Jump to content

- - - - -

Citizen share ของเล่นใหม่จากรัฐบาล บนเพจ Facebook Stop Corruption

• Please log in to reply
4 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 hayha555

hayha555

น้องใหม่

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:28

มันเหมือนเป็นแอพฯบนfacebook ที่ให้เราอัพโหลดรูปตัวเองลงไป เพื่อร่วมแสดงตนเป็นส่วนหนึ่งในการปราบปรามการทุจริตคอร์รัปชั่น อะไรแบบนี้อ่ะครับ 

พออัพโหลดรูปเเสร็จแล้ว ระบบมันก็จะให้คุณกรอกข้อความของคุณในการต่อต้านคอร์รัปชั่น ประมาณว่าเป็นวลีเด็ดๆ ที่อยากจะบอกต่อในเรื่องของการต่อต้านการทุจริตคอร์รัปชั่นน่ะครับ เสร็จแล้วก็กดแชร์ครับ ก็ถือเป็นการสานต่อและโปรโมทโครงการ Stop Corruption ของรัฐบาลเค้าวิธีหนึ่งล่ะครับ แต่ดูแล้ว ผมว่าคนยังไม่รู้จักกันเท่าไหร่นะครับ ผมเอง ยังเจอแบบงงๆเลย

Attached Images

• Screen Shot 2556-02-19 at 10.12.24 AM.png

#2 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:55

มีให้ส่งรูปเพิ่มขึ้นมาด้วย !!! เพื่อจะได้ส่งสีสรรค์ประชาธิปไตยให้กับคนที่ส่งเรื่องคอรัปชั่นได้ถูกคนสินะ  :lol:

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#3 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:12

รัฐบาลมันก็รู้อยู่แล้วว่าตัวมันเองโคดโกง

นี่ก็คงจะเป็นวิธีในการกวาดต้อนพวกที่ต่อต้านการโกงเอามารวมในที่เดียวกัน แล้วก็กำจัดไปพร้อมๆกันทีเดียว

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#4 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:04

กลัวจะเป็นว่าได้กลายมาเป็นสมาชิก "เพื่อทุย" นะซิ !! :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#5 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:17

เป็นแผนแกล้งเนียนของรัฐบานอีปูว์มากกว่า เพื่อให้ ปชช มองว่าพวกแม่มไม่ใช่พวกคอรัปชั่น แอปหลอกควายนิหว่า ยังงี้ >.<

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน