Jump to content

- - - - -

นำเสนอข้อมูลมั่ว..ตามสไตล์สรยุทธ

• Please log in to reply
30 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:06

อีกสักครู่ จะมีการปล่อยคลิป เรื่อง ไปถอยรถเดี๋ยวนี้ ที่นอกเหนือจากที่มีใน
ยูทูป แต่ตอนนี้ ขอเอาข่าว เรื่อง ไปถอยรถเดี๋ยวนี้ ... โดย พชรพน
นักข่าวอิสระ จาก ทวิตเตอร์ ... มาให้ อ่านกัน ไปพลางๆ...

* 2ชั่วโมงในการรวบรวมข้อเท็จจริงคลิปผู้ชายทำร้ายร่างกายน้องเตย ผมอยู่กับน้องเตย-ครอบครัว-ชาวบ้านในซอยคู่กรณี ผมเห็นคลิปต้นฉบับทั้งหมดแล้วครับ มีนอกเหนือจากที่ลงในยูทูป ไม่มีส่วนไหนในคลิป ที่น้องเตยยั่วยุคู่กรณีก่อน ได้ยินเสียงชัด
**หลังคุยกับคุณเตย(คลิป เขาว่าเขาใหญ่ แต่ต่อยผู้หญิง) พ่อคุณเตยพาผมนั่งรถมอไซค์ไปดูสถานที่ในคลิป คลิปแรกจะสั้นกว่าคลิปที่อยู่ในยูทูป เห็นภาพชายคู่กรณีคุณเตย เดินไปที่รถคุณเตยแล้วคุยกัน ก่อนจะเดินแยกทางกัน
***คุณเตยและทางบ้านชี้แจงจากข่าวที่คุณสรยุทธนำเสนอเมื่อช่วงสาย2ประเด็นครับ
-- คุณเตยบอกไม่ได้ยั่วยุคู่กรณีก่อน ตามที่คุณสรยุทธพูดถึง ตัวเองเป็นฝ่ายมีคลิปต้นฉบับ ยังไม่มีนักข่าวคนไหนโทรไปสอบถามความจริงเลย
-- ครอบครัวคุณเตยบอกคู่กรณีไม่ได้เป็นเจ้าของบ้านตามที่คุณสรยุทธพูด แต่เป็นคนอาศัย ส่วนตำรวจในบ้านนั้นเป็นมิตรกับคนละแวกนั้นดี
-- คุณเตย-ครอบครัว-ชาวบ้านละแวกนั้น พูดเหมือนกัน ขอให้ระบุที่ตัวบุคคล คือชายในคลิป แต่ตำรวจบ้านนั้นเค้าเป็นมิตร ไม่เกี่ยวข้อง
-- ชาวบ้านในละแวกที่เกิดเหตุ ยืนยันว่ากลัวผู้ชายในคลิปมาก แต่ไม่เกี่ยวกับคนในบ้านนั้น ชายในคลิปเป็นพี่เขยตร.บ้านนั้น
-- บ้านที่มีชื่อ2ตำรวจ ตอนนี้เก็บไปหมดแล้ว หลังคนด่าชืีอตำรวจในป้าย ซึ่งไม่ใช่คนก่อเหตุทำร้ายผู้หญิงในคลิป

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#2 juemmy

juemmy

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:11

สืบเนื่องจากคลิปชาย(กระโปรง)โชว์แมนไล่ทำร้ายด่าทอผู้หญิง

สรยุทธเสนอข่าวให้ข้อมูลที่ไม่ถูกต้องแก่คนดู

ถามดังๆว่านอกจากขี้โกงแล้ว

ยังจัดรายการด้วยข้อมูลที่ไม่ถูกต้องแบบนี้

จะรับผิดชอบยังไงคร้า

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#3 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:32

รับผิดชอบโดยการเป็นสื่อต่อไป...อย่าไปหาความรับผิดชอบกับไอ้นี่เลย...ยากกกกกก

#4 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:51

ดู  รายการ....ส ยุด....ไม่กลัวตาเจ็บเหรอ?????

ผมไม่กล้าดู..กลัว สมองฝ่อ....๕๕๕๕๕๕๕๕

============== :P  :D  :lol: ==================

#5 usa

usa

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:46

ดู  รายการ....ส ยุด....ไม่กลัวตาเจ็บเหรอ?????

ผมไม่กล้าดู..กลัว สมองฝ่อ....๕๕๕๕๕๕๕๕

============== :P  :D  :lol: ==================

ผมไม่ดู ส ยุด มานานเป็น ปี ๆ แล้ว แม้กระทั่งเวลาไป กินอาหาร ถ้าร้านไหนเปิด ส ยุด ผมจะเปลี่ยนร้านทันที

ทำให้ สุขภาพ กาย และ จิต ผมดีขี้นมาก ไม่ต้องหาหมอมานานแล้ว

#6 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:58

แวะเข้ามาดู แต่ผมเองก็ไม่ค่อยดูสรยุทธมานานแล้ว จึงมิกล้าออกความเห็น

เช้าๆตอนทานอาหารเช้า เมียผมชอบเปิดดูส่วนผมก็อ่านหนังสือ

#7 juemmy

juemmy

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:26

สารภาพแบบหน้าชื่นตาบานเลยว่า...

ไม่ได้ดูย้วยมานานแล้ว

ตามจากที่ชาวบ้านด่ามัันในโลกโซเชียล <_<

#8 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:21

ผมเลิกดูนานแล้ว เลิกดูตั้งแต่ยังไม่มี เหตุการณ์เผาบ้านเผาเมือง ไม่ใช่เพราะตามกระแสอะไรที่ไหน 

แต่เพราะ ว่า สรย้วย ชอบเอาข่าว ควายๆ หมูสองหัว หัวปลีพญานาค ไก่สามขา ฯลฯ มาออกอากาศ

บางทีนั่งดูเกือบครึ่งชั่วโมง มีแต่พูดโฆษณาสินค้า ผมอยากได้อะไรที่มันเป็นสาระสำคัญ มากกว่านั้น

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 05:49

เลิกดูมันได้ 2 ปีแล้ว ตั้งแต่ประโยคว่า "อยุธยารับน้ำแทนกรุงเทพ"

ถ้าทำได้ อยากให้ธรณีสูบมันซะด้วยซ้ำ

ปล. เพื่อนๆผมเลิกดูมันก่อนผมอีก

พอผมเลิกดู เพื่อนๆบอก "รู้สึกตัวช้าจัง" <_<

gladiator 1.jpg

#10 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:52

เห็นด้วย   ผึ้งน้อย ฯ ..!!!  ความรู้สึกช้า :D  ๕๕๕๕๕๕ 

แต่ที่บ้านผม  มีคนรู้สึกช้ากว่า ผึ้งน้อยฯ จริงๆพูดไม่ได้

ด้วย ...เดี๋ยวอดข้าว.....เคยพูดแล้ว...ถูกย้อนว่า  (จะกิน-

ไม๊เนี้ย ?)  เลยตัวใครตัวมันแล้วกัน.....หวัดดี  :P  :o  :rolleyes: 

#11 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:55

ผมเลิกดูสรยุทธไปเป็นปีแล้วครับ คนแบบนี้อยู่ได้เพราะความด้านจริงๆ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#12 best

best

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:02

แล้วสรยุทธเสนอข่าวผิดความจริงยังไงครับ

#13 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:14

แล้วสรยุทธเสนอข่าวผิดความจริงยังไงครับ

ได้ดูข่าว เรื่องผู้หญิงโดนทำร้ายเพราะเรื่องถอยรถไหม เป็นข่าวเมื่อเร็วนี้

ถ้ายังไงลองหาดู แล้วลองพิจารณาเอา นั้นก็เป็นอีกหนึ่งข่าว

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#14 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:00

ที่บ้านผมดูครับ แต่ไม่ใส่ใจ... 55555 ถือว่าดูคณะ ยุทธ เชิญยิ้มละกัน :lol:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#15 best

best

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:03

ได้ดูข่าว เรื่องผู้หญิงโดนทำร้ายเพราะเรื่องถอยรถไหม เป็นข่าวเมื่อเร็วนี้
ถ้ายังไงลองหาดู แล้วลองพิจารณาเอา นั้นก็เป็นอีกหนึ่งข่าว

ได้ดูสิครับ ผมถึงถามคุณว่าสรยุทธเสนอข่าวผิดความจริงยังไง

#16 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:06

ได้ดูสิครับ ผมถึงถามคุณว่าสรยุทธเสนอข่าวผิดความจริงยังไง

จขกท เค้าก็ทำตัวแดงให้อ่านแล้วยังไม่อ่าน ยังจะมาถามอีก ฮาอ่ะครับ  :lol:  :lol:  :lol:

#17 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:18

ไอ้เนี่ย มันมีความสามารถพิเศษ

มันสามารถทำให้ ผู้ต้องสงสัย กลายเป็น ผู้ร้าย ในสายตาคนดูได้

#18 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:22

ถามมันดิ คดีมึงจบยัง

#19 juemmy

juemmy

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:28

นี่แสดงว่าคุณเบสท์อ่านแค่หัวทู้ล่ะสิคะ

ไม่บอกก็รู้ว่าเป็นเสื้อแดง :lol: :lol: :lol:

#20 best

best

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:33

นี่แสดงว่าคุณเบสท์อ่านแค่หัวทู้ล่ะสิคะ
ไม่บอกก็รู้ว่าเป็นเสื้อแดง :lol: :lol: :lol:
ถ้าคุณจะบอกว่าสรยุทธเสนอข่าวผิดความจริงแค่ตามตัวแดงที่คุณทำ ผมว่าไม่ใช่นะ

ตอนผมดูผมก็ไม่เห็นว่าสรยุทธจะพูดชัดเจนขนาดนั้น ถ้าคุณได้ดูช่วยบอกผมหน่อยเถอะว่าเขาพูดตอนไหน

Edited by best, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:47.

#21 tigermao

tigermao

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:45

คนที่เสรีไทย เกลียดส่วนมากจะเป็นที่รักของคนส่วนใหญ่..

#22 juemmy

juemmy

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:49

ถ้าคุณจะบอกว่าสรยุทธเสนอข่าวผิดความจริงแค่ตามตัวแดงที่คุณทำ ผมว่าไม่ใช่นะ

ตอนผมดูผมก็ไม่เห็นว่าสรยุทธจะพูดชัดเจนตามนั้นตอนไหน ถ้าคุณได้ดูช่วยบอกผมหน่อยเถอะว่าเขาพูดตอนไหน

สารภาพไปแล้วค่ะ..ว่าไม่ได้ดูจากรายการสรยุทธ

แต่เราขอเชื่อข้างคุณเตยที่ถูกทำร้ายร่่างกายนะคะ

ทางฝ่ายคุณเตยคงไม่พูดผิดโง่ๆมัดคอตัวเองค่ะ

#23 best

best

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:55

ตอนผมดูผมก็ไม่เห็นว่าสรยุทธจะพูดชัดเจนตามนั้นตอนไหน ถ้าคุณได้ดูช่วยบอกผมหน่อยเถอะว่าเขาพูดตอนไหน
สารภาพไปแล้วค่ะ..ว่าไม่ได้ดูจากรายการสรยุทธ
แต่เราขอเชื่อข้างคุณเตยที่ถูกทำร้ายร่่างกายนะคะ
ทางฝ่ายคุณเตยคงไม่พูดผิดโง่ๆมัดคอตัวเองค่ะ

ตกลงไม่ได้ดู

OK จบครับ

#24 juemmy

juemmy

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:27

OK จบครับ

ถึงไม่ได้ดูด้วยตาตัวเองแต่ข่าวนี้มาจากสื่อที่มีความน่าเชื่อถือกว่าสรยุทธค่ะ

จมมั้ยคะ

#25 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:36

ก็คงเป็นสไตล์เค้าละค่ะ เสนอข่าวออกแนวๆเสี้ยมนิดๆ ให้คนสนใจกันมากๆแล้วเอาข่าวไปดราม่าใส่กัน สิ่งที่ได้ก็คือความดังของแกนั้นละ

Edited by -เจ๊ม้าม-, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:36.

#26 best

best

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:40

OK จบครับ

ถึงไม่ได้ดูด้วยตาตัวเองแต่ข่าวนี้มาจากสื่อที่มีความน่าเชื่อถือกว่าสรยุทธค่ะ
จมมั้ยคะ

ผมว่าผมจบแล้วนะ

วิธีที่ดีกว่านี้คือคุณไปดูรายการสรยุทธย้อนหลัง ดูว่าเขาพูดชัดเจนตามนั้นเลยหรือเปล่า น่าจะดีกว่านะ

#27 juemmy

juemmy

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:50

OK จบครับ

จมมั้ยคะ

ผมว่าผมจบแล้วนะ

วิธีที่ดีกว่านี้คือคุณไปดูรายการสรยุทธย้อนหลัง ดูว่าเขาพูดชัดเจนตามนั้นเลยหรือเปล่า น่าจะดีกว่านะ

จะดีกว่านั้นอีกค่ะ..คือคุณเบสท์ไปนำคลิปย้อนหลังมาแปะโชว์ความบริสุทธิ์ของสรยุทธ :D

#28 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:09

ข่าวเด่น ของ สอยุด

#29 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 02:46

คนที่เสรีไทย เกลียดส่วนมากจะเป็นที่รักของคนส่วนใหญ่..

บางเรื่องแล้ว คำว่า คนส่วนใหญ่ ไม่ได้หมายความว่า ถูกต้อง เสมอไป

เช่น หวย การพนัน  เป็นต้น

บางเรื่องที่คนส่วนน้อยทำ แต่ดี ก็มี เช่น นั่งสมาธิ ถือศีล อ่านหนังสือ (จากเซเว่น)  เป็นต้น

อ้อ ลืมบอกไป คนบางพวก ทุบเซเวน ขโมยทุกอย่าง ยกเว้นหนังสือ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#30 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 04:14

จริงหรือครับ คำว่า ที่รัก แบบไหนครับ คนส่วนใหญ่ ใครไปสำรวจมาหรือครับ 

หรือ แค่พี่คิดว่า คนส่วนใหญ่คือใคร แล้วพี่คิดว่าตัวเองอยู่ในคนส่วนใหญ่นั้นหรือครับ หรือคนส่วนใหญ่นันคือพี่

สรุปว่า การเกลียดใคร ทำไมต้องเสรีไทย 

พี่ก็แค่เกลี่ียดคนส่วนใหญ่ที่นี้ั

แล้วอย่างนี้เราเอาอะไรวัดครับ ว่าคนส่วนใหญ่ที่พี่บอก อยู่ตรงไหน ของโลก หรือคนส่วนใหญ่ที่พี่บอก ส่วนใหญ่ส่วนไหนของประชากรไทย 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#31 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:02

มั่วตลอดศก

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน