Jump to content

- - - - -

ใครเชียร์เบอร์ 16 ก็ช่วยคุณชายหาเสียงด้วยนะครับ

• Please log in to reply
19 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:26

ออกตัวก่อนว่าผมไม่ใช่คนกทม.นะครับ แต่ผมก็มีสิทธิ์ที่จะเชียร์ปชป. และผมไม่อยากให้พท.ยึดกทม.ได้สำเร็จ ผมบอกชาวกทม.ไว้เลยว่าการเป็นพื้นที่เสื้อแดงแบบเชียงใหม่น่ะมันไม่สนุกหรอกครับ ความสงบสุขของชีวิตท่านจะหายไปเยอะเลย เชื่อผมสิ

สำหรับคนที่เชียร์เบอร์ 16 ถ้าใครมีภูมิลำเนาอยู่กทม. มีสิทธิ์ไปเลือกตั้งผู้ว่าฯ ก็ช่วยกันประชาสัมพันธ์หาเสียงช่วยคุณชายกันด้วยครับ (กระแสเบอร์ 16 มันจะเงียบเกินไปมั๊ย ? ไม่ใช่เงียบกรูเชียร์ของกรูคนเดียว อย่างนั้นนี่แพ้ตั้งแต่กองเชียร์ละ) มีเพื่อนก็บอกเพื่อน มีญาติก็บอกญาติ ใครเล่นเฟซบุ๊คก็ช่วยกันแชร์นโยบายของคุณชาย หรือไปถ่ายรูปคู่กับป้ายหาเสียงคุณชาย ฯลฯ ทำให้มันกลายเป็นกระแสเหมือนแพลงกิ้งได้ยิ่งดี

ถ้าช่วยๆกันประชาสัมพันธ์อย่างจริงๆจังๆ มันจะมีผลช่วยให้คะแนนนิยมคุณชายดีขึ้นได้แน่ๆครับ อย่าปล่อยให้จูดี้ทำการตลาดแต่ฝ่ายเดียว อย่าปล่อยให้คุณชายออกหาเสียงเองเพียงลำพัง ไม่ใช่ว่าเชียร์เบอร์ 16 แต่ไม่ทำอะไรเพราะคิดว่ายังไงก็ชนะ อันนี้สังเกตุจากเฟซบุ๊คพวกเพื่อนๆผมที่เชียร์ปชป.หลายคนจะเงียบกัน คือทำไมมันไม่ช่วยกันโพสต์ ช่วยกันแชร์บ่อยๆ เพราะถ้าช่วยกันทำทุกๆวันมันก็จะกลายเป็นการโฆษณาที่ทรงพลัง

#2 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:28

#3 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:31

ช่วยทุกครั้งที่มีโอกาสครับ  :)

#4 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:38

#5 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:38

Edited by หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง, 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:39.

#6 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:42

#7 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:46

#8 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:47

ถึงผมจะไม่ชอบ ไอ้หน้าเหลี่ยม

แต่ก็ไม่อคติกับ พี่น้องเสื้อแดง แบบ เหมาเข่ง

อย่างข้อมูลที่ลงรูปให้ดู หลายอย่าง ก็เป็นเช่นนั้นจริงๆ

สาวก นกม. อย่าเถียง หรือ ใช้วิธีดีสเครดิต เลยครับ เปล่าประโยชน์ 

ผมฝันว่า... ประชาชนคนไทย จะเป็นอิสระจาก นกม.ชั่ว ในไม่ช้า ไม่นาน

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#9 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:49

Edited by หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง, 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:49.

#10 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:51

ออกตัวก่อนว่าผมไม่ใช่คนกทม.นะครับ แต่ผมก็มีสิทธิ์ที่จะเชียร์ปชป. และผมไม่อยากให้พท.ยึดกทม.ได้สำเร็จ ผมบอกชาวกทม.ไว้เลยว่าการเป็นพื้นที่เสื้อแดงแบบเชียงใหม่น่ะมันไม่สนุกหรอกครับ ความสงบสุขของชีวิตท่านจะหายไปเยอะเลย เชื่อผมสิ

สำหรับคนที่เชียร์เบอร์ 16 ถ้าใครมีภูมิลำเนาอยู่กทม. มีสิทธิ์ไปเลือกตั้งผู้ว่าฯ ก็ช่วยกันประชาสัมพันธ์หาเสียงช่วยคุณชายกันด้วยครับ (กระแสเบอร์ 16 มันจะเงียบเกินไปมั๊ย ? ไม่ใช่เงียบกรูเชียร์ของกรูคนเดียว อย่างนั้นนี่แพ้ตั้งแต่กองเชียร์ละ) มีเพื่อนก็บอกเพื่อน มีญาติก็บอกญาติ ใครเล่นเฟซบุ๊คก็ช่วยกันแชร์นโยบายของคุณชาย หรือไปถ่ายรูปคู่กับป้ายหาเสียงคุณชาย ฯลฯ ทำให้มันกลายเป็นกระแสเหมือนแพลงกิ้งได้ยิ่งดี

ถ้าช่วยๆกันประชาสัมพันธ์อย่างจริงๆจังๆ มันจะมีผลช่วยให้คะแนนนิยมคุณชายดีขึ้นได้แน่ๆครับ อย่าปล่อยให้จูดี้ทำการตลาดแต่ฝ่ายเดียว อย่าปล่อยให้คุณชายออกหาเสียงเองเพียงลำพัง ไม่ใช่ว่าเชียร์เบอร์ 16 แต่ไม่ทำอะไรเพราะคิดว่ายังไงก็ชนะ อันนี้สังเกตุจากเฟซบุ๊คพวกเพื่อนๆผมที่เชียร์ปชป.หลายคนจะเงียบกัน คือทำไมมันไม่ช่วยกันโพสต์ ช่วยกันแชร์บ่อยๆ เพราะถ้าช่วยกันทำทุกๆวันมันก็จะกลายเป็นการโฆษณาที่ทรงพลัง

ทุกท่านดูกระทู้ผมตอนนี้เป็นตัวอย่างได้เลยครับ แล้วลองนึกภาพกันดูว่าถ้าพื้นที่กรุงเทพฯกลายเป็นพื้นที่เสื้อแดงแล้ว ความสงบสุขในชีวิตมันจะหายไปยังไง นี่ขนาดแค่กระทู้ในเว็บบอร์ดยังหาความสงบสุขไม่ได้เลยนะครับ เหอๆๆ ถ้าคนกทม.อยากลองของก็ปล่อยให้พท.ยึดกรุงเทพฯได้สำเร็จดูสิครับ

#11 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:05

คุณหมีอย่าเพิ่งหยุดป่วนกระทู้สิครับ

คนกทม.เขาจะได้เห็นภาพกันว่าถ้ากทม.กลายเป็นพื้นที่เสื้อแดงแล้วจะมีสภาพยังไง  

#12 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:37

เบื่อไอ้หมีป่วนจัง เสียสถาบันแพนด้าหมด

#13 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:39

เสื้อแดงเชียงใหม่ขับไล่กลุ่มคนรักสถาบันฯ

ผมอยู่เชียงใหม่พื้นที่สีแดง รักเชียงใหม่ 51 ก็เสื้อแดง เพชรวรรตก็แดง นายกเทศมนตรีก็แดง ฯลฯ โดนยึดพื้นที่หมด

บอกตรงๆทุกวันนี้รำคาญเสื้อแดงจะแย่อยู่แล้ว ชอบประท้วงโน่นนี่ เบ่งใหญ่คับบ้านคับเมือง ไม่รู้มันจะจัดกิจกรรมอะไรแทบทุกอาทิตย์ เดี๋ยวก็แห่ขบวนรถ เดี๋ยวก็ไปไล่คนโน้นคนนี้ เดือดร้อนกันจะแย่อยู่แล้ว

#14 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:30

คุณหมีอย่าเพิ่งหยุดป่วนกระทู้สิครับ

คนกทม.เขาจะได้เห็นภาพกันว่าถ้ากทม.กลายเป็นพื้นที่เสื้อแดงแล้วจะมีสภาพยังไง  

นับถือจิตใจของเจ้าของกระทู้มาก

เอ้า คุณหมี   เชิญเข้ามาแสดงความโง่   ความชั่ว และ สันดานถ่อย    ต่อปายยย............

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#15 son

son

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:28

***.....เซ่อซ่าจริงจริง...........

หมี.....ไม่ใช่มติของเพื่อไทยครับ..............

ขอโอกาส...ให้ผู้ว่า....จากเพื่อไทยด้วยครับ....เพื่อนเพื่อนสมาชิก...........

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#16 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:33

ไม่เอาควายเเดงครับ ไม่ชอบคนเผาบ้านเผาเมือง กาเบอร์ 16 เท่านั้น

#17 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:49

ไม่เอาควายเเดงครับ ไม่ชอบคนเผาบ้านเผาเมือง กาเบอร์ 16 เท่านั้น

ใช่ครับ พวกเราไม่เอาโจรเผาบ้านเผาเมือง

#18 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:43

โง่จริงหรือจงใจให้ข้อมูลคนผิดคะ

ท่ารองพูดถึงที่นึง ผู้ว่าพูดอีกที่

คนละที่ คนละเงื่อนไขการบริหารจัดการกับน้ำ

ละเอียดอีกนิดนะคะ

ที่นึงรู้สึกจะพื้นที่เพื่อไทย ที่ว่ามีกระสอบทรายไปอุด

อีกที่รู้สึกลำสาลี ที่พื้นที่ต่ำต้องอุดกระสอบทราย

หรือเจตนาให้คนเข้าใจผิด

• aya likes this

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:20

โง่จริงหรือจงใจให้ข้อมูลคนผิดคะ

ท่ารองพูดถึงที่นึง ผู้ว่าพูดอีกที่

คนละที่ คนละเงื่อนไขการบริหารจัดการกับน้ำ

ที่นึงรู้สึกจะพื้นที่เพื่อไทย ที่ว่ามีกระสอบทรายไปอุด

อีกที่รู้สึกลำสาลี ที่พื้นที่ต่ำต้องอุดกระสอบทราย

ก็มันต้องการบิดเบือนข้อเท็จจริง นี่คือนิสัยพวกควายแดงแหละครับ 

#20 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:07

ก็มันต้องการบิดเบือนข้อเท็จจริง นี่คือนิสัยพวกควายแดงแหละครับ

ทำกันเป็นขบวนการเลยครับช่วงนี้ ทั้งฟลัด ทั้งบิดเบือน ยกพลมาโจมตีเบอร์ 16 กันเต็มโลกไซเบอร์ แค่ในสรท.ก็เกลื่อนเต็มหน้าแรกแล้วครับ เสื้อแดงบางคนนี่แค่ได้ตั้งหัวกระทู้หลอกก็เอา หาว่าปชป.บึ้มบ้างล่ะ บ่อนเตาปูนบ้างล่ะ หวังผลเลือกตั้งทั้งนั้น เพราะอย่างนี้แหละครับ ผมถึงบอกว่ากองเชียร์เบอร์ 16 ต้องช่วยกันหาเสียงให้คุณชายด้วย อย่าปล่อยให้พวก 2.4 มันสร้างกระแสกันข้างเดียว

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน