Jump to content

- - - - -

วิเคราะห์....เลือกตั้งกทม.....ล่วงหน้าแบบ....ฉบับของผม.....โดยไม่สนโพลล์..........

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 son

son

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:23

เอากันแบบไม่...........ดัดจริตเลย.................

ผมก็ว่า.........แมงสาป.....ยังไงก็ต้องมาวินอยู่แล้ว................

แต่ก็ต้องมีบาดแผล.............ฟกช้ำ......มีร่องรอยจากการต่อสู้...ในสงครามบ้าง................

สุขุมพันธ์.....มา.....เป็นอันดับ1

ตามด้วย.....เสรีพิศุทธ์...........อันดับ2

พงศพัศนี่........ถึงจะเพื่อไทย.........แต่ยังไงเข็นยาก.......เข้าป้ายด้วยอันดับ3................

คนอื่นอื่น.....เดี๋ยวค่อยมาลงต่อ...............

ส่วนนาย https://www.facebook.com/sanhaphot16 ก็จะได้คะแนน.......แค่หลักร้อยน่ะแหละ........

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:29

พี่ส้นผมไม่เข็ดฟันธงหนที่แล้วเหยอ..........

เรื่องคุณชายหมูน่ะฮับ

แผลยังสดอยู่เลยน้า

gladiator 1.jpg

#3 son

son

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:36

พี่ส้นผมไม่เข็ดฟันธงหนที่แล้วเหยอ..........

อันนั้นลืมลืม.......มันไปเถอะ.............

เอา..........เรื่องใหม่ดีกว่า........... :P

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#4 son

son

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:38

โห........ทีฟันธง......

เรื่องกลาโหม..........กล้าถอดยศมาร์ค..............

ไม่เห็นมีใครอวยเลย........ก็เลยต้องแกล้ง............

ฟันผิดบ้าง.......ให้คนมารุมตอม..........

แต่รอบนี้เลือกตั้งกทม.......ชัวร์......ตาม.ผลของผมเลย...........ไม่แกล้งทำผิดแล้ว.........

#5 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:40

ทำไมคนที่อยู่ในฐานะผู้สนับสนุนเพื่อไทยอย่าง @son ถึงวิเคราะห์อย่างนั้นล่ะครับ

อยากรู้มุมมองของผู้สนับสนุนพรรคเพื่อไทยที่ไม่เป็นเสื้อแดงสักหน่อย~

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#6 son

son

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:44

ทำไมคนที่อยู่ในฐานะผู้สนับสนุนเพื่อไทยอย่าง @son ถึงวิเคราะห์อย่างนั้นล่ะครับ

อยากรู้มุมมองของผู้สนับสนุนพรรคเพื่อไทยที่ไม่เป็นเสื้อแดงสักหน่อย~

เพราะผมไม่...........ดัดจริตฮับ.......เอาตามข้อมูลเลย............. ;)

จริงจริง..........ผมก็อยากเป็นดูนะเสื้อแดง...........

เคยลองเป็น........แล้วไม่ไหว.......มันสุดโต่งเกินไป............

เลยขอเป็นแค่........สมาชิกเพื่อไทยดีกว่า....................... :)

Edited by son, 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:46.

#7 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:49

เพราะผมไม่...........ดัดจริตฮับ.......เอาตามข้อมูลเลย............. ;)

จริงจริง..........ผมก็อยากเป็นดูนะเสื้อแดง...........

เคยลองเป็น........แล้วไม่ไหว.......มันสุดโต่งเกินไป............

เลยขอเป็นแค่........สมาชิกเพื่อไทยดีกว่า....................... :)

ก็เห็นเสื้อแดงในนี้พยายามเอาโพลโน้นโพลนี้มาบอกว่าพงศพัศนำคุณชายอยู่
แล้วทำไมตามความคิดเห็นของ @son ถึงบอกว่าพงศพัศจะได้ที่ ๓ เลยล่ะครับ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#8 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:52

น้า SON เป็นแดงไม่ผ่าน QC ซะเร๊ววววว

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#9 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:14

น้า SON อย่าฟันธงว่าคุณชายมาวินดิ.....ผมหวาดเสียว :lol:

#10 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:22

เอากันแบบไม่...........ดัดจริตเลย.................

ผมก็ว่า.........แมงสาป.....ยังไงก็ต้องมาวินอยู่แล้ว................

แต่ก็ต้องมีบาดแผล.............ฟกช้ำ......มีร่องรอยจากการต่อสู้...ในสงครามบ้าง................

สุขุมพันธ์.....มา.....เป็นอันดับ1

ตามด้วย.....เสรีพิศุทธ์...........อันดับ2

พงศพัศนี่........ถึงจะเพื่อไทย.........แต่ยังไงเข็นยาก.......เข้าป้ายด้วยอันดับ3................

คนอื่นอื่น.....เดี๋ยวค่อยมาลงต่อ...............

ส่วนนาย https://www.facebook.com/sanhaphot16 ก็จะได้คะแนน.......แค่หลักร้อยน่ะแหละ........

ยังไม่แน่นะครับ

ระวังวิชามาร ของเผาไทยเค้า 

เงินถึงซะอย่าง อะไรก็เกิดขึ้นได้

แต่ถ้าคนกรุงเทพฯ  ยังเลือกเผาไทยอีก

ก็แสดงว่าที่เค้าเผากรุงเทพฯ นั้น

คนกรุงเทพฯ ลืมไปแล้ว

#11 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:36

ไม่คิดว่าจะมีการประท้วงผลการเลือกตั้งบ้างหรือครับ?

คนจะประท้วงเขาก็นั่งรออยู่แล้ว...ถ้าไม่ได้ดังใจ

#12 son

son

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:37

ก็เห็นเสื้อแดงในนี้พยายามเอาโพลโน้นโพลนี้มาบอกว่าพงศพัศนำคุณชายอยู่
แล้วทำไมตามความคิดเห็นของ @son ถึงบอกว่าพงศพัศจะได้ที่ ๓ เลยล่ะครับ

จำตอนบิ๊กหอย........ลงให้ปชป.ได้ไหมครับ.......ได้คะแนนแค่สองแสน..............

..เข็นไม่ขึ้น.ได้แค่ที่3..........พรรคปชป..............เจ็บหนักขนาดไหน.....................

รอบนี้เพื่อไทย............วนเข้าตามรอย...ปชป.ครับ....................

#13 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:41

ผมให้ โพงสะพัด เป็นครับ  เพราะสื่อหลักๆ โพลล์ต่างๆอวยกันขนาดนี้

คน กทม ที่ยังไม่ได้ตัดสินใจก็อาจจะเลือกได้ครับ   เพราะเราจะได้มี ผู้ว่า ร้ายรอยต่อ   รถเมล์ฟรี เรือฟรี  รถไฟฟ้า20บาทตลอด  เงินผู้สูงอายุ1200

ใครฟังก็อยากได้    แล้วอีกเรื่องคือ  สุขุมพันธ์  ยังมีแผลจากน้ำท่วม สนามฟุตซอล  อยู่อีก   คนด่ากันทั้งนั้นแหละว่า ปชป ส่งมาทำไม

#14 son

son

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:43

ยังไม่แน่นะครับ

ระวังวิชามาร ของเผาไทยเค้า 

เงินถึงซะอย่าง อะไรก็เกิดขึ้นได้

แต่ถ้าคนกรุงเทพฯ  ยังเลือกเผาไทยอีก

ก็แสดงว่าที่เค้าเผากรุงเทพฯ นั้น

คนกรุงเทพฯ ลืมไปแล้ว

ความคิดของคุณ......มันขัดแย้งกันนะครับ............

ถ้าบอกว่าเงินถึง...........มันจะเกี่ยวอะไรกับที่คนกรุงเทพ.....เลือกคนเผาเมือง.............

ถ้าเค้าจะเลือกเพื่อไทย............เรื่องเงิน.....กับเผาเมือง.....มันเอามาเทียบกันไม่ได้อยู่แล้ว........

เพราะขนาดเผาเมืองเขายังเลือก.........เงินแค่ไม่กี่ร้อยกี่พัน....จ่ายให้ไปเลือก....มันเทียบกันไม่ได้เลย...........

#15 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:54

ขอร่วมมือด้วย   เพราะไม่สน.โพลล์..เหมือนกัน..เตรียมโกง

ทะยอยเข้า..กทม.เป็น..หางว่าว...ญาติ.พี่น้อง.ลูกหลาน.

บอกว่าให้.ตรวจสอบ ทะเบียนบ้าน.ให้ดี..

.....มีคนเล่าว่า..มีคนไปติดต่อ  คน..ตจว..ให้มาลงบ้านนั้น.

บ้านนี้.ติดต่อเจ้าหน้าที่  คนนั้น.คนนี้. แจ้งชื่อ แจ้งสถานที่

กันเรียบร้อย.. บางแห่งไม่ต้องไปเอง..จะมีคนมาติดต่อ ขอ

เช่า บัตรประชาชนไปเอง.  ( แต่อย่าเพิ่งเชื่อ 100% นะ) -

ข่าวจาก..คนทำท่อ  ถนนหน้าบ้าน  เขาเล่าให้ฟัง...........

#16 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:58

แต่ผมเองก็ไม่ค่อยแน่ใจ

กระแสพงศพัศมาแรงเหลือเกิน

อีกอย่าง ผมทายไว้นะ

ถ้าคราวนี้ คะแนนพงศพัศเป็นรอง

ข่าวปล่อยเรื่องการโกงการเลือกตั้งกระจายแน่ๆ

ขนาดยังไม่ทำไร

มันก็เริ่มปล่อยข่าว ปชป โกงแล้ว

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#17 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:55

อยู่บ้านแล้วมีคนมาเคาะประตูถาม หรือเดินๆอยู่ตามถนนมีคนมาถาม ชื่อ นามสกุล ที่อยู่อาศัย อายุ ทำงานอะไร มีสิทธิ์เลือกตั้งผู้ว่าหรือเปล่า

คุณจะตอบว่ายังไงล่ะ :o :ph34r: :D ยังไม่ตัดสินใจคร๊าบบบบบบ

และมีคนแบบนี้ตั้ง 48%

พบว่า คนกรุงเทพฯ

ร้อยละ 23.82 ระบุว่าจะเลือก พล.ต.อ.พงศพัศ พงษ์เจริญเป็นผู้ว่าฯ กทม. รองลงมา

ร้อยละ 19.16 จะเลือก ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ส่วนอันดับ 3

ร้อยละ 5.12 จะเลือก พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส อันดับ 4
ร้อยละ 1.13 จะเลือกนายสุหฤท สยามวาลา อันดับ 5

ร้อยละ 0.20 จะเลือกนายโฆษิต สุวินิจจิต อันดับหก

ร้อยละ 0.07 จะเลือกนายสัณหพจน์ สุขศรีเมือง ขณะที่คนกรุงเทพฯ เกือบครึ่งคือ

ร้อยละ 48.04 ระบุว่ายังไม่ตัดสินใจ และมีเพียงร้อยละ 2.26 ที่ระบุว่าจะไม่ลงคะแนนเสียง

สามอันดับแรกรวมๆกันได้ 48.1 เท่าๆกับคนยังไม่ตัดสินใจ

Edited by คนกรุงธน, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:00.

#18 son

son

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:08

อยู่บ้านแล้วมีคนมาเคาะประตูถาม หรือเดินๆอยู่ตามถนนมีคนมาถาม ชื่อ นามสกุล ที่อยู่อาศัย อายุ ทำงานอะไร มีสิทธิ์เลือกตั้งผู้ว่าหรือเปล่า

คุณจะตอบว่ายังไงล่ะ :o :ph34r: :D ยังไม่ตัดสินใจคร๊าบบบบบบ

ร้อยละ 23.82 ระบุว่าจะเลือก พล.ต.อ.พงศพัศ พงษ์เจริญเป็นผู้ว่าฯ กทม. รองลงมา

ร้อยละ 19.16 จะเลือก ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ส่วนอันดับ 3

ร้อยละ 5.12 จะเลือก พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส อันดับ 4
ร้อยละ 1.13 จะเลือกนายสุหฤท สยามวาลา อันดับ 5

ร้อยละ 0.20 จะเลือกนายโฆษิต สุวินิจจิต อันดับหก

ร้อยละ 0.07 จะเลือกนายสัณหพจน์ สุขศรีเมือง ขณะที่คนกรุงเทพฯ เกือบครึ่งคือ

ร้อยละ 48.04 ระบุว่ายังไม่ตัดสินใจ และมีเพียงร้อยละ 2.26 ที่ระบุว่าจะไม่ลงคะแนนเสียง

สามอันดับแรกรวมๆกันได้ 48.1 เท่าๆกับคนยังไม่ตัดสินใจ

ผมพูดก่อน....หวยออกนะครับ......ไม่ได้หวยออกแล้ว......

มาบอกว่า.........ฝันงั้นฝันงี้...............ผมก้อมีระบบ..ของผมอยู่.......

เหมือนที่บอกว่า........กลาโหม...ฟันมาร์คแน่แน่..........

#19 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:18

ผมพูดก่อน....หวยออกนะครับ......ไม่ได้หวยออกแล้ว......

มาบอกว่า.........ฝันงั้นฝันงี้...............ผมก้อมีระบบ..ของผมอยู่.......

เหมือนที่บอกว่า........กลาโหม...ฟันมาร์คแน่แน่..........

ผมก็วิเคราะห์ได้ ไม่เห็นยากอะไร ผมก็มีระบบของผม

สุขุมพันธ์  อันดับ1

พงศพัศ    อันดับ2

เสรีพิศุทธ์ อันดับ3

ฟันธง :D :D :D

#20 son

son

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:03

ผมก็วิเคราะห์ได้ ไม่เห็นยากอะไร ผมก็มีระบบของผม

สุขุมพันธ์  อันดับ1

พงศพัศ    อันดับ2

เสรีพิศุทธ์ อันดับ3

ฟันธง :D :D :D

หึหึ..........เดี๋ยวผลออกแล้วได้รู้กัน....ใครหน้าหงาย............

#21 tonythebest

tonythebest

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:33

งั้นผมทายมั่ง

ผมให้พงศพัศ อันดับ 1

สุขุมพันธ์ อันดับ 2 

เสรี อันดับ 3

อันดับ 1 กับ 2 คะแนนจะสูสีกัน

ระหว่าง 6-9 แสนคะแนน

อันดับสามให้ไม่เกิน 3 แสน

อันดับต่อๆ มาไม่ถึงแสนลงไป

แต่ผมกาเบอร์ 16 ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#22 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:23

คิดเหมือนกันเป๊ะ

จูดี้เป็นผู้ว่ายาวสองสมัยแปดปี

สุขุมพันธ์หมดสิทธิ์ และจะเป็นสิ่งที่เน้นย้ำถึงความตกต่ำของพรรคประชาธิปัตย์อย่างให้อภัยไม่ได้

อันดับสามคงไม่พ้นคนเคยอยู่นาแก ที่ชาวบ้านจำนวนมากไม่เคยได้รับรู้ถึงฉากหลังของคนๆนี้

อันดับสี่เป็นต้นไปก็เป็นจำพวกลงมาตัดคะแนนเบอร์ 16 ไม่ว่าจะจงใจหรือไม่ (รวมถึงคนข้างบนด้วย)

ด้วยเหตุผลทางโหราศาสตร์ดังที่กล่าวมานี้ จึงขอฟันธงแบบแดงๆว่า

จูดี้เป็นผู้ว่ากทม.อย่างแน่นอน... ฟันธง !

ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#23 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:49

เสรี ไม่น่านำ เผาไทย จูงมือกัยไปไกลๆๆ 

เสรี ก้อส่วนหนึ่งเสื้อแดง ถึงเอาแพรตไปรวม ก้อไม่น่าเกินจำนวนบัตรเสีย

เสรี ในสนามนี้ ไร้ราคาเกินกว่าราคาหมูหน้าเขียง

เสรี มี พธม.(พป) ยิ่งมีโบกี้เพิ่มตามหลังหลายสโตก

#24 Axis Kernel

Axis Kernel

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:32

โอมเพี้ยง...ขอให้เบอร์16 ได้เป็นผู้ว่า กทม

ทนรับกรรมคำด่าแช่ง จากชาวกรุงที่ต้องตกระกําลําบาก ต่อไปอีก 4ปี...

#25 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:35

จากจำนวนคะแนนทั้งหมด ที่คุณโทนี่วิเคราะห์มาใกล้เคียงกับคะแนนเลือกตั้งครั้งก่อน

ถ้าเป็นอย่างนี้ ผมกลับมองว่าคุณชายน่าจะได้ที่ 1 และคะแนนก็น่าจะใกล้เคียงกับครั้งที่แล้ว

แต่ ครั้งที่ผ่านมามีผู้ไปใช้สิทธิเพียง 51% เท่านั้น อีก 2 ล้านคนไม่ได้ไปลงคะแนน

ตรง 2 ล้านที่เหลือนี่แหละครับที่สำคัญ เกิดนึกอยากมีส่วนร่วมขึ้นมาไม่ว่า เพราะสาเหตุใด

เอาแค่ 1 ใน 3 ก็เป็นตัวแปรสำคัญแล้ว คะแนนส่วนนี้แหละที่มองไม่ออกว่าจะแบ่งไป

ฝ่ายไหนมากกว่ากัน แต่ถ้าทุกอย่างยังใกล้เคียงกับเลือกตั้งครั้งที่แล้ว ผมยังยืนยันว่าเป็น

คุณชายสุขุมพันธ์

#26 tonythebest

tonythebest

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:52

เราเริ่มได้ยินข่าวเรื่อการย้ายทะเบียบน้านเข้ากรุงเทพ

เราได้ยินคำปลุกปั่นของไอ้แม้ว

ผมมองว่า เกมนี้ สำคัญสำหรับไอ้แม้วและเพื่อไทยแทบจะไม่ต่างกับการเลือกตั้งทั่วประเทศ

เพราะเป็นเพียงสมรภูมิเดียว ที่มันเอาชนะไม่ได้

(ไม่นับภาคใต้ ที่หากสมรภูมิอื่นชนะหมด มันก็ไม่ต้องสนใจ)

ผมว่า คราวนี้ ทุกคนในฝ่ายนั้นทุ่มสุดตัว

นโยบายตอหลดตอแหลอะไรก็งัดมาใช้หมดแน่ๆ

โอกาสที่คุณขายจะนำโด่ง เริ่มลดลง จากทั้งตัวเล่นที่บอบช้ำมาพอสมควร

รวมถึงการปล่อยข่าว การสร้างกระแสไม่เอา ด้วยเหตุผลต่างๆ ที่ปล่อยมา

เรื่องสนามฟุตซอล เรื่องอุโมงค์ เรื่องน้ำท่วม (เรื่องนี้ อย่างที่เรารู้กันว่ามีการเตรียมการไว้แล้ว

วันนี้ก็ได้ถูกนำออกมาใช้แล้ว) ซึ่งมันจะส่งผลสอดรับกับเรื่องไร้รอยต่อที่พงศพัศหาเสียงไว้

เพื่อไทยฉลาด ตรงที่ไม่จำเป็นต้องเอาเรื่องแบบนี้มาปล่อยเอง

แค่ถ่ายรูปกับเด็ก ไปแย่งจักรยานเค้าขี่ หรือตอแหลปีนรถขยะไปวันๆ

แต่ใต้ดินก็แพร่เรื่องกอสสิบกันไปเยอะแยะขนาดไหนแล้ว

เรื่องพวกนี้ เวลานี้ไม่ใช่เรื่องใหม่แล้วด้วยซ้ำ เพราะทีมใต้ดินเล่นกันมานาน

คราวนี้ ถึงผมจะเชียร์คุณชายอย่างไร

ผมก็รู้สึกได้ว่า โอกาสชนะ หืดคงขึ้นคอกันทีเดียว

กองเชียร์คุณชายก็ทำได้แต่เอารูปพงศพัศเกาะรถขยะมาหัวเราะกันไปวันๆ

แต่ทำอะไรไม่ได้มากไปกว่านี้

แถมดูเหมือนคุณชายจะนิ่งไปหน่อยด้วยซ้ำ

โอกาสที่คนอีก 2 ล้าน จะยังไม่มาใช้สิทธิ์ ก็มีเยอะ

หรือจะใช้สิทธิ์ไปทางไหนก็ไม่รู้

อย่าลืมว่า แม้มีคนเจ็บช้ำจากการเผาบ้านเผาเมือง

แต่คนเฉยๆ กับเรื่องนี้ เพราะบ้านฉันไม่โดนเผาก็มีอีกเยอะแยะ

แต่กลยุทธ์ไร้รอยต่อ มันทำให้บางคนอาจคิดได้ว่า

เลือกทีมที่ไม่ชอบสักหน่อย

แต่ทำงานไม่มีสะดุด เพราะประสานกับรัฐบาลได้ดี

ก็ยังดีกว่าเลือกทีมที่เฉยๆ แต่เห็นการกลั่นแกล้งทุกวิถีทาง

ตรงนี้ อะไรก็เกิดขึ้นได้นะครับ

#27 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:19

อย่าลืมว่า แม้มีคนเจ็บช้ำจากการเผาบ้านเผาเมือง
แต่คนเฉยๆ กับเรื่องนี้ เพราะบ้านฉันไม่โดนเผาก็มีอีกเยอะแยะ
แต่กลยุทธ์ไร้รอยต่อ มันทำให้บางคนอาจคิดได้ว่า
เลือกทีมที่ไม่ชอบสักหน่อย
แต่ทำงานไม่มีสะดุด เพราะประสานกับรัฐบาลได้ดี
ก็ยังดีกว่าเลือกทีมที่เฉยๆ แต่เห็นการกลั่นแกล้งทุกวิถีทาง

ตรงนี้ อะไรก็เกิดขึ้นได้นะครับ

เห็นด้วยเลยครับ คนที่เฉยๆ เพราะมองว่าบ้านฉันไม่ได้โดนเผาซักหน่อย
ขนาดเป็นเพื่อนกันผมยังมีแอบเคืองๆหน่อยเลย สลด มาก

#28 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:22

อีกไม่นานหรอกครับ จะได้รู้ว่า

คนกรุงเทพฯ ขี้หงุดหงิด แกว่งไปแกว่งมา อย่างที่เขาว่าหรือเปล่า

#29 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:48

เจ๊มั่นใจว่ายังมีอีกหลายล้านคนที่เห็นว่าการเมืองเป็นเรื่องน่าเบื่อ ไม่ได้ใส่ใจว่าใครจะมาทำอะไรตรงนี้ ซึ่งคนที่คิดแบบนี้เข้าทางไอ้แม้วมันโคตรๆเลยค่ะ แถมมีจำนวนเยอะซะด้วย บวกกับใครที่เลือกเผาไทยยังไงก็ึคงเลือกเผาไทยอยู่แล้ว ไม่มีทางเปลี่ยนใจง่ายๆ ด้วยระบบต่างๆที่วางมาดีเช่น ทีวีเสื้อแดง วิทยุชุมชน หนังสือพิมพ์เสื้อแดง รวมทั้งงานอีเว้นท์ต่างๆที่ขยันจัดกันมาก ซึ่งพลังเหล่านี้จะทำให้พงศพัฒน์มีโอกาสชนะสูงมากค่ะ

ส่วนคุณสุขุมพันธ์ เกม PR เป็นรองไอ้แม้วและพรรคเผาไทยอยู่หลายขั้นเลยค่ะ ข่าวที่โดนสาดโคลนเข้าใส่ ทำให้ต้องเล่นแต่เกมรับอย่างเดียว โดนเกมใต้ดินเข้าไปมากๆทุกๆวันแบบนี้โอกาสจะเสียคะแนนย่อมมีสูงอยู่แล้ว 

ขอทายบ้างละกันค่ะ

อันดับหนึ่ง พงศ์พัฒน์

อันดับสอง หม่อมสุขุมพันธ์ 

สองอันดับแรกคะแนนอาจจะต่างกันไม่ถึง 200,000 คะแนน เผลอๆจะเอาชนะกันแค่หลักหมื่นด้วยซ้ำ

อันดับสามให้ เสรีพิสุทธิ์ค่ะ คะแนนอาจจะได้ราวๆแสนต้นๆ

อันดับต่อๆมาเดายากเหลือเกิน แต่น่าจะเป็นคุณสุหฤท แต่คะแนนคงไม่ถึงแสน อาจจะแค่หมืนกว่าๆ ได้ 50,000 ก็ถือว่ามาแรงแล้ว เพราะกระแสมาจากคนในโลกโซเชี่ยลมีเดียมาก ซึ่งคนเหล่านี้มักจะไม่มีพลังทางการเมืองอะไรมาก อย่างดีก็คงออกไปเลือกตั้ง แต่จะให้มาแสดงพลัง ไปชุมนุมอะไรเทือกนั้น คงจะไม่ออกมาค่ะ อยู่บ้านดูทีวีเที่ยวห้างตากแอร์สบายกว่ากันเยอะที่ต้องมาทนตากแดดร้อนๆ ดังนั้นที่คุณสุหฤทออกมาชวนกันให้ไปเดินล้านก้าวไม่รู้ว่าจะมีคนออกมาช่วยเยอะแค่ไหน

#30 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:32

เจ๊มั่นใจว่ายังมีอีกหลายล้านคนที่เห็นว่าการเมืองเป็นเรื่องน่าเบื่อ ไม่ได้ใส่ใจว่าใครจะมาทำอะไรตรงนี้.....

นอกจากอ่านจากสื่อฯต่างๆ บอกเล่า...

ผมยังไม่เคยได้ยินใครพูดกับผมตรงไปตรงมาว่า....

"การเมืองเป็นเรื่องน่าเบื่อ จะไม่ไปเลือกตั้งใครทั้งนั้น......"

หรือพวกเขาไม่กล้าพูดกับผมหว่า......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#31 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:37

คาดว่าหม่อมชนะแค่หลักหมื่น อย่างมากไม่เกินแสนต้นๆ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#32 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:30

สุขุมพันธ์ ผลิกชนะถล่มถลายครับ

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#33 novem

novem

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:44

เสรี น่าจะที่สาม

#34 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:43

ถ้าพรรคเผาเมืองยึดตำแหน่งผู้ว่าฯได้ ผมอาจจะไม่มาแวะกรุงเทพไปอีกสี่ปี

เหม็นสาบควายแดง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน