Jump to content

- - - - -

ระบอบทักษิณกับวงจรชีวิตที่ถูกยืดเวลา

• Please log in to reply
24 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:28

ประเทศไทยต้องย่ำอยู่กับที่มาหลายปีกับการหาวิธีการในการจัดการและควบคุมระบอบทักษิณ

จากก่อนปฏิวัติมาจนถึงวันนี้ แทบไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปเลย

บางวันอ่านหนังสือพิมพ์หากไม่ดูวันที่ ผมยังนึกว่าเป็นหนังสือพิมพ์เมื่อ 6-7 ปีที่แล้วอยู่เลย

ตัวละครทุกตัวในระบอบทักษิณยังอยู่ครบ แถมขยายวงแผ่อิทธิพลออกไปครอบคลุมทุกวงการกว้างกว่าเดิมเสียอีก

ผมจึงมาคิดว่าหากตอนนั้นเราปล่อยให้ระบอบทักษิณเบ่งบานเต็มที่จนถึงจุดสูงสุด (อาจจะใช้เวลา 2-3 ปี)  ปัจจุบันนี้ระบอบทักษิณอาจถึงจุดเสื่อมถอยลงไปแล้วด้วยตัวเองตามวงจรชีวิตตามธรรมชาติก็เป็นได้

แต่สิ่งที่เราทำมาในช่วงหลายปีที่ผ่านมาคือการไปยืดเวลาอายุในวงจรชีวิตของระบบทักษิณให้นานออกไปโดยไม่รู้ตัว

ดังนั้น วิธีที่ดีที่สุดในการจัดการกับระบอบทักษิณในความคิดของผมคือการเร่งปฏิกิริยาให้ระบอบนี้เติบโตอย่างรวดเร็วที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้ แล้วปล่อยให้ธรรมชาติจัดการและควบคุมของมันเองเมื่อถึงจุดสูงสุด

ประเทศไทยจะได้เดินหน้าต่อ

ความเห็นครับ (ผมขอฟังอย่างเดียว ไม่โต้แย้ง ดังนั้น ใส่ได้เต็มที่ครับ)

#2 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:46

หมายถึงให้มันโกงจนอิ่มตัวเหรอ ???

อย่าว่าแต่อิ่มตัวเลย คนประเภทนี้กินจนท้องแตก มันก็ให้ลูกมันมากินต่อ

ดูเกาเหนือเป็นตัวอย่างได้  -_-

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#3 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:52

ระบอบทักษิณ.........จะจบทันที.........เมื่อมันตายลง

เพราะพวกที่เหลืออยู่..........ก็มีแต่พวกไร้ราคาทั้งน้าน......

"อีเม้ย"........ก็คงวางมือทันที.......และกับไปทำในสิ่งที่ตัวเองถนัด....คือ

การช็อบปิ้ง......และวันๆ ก็คงหมกหมุ่นอยู่กับเรื่องแฟชั่น..........

ส่วนพวกลิ่วล้อ.........ก็จะสลายตัว........เพราะไม่มีใครส่งท่อน้ำเลี้ยงให้อีก

สรุป.......เม็ดเดียว........เข้ากลางกะบาลมัน.......แล้วเรื่องจะจบทันที

เชื่อเถอะครับ....ระบอบนี้........เป็นระบอบทุนสามานย์......ไร้อุดมการณ์อย่างแท้จริง

นายทุนใหญ่ตายเมื่อไหร่..........ขี้ข้า.........ก็เหมือนหมาหัวเน่าทันที

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#4 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:06

ถ้าย้อนกลับไปทำในช่วงที่สีเสื้อยังไม่ปรากฏชัดเจน

หรือสมัยที่อีแอบกลุ่มต่างๆ (เช่นพวกล้มเจ้า, แกนนำก๊กนั้น ก๊กนี้) ยังไม่แสดงตัว

ผมเชื่อว่าอาจทำได้ครับ ไม่ว่าจะปล่อยมือ หรือกระสุนนัดเดียว

ตอนนี้ เวลานี้ ความแตกแยกที่บรรดาอิแอบแฝงตัวมาทิ่มแทง

จนความคิดความอ่านของประชานชน แยกเป็นหมู่เหล่าไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

อย่านับแค่สีแดง

เอาแค่สีที่ความรู้สึก ความคิดคล้ายๆ กันอย่างสีฟ้าและสีเหลือง

มาวันนี้ ยังไม่อาจรวมตัวกันติด

ผมคงพูดแต่ว่า มันไม่ทันแล้ว

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#5 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:11

คงต้องให้นางปูช่วยเร่งเวลาให้มันผุพัง

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#6 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:14

ต่อให้ล่มจมมากแค่ไหน
ควายแดงไม่มีทางตาสว่างหรอกฮะ
สันดานพวกมันมีแต่โทษคนอื่น   -_-

Edited by Somebody, 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:15.

#7 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:21

สุดท้าย พอมันใกล้ตายเต็มที คงจะให้บ้านเมืองล่มจมไปด้วยสงครามกลางเมือง

เอาให้ประเทศไทยตายไปพร้อมกับมัน

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#8 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:24

เผอิญไม่ค่อยชอบย้อนอดีตแบบละเมอ แบบเพ้อๆอะนะ

จะย้อนอดีตก็แค่แบบกลับไปคิดในแง่ว่าอดีตเป็นอย่างนั้น..แล้วเอาตัวเลข-เอาความหมายมาตีความเรื่องปัจจุบัน

เช่นเลือตั้งกทม. เสียงที่เลือกอิสระคนนั้นได้เป็นแสนเช่นชูวิทย์.แก้วสรร,เกรียงศักดิ์ ทำไมจึงได้เป็นแสน

ได้เพราะอะไร-ฐานเสียงมาจากไหน

หรือลีน่า ทำไมได้แค่ระดับพันเสียง เป็นต้น

ก็ดูไว้เพื่อเอามาใช้สันนิษฐานปัจจุบัน(รับใช้ปัจจุบัน)

ส่วนที่มันเกิดไปแล้ว เช่นทักษิณยุบสภาหนีการตรวจสอบขายให้เทมาเส็กทำไม

บิ๊กบังออกมารัฐประหารทำไม -ไม่น่าเลย -น่าปล่อยให้ประเทศงอมไปเลย

หรือสนธิไม่น่าบุกทำเนียบสนามบินเลย เสื้อแดงไม่น่าเผาเมืองเลย ฯลฯ

สิ่งที่เกิดไปแล้ว แล้วย้อนคิดว่า ไม่น่าเลย น่าปล่อยให้งอมไปเลย บลาๆๆๆ

คิดย้อนแบบที่ว่า ไม่มีประโยชน์ ก็ได้แค่คิด คิดย้อนโดยเรา ก็แค่เราคนเดียวแค่แรงเดียว

เสียเวลาไม่มีประโยชน์ที่จะไปคิดย้อน

ขอแค่อยู่กับสถานการณ์แบบที่มันเคลื่อนมาถึงปัจจุบันนี้ให้ได้ แล้วทำเต็มกำลังของเราให้ดีที่สุดแค่นั้นพอ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#9 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:25

^_^   ในมุมกลับกัน หากไม่เกิดเหตุปัจจัยขวางมันไว้ให้มัน "ดิ้นรน" จนอยู่ให้ได้จนทุกวันนี้... เราอาจจะมีประธานาธิบดีคนแรกที่ส่งทอดอำนาจกันทางตระกูลเป็นชาติแรกไปแล้วก้ได้ขอรับ และท่าน ปธน. ก็จะมีมหามิตรเป็นราชาที่เป็นเพื่อนบ้านที่ชื่อ "ฮุนเฮงซวย" ที่สนับสนุนให้ส่งคนมาไล่ยึดที่ชาวบ้านในแผ่นดินลามมาจากด้านเข้าพระวิหารไปแล้วขอรับ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#10 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:37

แล้ว เจ๊ ดอ กับ โนบีตะ ซาลาเปาล่ะ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#11 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:27

หมายถึงให้มันโกงจนอิ่มตัวเหรอ ???

อย่าว่าแต่อิ่มตัวเลย คนประเภทนี้กินจนท้องแตก มันก็ให้ลูกมันมากินต่อ

ดูเกาเหนือเป็นตัวอย่างได้  -_-

ช่อง 3 ผม ก็แบนครับ

เลิกดูไปแล้ว

มีแต่ละครน้ำดีเกินไป

ตบกันแย่งผู้ชาย แย่งสมบัติ

555+

#12 ไฮยีน่า

ไฮยีน่า

น้องเก่า

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:33

เรื่องนี้เห็นด้วยกับ จขกทนะ เพราะดูจากแดงในเชียงใหม่เรื่มตาสว่างขึ้นเรื่อยๆคนที่ ไม่กล้าด่าเสื้อแดงก็เรื่มออกมาด่าคนที่เชียร์รัฐบาลก็เงียบกริบ ยิ่งตอนนี้ของแพงอีกมีแต่คนบ่น ยิ่งตอนนี้อยากบอกข่าวดี คนที่เกลียดเจ้าไม่เอาเจ้า รูปก็ปลดออก แต่ตอนนี้เอาปฎิทินรูปในหลวงมาติดแล้ว ทุกทีพวกนี้โยนทิ้งนะ เห็นยั่งงี้แล้วยังมีหวังนะยิ่งรัฐบาลออกมาบอกว่าแก้รัฐมนูญก่อนถึงจะแก้ปัญหาได้ยิ่งมีหว้งมากขึ้นทุกทีๆ พวกนี้ไม่ได้โง่เพียงแต่หลงเท่านั้น อีกไม่นานเกินรอ

#13 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:40

ท่าน จขกท...    จะเลือก  พงศพัท ไหมครับ...

เที่ยว หน้า จขกท...    จะเลือก  ปู แบบผม ไหมครับ...

หรือว่า คิดอย่าเดียว... ถึงเวลา...  พรรคคนดี เอาใครมาให้ก็เลือก...    เหมือนเดิม...  

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#14 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:43

ท่าน จขกท...    จะเลือก  พงศพัท ไหมครับ...

เที่ยว หน้า จขกท...    จะเลือก  ปู แบบผม ไหมครับ...

หรือว่า คิดอย่าเดียว... ถึงเวลา...  พรรคคนดี เอาใครมาให้ก็เลือก...    เหมือนเดิม...  

ไม่ครับ ไม่เลือกครับ
ผมวัยรุ่น ผมเลือกแบบวัยรุ่นครับ
หากพี่ยังอยากเลือกแบบเดิมๆ ของพี่ เพียงเพื่อจะเอาชนะ ปชป ก็เชิญนะครับ  :D

#15 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:47

ว่าแต่ว่า พี่มีความเห็นยังไงกับกระทู้ที่ผมเขียนครับ
ระบายความในใจได้ว่าเห็นยังไงจากมุมมองของพี่  :D

#16 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:49

ถึงจขกท.ครับ การพูดนอกเรื่อง โยงมั่ว ๆ เป็นงานของไอ้เฮนน่ะครับ ดังนั้นไม่ต้องไปอ่านมันหรอกครับ เพราะมันไม่ได้พิมพ์ให้คนอื่นอ่าน มันพิมพ์ให้ตัวเองสำเร็จความไคร่อยู่

#17 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:52

ถึงจขกท.ครับ การพูดนอกเรื่อง โยงมั่ว ๆ เป็นงานของไอ้เฮนน่ะครับ ดังนั้นไม่ต้องไปอ่านมันหรอกครับ เพราะมันไม่ได้พิมพ์ให้คนอื่นอ่าน มันพิมพ์ให้ตัวเองสำเร็จความไคร่อยู่

ขอบคุณครับ ผมรู้จักกับคุณ hen ดีครับ 
ผมอยากฟังความเห็นจากหลายมุมมองบ้าง
ประเทศนี้ไม่ใช่ของผมคนเดียวครับ
ใช่ใหมคุณ hen

#18 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:03

ว่าแต่ว่า พี่มีความเห็นยังไงกับกระทู้ที่ผมเขียนครับ
ระบายความในใจได้ว่าเห็นยังไงจากมุมมองของพี่  :D

อ้าว...  ในเมื่อท่านเห็นว่าควรปล่อยให้  เป็นไปตามธรรมชาติ  การเลือก พรรคอื่นที่ ไม่ใช่ พท มันไม่ขัดแย้ง กันเอง กับความคิดท่านหรือครับ...

ถ้าคิดว่าไม่ดี แล้วคนที่ว่าดีเลือกไงก็แพ้..  ผมว่าก็ควรเลือกให้เค้าทำได้เต็มที่ เพื่อ ทีคนจะได้เห็นเอง....      วงจรชีวิตจะได้สั้นลง...   

หรือ ว่ามันไม่ใช่ idea ของท่าน.. 

คนแบบแม้ว  ต่อให้้แม้วตายไป...  มันก็มีคนใหม่มาทำเหมือนเดิม...    ปัญหาคือ ทำไม คนของประเทศเราไม่รู้จักวิธีที่จะจัดการกับปัญหานี้

ตำตอบคือ เป็นเพรา เราไม่มีภูมิคุ้มกัน...   ภูมิคุ้มกันที่เราได้จากพ่อของเรา มัน เริ่ม หมดแล้ว... ถึงเวลาที่ต้อง..   สร้างขึ้นมาเอง..

แต่เรายัง นั่งรอ ภูมิอยู่เหมือน ทารกรอการป้อนนม.. 

ถ้าทุกคนเห็นว่า แม้วมาแล้ว ชาติพัง...    (ชาติต้องพังก่อน ทุกคนต้องเจ็บก่อน)  แบบนี้ เราจะมี ภูมิ ตลอดไป...   เหมือน เป็น สุกใสแล้วจะไม่ค่อยเป็นอีก...

กลับกัน ถ้า แม้วมาแล้ว ชาติเจริญ...     แสดงว่า แม้วไม่ใช่ปัญหา แบบ ที่ คิดกันไปเอง...  

ความซวยก็คือ ชาติเรา มีคนบางกลุ่มคิดว่า วิเศษกว่า คนอื่น...  ชอบ บงการโน่นนี่.. บอกว่าสิ่งโน้นไม่ดี สิ่งนั้นดี ต้องทำแบบนั้น ต้องทำแบบนี้...

กลุ่มนี้มีไม่มาก แต่ เผอิญเป็น กลุ่มอำนาจเก่าในสังคม...    พอเห็นใครทำไม่ถูกใจจะเริ่มขัด หยุด ถอยหลังประเทศ ด้วยความหวังดี...

หารู้ไม่...    มันยืดเวลาที่เราจะมีภูมิคุ้มกัน เข้าไปอีก...  

ผมว่าผมตอบคำถามท่านแล้ว

16:00   :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#19 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:13

ช่อง 3 ผม ก็แบนครับ

เลิกดูไปแล้ว

มีแต่ละครน้ำดีเกินไป

ตบกันแย่งผู้ชาย แย่งสมบัติ

555+

เนื้อหาเดิม ๆ ครับ

ผมยังไม่เคยเห็นละครที่พระเอกขี่ซาเล้ง มาเจอนางเอกขายพวงมาลัยเลย 555 :lol:  :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#20 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:22

อ้าว...  ในเมื่อท่านเห็นว่าควรปล่อยให้  เป็นไปตามธรรมชาติ  การเลือก พรรคอื่นที่ ไม่ใช่ พท มันไม่ขัดแย้ง กันเอง กับความคิดท่านหรือครับ...
ถ้าคิดว่าไม่ดี แล้วคนที่ว่าดีเลือกไงก็แพ้..  ผมว่าก็ควรเลือกให้เค้าทำได้เต็มที่ เพื่อ ทีคนจะได้เห็นเอง....      วงจรชีวิตจะได้สั้นลง...   

หรือ ว่ามันไม่ใช่ idea ของท่าน.. 

คนแบบแม้ว  ต่อให้้แม้วตายไป...  มันก็มีคนใหม่มาทำเหมือนเดิม...    ปัญหาคือ ทำไม คนของประเทศเราไม่รู้จักวิธีที่จะจัดการกับปัญหานี้

ตำตอบคือ เป็นเพรา เราไม่มีภูมิคุ้มกัน...   ภูมิคุ้มกันที่เราได้จากพ่อของเรา มัน เริ่ม หมดแล้ว... ถึงเวลาที่ต้อง..   สร้างขึ้นมาเอง..

แต่เรายัง นั่งรอ ภูมิอยู่เหมือน ทารกรอการป้อนนม.. 

ถ้าทุกคนเห็นว่า แม้วมาแล้ว ชาติพัง...    (ชาติต้องพังก่อน ทุกคนต้องเจ็บก่อน)  แบบนี้ เราจะมี ภูมิ ตลอดไป...   เหมือน เป็น สุกใสแล้วจะไม่ค่อยเป็นอีก...

กลับกัน ถ้า แม้วมาแล้ว ชาติเจริญ...     แสดงว่า แม้วไม่ใช่ปัญหา แบบ ที่ คิดกันไปเอง...  

ความซวยก็คือ ชาติเรา มีคนบางกลุ่มคิดว่า วิเศษกว่า คนอื่น...  ชอบ บงการโน่นนี่.. บอกว่าสิ่งโน้นไม่ดี สิ่งนั้นดี ต้องทำแบบนั้น ต้องทำแบบนี้...

กลุ่มนี้มีไม่มาก แต่ เผอิญเป็น กลุ่มอำนาจเก่าในสังคม...    พอเห็นใครทำไม่ถูกใจจะเริ่มขัด หยุด ถอยหลังประเทศ ด้วยความหวังดี...

หารู้ไม่...    มันยืดเวลาที่เราจะมีภูมิคุ้มกัน เข้าไปอีก...  

ผมว่าผมตอบคำถามท่านแล้ว

16:00   :D

ผมเห็นด้วยกับพี่ส่วนหนึ่งนะ

แต่ที่ผมไม่เลือกพงศ์พัศไม่ใช่เพราะผมไม่อยากให้ระบอบทักษิณขึ้นครองเมืองหรอกนะ

ผมแค่อยากเลือกตามใจตัวเองเหมือนก่อนที่จะมีเหลืองแดง หรือระบอบทักษิณ  :D

แล้วเที่ยวนี้พี่จะเลือกพงศ์พัศหรือเปล่า เพราะอะไรครับ?

แล้วถ้าสมมุติพงศพัศไปลง ปชป แล้วสุขุมพันธ์ไปลงเพื่อไทยแทน พี่จะเลือกสุขุมพันฑ์หรือเปล่าครับ?

#21 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:33

ให้ใครๆ สรุป เค้าก็สรุปว่า ที่เป็นปัญหากันอยู่ทุกวันนี้ ก็เพราะแม้วมา
ก็ยังอุตส่าห์ บอกว่า ถ้าแม้วมา แล้วชาติเจริญ แสดงว่าแม้วไม่ใช่ปัญหาอยู่อีก
นะพ่อคนกลาง

หลักฐานไปหาเอาเองนะ

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#22 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:37

ให้ใครๆ สรุป เค้าก็สรุปว่า ที่เป็นปัญหากันอยู่ทุกวันนี้ ก็เพราะแม้วมา
ก็ยังอุตส่าห์ บอกว่า ถ้าแม้วมา แล้วชาติเจริญ แสดงว่าแม้วไม่ใช่ปัญหาอยู่อีก
นะพ่อคนกลาง

หลักฐานไปหาเอาเองนะ

บ่นอะไรหว่า  :D 
อันนี้โพสถึงผมหรือ hentai ครับ

#23 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:44

อ้าว ตกลงพี่ hen หายไปไหนแล้ว

ผมอยากรู้ว่าถ้าสมมุติพงศพัศไปลง ปชป แล้วสุขุมพันธ์ไปลงเพื่อไทยแทน พี่จะเลือกสุขุมพันธ์หรือเปล่าครับ?

อยากฟังความเห็น

เดี๋ยวว่างๆ จะเข้ามาดูใหม่

#24 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:23

หากว่าไม่มีปฎิวัติ โดย ไอ้บัง ใจจิ๋มมด

ผมเชื่อว่า ไอ้เหลี่ยม จบ ภายในสองปีแน่นอนครับ เสียดาย

เพราะตอนนั้น ฐานะรัฐบาลกำลังกรอบครับ ขรก ตกเบิก กันครึ่งปียังมี มันถึงต้องจะแปรรูป กฟผ

เสียดายว่า ไอ้พวก ขรก เสือกความจำสั้น ยังเลือกมันเหมือนเดิม  ส่วนไอ้บังก็ทำให้มันฟื้นขึ้นมาได้อีก

#25 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:30

ระบอบทักษิณ.........จะจบทันที.........เมื่อมันตายลง

เพราะพวกที่เหลืออยู่..........ก็มีแต่พวกไร้ราคาทั้งน้าน......

"อีเม้ย"........ก็คงวางมือทันที.......และกับไปทำในสิ่งที่ตัวเองถนัด....คือ

การช็อบปิ้ง......และวันๆ ก็คงหมกหมุ่นอยู่กับเรื่องแฟชั่น..........

ส่วนพวกลิ่วล้อ.........ก็จะสลายตัว........เพราะไม่มีใครส่งท่อน้ำเลี้ยงให้อีก

สรุป.......เม็ดเดียว........เข้ากลางกะบาลมัน.......แล้วเรื่องจะจบทันที

เชื่อเถอะครับ....ระบอบนี้........เป็นระบอบทุนสามานย์......ไร้อุดมการณ์อย่างแท้จริง

นายทุนใหญ่ตายเมื่อไหร่..........ขี้ข้า.........ก็เหมือนหมาหัวเน่าทันที

ความจริงมันก็น่าจะเป็นอย่างนั้น เเต่ว่าไอ้เเม้วมันเร่ร่อนไม่เป็นที่เลยส่องมันลำบาก

มันน่าจะมีวิธีการจัดการเเบบที่มันรู้สึกเจ็บปวดโดยที่ไม่ต้องตามล่ามัน

ถ้าทำได้เชื่อว่าเเม้วมันก็ไปไม่เป็นเหมือนกัน กล่องดวงใจของมัน......

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน