Jump to content

- - - - -

เพื่อนๆ สรท มีใครจะสั่งเสีย ผู้ว่าหม่อมหมู16 ก่อนโดนเชือดบ้างไหมครับ?

• Please log in to reply
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 excell_13

excell_13

น้องเก่า

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:49

ดูทรงแล้ว....

..................

.................................รอดยาก....

แต่อย่างไรก็ขอปลอบใจ หม่อมหมูล่วงหน้าก่อนเลย ว่า

ถ้าไม่ได้เป็นผู้ว่า ก็เป็นคนดีๆ ให้ชาติบ้านเมืองได้.......

++++ไม่ต้องเล่นการเมือง ก็ สร้างประโยชน์ให้กับชาติบ้านเมืองได้ครับ++++

Edited by excell_13, 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:52.

#2 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:01

เฉยๆครับ
บางคนหนีคุกหนีคดีเป็นหมาจรจัด
ยังเป็นนายกได้เลย
ยุคสามัญสำนึกตกต่ำจะเอาอะไรนัก
  • HWD likes this
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#3 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:06

++++ไม่ต้องเล่นการเมือง ก็ สร้างประโยชน์ให้กับชาติบ้านเมืองได้ครับ++++

แถมให้ว่า "ถ้ารักชาติบ้านเมืองจริงอย่างที่ปากว่า"

(และคนรักจริงน่ะเค้าไม่ทำให้บ้านเมืองเดือดร้อนวุ่นวายเสียหายหรอกครับ)

แล้วรบกวนเอาทั้งหมดไปบอก ไอ้หมอนี่หน่อยครับ

#4 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:06

จะลาโลกนี้กันแล้วรึไงครับ จึงต้องไปสั่งเสียคุณชายเขาน่ะ?

#5 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:10

ดูทรงแล้ว....
..................

.................................รอดยาก....

แต่อย่างไรก็ขอปลอบใจ หม่อมหมูล่วงหน้าก่อนเลย ว่า

ถ้าไม่ได้เป็นผู้ว่า ก็เป็นคนดีๆ ให้ชาติบ้านเมืองได้.......

ตรรกะแปลกๆ... หรือเชื่อโพลขี้ข้ามากไป

ไม่รู้สุภาษิตไทยหรือคะ ...

อย่าตีตนไปก่อนไข้

สงครามยังไม่จบ อย่าพึ่งนับศพทหาร

สรุปแล้วคุณหวังดีหรือประสงค์ร้ายกันแน่

Edited by ดอกปีบ, 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:12.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#6 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:13

และส่วนตัวผมว่า คุณชายชนะ แต่ชนะไม่เยอะเท่าไรครับ

และพอชนะมา ถ้าฝูงเห็บหมาพวกนี้ยังเล่นเน็ตได้ คงไม่พ้นออกมาด่าว่าคนกรุงเทพฯ ไม่ก็หาว่า ปชป โกง มีอำนาจบางอย่างช่วยเหลือ

ตามสูตรสวะๆของพวกมัน

#7 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:13

"กูกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์" ผู้เป็นโอรสของพระปิยะมหาราช ขอประกาศให้พวกมึงรับรู้ไว้ว่า...

แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษได้เอาเลือด เอาเนื้อ เอาชีวิตเข้าแลกไว้ ไอ้อีมันผู้ใด คิดบังอาจทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤๅ กระทำการทุจริตก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อ­ส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็ว

ก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโครต ให้หมดเสนียดของแผ่นดินสยามอันเป็นที่รักข­องกู ตราบใดที่คำว่า "อาภากร" ยังยืนหยัดอยู่ในโลก กูจะรักษาผืนแผ่นดินสยามของกู

ลูกหลานทั้งหลาย แผ่นดินใดให้เรากำเนิดมา แผ่นดินใดให้ที่ซุกหัวนอน ให้ความร่มเย็นเป็นสุข มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น.

#8 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:16

ดูแล้วจากหลายๆเรื่อง จูดี้รอดยากซะมากกว่า...ทั้งแก้ TOR ทั้งขับรถเมล์ น่าจะยืนตายซากประมาณกลางๆเดือน :D :D :D

Edited by คนกรุงธน, 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:17.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#9 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:16

แพ้-ชนะ รอดูหลังเลือกตั้งครับ

ถ้าชนะผมก็ดีใจ ที่คนดีจะปกครองกรุงเทพอีกสมัย

แต่ถ้าแพ้ ได้ไอ้เหียกตำรวจของเสื้อแดงมาเป็นผู้ว่า  ก็ทำใจได้ครับ 

ขนาดได้นายกโง่ๆอย่างอิปู  ผมยังทำใจได้เลย

เลือกตั้งมีแพ้-มีชนะ เรื่องธรรมดา  ไม่ว่ากันอยู่แล้ว ไม่ต้องสั่งเสีย

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:48

เพื่อนๆ สรท มีใครจะสั่งเสีย ผู้ว่าหม่อมหมู16 ก่อนโดนเชือดบ้างไหมครับ?

เอ้า ช่วยเค้าปลุกใจกองทัพหน่อย  เพราะดูท่านักรบโบท็อกซ์จะร่อแร่  โดนเพ่งเล็งหลายคดีเหลือเกิน  เสียรังวัดโพดๆ

เลยต้องรีบปั่นกระจู้ดิสเครดิต

gladiator 1.jpg

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:49

ทำไมต้องสั่งเสียหว่า ได้นายก ที่โกหกช่วยพี่ชายหนีภาษี โดยการซุกหุ้นให้พี่ชาย เผาบ้านเผาเมืองเป็น รมต ก็ยังต้องยอมรับเลย เลือกตั้งครั้งนี้ผลเป็นยังไง ถ้าคน กทม ตัดสินใจแล้ว จะเลือกคนขี้โขมย หาสาวให้นาย ผมก็ต้องยอมรับเช่นกัน แต่ถ้าเกิดบ้านเมืองมันเละ เน่าเฟะ ก็ช่วยๆ กันยอมรับผลของมันด้วยกัน ไม่ใช่มาตีโพย ตีพาย 

#12 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:59

หลังจากชมรายการ"ถอนพิษ"ของ ดร.เจิมศักดิ์และอัญชุลีพรที่ Blue Sky

วิพากษ์วิจารณ์การทำโพลล์ของสวนดุสิตแล้ว...

ผมเชื่อใจว่าคุณชายสุขุมพันธุ์เป็นผู้ว่าฯ กทม.สมัยหน้าอีกครั้งหนึ่ง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#13 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:23

แพ้-ชนะ รอดูหลังเลือกตั้งครับ

ถ้าชนะผมก็ดีใจ ที่คนดีจะปกครองกรุงเทพอีกสมัย

แต่ถ้าแพ้ ได้ไอ้เหียกตำรวจของเสื้อแดงมาเป็นผู้ว่า  ก็ทำใจได้ครับ 

ขนาดได้นายกโง่ๆอย่างอิปู  ผมยังทำใจได้เลย

เลือกตั้งมีแพ้-มีชนะ เรื่องธรรมดา  ไม่ว่ากันอยู่แล้ว ไม่ต้องสั่งเสีย

:o :o <_< <_<

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#14 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:54

--หม่อมชนะแน่นอนครับ เพราะคนกรุงเทพ เขาฉลาด ไม่ได้โง่เหมือนพวกเสื้อแดงครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน