Jump to content

- - - - -

กรุงเทพฯเป็นของพรรคการเมือง ?

• Please log in to reply
43 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:10

หลังกฏหมาย Free Bangkok ปลดปล่อยการแต่งตั้งผู้ว่าฯ กทม. คนแรกที่ได้ตำแหน่งคือ พล.ต. จำลอง และอีกหลายผุ้สมัครอิสระอย่างต่อเนื่อง เขาออกแบบมาให้เราเลือกความอิสระ แต่วันนี้เรากลับไปเลือกพรรคการเมือง ใครป้อนความรุ้สีึกนี้ ผมจะไม่ยอมให้พรรคการเมืองยึดกรุงเทพฯ พรรคการเมืองควรอยู่ในระดับชาติและไม่ควรนำความขัดแย้งลงมาสู่เมืองท้องถิ่นที่สำคัญอย่างกรุงเทพฯ หรือคนกรุงเทพฯต้องการแบบนั้น ใครบอกว่าเราอิสระไม่ได้ ใครบอกว่าต้องไร้รอยต่อ ใครบอกว่าจะทำงานอย่างไรกับ สก.สข. ใครบอกว่าเสียงแตก คุณไง?

เชื่อแบบเดิม เลือกแบบเดิม ได้กรุงเทพฯแบบเดิม
สุหฤท X17

#2 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:11

อยากถามเบอร์ Leeporter 17

1.ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการประท้วง เมื่อ ปี 52และ 53

-ถ้าเห็นด้วยเพราะอะไร

2.น้ำท่วมปี 54 ท่านเห็นด้วยหรือไม่ที่ท่านสุขุมพันธ์ ปกป้องไม่ให้น้ำท่วม กทม.

-ถ้าไม่เห็นด้วย เพราะอะไร

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#3 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:11

1.ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการประท้วง เมื่อ ปี 52และ 53

2.น้ำท่วมปี 54 ท่านเห็นด้วยหรือไม่ที่ท่านสุขุมพันธ์ ปกป้องไม่ให้น้ำท่วม กทม.

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#4 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:20

ผลึกความคิด อาจารย์ ส. 

"ยุทธนา มุกดาสนิท" เชียร์ "ส.ศิวรักษ์" ไม่เอาพรรคทักษิณเป็นผู้ว่าฯกทม. 
http://www.naewna.com/politic/42877

ในโลกออนไลน์ มีประเด็นพูดถึงการเลือกตั้งผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ที่จะมีขึ้นในวันที่ 3 มีนาคม 2556 นี้ ซึ่งคนดังทั้งในวงวิชาการ ดารารุ่นใหญ่ รุ่นเล็ก ต่างออกมาแสดงจุดยืนที่ชัดเจนผ่านโลกโซเซียลเน็ตเวิร์ก กันอย่างมากมาย ล่าสุด ยุทธนา มุกดาสนิท หรือ พี่หง่าว ผู้กำกับภาพยนต์และละครชื่อดัง ได้แสดงผ่านเฟซบุ๊คส่วนตัว Euthana Mukdasanit สนับสนุน สุลักษณ์ ศิวรักษ์ หรือ ส. ศิวรักษ์ นักเขียน นักวิชาการอิสระ ที่แสดงความคิดเห็นไม่เอาพรรคเพื่อไทย มาเป็นผู้ว่าฯกทม.อย่างดุเด็ดเผ็ดร้อน 

"พจน์ อานนท์" ชวนคนกรุงกาเบอร์16 ใครสร้างใครทำลายคนกทม. รู้ดี  
“ใครสร้างใครทำลายคน กทม. รู้ดีช่วยกันรักษา กทม.ไว้ให้ดี ใครเลือกเบอร์เดียวกับเรากดไลน์หน่อย”#พจน์ อานนท์
อินสตาแกรม 
@บอกต่อความจริง อีก 1 นักปั้นมือทองและผู้กำกับภาพยนตร์ คุณพจน์ อานนท์ ชวนคนไทยเลือกเบอร์ 16 เป็นผู้ว่ากรุงเทพมหานครค่ะ 

#5 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:24

การเมือง มันเป็นสิ่งหอมหวานสำหรับใครหลายคน

สมัยนั้น จำลองอาจเป็นเพียงผู้สมัครอิสระ

พ้นจากนั้น จึงเกิดพลังธรรมตามมา ไล่ไปจนถึงไทยรักไทยในกาลต่อ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#6 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:25

ผมคนกรุงเทพ ผมเลือกเบอร์ 16

"เชื่อแบบเดิม เลือกแบบเดิม ได้กรุงเทพแบบเดิม" เป็นแค่วาทกรรมกระจอก

ตีขลุมเข้าข้างตัวเอง ไม่มีพื้นฐานบนความเป็นจริง 

เราเลือกคนมาพัฒนาและแก้ปัญหากรุงเทพ ผู้สมัครทุกคนล้วนแล้วแต่มีนโยบาย

ไม่มีสักคนที่บอกว่าจะเข้ามาทำแต่เรื่องเดิมๆ ไม่แก้ปัญหา ไม่พัฒนาบ้านเมือง

ไม่ได้ชอบหรือเกลียดเบอร์ 17 ส่วนตัวเชื่อว่าเป็นคนดี มีความตั้งใจ

แต่การเน้นการใช้วาทกรรม สโลแกน การตลาด โดยไม่อิงพื้นฐานความเป็นจริง

เป็นสิ่งที่รับไม่ได้  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#7 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:32

พวกนักการเมือง พยายาม ใช้ความกลัวของคน เป็นเครื่องมือในการหาเสียง

ทำให้เกิดเป็น ฝ่ายธรรมะ กับ ฝ่ายอธรรม ทั้งๆที่มันเป็น อธรรม เหมือนกัน

ใครสะดุดเพลี่ยงพล้ำเมือไหร่ ก็จะถูกอุปโลค ผลักไปเป็นฝ่าย อธรรม

ไม่ต่างจาก หลังพฤษภาทมิฬ ที่เกิดเป็น พรรคเทพ พรรคมาร

หลังจากนั้นไม่นาน พอผลประโยชน์ลงตัว มันก็กอดคอ จูบปากกันอย่างหวานชื่น

ไม่สนหน้าอินทร์หน้าพรหม เทพกับมาร ผสมพันธุ์ตั้งรัฐบาลกันหน้าตาเฉย

ตั้งแต่นั้นมา ผมได้ข้อสรุปว่า นักการเมือง=ปัญหาของแผ่นดิน

เว้นวรรค ไล่มันลงจากเวทีให้หมด แล้วทำการเปลี่ยนแปลงปฏฺิรูปครั้งใหญ่

ด้วยพลังอันบริสุทธิ์ของ มวลมหาประชาชน ที่ตื่นรู้จากความปลิ้นปล้อนของ นกม.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#8 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:33

อ่าน อันสุดท้ายแล้วงง

"คนหัวกบฏ คือคนอ่อนน้อมที่ยึดมั่นในสิ่งที่ถูกต้อง"

อ่านซ้ำอยู่สักพัก ยังไม่เข้าใจแหะ

หรือผมมันไม่เฟี้ยววว??

#9 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:34

กฎหมายออกมาไม่ได้กำหนดให้ผู้สมัครผู้ว่ากทมต้องสังกัดพรรคการเมืองครับ

และในยุคแรกๆ ผู้ว่ากทมก็ไม่ได้มาจากพรคการเมือง

จน ปชป เพิ่งเข้ามายึดเก้าอี้ผู้ว่ากทม

เลือกตั้งครั้งที่แล้ว ปชป ได้คะแนนเสียงไปแค่ 23% ของจำนวนผู้มีสิทธิออกเสียงทั้งหมดนะครับ

คะแนน ปชป + พท รวมกันเพียงแค่ 37% ของจำนวนผู้มีสิทธิออกเสียงทั้งหมดเองนะครับ

แต่แม่ยก ปชป พองตัวเสียจนเหมือนกับไม่มีทางที่ ปชป จะแพ้การเลือกตั้ง

#10 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:35

กฎหมายออกมาไม่ได้กำหนดให้ผู้สมัครผู้ว่ากทมต้องสังกัดพรรคการเมืองครับ

และในยุคแรกๆ ผู้ว่ากทมก็ไม่ได้มาจากพรคการเมือง

จน ปชป เพิ่งเข้ามายึดเก้าอี้ผู้ว่ากทม

เลือกตั้งครั้งที่แล้ว ปชป ได้คะแนนเสียงไปแค่ 23% ของจำนวนผู้มีสิทธิออกเสียงทั้งหมดนะครับ

คะแนน ปชป + พท รวมกันเพียงแค่ 37% ของจำนวนผู้มีสิทธิออกเสียงทั้งหมดเองนะครับ

แต่แม่ยก ปชป พองตัวเสียจนเหมือนกับไม่มีทางที่ ปชป จะแพ้การเลือกตั้ง

#11 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:37

อย่าเสียเวลามาตั้งกระทู้แบบนี้ในนี้เลย ผมว่าท่านเอาเวลาไปช่วยหาเสียงที่อื่นเถอะ <_<  <_< 

เพราะสิ่งที่ท่านจะได้ที่นี่ไม่ใช่คะแนนเสียงเพื่อเบอร์17หรือเบอร์9 แต่เป็นเบอร์16ครับ :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#12 notcomeng

notcomeng

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:39

http://th.wikipedia....ารกรุงเทพมหานคร

เอาไปอ่านดูนะจ้ะ ฮาตลอดอ่ะ  :lol:  :lol:  :lol:

#13 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:44

http://th.wikipedia....ารกรุงเทพมหานคร

เอาไปอ่านดูนะจ้ะ ฮาตลอดอ่ะ  :lol:  :lol:  :lol:

โทษนะครับ คุณได้อ่านประโยคแรกที่โพสหรือเปล่าครับ

"หลังกฏหมาย Free Bangkok ปลดปล่อยการแต่งตั้งผู้ว่าฯ กทม. คนแรกที่ได้ตำแหน่งคือ พล.ต. จำลอง"

#14 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:45

โทษนะครับ คุณได้อ่านประโยคแรกที่โพสหรือเปล่าครับ

"หลังกฏหมาย Free Bangkok ปลดปล่อยการแต่งตั้งผู้ว่าฯ กทม. คนแรกที่ได้ตำแหน่งคือ พล.ต. จำลอง"

#15 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:46

ผู้สมัครอิสระเกิดได้ก็ต่อเมื่อคนส่วนใหญ่มั่นใจว่า เลือกไปแล้วจะเข้าไปทำงาน ประสานงานกับฝ่ายต่างๆได้ ถ้าเค้าไม่มั่นใจ ไม่เลือก มันก็เป็นอิสระของเค้า ที่จะเลือกตัวแทนจากพรรคการเมืองที่น่าจะทำงานต่อจากเดิมได้

นโยบายของคุณสุหฤทยังคงเป็นจิ๊กซออยู่ นึกไม่ออกว่าจะเป็นจริงได้กี่มากน้อย จะไม่เลือกก็ไม่แปลกค่ะ

#16 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:46

อย่าเสียเวลามาตั้งกระทู้แบบนี้ในนี้เลย ผมว่าท่านเอาเวลาไปช่วยหาเสียงที่อื่นเถอะ <_<  <_< 
เพราะสิ่งที่ท่านจะได้ที่นี่ไม่ใช่คะแนนเสียงเพื่อเบอร์17หรือเบอร์9 แต่เป็นเบอร์16ครับ :lol: :lol:

ผมก็ไม่ได้จำกัดอยู่ที่นี่นี่ครับ ผมไปหลายที่ เพียงแต่คุณไม่รู้ :-)

แต่ที่นี่ผมคุ้นเคยมากที่สุด และยังมีอีกหลายท่านที่นี่ที่ยังจำใจฝืนเลือกเพราะไม่คิดว่ายังมีทางเลือกอื่นอยู่

ผมมาถูกที่แล้วหล่ะครับ :-)

#17 notcomeng

notcomeng

แล้วคุณมองไม่เห็นอันดับที่ 11 และ 13 เหรอครับ? 

#18 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:47

อย่าทำเลยครับ อย่าทำเลย

มันจะทำให้ภาพของคุณสุหฤทไม่งามเลย

#19 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:48

ผู้สมัครอิสระเกิดได้ก็ต่อเมื่อคนส่วนใหญ่มั่นใจว่า เลือกไปแล้วจะเข้าไปทำงาน ประสานงานกับฝ่ายต่างๆได้ ถ้าเค้าไม่มั่นใจ ไม่เลือก มันก็เป็นอิสระของเค้า ที่จะเลือกตัวแทนจากพรรคการเมืองที่น่าจะทำงานต่อจากเดิมได้

นโยบายของคุณสุหฤทยังคงเป็นจิ๊กซออยู่ นึกไม่ออกว่าจะเป็นจริงได้กี่มากน้อย จะไม่เลือกก็ไม่แปลกค่ะ

รู้แล้วครับว่าเจ๊ไม่้เลือก
บอกครั้งเดียวก็พอ ไม่ต้องตามมาคอยบอกผมตลอดเวลาก็ได้ :-)

#20 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:52

เออ ถ้าเป็นเช่นนั้นแล้วคุณจะตั้งกระทู้ทำไมคะ?

กรุงเทพก็ยังเป็นของคนกรุงเทพนั้นละค่ะ ลองหือกับคนกรุงเทพสิ จะเป็นผู้ว่าฯ หรือรัฐบาล ก็ล้มมานักต่อนักแล้วทั้งนั้น

#21 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:57

เหอะ เหอะ เหอะ  กทม ไม่ใช่รัฐอิสระ ผู้ว่า กทม ไม่ว่าจะมาจากพรรคการเมือง หรือ

ผู้สมัครอิสระ ก็ถูกควบคุมโดยรัฐบาลทั้งนั้น

กทม คือการเมืองระดับท้องถิ่น จะสังกัดพรรคการเมือง หรือไม่สังกัดพรรคการเมือง เมื่อ

ถูกเลือกเข้ามาแล้ว คุณก็คือ นักการเมืองนั่นแหละ

ถ้าคำว่านักการเมือง มันเลวร้าย ก็ต้องนอนอยู่บ้านอย่าไปใช้สิทธิ์ เพราะไม่งั้นไม่ว่าคุณจะ

เลือกผู้สมัครที่สังกัดพรรคการเมือง หรือไม่สังกัดพรรคการเมือง

คุณก็เลือกนักการเมืองที่คุณมองว่ามันเลวร้ายนั่นแหละ

#22 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:00

เออ ถ้าเป็นเช่นนั้นแล้วคุณจะตั้งกระทู้ทำไมคะ?

กรุงเทพก็ยังเป็นของคนกรุงเทพนั้นละค่ะ ลองหือกับคนกรุงเทพสิ จะเป็นผู้ว่าฯ หรือรัฐบาล ก็ล้มมานักต่อนักแล้วทั้งนั้น

ใจเย็นๆเจ๊พี่ลีแกคงนึกว่าเจ๊คงจะลอกเลียนแบบพฤติกรรมแกที่ต้องตามมาคอยบอกคนอื่นตลอดเวลา

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#23 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:00

เขาออกแบบมาให้เราเลือกความอิสระ แต่วันนี้เรากลับไปเลือกพรรคการเมือง

แค่ประโยคนี้ก็แสดงให้เห็นแล้วว่าผู้สมัครรายนี้เป็นพวกทึกทักเอาเอง ชอบคิดเข้าข้างตัวเอง หรือขี้ตู่

ไม่เหมาะสมที่จะบริหารราชการเมืองหลวงของคนสิบกว่าล้าน

การเลือกตั้งผู้ว่าที่เป็นอยู่ ไม่ได้ออกแบบมาให้เราเลือกความอิสระ หรือให้เราเลือกผู้สมัครอิสระ

ไม่อย่างนั้นคงเขียนห้ามไปแล้วว่า ผู้สมัครเป็นตัวแทนของพรรคการเมืองไม่ได้

เขาออกแบบมาให้เราเลือกได้ทั้งสองทาง จะเลือกผู้สมัครอิสระก็ได้ จะเลือกตัวแทนพรรคการเมืองก็ได้

ขึ้นอยู่กับเราเห็นว่าใครเหมาะสม

สุหฤทโปรดอย่าขี้ตู่ แค่นี้คุณก็ดูแย่อยู่แล้ว

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#24 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:07

419909_10151268925341370_1851788828_n.jp

ผมว่า สุหฤท สยามวาลา เขาชัดเจนแล้วนะครับ ว่าต้องการคะแนนส่วนไหน

ถ้าคนที่ไม่เข้าใจตรงนี้ ยังพยายามจะโยงว่า เบอร์ 17 ต้องการคะแนนเสียงจากเบอร์อื่นๆอีก

คงเป็นแค่กาฝาก สุหฤท เท่านั้นแหล่ะครับ  ^_^

ปล. ผมเลือก 16 ทั้งบ้าน

Edited by HiddenMan, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:12.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#25 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:09

เชื่อไม๊..??  การเมืองแบบนี้   ( คนมือสะอาด ) เล่นยาก

อาจจะได้สักครั้งสองครั้งก็  ( หมดทุน) นอกจากนักการเมือง

มือสะอาดแล้ว.. ชาวบ้านยังต้อง  รู้เรื่องการเมืองดีกว่านี้...

ซึ่งยังอีกไกล. ( เริ่มต้นไม่ดี )  ผลเสียระยะยาว...ตั้งแต่ปี

๗๕....มาจนบัดนี้   แทนที่  กระทรวงศึกษา. จะให้ความรู้

ประชาธิปไตย...ที่ถูกต้องแก่ เยาวชน...เปล่าเลย. เริ่ม

แย่งกันครองอำนาจ  ไม่กี่กลุ่ม   จนพัฒนามาเป็น แย่งกัน

ไม่กี่ตระกูล...อ้างประชาชน  อย่างเดียว  แต่นักการเมือง

รวยล้นฟ้า...เหลวแหลกไม่มีชิ้นดี...ต่ำช้าจนด่าไม่ถูกแล้ว..

• OSR likes this

#26 notcomeng

notcomeng

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:16

หลังจากจำลอง

ร้อยเอก กฤษฎา อรุณวงษ์ ณ อยุธยา           พรรคพลังธรรม
พิจิตต รัตตกุล
สมัคร สุนทรเวช                                       พรรคประชากรไทย
อภิรักษ์ โกษะโยธิน                                   พรรคประชาธิปัตย์    
หม่อมราชวงศ์สุขุมพันธุ์ บริพัตร                  พรรคประชาธิปัตย์    

กฤษฎา และ สมัคร ไม่ได้มาจากพรรคการเมือง?

:lol:  :lol:  :lol: 

#27 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:32

ผมก็ไม่ได้จำกัดอยู่ที่นี่นี่ครับ ผมไปหลายที่ เพียงแต่คุณไม่รู้ :-)

แต่ที่นี่ผมคุ้นเคยมากที่สุด และยังมีอีกหลายท่านที่นี่ที่ยังจำใจฝืนเลือกเพราะไม่คิดว่ายังมีทางเลือกอื่นอยู่

ที่นี่เค้าเลือกแล้ว คุณหล่ะเลือกที่จะปกป้องประเทศ หรือผลประโยชน์คนที่คุณเชียร์ <_< <_<

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#28 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:38

หลังกฏหมาย Free Bangkok ปลดปล่อยการแต่งตั้งผู้ว่าฯ กทม. คนแรกที่ได้ตำแหน่งคือ พล.ต. จำลอง และอีกหลายผุ้สมัครอิสระอย่างต่อเนื่อง เขาออกแบบมาให้เราเลือกความอิสระ แต่วันนี้เรากลับไปเลือกพรรคการเมือง ใครป้อนความรุ้สีึกนี้ ผมจะไม่ยอมให้พรรคการเมืองยึดกรุงเทพฯ พรรคการเมืองควรอยู่ในระดับชาติและไม่ควรนำความขัดแย้งลงมาสู่เมืองท้องถิ่นที่สำคัญอย่างกรุงเทพฯ หรือคนกรุงเทพฯต้องการแบบนั้น ใครบอกว่าเราอิสระไม่ได้ ใครบอกว่าต้องไร้รอยต่อ ใครบอกว่าจะทำงานอย่างไรกับ สก.สข. ใครบอกว่าเสียงแตก คุณไง?

เชื่อแบบเดิม เลือกแบบเดิม ได้กรุงเทพฯแบบเดิม
สุหฤท X17

ผมคิดว่าประโยค " พรรคการเมืองควรอยู่ในระดับชาติและไม่ควรนำความขัดแย้งลงมาสู่เมืองท้องถิ่นที่สำคัญอย่างกรุงเทพฯ เบอร์ 17 พูดราวกับว่า หาก สุหฤท ได้เป็นผู้ว่า กทม. ความขัดแย้งระหว่าง กทม. กับ รัฐบาลเพื่อไทย จะหมดไปในทันที...ผมไม่อยากคิดว่ามันจะเป็นแบบนั้น ผมไม่อยากคิดว่า สหฤท จะคล้อยตามรัฐบาลเพื่อไม่ให้เกิดความขัดแย้งดังว่า..ผมคิดว่า สหฤท น่าจะแสดงความไม่เห็นด้วยกับรัฐบาลเพื่อไทยในหลายเรื่องที่กระทบต่อ กทม. อย่างแน่นอน และนั่นย่อมเกิดความขัดแย้งตามมาได้เสมอ....หรือไม่จริง ?

ประโยคดังกล่าว หากเป็นเบอร์ 9 ผมคงไม่เถียง เพราะเขาไร้รอยต่อ ล้อตามรัฐบาล..

หากเป็นเบอร์ 17 ไม่น่าจะเป็นไปได้...หรือเป็นไปได้ ?

Edited by MIRO, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:44.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#29 โคนัน

โคนัน

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:46

อย่าให้เห็นนะว่าหลังจากนี้ ผู้สมัครอิสระทั้งหลาย จะไปสังกัด หรือตั้งพรรคการเมืองเอง ขอให้อิสระตลอดนะ

แต่ ไม่ว่าจะมีพรรค หรือไม่มี พรรค ถ้าเอ็งจะมาเป็นผู้ว่า นั้นก็คือนักการเมืองแล้ว  ไปหานิยามของคำว่านักการเมืองมาอ่านให้ดีๆ 

#30 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:52

ผมชักจะเชื่อเรื่อง "บัตรเติมเงิน" แล้วหล่ะครับ :lol:

"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#31 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:53

อยู่ให้นานๆนะ ขี้โม้บรรลับโลก ยูส์นี้มาได้ตั้ง 270เวปแล้ว หาสำรองมากๆนะ เบอร์หลายๆเบอร์ด้วย

#32 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:56

อย่าลืมนะคร๊าบ เลือกเบอร์ 16 เท่านั้น  อย่าเลือกเพวกเผา กทม นะคร๊าบ :D

#33 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:01

จากที่เคยชอบๆ No.17 มาบ้าง ยิ่งตามอ่านยิ่งไม่ชอบแฮะ ไม่รู้ทำไมเหมือนกันครับ

#34 notcomeng

notcomeng

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:02

ทิ้งกระทู้ไปซะแล้ว  :lol:  :lol:  :lol:

#35 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:05

ถึงเราจะไม่มีสิทธิเลือกเพราะอยู่นนทบุรี แต่เพื่อนสนิทอีกสิบคน 16 กันทั้งน้านนนนน :wub:  :wub:  :wub:

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#36 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:11

เชื่อไม๊..??  การเมืองแบบนี้   ( คนมือสะอาด ) เล่นยาก

อาจจะได้สักครั้งสองครั้งก็  ( หมดทุน) นอกจากนักการเมือง

มือสะอาดแล้ว.. ชาวบ้านยังต้อง  รู้เรื่องการเมืองดีกว่านี้...

ซึ่งยังอีกไกล. ( เริ่มต้นไม่ดี )  ผลเสียระยะยาว...ตั้งแต่ปี

๗๕....มาจนบัดนี้   แทนที่  กระทรวงศึกษา. จะให้ความรู้

ประชาธิปไตย...ที่ถูกต้องแก่ เยาวชน...เปล่าเลย. เริ่ม

แย่งกันครองอำนาจ  ไม่กี่กลุ่ม   จนพัฒนามาเป็น แย่งกัน

ไม่กี่ตระกูล...อ้างประชาชน  อย่างเดียว  แต่นักการเมือง

รวยล้นฟ้า...เหลวแหลกไม่มีชิ้นดี...ต่ำช้าจนด่าไม่ถูกแล้ว..

เห็นด้วยครับ  :)

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#37 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:18

ผมชอบกรุงเทพฯ แบบเดิมครับ กรุงเทพฯ แบบเดิมไม่ดียังไงเหรอครับ

ผมไม่ชอบการเผากรุงเทพฯ และวิธีเดียวที่จะป้องกันได้คือ

เลือก 16 ทั้งแผ่นดินกรุงเทพฯ.. :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#38 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:21

เลือก เบอร์ 17 ครับ

เราจะได้ถังขยะที่เอาระเบิดไปหย่อนลงได้ครับ :lol: :lol: :lol:

#39 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:03

เขาออกแบบมาให้เราเลือกความอิสระ แต่วันนี้เรากลับไปเลือกพรรคการเมือง

แค่ประโยคนี้ก็แสดงให้เห็นแล้วว่าผู้สมัครรายนี้เป็นพวกทึกทักเอาเอง ชอบคิดเข้าข้างตัวเอง หรือขี้ตู่

ไม่เหมาะสมที่จะบริหารราชการเมืองหลวงของคนสิบกว่าล้าน

การเลือกตั้งผู้ว่าที่เป็นอยู่ ไม่ได้ออกแบบมาให้เราเลือกความอิสระ หรือให้เราเลือกผู้สมัครอิสระ

ไม่อย่างนั้นคงเขียนห้ามไปแล้วว่า ผู้สมัครเป็นตัวแทนของพรรคการเมืองไม่ได้

เขาออกแบบมาให้เราเลือกได้ทั้งสองทาง จะเลือกผู้สมัครอิสระก็ได้ จะเลือกตัวแทนพรรคการเมืองก็ได้

ขึ้นอยู่กับเราเห็นว่าใครเหมาะสม

สุหฤทโปรดอย่าขี้ตู่ แค่นี้คุณก็ดูแย่อยู่แล้ว

ดูคลิปนี้ทีไร ทำไมผมนึกถึงแต่ไอ้ปื้ด ลูกไอ้เป็ดทุกที  :D

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#40 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:02

Leeporter คือ...

ผู้จำไม่ได้ แม้กระทั่ง ว่าทำไม กทม. ถึงใช้ถุงใสใส่ขยะ

.... คืออะไร ชาวเสรีไท เติมเองเน้อ

เป็นคน กทม. ลืมได้ไง ว่าเกิดอะไรขึ้นกับพี่น้อง ประชาชน กทม. ถึงได้เปลี่ยน วิธีการ

แล้ว 17 เนี่ย ทำไม ไม่รู้

#41 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 18:20

ผมเชืยร์ โฆสิต สุวินิจจิต เบอร์ 10 ผมยังไม่บังคับให้ใครต้องเลือกเหมือน หลานลี เลย

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#42 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:09

Leeporter คือ...

ผู้จำไม่ได้ แม้กระทั่ง ว่าทำไม กทม. ถึงใช้ถุงใสใส่ขยะ

.... คืออะไร ชาวเสรีไท เติมเองเน้อ

เป็นคน กทม. ลืมได้ไง ว่าเกิดอะไรขึ้นกับพี่น้อง ประชาชน กทม. ถึงได้เปลี่ยน วิธีการ

แล้ว 17 เนี่ย ทำไม ไม่รู้

เค้าจำได้ 555555 หวุดหวิดสิ้นชื่อ ที่อนุสาวรีย์ 55555

#43 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:07

นายโฆษิต ผู้สมัครคนหนึ่งกล่าวว่า

ผมเคยเป็นที่ปรึกษารัฐบาล เกือบทุกรัฐบาล

รัฐมนตรีเกือบทุกกระทรวง

ตอนนั้นมันเงียบกริบ

ตอนนี้มันมาหาเสียงว่า กรุงเทพต้องปลอดการเมือง

แล้วตอนนั้นทำไมไม่พูด พูดตอนนั้นดูดีด้วยซ้ำไป

มันมั่วว่ะ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#44 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:17

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน