรื่องนี้แน่

เพราะการทำงานเลือกตั้ง มันมีหลายทีม ทีมจับผิดก็จ้องจะจับผิด ทีมยุยงก็จะสร้างเรื่องสร้างราว แล้วก็ให้ไปเข้าทางผิดกฏหมายเลือกตั้ง

ดังนั้นนะครับเกมส์การเล่นมันไม่มีความขาวสะอาดหรอก

บางทีเขารู้ว่าเสียงมาไม่ถึงแน่(หลังจากลงพื้นที่+ทำโพล+ส่งคนลงมาตัดคะแนน)แล้ว

ก็อาจจะเห็นวิชามารออกมาแน่ ผมก็เลยอยากฝากทุกท่านหรือบอร์ดได้ช่วยกันล่วงหน้าไว้ก่อน(กฏกติกา ในระหว่างช่วงเลือกตั้ง)

ที่มันจะสายเกินไป โดยเราอาจจะเป็นส่วนหนึ่งแบบไม่รู้ตัวในการเป็นเครื่องมือในหนนี้ 

ทำให้ท่านที่เราเชียร์ พลาดไปเพราะความผิดพลาดของพวกเราเองครับ

#37 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 08:57

คนดี มีสัดส่วนที่น้อยครับ  และตอนนี้คนดี ท้อครับ

ผมเพิ่งได้ไปทานข้าวกับเพื่อนคุณแม่ หลายๆ ท่าน หากพูดไป ระดับเจ้าของโรงงาน  รวยระดับ ร้อยล้าน พันล้าน

เคยช่วยแป๊ะลิ้ม  ช่วยปชป ในช่วงหลายปี หลายวิถึทาง  แต่ว่างวดนี้ หลายท่านพูดเหมือนกันว่า

วิธีที่ดีที่สุดคือ ต้องปล่อยให้มันพัง ครับ ต้องให้พวกควาย แดง เห็นว่ามันเกิดอะไรขึ้น

ไปต้าน ไปแย้ง ไม่มีประโยชน คนมันหลง ไปหมดแล้ว และจะว่าไป พวกเค้าก้ไม่เดือดร้อน 

ที่ผ่านมา พวกเค้า *** ไปหวังดี เองที่จะให้ประเทศนี้ดีขึ้น แต่ว่าเมืือคนส่วนใหญ่อยากได้แบบนั้นก็ตามใจแล้ว

#38 shamu2011

shamu2011

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:50

ระวังด้วยนะว่า มีการย้ายเข้า (ทะเบียนบ้าน) จากต่างจ้งหวัดมากรุงเทพฯ
มากน้อยขนาดไหน ในระยะปีที่่ผ่านมา

#39 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:59

น่าเสียดายครับ เพิ่งซื้อบ้านแถวบางบัวทองไป เลยต้องย้ายไปอยู่ จังหวัด นนทบุรี

แต่ที่บ้านเดิมลาดพร้าว   พ่อ แม่ เลือก 16 แน่นอน เอาใจช่วยครับ

#40 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:02

แม่เจ้า

คิดดีแท้ๆ

ให้วีรบุรุษ นาแก่ แก่ได้บุญมั้ง

#41 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:15

แม่เจ้า

คิดดีแท้ๆ

ให้วีรบุรุษ นาแก่ แก่ได้บุญมั้ง

ถ้าพงศพัศแจก CD ด้วยก็จะรวบรวมเอาไปให้สมาคมคนพิการฯ ขาย เอาเงินไปทำประโยชน์เพื่อสังคม ;)

เผื่อผลบุญ จะทำให้พวกนี้รู้จักสำนึกดี ชั่ว ค่ะ

รู้จักรักและทำเพื่อประเทศชาติบ้านเมืองบ้าง :wub:

ไม่ใช่กอบโกยเอาแต่ผลประโยชน์ของตัวเองและพวกพ้องเท่านั้น

บ้านเมืองจะอยู่ได้หรือไม่ได้ ไม่เคยสนใจ :angry:

เพิ่มอีกหน่อย

ได้ยินรถหาเสียงของพงศพัศ เปิดว่า

"ที่ทำงานของผม คือที่ประชาชนเดือดร้อน

เวลาทำงานของผม คือเวลาที่ประชาชนมีทุกข์ ....."

นึกว่า ที่ทำงานและเวลาของผม คือที่ที่มีสื่อ มีกล้องทีวี และมีนักข่าวซะอีก :lol:

Edited by kwan_kao, 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:32.

#42 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:34

ยังจำผลงานที่คุณชายหมู ทำความสะอาดและเก็บกวาดซากที่โดนพวกเสื้อแดงมันเผาบ้านเผาเมือง ให้กลับมาสะอาดน่าอยู่เหมือนเดิมได้ครับ 

ครั้งนี้เราได้ไปมีส่วนร่วมด้วยค่ะ เพราะฉะนั้นพูดได้เต็มปากเลยว่าไม่มีทางลืมที่พวกเสื้อแดงเคยทำไว้กับกทม.แน่นอน

#43 banksit

banksit

น้องใหม่

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:51

เรียนตามตรงครับ ผมก็เกลียดพวกแดงอย่างเหลือเกิน
แม้ไม่ได้เป็นแฟน ปชป. อย่างเหนียวแน่น แต่ก็อยากให้ท่านหม่อมได้
เพื่อคานอำนาจ แต่ตอนนี้ก็รู้สึกหนักใจ และกลัวแทน คือกลัวมันโกงครับ
กกด.(จงใจเขียนผิด) ก็ดูจะพวกเขา ตำหนวด นี่ไม่ต้องถาม แดงแปร็ด
แล้วถ้ามันจะโกงซ่ะอย่าง จะเหลืออะไร

ที่กังวลคือ เพิ่งได้เข้าไปอ่านFace Book ของหมอนิดมา ที่แกทำนาย
พ่อเมืองกรุงเทพฯ คราวนี้ ก็เป็นแบบกาสรดีใจ จริงๆ ก็คิดว่า คนกรุงเทพฯ
น่าจะรู็ทัน กลโกงกาสร เหล่านี้

แต่พออ่านหมอนิดแล้ว คิดถึงที่มีเสียงเห่าๆ มาว่าส่งเสาไฟฟ้าลงก็ชนะ
ก็เลยกลัวว่า ที่ เสียงเห่าจากต่างแดน มันดูมั่นใจ และพูดดูถูกคนกรุงเทพฯ
เหลือเกิน เพราะมันได้เตรียมการชั่วช้าไว้แล้ว แต่ก็ได้แต่ปลง ว่า ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ตอนนี้ดวงมันดี ความชั่วที่มันทำ กรรมยังตามมันไม่ทัน แต่เหมือนไหร่ ที่ชั่วได้ที่ แล้วดวงตกหล่ะก็
ขอให้มันได้รับกรรม สมกับที่มันทำไว้อย่างสาสม....หล่ะกัน บ้านเมืองบอบช้ำมามากแล้ว

#44 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:17

เรื่องหมอดูกับคำทำนายผู้ว่ากทมนี่ หน้าแหกไปหลายคนแล้ว ทั้งหมอฟันธง หมอกฤษ หมอนิด หมอเต่า ส่วนตัวไม่ค่อยเชื่อเรื่องหมอดูเท่าไหร่
เห็นทำนายผิดสะมากกว่า

ส่วนใครจะท้อ จะถอยก็ตามสบายค่ะ ส่วนตัวขอสู้ต่อไปค่ะ ไม่ท้อ ไม่ถอย

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#45 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:22

บ้านผม 4 เสียง ลงให้ ปชป แนอนครับ.

อ๊ะ หรือว่าจะโหวตโนดีนะ -_-

#46 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:38

ครอบครัวบ้านผมคนเยอะ......คิดว่า 19 เสียงที่บ้านไม่น่าจะเสียงแตก...........# 16 แน่นอน ^_^

#47 butadad

butadad

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:51

ไม่รู้ซิ  ผมและครอบครัวเลือก ปชป ในครั้งนี้  แต่ถ้าเผาไทยได้

คน กทม ก็ต้องกลับมานั่งคิดกันละครับ  ว่าเขาได้เพราะอะไร   กลัว  เบื่อ หรือ ปชป มันไม่ได้เรื่องจริงๆ

ผล  จะเป็นยังไงมันก็ไม่เลวร้ายไปกว่านี้เท่าไหร่หรอกครับ 

กทม  มันเป็นแค่จังหวัดเดียว  เพราะถ้าจะพังกันจริง  ไอ้พวก  ซื้อข้าวแพงมาแล้วขายไม่ออก  300 อะไรพวกเนี้ยน่าจะส่งผลกระทบมากกว่า

อย่าลืม ระเบิดเขาพระวิหารนะครับ  ไม่ว่าใครชนะที่ศาล  ละก็วุ่นวายกันแน่นอน

#48 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:04

สิ่งที่ทุกท่านต้องช่วยกันจับตาต่อจากนี้

คือการที่อีนกแสกบอกว่าจะส่งอาสาสมัครควายแดง 10,000 ตัว ไปประจำที่ทุกหน่วยเลือกตั้ง

เพื่อป้องกัน "การทุจริต" ที่อาจจะเกิดขึ้นจากพวก "อำมาตย์"

เป็นการเขียนบทกันไว้ล่วงหน้าแล้วเลยว่า 

ถ้าพวงสะพัดชนะ - มันเป็นเลือกตั้งที่ชนะขาวสะอาดมากๆๆๆๆๆ เพราะพี่น้องควายแดงเป็นพยานได้ในทุกหน่วยเลือกตั้ง

ถ้าพวงสะพัดแพ้ - มันต้องมีการทุจริตแน่ๆ อำมาตย์โกงการเลือกตั้งและไม่ยอมรับผลการเลือกตั้งจนกว่าจะมีการเลือกตั้งใหม่หรือให้ใบแดงผู้ชนะ

ถ้านอมินีชนะ - ซึ่งโอกาสเกิดขึ้นได้น้อยมาก ก็รีบผูกเชือกแขนขาชักใยไร้รอยต่อกับนอมินีคนนั้นได้เลย คนกันเอง ไม่เป็นไร

ว่าแต่ ควายเสื้อแดงมันเป็นใครน่ะ ถึงมีสิทธิ์มีเสียงมีอำนาจมากขนาดนี้ในสังคมไทย?

#49 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:30

ดูดี ๆ ระวังเผาไทย โกง มันทำได้ทุกอย่างอยู่แล้ว

---------------------------------------

#50 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:33

ผมเชื่อมั่นเหมือนกัน.....

พวกกลางสามโลก พวกโหวตโน ทักษิณและขี้ข้าทักษิณ ไม่ได้คิดอย่างนี้หรอก........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน