Jump to content

สอบถามปัญหาหน่อยครับเกี่ยวกับการเข้าเวปผ่านมือถือ

• Please log in to reply
3 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:49

คือผมใช้มือถือระบบ android เมื่อก่อนเวลาเข้าดูกระทู้สามารถเข้าได้ปกติ  

แต่ปัจจุบัน(เป็นได้สักพักใหญ่ๆแล้ว) เวลาเข้าเวปเข้าได้ปกติ แต่พอไปเลือกหัวข้อกระทู้ไม่สามารถเข้าได้ เป็นเพราะอะไรครับ????

#2 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:01

คือผมใช้มือถือระบบ android เมื่อก่อนเวลาเข้าดูกระทู้สามารถเข้าได้ปกติ  

แต่ปัจจุบัน(เป็นได้สักพักใหญ่ๆแล้ว) เวลาเข้าเวปเข้าได้ปกติ แต่พอไปเลือกหัวข้อกระทู้ไม่สามารถเข้าได้ เป็นเพราะอะไรครับ????

ลอง clear cache ดูนะครับ  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#3 rafia

rafia

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:22

ผมก็เป็นครับ ผมแก้ได้โดย ก่อนเข้ามู้ใดๆ ให้เลื่อนเมาส์ลงมาด้านล่างสุดแล้วกด full version

เพื่อเปลี่ยนการเข้าใช้เว็ปเป็นแบบ pc ครับ

ลองทำดูนะครับ ได้ไม่ได้ยังไงก็บอกด้วยเน่อ

ปล.ผมใช้ SSG-S2 ผ่าน dolphin browser

Edited by rafia, 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:27.

#4 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:06

ผมก็เป็นครับ ผมแก้ได้โดย ก่อนเข้ามู้ใดๆ ให้เลื่อนเมาส์ลงมาด้านล่างสุดแล้วกด full version

เพื่อเปลี่ยนการเข้าใช้เว็ปเป็นแบบ pc ครับ

ลองทำดูนะครับ ได้ไม่ได้ยังไงก็บอกด้วยเน่อ

ปล.ผมใช้ SSG-S2 ผ่าน dolphin browser

ขอบคุณมากครับตอนนี้ทำแบบที่คุณบอกแล้วเข้าได้ปกติแล้วครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน