Jump to content

- - - - -

ขออภัย หากผมจะ กล่าวคำว่า " ตอแหล " กับ ผู้หญิงคนนี้

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
75 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:25

จากกรณีรัฐบาลสั่งระงับการแสดง แสง สี เสียง และสื่อผสม เรื่องวัฒนธรรมทองแห่งกรุงรัตนโกสินทร์ 84 พรรษา มหาราช และการฉายภาพพาโนรามาที่กำแพงพระบรมมหาราชวังนั้น ต่อมา นางฐิติมา ฉายแสง โฆษกรัฐบาล ออกมาแถลงข่าวดังนี้

เมื่อวันที่ 5 ธ.ค. เวลา 17.00 น. นางฐิติมา ฉายแสง โฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรี กล่าวถึงกระแสข่าวที่ว่าการแสดง แสง สี เสียง และสื่อผสม เรื่องวัฒนธรรมทองแห่งกรุงรัตนโกสินทร์ 84 พรรษา มหาราช และการฉายภาพพาโนรามาที่กำแพงพระบรมมหาราชวัง ถูกสั่งระงับอย่างกระทันหันเมื่อวันที่ 4 ธ.ค.ที่ผ่านมา ว่า การสั่งระงับดังกล่าวเป็นความจริง โดยเป็นเรื่องของผู้ใหญ่แนะนำมาว่าในขณะนี้ประเทศไทยยังมีปัญหาน้ำท่วม แต่ การจัดงานดังกล่าวต้องใช้งบประมาณจำนวนมากหลายสิบล้านบาท จึงควรนำงบประมาณไปช่วยแก้ปัญหาน้ำท่วมจะดีกว่า ดังนั้นเมื่อวันที่ 3 ธ.ค.ที่ผ่านมา ผู้ที่เกี่ยวข้องซึ่งรวมถึงตัวแทนสำนักพระราชวัง ได้ร่วมหารือกันในเรื่องนี้ และได้ตัดสินใจเมื่อวันที่ 4 ธ.ค.ที่ผ่านมาว่าควรลดจำนวนวันการแสดง แสง สี เสียง และสื่อผสม เรื่องวัฒนธรรมทองแห่งกรุงรัตนโกสินทร์ 84 พรรษา มหาราช ซึ่งได้จบไปเมื่อวันที่ 4 ธ.ค.ที่ผ่านมา ขณะที่การฉายภาพพาโนรามาที่กำแพงพระบรมมหาราชวัง จะมีในวันนี้(5 ธ.ค.) เป็นวันสุดท้าย รวมถึงยังมีการแสดงบทเพลงเฉลิมพระเกียรติ “น้อมใจภักดิ์ รักพ่อ” โดยบรรดาศิลปินนักร้องชื่อดัง และกิจกรรมการแสดงพิเศษจากชีวิตจริง “เย็นศิระเพราะพระบริบาล” ยังมีอยู่ในวันนี้ตามกำหนดเดิม

http://www.dailynews...h/politics/1745

เท่าที่ทราบการประชุมคณะรัฐมนตรี เมื่อวันที่ 29 พฤศจิกายน 2554 วาระงานสังคม เรื่องที่ 17. เรื่องขอรับการสนับสนุนงบประมาณในการจัดงานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ 5 ธันวาคม 2554 คณะรัฐมนตรีอนุมัติงบประมาณในการจัดงานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ 5 ธันวาคม 2554 โดยให้คณะกรรมการฝ่ายจัดพิธีถวายพระพรชัยมงคล งานมหรสพสมโภช และนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติฯ เป็นเงินจำนวน 117,722,385 บาท และอนุมัติให้ส่วนราชการที่ดำเนินกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติข้างต้น จ่ายเงิน หรือก่อหนี้ผูกพันตามพระราชบัญญัติงบประมาณรายจ่ายประจำปี หรือ พระราชบัญญัติงบประมาณรายจ่ายเพิ่มเติมก่อนได้รับเงินประจำงวด

สาระสำคัญของเรื่อง

ตามที่รัฐบาลกำหนดจัดงานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ 5 ธันวาคม 2554 โดยได้แต่งตั้งคณะกรรมการฝ่ายจัดพิธีถวายพระพรชัยมงคล งานมหรสพสมโภชและการจัดนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติ (มี นายยงยุทธ วิชัยดิษฐ รองนายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย เป็นประธาน) ซึ่งกำหนดจัดงานในระหว่างวันที่ 3 – 9 ธันวาคม 2554 (รวม 7 วัน) ณ มณฑลพิธีท้องสนามหลวงและพื้นที่โดยรอบ ประกอบด้วย กิจกรรมหลัก ดังนี้

1. พิธีถวายพระพรชัยมงคล
2. งานมหรสพสมโภชเฉลิมพระเกียรติ

3. การจัดนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติ
4. การจัดแสดงและจำหน่ายสินค้า โครงการหลวง โครงการส่วนพระองค์ และศูนย์ส่งเสริมศิลปาชีพระหว่างประเทศ (องค์การมหาชน) เป็นต้น

เนื่องจากวงเงินอนุมัติตามมติคณะรัฐมนตรี เมื่อวันที่ 20 เมษายน 2554 คงเหลือเงินจำนวน 106,583,770 บาท (และยังคงมีค่าใช้จ่ายรอเบิก รวมทั้งสิ้น 184,000,000 บาท) ซึ่งไม่เพียงพอสำหรับการดำเนินกิจกรรมของคณะกรรมการฝ่ายจัดพิธีถวายพระพรชัยมงคล งานมหรสพสมโภช และนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติฯ ต้องใช้งบประมาณในการดำเนินการ จำนวน 117,722,385 บาท ประกอบกับตามพระราชบัญญัติวิธีการงบประมาณ พ.ศ. 2502 มาตรา 23 วรรคสี่ ในกรณีที่มีความจำเป็นและเร่งด่วน คณะรัฐมนตรีมีอำนาจอนุมัติให้ส่วนราชการจ่ายเงินหรือก่อหนี้ผูกพันตามพระราชบัญญัติงบประมาณรายจ่ายประจำปี หรือพระราชบัญญัติงบประมาณรายจ่ายเพิ่มเติม ก่อนได้รับเงินประจำงวด จึงเสนอคณะรัฐมนตรี พิจารณา

งบประมาณ ร้อยกว่าล้าน อนุมัติเห็นชอบตามแผนงานที่เสนอมาแล้ว ก็แสดงว่า มีงบประมาณในการดำเนินงาน แล้วนี่ อะไร มาบอกว่างบจัดหลายสิบล้าน ก็พวกมึงอนุมัติเองไม่ใช่หรือ แล้วทำไมถึงมาบอกสิ้นเปลือง แบบนี้ถ้าไม่ตอ.....แล้วมันอะไร เออถ้าเป็นงบรวมก็ว่าไปอย่าง นี่งบก็บอกว่าเอามาทำอะไร จัดมโหรสพสมโภช ,จัดถวายพระพรชัย ไม่ใช่หรือ ไหนว่ามาซิ พวกมึงเอาภาษีกรูที่ถวายพระเจ้าอยู่หัวเอาไปทำอะไร เอาบิลมาแจกแจงหน่อยซิ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:34

ปกติผู้ชายควรให้เกียรติผู้หญิง แต่ผู้หญิงบางคนก็สมควรจริงๆ ค่ะ สำหรับ E นี่ ผึ้งว่าแค่นี้ยังน้อยไป แต่นึกไม่ออกเหมือนกันว่าจะใช้คำว่าอะไรถึงจะสาสม

#3 ploy442

ploy442

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:36

คนนี้ขอยกให้เพราะ เพศฝ่ายเดียวกันยังรังเกียจยัยนี่เลย

#4 khana2

khana2

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:58

ในฐานะที่เป็นผู้หญิง(หน้าตาดี。。อิอิ) คนนึง คนบางคนก็สมควรคะ ไม่ใช่เรื่องของการรังแก หรือดูถูกทางเพศอะไร แต่มันเป็นความจริงที่นางเป็นผู้กระทำเอง!!

#5 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:07

ไม่เข้าใจฮว้าฟฟฟ การงดแสงสีเสียงเป็นประเพณี หรืองัยฮว้าฟฟฟฟ งดกับไม่งดพระบารมียังคงเจิดจรัสเป็นร่มโพธฺร่มไทรให้ทวยราษร์ชาวไทย พิธีการก็ยังปฏิบัติเหมือนเดิม
แต่แสงสีเสียงนี่ต้องเอามาเป็นประเด็นเรยหรอฮว้าฟฟฟ

#6 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:12

ตอแหลได้ทุกเรื่องไม่มียกเว้นเลยนะครับ รัฐบวมชุดนี้
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#7 ploy442

ploy442

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:18

คุณ ธิติมา ...... คุณ ธิติมาขา ...... เข้าใจไหมคะว่าคุณกำลังแถแบบนี้อยู่

#8 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:19

ไม่เข้าใจฮว้าฟฟฟ การงดแสงสีเสียงเป็นประเพณี หรืองัยฮว้าฟฟฟฟ งดกับไม่งดพระบารมียังคงเจิดจรัสเป็นร่มโพธฺร่มไทรให้ทวยราษร์ชาวไทย พิธีการก็ยังปฏิบัติเหมือนเดิม
แต่แสงสีเสียงนี่ต้องเอามาเป็นประเด็นเรยหรอฮว้าฟฟฟ

ถ้าไงเก็บอาการนิดหนึ่งอย่าส่อให้มันมากนัก :angry:

#9 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:20

งั้นเข้าใจไว้นะครับว่า ต่อให้ไม่จัดก็ไม่ทำให้พระบารมีของพระองค์ท่านลดลงแม้แต่น้อย แต่ทว่าความเหมาะความสมต่างหาก หากไม่จัดก็ไม่ต้องจัดเลย ไม่ใช่บอกจะจัด พอจัดไปครึ่งทางก็งดเสีย โดยไม่มีเหตุอันควร ถ้ามาถามผมว่า ที่บอกว่าเอางบประมาณไปช่วยน้ำท่วมดีกว่า แล้วจะอนุมัติงบ ตามกรอบการจัดกิจกรรมกว่า 117 ล้านบาท เพื่อกิจกรรมนี้ ทำไม ครับ อุปมาอุปมัย ว่า คุณจัดงานวันเกิดให้พ่อ บอกแขกแจกการ์ด บอกพ่อเตรียมตัว เพราะลูกตั้งใจจัดงานวันเกิดให้ แถมบอกว่ามีเงินเหลือเฟือ ตั้งงบไว้แล้วว่าจะจัดงานวันเกิดให้พ่อให้ได้ พอถึงวันงานพ่อแต่งชุดรอ แขกมาเต็มงาน กลับมาบอกว่า ไม่จัดละ จะเอาเงินไปทำอย่างอื่น คุณคิดว่า เขาจะมองคุณยังไง พ่อจะรู้สึกยังไง แขกอีกหล่ะ ไม่ต้องไปทึกทักเอาว่า ผมเปรียบคุณกับพระองค์ท่านนะ ผมแค่ยกตัวอย่างให้คุณเห็นภาพ จัดไม่จัดงาน ท่านก็ยังเป็นพ่อเรา แต่ถ้ามาทำครึ่งๆครึ่งกลางๆ ดูไม่เหมาะกับรัฐบาลที่ออกตัวว่าจงรักภักดีต่อสถาบันและซาบซึ้งในพระมหากรุณาธิคุณเลย เข้าใจไหมครับ

และถ้าเขาไม่พูดแบบนี้ ก็ไม่มีใครออกมาติงรัฐบาลเรื่ิองความเหมาะสมไม่เหมาะสมหรอกครับ

http://www.bangkokbiznews.com/home/detail/life-style/culture/20111203/422778/%E0%B8%AA%E0%B8%B3%E0%B8%A3%E0%B8%A7%E0%B8%88!%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%88%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A15-%E0%B8%98.%E0%B8%84.%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%A2%E0%B8%B4%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B8%8D%E0%B9%88%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%A1%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%8A%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B9%89%E0%B8%9B%E0%B8%8A%E0%B8%8A.%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%8A%E0%B8%A1%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%B7%E0%B8%99.html

ดูเอานะครับ ถ้าไม่จัดก็ไม่จัดเลย แต่นี่ ดูเอาละกัน บอกแขกแการ์ดกันขนาดไหน

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#10 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:36

เดือดร้อนจังนะฮว้าฟฟฟฟ

ที่บ้านลอยโคม จุดเทียนเฉลิมฉลองให้พระเจ้าอยู่หัวฮว้าฟฟฟ

ที่ออกมาเรียกร้องนี่อยากดูเอง หรือเผื่อชาวบ้านที่น้ำท่วมแต่อดไปดูละฮว้าฟฟฟ
เราทำเพื่อพระเจ้าอยู่หัวด้วยตัวและครอบครัวเราเอง ออกไปใหนมันลำบาก
รู้สึกมีความสุขนะฮว้าฟฟ จุดเทียนฉลองวันพ่อกันสี่คนในครอบครัว ดูทีวีอยู่บ้าน
ออกไปใหนไม่ได้ฮว้าฟฟฟฟ

ไม่เห็นต้องออกมาโวยวายให้เป็นประเด็นนี่ฮว้าฟฟฟ เสียอารมณ์ตัวเองเปล่าๆ แต่ก็อะนะ ปชต ฮว้าฟฟฟฟ

แค่ได้จุดเทียนเฉลิมฉลองพระเกียรติถวายพระพร มีความสุขตามอัตภาพและสถานะของประเทด
มีฟามสุขฮว้าฟฟฟฟ

#11 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:38

ที่บ้านลอยโคม จุดเทียนเฉลิมฉลองให้พระเจ้าอยู่หัวฮว้าฟฟฟ

ที่ออกมาเรียกร้องนี่อยากดูเอง หรือเผื่อชาวบ้านที่น้ำท่วมแต่อดไปดูละฮว้าฟฟฟ
เราทำเพื่อพระเจ้าอยู่หัวด้วยตัวและครอบครัวเราเอง ออกไปใหนมันลำบาก
รู้สึกมีความสุขนะฮว้าฟฟ จุดเทียนฉลองวันพ่อกันสี่คนในครอบครัว ดูทีวีอยู่บ้าน

ไม่เห็นต้องออกมาโวยวายให้เป็นประเด็นนี่ฮว้าฟฟฟ เสียอารมณ์ตัวเองเปล่าๆ แต่ก็อะนะ ปชต ฮว้าฟฟฟฟ

แค่ได้จุดเทียนเฉลิมฉลองพระเกียรติถวายพระพร มีความสุขตามอัตภาพและสถานะของประเทด

รบกวนตอบที
คุณเป็นมุสลิมไหม?
ใช่ซื่อ ปธน อิหร่านเป็นมุสลิมไหม? ขอเคลียร์ๆนะ
มุสลิมจุดเทียนชัย?

หากไม่ใช่ รบกวนเปลี่ยนซื่อ ผมไม่อยากให้ใครเข้าใจผิด
ไม่ว่าที่คุณคิดต่าง แต่มุสลิมจุดเทียนชัยได้ ผมอึดอัด

#12 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:42

ที่บ้านลอยโคม จุดเทียนเฉลิมฉลองให้พระเจ้าอยู่หัวฮว้าฟฟฟที่ออกมาเรียกร้องนี่อยากดูเอง หรือเผื่อชาวบ้านที่น้ำท่วมแต่อดไปดูละฮว้าฟฟฟ
เราทำเพื่อพระเจ้าอยู่หัวด้วยตัวและครอบครัวเราเอง ออกไปใหนมันลำบาก รู้สึกมีความสุขนะฮว้าฟฟ จุดเทียนฉลองวันพ่อกันสี่คนในครอบครัว ดูทีวีอยู่บ้าน ออกไปใหนไม่ได้ฮว้าฟฟฟฟ ไม่เห็นต้องออกมาโวยวายให้เป็นประเด็นนี่ฮว้าฟฟฟ เสียอารมณ์ตัวเองเปล่าๆ แต่ก็อะนะ ปชต ฮว้าฟฟฟฟ แค่ได้จุดเทียนเฉลิมฉลองพระเกียรติถวายพระพร มีความสุขตามอัตภาพและสถานะของประเทด มีฟามสุขฮว้าฟฟฟฟ

ก็บอกอยู่เองว่า ปชต. แล้วมาเสรือกอะไรเขาเล่า เขาใช้สิทธิเสรีภาพในการแสดงความเห็น มันไปไหนกระบาลใคร แล้วไหนบอก ปชต. รู้จักประชาธิปไตยจริงหรือปล่าวนั่น ปากบอกทำเพื่อพระเจ้าอยู่หัว 5555 เรามาถกกันเรื่อง " ประชาธิปไตย " กันสักกระทู้ไหม ฮว๊าฟฟฟ

#13 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:44

รบกวนตอบที
ใช่ซื่อ ปธน อิหร่านเป็นมุสลิมไหม? ขอเคลียร์ๆนะ

ไทยุทธฮว้าฟฟฟ

แต่ชอบกิจวัตรและชอบท่านมามุด อามาดิเนจัดฮว้าฟฟฟฟ

ถามทำไมหรอฮว้าฟฟฟฟ อินเตอร์เนทต้องเอาชื่อจริงมาเล่นฟหรอฮว้าฟฟฟ พึ่งรู้นะเนี่ยะ

จะให้เดปลี่ยนชื่อมั้ยละฮว้าฟฟฟฟ

#14 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:45

รบกวนตอบที

แต่ชอบกิจวัตรและชอบท่านมามุด อามาดิเนจัดฮว้าฟฟฟฟ

ถามทำไมหรอฮว้าฟฟฟฟ อินเตอร์เนทต้องเอาชื่อจริงมาเล่นฟหรอฮว้าฟฟฟ พึ่งรู้นะเนี่ยะ

จะให้เดปลี่ยนชื่อมั้ยละฮว้าฟฟฟฟ

รบกวนตอบที

กรุณาเปลี่ยน ไม่สนุกด้วยกับเรื่องนี้
หากคุณเอาซื่อบุคคลสำคัญที่อิงกับศาสนา ความเชื่อ ความนับถือ
แล้วคุณทำอะไรสวนทางกับแนวคิดทางศาสนานั้นๆ ไม่มีทางที่คนในศาสนานั้นๆจะสนุกด้วย

#15 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:45

ที่บ้านลอยโคม จุดเทียนเฉลิมฉลองให้พระเจ้าอยู่หัวฮว้าฟฟฟที่ออกมาเรียกร้องนี่อยากดูเอง หรือเผื่อชาวบ้านที่น้ำท่วมแต่อดไปดูละฮว้าฟฟฟ
เราทำเพื่อพระเจ้าอยู่หัวด้วยตัวและครอบครัวเราเอง ออกไปใหนมันลำบาก รู้สึกมีความสุขนะฮว้าฟฟ จุดเทียนฉลองวันพ่อกันสี่คนในครอบครัว ดูทีวีอยู่บ้าน ออกไปใหนไม่ได้ฮว้าฟฟฟฟ ไม่เห็นต้องออกมาโวยวายให้เป็นประเด็นนี่ฮว้าฟฟฟ เสียอารมณ์ตัวเองเปล่าๆ แต่ก็อะนะ ปชต ฮว้าฟฟฟฟ แค่ได้จุดเทียนเฉลิมฉลองพระเกียรติถวายพระพร มีความสุขตามอัตภาพและสถานะของประเทด มีฟามสุขฮว้าฟฟฟฟ

ก็บอกอยู่เองว่า ปชต. แล้วมาเสรือกอะไรเขาเล่า เขาใช้สิทธิเสรีภาพในการแสดงความเห็น มันไปไหนกระบาลใคร แล้วไหนบอก ปชต. รู้จักประชาธิปไตยจริงหรือปล่าวนั่น ปากบอกทำเพื่อพระเจ้าอยู่หัว 5555 เรามาถกกันเรื่อง " ประชาธิปไตย " กันสักกระทู้ไหม ฮว๊าฟฟฟ

มาเมนตต์ ถือว่าเสือกหรอฮว้าฟฟ

งั้นเมิงเมนต์มู้คนอื่น มเิงก็เดสือกด้วยสิฮว้าฟฟฟฟ

นี่บอดสาธารณะ หรือบอดเมิงละฮว้าฟฟ

ปชต ฮว้าฟฟฟฟ

#16 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:47

รบกวนตอบที

รบกวนตอบที

กรุณาเปลี่ยน ไม่สนุกด้วยกับเรื่องนี้

ได้เลยฮว้าฟฟฟฟ
ขอโทษด้วยฮว้าฟฟ ชอบท่านเป็นการส่วนตัว เด๋วเปลี่ยนใหม่นะฮว้าฟฟฟ

#17 aeaw

aeaw

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:49

รำคาญ ฮว้าฟฟฟฟ มากเลย เอาไปไกล ๆ หน่อยค่ะ

#18 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:50

มาเมนตต์ ถือว่าเสือกหรอฮว้าฟฟ

งั้นเมิงเมนต์มู้คนอื่น มเิงก็เดสือกด้วยสิฮว้าฟฟฟฟ

นี่บอดสาธารณะ หรือบอดเมิงละฮว้าฟฟ

ปชต ฮว้าฟฟฟฟ

อ่าว เป็น เมนต์ หรือ มรึงว้าาาาาาาาาาา นี่ตัวเมียหรือนี่ เมนต์ไหลทั้งกระทู้กรุเลยม้างเนียะ ว่าไง จะจัดสักกระทู้ไหม " ประชาธิปไตย "

#19 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:51

-vFmKg5vt

ทุกอย่างลงทุนไปแล้วนะ ควาบบบบบ แสดงต่ออีก ไม่กี่วันจะหมดเงินมากมายหรือ ควาบบบบบ
แล้วที่ปล่อยลอยน้ำที่ดอนเมือง ไม่ทุเรศกว่าหรือควาบบบบบ

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#20 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:52

ทั้งชื่อ login และสิ่งที่โพส แสดงให้เห็นได้ชัดเจนว่าตั้งใจป่วน

นอกจากไม่รู้กาลเทศะแล้ว ยังไม่สำนึก

ผมไม่ว่าเรื่องคิดต่าง แต่ให้อยู่ในความเหมาะสมด้วยครับ...

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#21 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:52

รำคาญ ฮว้าฟฟฟฟ มากเลย เอาไปไกล ๆ หน่อยค่ะ

อย่าคลิกอ่านสิฮว้าฟฟฟ

ปชต ฮว้าฟฟฟ

#22 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:53

ไม่ใช่ประเพณีหรอก แต่คนเราจะแสดงความจงรักภักดี ก็ควรแสดงให้มันเต็มที่ ไม่ใช่ทำแบบขอไปที
ถ้าจะทำทู่เรด ๆ หยั่งงี้ ไม่ต้องทำก็ได้ ใคร ๆ เค้าก็เข้าใจอยู่แล้วว่า พวกมืง มันไอ่พวกล้มเจ้า
ไม่มีใครเค้าคาดหวังอะไรจากพวกมืงมากหรอก ไอ่ควาย
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#23 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:55

ทั้งชื่อ login และสิ่งที่โพส แสดงให้เห็นได้ชัดเจนว่าตั้งใจป่วน

นอกจากไม่รู้กาลเทศะแล้ว ยังไม่สำนึก

ผมไม่ว่าเรื่องคิดต่าง แต่ให้อยู่ในความเหมาะสมด้วยครับ...

มีอคติจังเลยนะฮว้าฟฟฟ
ป่วนคืออะไร ถ้าตอบแบบไม่มีเหตุผล ตัดแปะ กอปมาตอบ นั่นป่วนแน่นวล เรายังไม่ทำอย่างงั้นนะฮว้าฟฟฟฟ

ปัญญาชนใช้ปัญญาอย่าใช้เขามาชนสิฮว้าฟฟฟฟ

ปชต ฮว้าฟฟฟ

#24 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:56

มีอคติจังเลยนะฮว้าฟฟฟ
ป่วนคืออะไร ถ้าตอบแบบไม่มีเหตุผล ตัดแปะ กอปมาตอบ นั่นป่วนแน่นวล เรายังไม่ทำอย่างงั้นนะฮว้าฟฟฟฟ

ปัญญาชนใช้ปัญญาอย่าใช้เขามาชนสิฮว้าฟฟฟฟ

ปชต ฮว้าฟฟฟ

ขอบคุณที่เปลี่ยนซื่อครับ

#25 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:57

ปชต ฮว้าฟฟฟ

มันกระทู้ของ กรู ฮว้าฟฟฟ มาสะเหร่อสั่งชาวบ้านเขาได้ไงฮว้าฟฟ

#26 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:58

ปชต ฮว้าฟฟฟ

ลูกครึ่งคนครึ่งสัตว์หรือไง ไอ้รายัมมาป่วนอย่างเดียว

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#27 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:59

ไม่ใช่ประเพณีหรอก แต่คนเราจะแสดงความจงรักภักดี ก็ควรแสดงให้มันเต็มที่ ไม่ใช่ทำแบบขอไปที
ถ้าจะทำทู่เรด ๆ หยั่งงี้ ไม่ต้องทำก็ได้ ใคร ๆ เค้าก็เข้าใจอยู่แล้วว่า พวกมืง มันไอ่พวกล้มเจ้า
ไม่มีใครเค้าคาดหวังอะไรจากพวกมืงมากหรอก ไอ่ควาย

ใส่ความกันสะแว้วว

พวกมึงใหนละฮว้าฟฟ หมายถึงเมิงหรือกุฮว้าฟฟฟ
แล้วใครล้มเจ้าฮว้าฟ

อย่าใส้ร้ายใส่ความสร้างเรื่องเท็จใส่ร้ายคนทั้งโลกเลยนะฮว้าฟฟ
แล้วอีกอย่างนายรู้จักเราหรอ

คิดสิ คิ๊ด

อย่ามั่วฮว้าฟฟ

#28 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:01

ขออภัย หากผมจะ กล่าวคำว่า " ตอแหล " กับ ผู้หญิงคนนี้

ไม่เป็นไร ถ้าเห็นว่ามัน ตอแหล ก็ตามบาย ไม่ต้องขออภัย เพราะมัน ตอแหล จริงๆ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#29 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:02

มันอยากลองของ

เชิญนะครับเสื้อแดงทั้งทั่วหล้า

กูคือชาวใต้ คนเส้ก๋ก
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#30 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:02

ใส่ความกันสะแว้วว พวกมึงใหนละฮว้าฟฟ หมายถึงเมิงหรือกุฮว้าฟฟฟ แล้วใครล้มเจ้าฮว้าฟ อย่าใส้ร้ายใส่ความสร้างเรื่องเท็จใส่ร้ายคนทั้งโลกเลยนะฮว้าฟฟ
แล้วอีกอย่างนายรู้จักเราหรอ คิดสิ คิ๊ด อย่ามั่วฮว้าฟฟ

แล้วมึงรู้จัก กรูหรือ ฮว้าฟฟฟฟ ที่เข้ามาป่วนเนียะ หรือถ้ามาบอกว่าไม่ได้ป่วน เรามาถก " สาระเรื่องประชาธิปไตย " ที่มึงพล่ามในกระทู้กรูดีไหมฮว้าฟ จัดสักชุด นะฮว้าฟฟ

#31 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:03

มันอยากลองของ

เชิญนะครับเสื้อแดงทั้งทั่วหล้า

กูคือชาวใต้ คนเส้ก๋ก

ไอย่ะ โบ๋ พัดลุง เหอ พี่บ่าว

#32 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:04

ปชต ฮว้าฟฟฟ

เป็นไรมากป่าวเมริงอ่ะ ตะบะแตกแล้วกรู ไปไกลๆ ตรีนเลยไป

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#33 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:05

หุหุ ใครอคติเหรอจ๊ะ

ผมแค่ชอบคุยกับคนไม่ใช่กับ ... ก็เท่านั้น ^^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#34 aeaw

aeaw

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:05

krukha มันกระทู้ของคุณหรือ ของคุณเด็กปากดี ไม่ใช่หรือ น้ำท่วมไม่มีหญ้ากินหรือไง

#35 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:10

กระทู้ด่าว่าอีนี่ ตอแหล ถ้าจริงก็ด่ามันเข้าไปซิ ประชาธิปไตยจะตายไป

จะไปสนใจพวกลิ่วล้อทำไม

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#36 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:10

ครับ หลาดยินดีถ้าไม่โดนโกงก็ของแม่ของกูมด
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#37 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:15

ปชต ฮว้าฟฟฟ

เป็นหมาหางแดงที่ปัญญาอ่อนที่สุดเท่าที่เคยเจอมา ท่าทางเอ็งอายุจะยังไม่ถึง 20 ปีดีสินะ

ความคิดความอ่าน บ่งบอกถึงความไม่มีวุฒิภาวะ และไม่มีสติปัญญา หรือเหตุผล

ถ้าจะป่วนเพื่อสำเร็จความใคร่บนคีย์บอร์ด......เชิญครับ ไอ่โรคจิต krukha

แต่อย่ามาแสดงสันดานหมา ลบหลู่สถาบัน และใช้คำไม่เหมาะสม ณ. ที่นี้
"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#38 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:17

krukha มันกระทู้ของคุณหรือ ของคุณเด็กปากดี ไม่ใช่หรือ น้ำท่วมไม่มีหญ้ากินหรือไง

ก็เหนเข้ามาเมนต์กันตรึม แล้วงัย

เราเมนต์ด้วย ...โกรด... รัยง่ะ เราเล่นด้วยก็จะไม่ให้เล่น

เป็นรัยมากป่าว :huh: :huh: :huh:

#39 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:19

:P

#40 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:19

ดังๆ อีปูตอแหลมาก
E-DOG
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#41 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:20

เรายืนยันนะ เรามาใหม่ ล้านเปอร์เซนต์ ไม่ต้องระแวง
:wub:

#42 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:26

ได้ ขึ้นมู้ใหม่เรย

เราให้พวกนายทั้งหมดเลย

แต่ห้ามยาวในหนึ่งพรารากราฟหนึ่งเมนต์

ว่างัยฮว้าฟฟฟฟ

#43 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:27

รับท้า เด๋วหาว่ามาเกรียน :rolleyes: :rolleyes:

#44 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:28

ห้ามตัดแปะ ห้ามกอป มาตอบ

#45 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:29

ดิฉันว่าจับทีละประเด็นดีกว่านะคะ ให้สมกับที่คุณเป็นคนมีคุณภาพ

ประเด็นแรกคือมีการจัดสรรงบประมาณแล้ว ก็แสดงว่ามีเงินเตรียมพร้อมไว้

ประเด็นสองคือมีการพิจารณาหารือร่วมกันว่าการจัดงานนั้นอาจจะเกิดความสิ้นเปลืองได้ จึงได้ลดทอนของวันจัดงานลง ซึ่งทุกฝ่ายต่างเห็นดีด้วย นับว่าเป็นความคิดที่ถูกต้อง เพราะเอาเงินไปช่วยเรื่องเร่งด่วน เหมาะสมแล้ว อันนี้ดิฉันก็เห็นด้วย

ประเด็นสามเพิ่มเติมคือขณะนี้หน่วยงานรัฐโดนตัดงบโครงการ 10% คืนรัฐบาล เพื่อเอาไปช่วยเหลือน้ำท่วม โดยคงตัวเลขงบประมาณเดิมไว้ อันนี้สะท้อนถึงการบริหารจัดการที่แย่มากของคนที่มาเป็นรัฐบาล หากคุณจะเถียงว่ามันคือภัยธรรมชาติ จะว่าใช่ก็ได้ แต่การบริหารจัดการความเสี่ยงในภาวะที่เกิดภัยธรรมชาติสามารถทำได้เช่นกัน ซึ่งเมื่อกิดเหตุแล้ว แก้ไขได้ด้วยการลดทอนปัญหาให้เบาบางลง ตั้งแต่จังหวัดแรกๆ ที่น้ำท่วมแล้ว ซึ่งในฐานะนายกรัฐมนตรี ผู้นำนาวาให้ผ่ากระแสคลื่นลมแรงได้นั้น สามารถเอาคนเก่งๆ ระดมผู้เชี้ยวชาญมาแก้ไขและป้องกันปัญหาที่เกิดขึ้นได้ แต่นี่ไม่เลย นั่นแสดงว่าต้องมีเหตุผลมาจากอะไร ดิฉันคิดว่าคุณเก่งอยู่แล้ว คงจะสามารถลิสต์หัวข้อเหล่านั้นออกมาได้

ประเด็นสี่คือการจัดงานซึ่งมีดีลงานกับผู้รับจัดงาน ในครั้งๆ หนึ่งการคิดราคาค่าใช้จ่ายจะคิดในราคารวมทั้งสิ้นว่าเป็นเงินเท่าไหร่ แล้วนี่อยู่ๆ งดจัดงานกระทันหัน มิได้เป็นความผิดของผู้รับจ้าง ดังนั้นรัฐบาลย่อมต้องจ่ายเงินให้ผู้รับจ้างทั้งหมด ซึ่งการงดเพียงครึ่งๆ กลางๆ นี้ก่อให้เกิดการเสียเงินโดยสูญเปล่าหรือไม่ อันนี้เป็นประเด็นสำคัญควรออกมาชี้แจงให้กระจ่าง

ประเด็นห้าคือพระเกียรติของในหลวงท่านเปี่ยมสมบูรณ์อยู่แล้วจากวัตรปฏิบัติที่ท่านได้กระทำมาตลอดการครองราชย์ ซึ่งเป็นที่ประจักษ์แก่สายตาของบุคคลทั่วไปที่ไม่ปิดหูปิดตาปิดใจ ไม่รับรู้

ประเด็นหกคือหากคุณจะมาโต้แย้งท่านอื่น คุณควรมีเหตุมีผล ในการโต้ตอบ ที่นี่เราเปิดกว้างให้มาถกเถียงกันได้ ยังไงก็กลับไปคิดก่อนตอบให้ดีนะคะ เพราะสิ่งที่คุณแสดงออกมามันบ่งบอกว่าทัศนคติในการดำรงชิวีตของคุณเป็นยังไง

#46 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:29

จขกท

และ

สรท

ใจเย็นๆ

เดือนนี้เดี๋ยวจัดให้ ครับ

#47 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

กุจะตอบตามใจกุ กฎกุ เรื่องกุ ปชต ฮว้าฟฟฟฟ

#48 krukha

krukha

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:31

กุจะตอบตามใจกุ กฎกุ เรื่องกุ ปชต ฮว้าฟฟฟฟ

:P :P :P

ยินดีฮว้าฟฟฟฟ

#49 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:32

ดิฉันว่าจับทีละประเด็นดีกว่านะคะ ให้สมกับที่คุณเป็นคนมีคุณภาพ

ประเด็นแรกคือมีการจัดสรรงบประมาณแล้ว ก็แสดงว่ามีเงินเตรียมพร้อมไว้

ประเด็นสองคือมีการพิจารณาหารือร่วมกันว่าการจัดงานนั้นอาจจะเกิดความสิ้นเปลืองได้ จึงได้ลดทอนของวันจัดงานลง ซึ่งทุกฝ่ายต่างเห็นดีด้วย นับว่าเป็นความคิดที่ถูกต้อง เพราะเอาเงินไปช่วยเรื่องเร่งด่วน เหมาะสมแล้ว อันนี้ดิฉันก็เห็นด้วย

ประเด็นสามเพิ่มเติมคือขณะนี้หน่วยงานรัฐโดนตัดงบโครงการ 10% คืนรัฐบาล เพื่อเอาไปช่วยเหลือน้ำท่วม โดยคงตัวเลขงบประมาณเดิมไว้ อันนี้สะท้อนถึงการบริหารจัดการที่แย่มากของคนที่มาเป็นรัฐบาล หากคุณจะเถียงว่ามันคือภัยธรรมชาติ จะว่าใช่ก็ได้ แต่การบริหารจัดการความเสี่ยงในภาวะที่เกิดภัยธรรมชาติสามารถทำได้เช่นกัน ซึ่งเมื่อกิดเหตุแล้ว แก้ไขได้ด้วยการลดทอนปัญหาให้เบาบางลง ตั้งแต่จังหวัดแรกๆ ที่น้ำท่วมแล้ว ซึ่งในฐานะนายกรัฐมนตรี ผู้นำนาวาให้ผ่ากระแสคลื่นลมแรงได้นั้น สามารถเอาคนเก่งๆ ระดมผู้เชี้ยวชาญมาแก้ไขและป้องกันปัญหาที่เกิดขึ้นได้ แต่นี่ไม่เลย นั่นแสดงว่าต้องมีเหตุผลมาจากอะไร ดิฉันคิดว่าคุณเก่งอยู่แล้ว คงจะสามารถลิสต์หัวข้อเหล่านั้นออกมาได้

ประเด็นสี่คือการจัดงานซึ่งมีดีลงานกับผู้รับจัดงาน ในครั้งๆ หนึ่งการคิดราคาค่าใช้จ่ายจะคิดในราคารวมทั้งสิ้นว่าเป็นเงินเท่าไหร่ แล้วนี่อยู่ๆ งดจัดงานกระทันหัน มิได้เป็นความผิดของผู้รับจ้าง ดังนั้นรัฐบาลย่อมต้องจ่ายเงินให้ผู้รับจ้างทั้งหมด ซึ่งการงดเพียงครึ่งๆ กลางๆ นี้ก่อให้เกิดการเสียเงินโดยสูญเปล่าหรือไม่ อันนี้เป็นประเด็นสำคัญควรออกมาชี้แจงให้กระจ่าง

ประเด็นห้าคือพระเกียรติของในหลวงท่านเปี่ยมสมบูรณ์อยู่แล้วจากวัตรปฏิบัติที่ท่านได้กระทำมาตลอดการครองราชย์ ซึ่งเป็นที่ประจักษ์แก่สายตาของบุคคลทั่วไปที่ไม่ปิดหูปิดตาปิดใจ ไม่รับรู้

ประเด็นหกคือหากคุณจะมาโต้แย้งท่านอื่น คุณควรมีเหตุมีผล ในการโต้ตอบ ที่นี่เราเปิดกว้างให้มาถกเถียงกันได้ ยังไงก็กลับไปคิดก่อนตอบให้ดีนะคะ เพราะสิ่งที่คุณแสดงออกมามันบ่งบอกว่าทัศนคติในการดำรงชิวีตของคุณเป็นยังไง

ประเด็นนี้ รัดถะบานต้องชี้แจง

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#50 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:34

ปชต ฮว้าฟฟฟ

เขียนภาษาคนไม่เป็นหรอคว้ายยยย