Jump to content

พ่อผมกับหนังสือการ์ตูน

• Please log in to reply
7 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:03

พ่อผมกับหนังสือการ์ตูน

หลายๆคนคงเคยโดนว่าเวลาซื้อหนังสือการ์ตูน หรืออ่านการ์ตูน เป็นเรื่องปกติมากที่จะโดนด่าว่า เปลือง ไร้สาระ บลาๆๆๆๆ

แต่ผมเป็นคนนึงที่ตั้งแต่เล็กจนโต พ่อไม่เคยว่าเลยที่ซื้อ อ่านการ์ตูน (สมัยเด็กๆฝากพ่อซื้อด้วยซ้ำ) พ่อไม่เคยว่าที่อ่านการ์ตูนนอกจากตอนสอบ

จนผมสงสัย จนวันนึงหลังจากโตแล้ว เลยไปถามพ่อว่าทำไมพ่อไม่เคยว่าที่ผมอ่านกาตูน (น้องผมก็กาตูนเต็มบ้านเหมือนกัน) พ่อผมตอบว่า....

พ่อเองชอบอ่านหนังสือกำลังภายใน และอื่นๆ พ่อรักการอ่านหนงสือ เห็นลูกอ่านหนังสือ ไม่ว่าจะหนังสืออะไรพ่อก็ดีใจ เพราะพ่อถือว่าเป็นการสอนให้ลูกรักการอ่าน ส่วนอ่านอะไรนั้น เดี๋ยวพออายุถึงมันก็จะเปลี่ยนไปเอง

พ่อครับ ขอบคุณครับพ่อ ขอบคุณที่สอนให้ผมรักการอ่าน

อ้อ พ่อครับ ที่พ่อพูดมันจริงมากๆ พอถึงเวลา หนังสือที่อ่านก็เปลี่ยนไปจริงๆ จากวันนั้นที่ผมอ่านการ์ตูน ..........

ต่อมาผมก็อ่านนวลนาง ไทยเพลย์บอย เปิดบริสุทธิ์ จนมาตอนนี้ ผมโหลด h dojin มาอ่านตลอดเลยครับพ่อ ขอบคุณครับ -_-

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:04

คิดเหมือนกันเลย เยี่ยมจริง ๆ มันถอกต้อง ^_^

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#3 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:11

อ่าา...ผมเสียดายเปิดบริสุทธิ์เล่ม 12 น้องหนึ่งเพนเฮ้าส์ที่ซ่อนไว้มากครับ

หลังจากที่แยกครอบครัวออกจากบ้าน  ผมก็นึกถึงหนังสือในตำนานเล่มนี้มาตลอด

แต่เมื่อผมกลับบ้านไปอีกครั้งเพื่อจะขนคลังแสงซีดีและหนังสือสารคดีต่างๆกลับไป

ผมพบว่ามันหายไปทั้งหมด  โอ้ววววววว     ม่ายยยยยยยยย

#4 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:12

เวรละ!!! :huh: :huh:

เด็กๆผมอ่านสามก๊ก มังกรหยก I am Robot เล่มหนาๆ โตขึ้นมาไม่ค่อยมีเวลาอ่านเลย...

ยิ่งเพลยบอย นวลนาง เปิดบริสุทธิ์ แม็กซิม FHM ไม่อ่านอ่ะ เสียเวลา เปิดเว็ปโป๊โช๊ะเช๊ะ จบ//// :blink: :blink:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#5 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:17

ลุงเย็นไม่อ่าน นารูโตะแล้วเหรอ :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#6 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:35

นวลนาง .....ไทยเพลย์บอย..........เอ่อ.....ผมเรียกลุงเย็นสงสัยจะไม่ถูกแร่ะ.......... :D :D

เพราะรุ่นผมได้อ่านตั้งแต่......แมน... สยามหนุ่ม......ที่เด็ด......สะบัดช่อ...อิอิอิอิอิ :lol: :lol: :lol:

#7 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:45

ฮั่นแน่ ..อ่านแต่หนังสือผู้ใหญ่...

ถ้ามีโอกาส ลองหาหนังสือต่างประเทศ

พวกนี้มาอ่านบ้าง อาจช่วยพัฒนาด้านภาษาขึ้นได้น่ะครับ ...

ส่วนผม สายตาไม่ค่อยดี ไม่ค่อยนิยมอ่านแล้ว

ส่วนใหญ่ใช้ฟังเสียงกับดูคลิป เอาพวก "ทำมะ" เป็นหลักครับ..  ;) 

[attachment=14013:102726842.jpg]

[attachment=14014:102726848.jpg]

[attachment=14015:102726856.jpg]

#8 peacher

peacher

น้องเก่า

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:03

คุณอากังฟู  คือไอดอล

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน