Jump to content

- - - - -

เบอร์ 16 มีอะไรดี ผู้ฝักไฝ่ประชาธิปไตยถึงเลือก

• Please log in to reply
95 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:44

ผู้ฝักไฝ่ประชาธิปไตยที่แท้จริง ไมอิงดูไบ ไม่บ้าหัวเหน่ง

ทำไมถึงเลือก 16 ครับ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#2 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:48

เที่ยวนี้ผมไม่ได้เลือกเบอร์ 16 เลยตอบไม่ได้นะ

แต่ถ้าถามว่ามีอะไรดีต้องถามคนที่จะเลือกเบอร์ 16 ครับ

มีเยอะมาก เดี๋ยวเอามาให้ดูเป็นตัวอย่างว่่าทำไมเขาถึงเลือกเบอร์ 16

Edited by Leeporter ขี้แพ้, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:36.

#3 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:49

ผู้ฝักไฝ่ประชาธิปไตยที่แท้จริง ไมอิงดูไบ ไม่บ้าหัวเหน่ง

ทำไมถึงเลือก 16 ครับ

เพราะถึงไม่ดี 100  เปอร์เซ็นต์  แต่ก็เลวน้อยที่สุด ครับ

:)  :) :)  

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#4 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:51

ไม่เลือกเรา เขามาแน่ครับ  :) :lol: :D

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#5 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:52

เพราะถึงไม่ดี 100  เปอร์เซ็นต์  แต่ก็เลวน้อยที่สุด ครับ

ผมถามนะว่าสุหฤทเบอร์ 17 เขาเลวยังไง?

เขาเลวตรงไหน?

ลองแจกแจงมาดูกันครับ

#6 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:56

ผมถามนะว่าสุหฤทเบอร์ 17 เขาเลวยังไง?

1. ผมมีเหตุผลของผม

2. ผมตอบเจ้าของกระทู้ ไม่ได้ตอบคุณ   เข้าใจ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#7 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:56

เบอร์ 16 มีอะไรดี ผู้ฝักไฝ่ประชาธิปไตยถึงเลือก

-------------------------------------------------------------------------------------------------

ถาม จขกท. ครับ ตั้งหัวข้อกระทู้แบบนี้ ต้องการจะสื่ออะไรครับ

แบบนี้ ถ้าใครไม่เลือก เบอร์ 16 ก็ไม่ไช่ ผู้ฝักใฝ่ประชาธิปไตย งั๊นหรือ?

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#8 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:57

ยอมไปเป็นตัวประกัน เมื่อ...   สิบกว่าปีมาแล้ว..

:D

Edited by hentai, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:57.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#9 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:58

2. ผมตอบเจ้าของกระทู้ ไม่ได้ตอบคุณ   เข้าใจ

สรุปคือที่คุณบอกว่าเลือกเพราะเบอร์ 16 เขาเลวน้อยที่สุดในบรรดาผู้ลงสมัครทั้งหมด เป็นเรื่องที่คุณหลอกตัวเอง?

#10 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:59

แหม คั้งกระทู็ ครื้นเครงกันเอง นี่มันน่าสนุกแหะ

#11 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:00

นี่ต้องเลือกคนที่เข้าวัด ทำบุญมากๆ งั้นหรือ ถึงจะเรียกว่าดีหรือเลว..? :mellow:

ผมคิดว่านะ..เราจะเลือกใครสักคนเพื่อมาดูแลเราและคนในกรุงเทพมหานคร เราต้องดูที่ประวัติการทำงานของเขาเป็นสำคัญ

คุณจะเอาเรื่อง ดี เลว มาพิจารณา ผมคิดว่ามันยากจะคาดเดา แต่ละคนก็เผยแต่ด้านสว่างมาทั้งนั้นแหละ ใครมันจะโง่ประกาศตัวว่า "ข้านี่แหละเคยขโมยวิทยุ" "ข้านี่แหละเคยหลีสาวให้นาย" .. ของแบบนี้ไม่มีหรอกครับ เชื่อผมดิ..  

คุณ ลี น่าจะเริ่มจากว่า คุณ สุหฤท มีผลงานอะไรบ้าง ทำงานอะไรเพื่อส่วนรวมมาบ้าง ?

คุณ ลี เป็นแฟนคลับคุณ สุหฤท น่าจะทราบดี...ถ้าตอบโดนใจ ผมจะไปกาเบอร์ 17 โดยพลัน... :)

Edited by MIRO, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:00.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#12 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:00

เบอร์ 16  ไม่โง่เหมือนนางยก :D

#13 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:01

สรุปคือที่คุณบอกว่าเลือกเพราะเบอร์ 16 เขาเลวน้อยที่สุดในบรรดาผู้ลงสมัครทั้งหมด เป็นเรื่องที่คุณหลอกตัวเอง?

คำตอบสุดท้าย คุณเป็นเจ้าของกระทู้หรือ ยุ่งกับคนอื่น ยุ่งไปอย่ามายุ่งกับผม

#14 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:01

ข้อ 2 ลูกเพ่ตอบอ้อมค้อมเหลือเกิน 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#15 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:02

ปัญหาเรื่องคนชั่ว-คนดี

ชั่ว 100% 90% 80% แม่มันชั่วหมด

แต่พอมาคนดี คนดี 100% เพอเหลือแค่ 99%

แม่มันกลายเป็นคนชั่วไปเลย ผลก็คือพวกเสื้อเหลือง

เลยบอกว่าทุกคนชั่วหมด ยกเว้นพวกกรู 

เช่นเดียวกับคราวนี้ ผมว่าสุขุมพันธ์ทำงานดี ไม่โกง

กรุงเทพก้าวหน้า แต่พูดจาไม่ได้เรื่อง ถึงตอนนี้ต้องยอม

รับว่า ยิ่งลักพูดดีกว่า เพราะพูดอย่างเดียว "บูรณาการ"

แต่คุณชายพูดหลายเรื่องแต่ฟังแล้วไม่เข้าหู แถมยัง

งงงวยว่าพูดด่าพรรคตัวเองอีกต่างหาก

มาเทียบคนอื่น 9 ชั่วมัน 80% ตอนเผากรุงเป็นตำรวจ

แต่มุดหัวอยู่ไหน น้ำท่วมทำอะไรบ้าง แถมเซ็นสัญญา

แต่ดันบอกไม่รู้เรื่อง เบอร์ 17 ไม่ดี ไม่ชั่ว เพราะหางยังไม่โผล่

(แค่ลอกนโยบายคนอื่นมาหาเสียง)

คุณชาย ดีแค่ 80% พวกมันเลยบอกว่าไม่ดีไปอีก

#16 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:03

คนมันไม่เลือกสักอย่าง พูดให้ตายยังไงมันก็ไม่เลือกค่ะ เชื่อยังไงก็เลือกอย่างงั้นไปเถอะ

#17 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:03

มีวาจาอ่อนหวานครับ  เช่น

"ดูถูกกูฉิบหายเลย"

"อย่ามาดูถูกกู  กูคนของ  ปชป"    เป็นต้น :D

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#18 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:04

ผมคิดว่านะ..เราจะเลือกใครสักคนเพื่อมาดูแลเราและคนในกรุงเทพมหานคร เราต้องดูที่ประวัติการทำงานของเขาเป็นสำคัญ
คุณจะเอาเรื่อง ดี เลว มาพิจารณา ผมคิดว่ามันยากจะคาดเดา แต่ละคนก็เผยแต่ด้านสว่างมาทั้งนั้นแหละ ใครมันจะโง่ประกาศตัวว่า "ข้านี่แหละเคยขโมยวิทยุ" "ข้านี่แหละเคยหลีสาวให้นาย" .. ของแบบนี้ไม่มีหรอกครับ เชื่อผมดิ..  

คุณ ลี น่าจะเริ่มจากว่า คุณ สุหฤท มีผลงานอะไรบ้าง ทำงานอะไรเพื่อส่วนรวมมาบ้าง ?
คุณ ลี เป็นแฟนคลับคุณ สุหฤท น่าจะทราบดี...ถ้าตอบโดนใจ ผมจะไปกาเบอร์ 17 โดยพลัน... :)

คุณครับ

คอนเซ็ปต์เลือกที่เลวน้อยที่สุด lesser evil นี่เป็นคอนเซ็ปต์ที่ผู้ที่พยายามสะกดจิตตัวเองอย่าง ส ศิวลักษณ์เขาเลือกมาใช้นะครับ

ไม่ใช่ผมเป็นคนบอก

คือแทนที่จะบอกว่าเลือกคนที่คิดว่าดีที่สุด เขาบอกว่าให้เลือกคนที่เลวน้อยที่สุด คือหม่อม

ทีนี้ผมก็เลยถามเขาว่าแล้วคุณรู้ได่ยังไงว่าสุหฤทเลวมากกว่าหม่อม??

#19 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:08

ผม quote คนที่เขาใช้ตรรกะหลอกตัวเองว่าเขาเลือกคนที่เลวน้อยที่สุดมาให้ดูอีกทีนะ

ผมเลยถามเขาว่า เขารู้ได้ยังไงว่าสุหฤทและผู้สมัครอิสระคนอื่นๆ เลวมากกว่าหม่อม?

Edited by Leeporter ขี้แพ้, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:10.

#20 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:09

ซ้ำครับ

Edited by Leeporter ขี้แพ้, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:09.

#21 MIRO

MIRO

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:10

คุณครับ

คอนเซ็ปต์เลือกที่เลวน้อยที่สุด lesser evil นี่เป็นคอนเซ็ปต์ที่ผู้ที่พยายามสะกดจิตตัวเองอย่าง ส ศิวลักษณ์เขาเลือกมาใช้นะครับ

ไม่ใช่ผมเป็นคนบอก

คือแทนที่จะบอกว่าเลือกคนที่คิดว่าดีที่สุด เขาบอกว่าให้เลือกคนที่เลวน้อยที่สุด คือหม่อม

ทีนี้ผมก็เลยถามเขาว่าแล้วคุณรู้ได่ยังไงว่าสุหฤทเลวมากกว่าหม่อม??

พอดีผมอ่านแล้วไม่เห็นคุณ กีรเต้ เขาพาดพวงไปถึง สุหฤท สักประโยค

ก็แค่ยกคำของ ส.ศิวฯ มาแปะ ซึี่งหลักใหญ่ใจความของ ส.ศิวฯ ก็ไม่ได้พาดพวงถึง สุหฤท เช่นกันนิครับ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#22 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:12

พอดีผมอ่านแล้วไม่เห็นคุณ กีรเต้ เขาพาดพวงไปถึง สุหฤท สักประโยค
ก็แค่ยกคำของ ส.ศิวฯ มาแปะ ซึี่งหลักใหญ่ใจความของ ส.ศิวฯ ก็ไม่ได้พาดพวงถึง สุหฤท เช่นกันนิครับ

อย่างงั้นเรียกว่าแถแล้วหล่ะครับ
ผู้สมัครมี 20 กว่าคน แต่คุณบอกว่าหม่อมเลวน้อยที่สุดเลยเลือกหม่อม
แต่ตอบไม่ได้ว่าคนอื่นเลวมากกว่าหม่อมยังไง

บางคนคุณยังไม่รู้จักชื่อเขาเลย

มันคือการหลอกตัวเองชัดๆ ถูกไหม :-)

#23 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:12

"อย่ามาดูถูกกู  กูคนของ  ปชป"    เป็นต้น :D

:D  ถ้ารับไม่ได้... ก็ช่างแม่มัน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#24 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:14

ผม quote คนที่เขาใช้ตรรกะหลอกตัวเองว่าเขาเลือกคนที่เลวน้อยที่สุดมาให้ดูอีกทีนะ

ผมเลยถามเขาว่า เขารู้ได้ยังไงว่าสุหฤทและผู้สมัครอิสระคนอื่นๆ เลวมากกว่าหม่อม?

ว่าจะไม่ตอบแล้ว คุณเคยมีความเป็นส่วนตัวกับใครบ้างไหม ผมชอบใครก็เป็นเรื่องส่วนตัวของผม

มันมากเกินไปที่จะก้าวล้ำเข้ามาในเรื่องส่วนตัวของแต่ละคน  เสียงผมคนเดียวคงไม่เสียหายกับคนที่คุณเชียร์หรอก :angry: 

#25 aunlive

aunlive

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:14

เลือกตั้งครั้งนี้ สุหฤทและผู้สมัครอิสระคนอื่นๆ เลวมากกว่าหม่อม ไม่ใช่ประเด็น เพราะ ถึงไม่เลือก หม่อน ใช่ว่า สุหฤทและผู้สมัครอิสระคนอื่นๆ จะชนะ คงเข้าใจนะ 

อุดมการณ์อยู่กับความถูกต้อง ไม่ได้อยู่กับบุคคลใดบุคคลหนึ่ง ผิดก็วิจารณ์ ถูกก็ส่งเสริม

#26 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

เอ้า ไม่ต้องสุหฤทก็ได้

เอาคนนี้

คุณบอกว่าเลือกหม่อมเพราะหม่อมเลวน้อยที่สุด

แสดงว่าคุณรู้ว่าคนอื่นเลวมากกว่าหม่อม

ผมถามคุณว่าผู้สมัครคนข้างบนเขาเลวกว่าหม่อมตรงไหน?

#27 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:15

นายลีเที่ยวบอกคนอื่นว่าอย่าเลือกคุณชายเพราะอย่างโง้นอย่างงี้ แต่ผ่านมาหลายสิบกระทู้ เขายังไม่เคยให้คำตอบเลยว่าสหฤทมีอะไรดี ทำไมต้องเลือก 

#28 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:17

ว่าจะไม่ตอบแล้ว คุณเคยมีความเป็นส่วนตัวกับใครบ้างไหม ผมชอบใครก็เป็นเรื่องส่วนตัวของผม
มันมากเกินไปที่จะก้าวล้ำเข้ามาในเรื่องส่วนตัวของแต่ละคน  เสียงผมคนเดียวคงไม่เสียหายกับคนที่คุณเชียร์หรอก :angry: 

คุณเต้

คุณเป็นคนเอาตรรกะแบบ ส มาพูดเองนะครับว่า "เพราะถึง (เบอร์ 16) ไม่ดี 100 เปอร์เซ็นต์ แต่ก็เลวน้อยที่สุด ครับ"

ไม่ใช่ผมจับไปยัดใส่ปากคุณ

ผมเลยสงสัยว่าที่คุณพูดนั่นคุณเคยคิดอย่างละเอียดแล้ว หรือพูดตามๆ กันมา เหมือนคนโดนสะกดจิต

#29 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:18

ไม่เลือกเรา เขามาแน่ครับ  :) :lol: :D

ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมดก็ไม่มีเลือกตั้งสิครับ ใครๆก็รู้  :lol:  :lol:

Edited by nnnn43, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:29.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#30 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:18

ดี-เลว ใครตัดสินครับ

ถ้าทุกคนคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่ต้องมีการเลือกตั้งสิ  -_-

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#31 MIRO

MIRO

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:19

อย่างงั้นเรียกว่าแถแล้วหล่ะครับ
ผู้สมัครมี 20 กว่าคน แต่คุณบอกว่าหม่อมเลวน้อยที่สุดเลยเลือกหม่อม
แต่ตอบไม่ได้ว่าคนอื่นเลวมากกว่าหม่อมยังไง

บางคนคุณยังไม่รู้จักชื่อเขาเลย

มันคือการหลอกตัวเองชัดๆ ถูกไหม :-)

ใช่ครับผมยังไม่รู้จักชื่อทั้งหมด

แต่ผมพูดในประโยคไหนครับว่า 20 กว่าคนนั้น ใครเลวกว่าใคร ใครดีกว่าใคร

หากหาเจอผมจะไปเลือกเบอร์ 17 โดยพลัน..

ผมพิจารณาตามที่อ่าน ส.ศิวลักษณ์ ออกชื่นชม สุหฤทธิ์ ด้วยซ้ำไป

คำนั้นมาจากเขา หลักใหญ่ใจความมันหมายถึง 9 และ 16 เท่านั้น ไม่เห็นมันจะเกี่ยวกับ สุหฤท

#32 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:20

สุขุมพันธ์  เลวน้อยที่สุดหรือเปล่าผมไม่รู้

แต่เท่าที่ดูแกให้สัมภาษณ์  หรือปราศรัย  ผมว่าแกเมามากที่สุด :lol:

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#33 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:20

ดี-เลว ใครตัดสินครับ
ถ้าทุกคนคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่ต้องมีการเลือกตั้งสิ  -_-

ผมกำลังถามคุณเต้เขาอยู่นี่่ไงครับ ว่าเขาตัดสินจากอะไรว่าเบอร์ 16 เลวน้อยกว่าเบอร์ 6

#34 กีรเต้

กีรเต้

คุณเต้

คุณเป็นคนเอาตรรกะแบบ ส มาพูดเองนะครับว่า "เพราะถึง (เบอร์ 16) ไม่ดี 100 เปอร์เซ็นต์ แต่ก็เลวน้อยที่สุด ครับ"

ไม่ใช่ผมจับไปยัดใส่ปากคุณ

ผมเลยสงสัยว่าที่คุณพูดนั่นคุณเคยคิดอย่างละเอียดแล้ว หรือพูดตามๆ กันมา เหมือนคนโดนสะกดจิต

ตั้งแต่ผมเล่นเว็บนี้มา

ผมไม่เคยหยาบกับเพื่อนสมาชิกเลยสักครั้ง

ขอหน่อย

เฮ้ย คุณมันเจ๊าะแจ๊ะ ว่ะ  

เรื่องอะไรมา เสือ...............ก กับผม หือ

#35 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:21

Attached Images

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#36 nnnn43

nnnn43

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:21

โห่หาพ่อมึงเหรอ :lol:  :lol: 

Edited by nnnn43, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:31.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#37 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:25

คำนั้นมาจากเขา หลักใหญ่ใจความมันหมายถึง 9 และ 16 เท่านั้น ไม่เห็นมันจะเกี่ยวกับ สุหฤท

อย่างนั้นต้องระบุว่าเลวน้อยกว่าเบอร์ 9 สิครับ ไม่ใช่เลวน้อยที่สุด ซึ่งทำให้คนทั่วไปเขาเข้าใจว่าเบอร์ 16 เลวน้อยกว่าคนอื่นที่มาสมัคร

และคำถามในโพสนี้ก็ต้องเปลี่ยนเป็น "เบอร์ 16 มีอะไรดี คุณถึงเลือกแทนที่จะเลือกเบอร์ 9"

และต้องตัดคำว่า ผู้ฝักไฝ่ประชาธิปไตย ออกไปด้วยเพราะจะเป็นการยกหางตัวเองเกินไป

ถูกมั๊ยครับ? :-)

#38 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:26

ตั้งแต่ผมเล่นเว็บนี้มา
ผมไม่เคยหยาบกับเพื่อนสมาชิกเลยสักครั้ง
ขอหน่อย
เฮ้ย คุณมันเจ๊าะแจ๊ะ ว่ะ  
เรื่องอะไรมา เสือ...............ก กับผม หือ

มาสไตล์ไอ้เชอีกคนแล้ว :-)

#39 nnnn43

nnnn43

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:34

ยอมไปเป็นตัวประกัน เมื่อ...   สิบกว่าปีมาแล้ว..

ต่างจากเสียงปืนแตกจะกลับมานำทัพพ่อแม่พี่น้อง  :lol: 

#40 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:37

แล้ว...คุณลีมีอะไรมายืนยันได้

ว่าสุหฤท มีดีกว่าคนอื่น

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#41 MIRO

MIRO

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:39

อย่างนั้นต้องระบุว่าเลวน้อยกว่าเบอร์ 9 สิครับ ไม่ใช่เลวน้อยที่สุด ซึ่งทำให้คนทั่วไปเขาเข้าใจว่าเบอร์ 16 เลวน้อยกว่าคนอื่นที่มาสมัคร

และคำถามในโพสนี้ก็ต้องเปลี่ยนเป็น "เบอร์ 16 มีอะไรดี คุณถึงเลือกแทนที่จะเลือกเบอร์ 9"

และต้องตัดคำว่า ผู้ฝักไฝ่ประชาธิปไตย ออกไปด้วยเพราะจะเป็นการยกหางตัวเองเกินไป

ถูกมั๊ยครับ? :-)

ตกลงหาหลักฐานที่กล่าวพาดพวงผมไม่ได้ใช่ไหมครับ

ว่าผมไม่กล่าวหาผู้สมัคร 20 กว่าคนว่าใครดีใครเลวกว่ากันอะไรนั่น

เพราะผมไม่เคยใช้หลักวิธีคิดอะไรแบบนั้นมาตัดสินใจเลือกใครอยู่แล้ว

ผมจึงมั่นใจว่าคุณ ลี กล่าวหาผมลอยๆ

แต่ไม่เป็นไรครับ ปล่อยผ่านไปละกัน

ก็อย่างที่บอกมันมาจากเพจ ส.ศิวฯ ผมเห็นประโยคนั้นในกระทู้นี้คราแรก ผมไม่มีชื่อใครอื่นเลยนอกจาก 9 และ 16 เท่านั้น

เพราะคนที่เขียนประโยคนี้ลงเพจ คือ ส.ศิวฯ เขาพูดไว้ชัดเจนดีและเข้าใจเช่นนั้นมาตั้งแต่ต้นแล้ว

จู่ๆคุณ ลี ลาก สุหฤท มาร่วมวงด้วยผมก็เลยไม่เก็ทว่าไปเอาเขามาด้วยทำไม อยากแสดงก็เอาผลงานมาให้ประจักษ์ดีกว่า

ส่วนสมาชิกท่านอื่นในกระทู้นี้เขาจะเข้าใจเช่นไร ผมคงมิอาจก้าวล่วง

ไม่มี เจโตปริยญาณ ไปทราบความคิดใครเขาได้ครับ มันเป็นเรื่องปัจเจก..

อยากไต่ถามกับใคร ก็เชิญเถอะครับ

ออว์..พอดีเพิ่งเห็น อย่างเรื่อง "ไม้กันหมา" หรือ โพสต์คุณบิลลี่ โอแกน มันก็เป็นเรื่องปัจเจก  จะมุมไหนก็ตาม แต่ยืนยันได้ว่าไม่ได้เหมือนกันทุกคน คนเลือก 16 เขาก็มีเหตุผลต่างๆนาๆ กันไป ทุกคนมีสิทธิ์ในการคิดนิครับ..คุณน่าจะรู้ดี

แต่ผมกลับเห็นคุณ ลี ลากคำพูดเขามาเล่นบ่อยมาก บางครั้งก็เอาคำพูดเหล่านั้นมาดิสเครดิตคุณชาย ด้วยซ้ำไป

ผมมองว่ามันไม่ถูก เพราะคุณชายเขาไม่ได้พูดเช่นนั้น ไม่ได้หาเสียงไว้เช่นนั้น ไม่ได้มีพฤติกรรมไปรับหมาแทนใคร

แต่กลับเรื่องคำพูด ส.ศิวฯ ที่ไม่เกี่ยวอะไรเลยกับ สุหฤท เห็นคุณเป็นเดือดเป็นร้อนทันที...เป็นซะงั้นไป

Edited by MIRO, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:48.

#42 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:39

ต่างจากเสียงปืนแตกจะกลับมานำทัพพ่อแม่พี่น้อง  :lol: 

กดไลค์ ไม่ได้โควต้าหมด เอาไปเลยครับ 100K Like

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#43 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:40

แล้ว...คุณลีมีอะไรมายืนยันได้
ว่าสุหฤท มีดีกว่าคนอื่น

ผมเคยพูดตอนไหนครับ?

#44 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:40

คุณเต้

ผมจะไม่เสือกเลยหากคุณบอกว่าคุณเลือกเบอร์ 16 เพราะเขามีอะไรดี

แต่คุณเล่นบอกว่าคุณเลือกเพราะเขาเลวน้อยที่สุด

อ้าว แล้วผู้สมัครที่ผมจะเลือกเขาเลวยังไงวะ?

หากคุณไม่สามารถบอกได้ ก็ควรขอโทษที่ไปว่าเขาเลวกว่าหม่อม

มันก็จบแค่นั้น

#45 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:41

คุณไม่ขอโทษก็ไม่เป็นไร

แต่อย่าว่าผมเสือก

ผมไปแล้วครับ :-)

#46 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:43

ผมแค่อยากถามกลับคุณเท่านั้นเอง

ว่ามีอะไรมายืนยันได้หรือไม่

ว่าสุหฤทดีกว่าหม่อม

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#47 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:45

มันไม่ใช่ใครเลวกว่าใคร

(ไม่นับพรรคเพื่อไทย)

แต่ผมหมายถึง เมื่อเราเห็นสุขุมพันธ์มาแล้ว 4 ปี

ไม่นับรวมสมัยท่านเป็นรัฐมนตรีนั่นก็ได้

แล้วคนอื่นพิสูจน์ได้มั๊ย ว่าดีกว่า เพียงพอให้คนอื่นเลือก

#48 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:50

การที่คนๆหนึ่งยอมเอาชีวิตตนเองเข้าเสี่ยง เพื่อช่วยเหลือชีวิตผู้อื่น ผมว่าคนแบบนี้น่ายกย่องนะ

มันทำให้สามารถเดา ได้ว่า คนๆนี้มีจิตใจเช่นไร จริงไหมครับ 

........................................

พฤติกรรมในอดีต และ ผลงานที่ผ่านๆมา ถึงแม้จะไม่เป็นที่ถูกใจใครหลายคน แต่ก็ใช่ว่าจะแย่ ขนาดมองเห็นรอยต่อชัดๆ

ไม่ได้ไร้รอยต่อแบบบางคน แกก็ฟันฝ่าอุปสรรคมาได้ อยู่กรุงเทพฯมาตั้งแต่เกิด นี่ก็หลายสิบปี ยังไม่เคยเจอผู้ว่าคนไหน กล้าชนกับรัฐบาลจังๆซักคน

มาเจอเอาคนๆนี้ ตั้งแต่เรื่องน้ำท่วม มาถึงเรื่องรถไฟฟ้า

แต่เมื่อลองหันไปมอง ผู้สมัครรายอื่นๆ ซึ่งแทบไม่รู้จัก ไอ้ที่รู้จักก็ประวัติไม่ดี จึงทำให้คิดได้ว่า เบอร์ 16 น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดตอนนี้  :P

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#49 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:58

คนทำงาน จะมีพลาด มีข้อเสียมันก็เป็นเรื่องธรรมดา มนุษย์ทุกคนมีขีดจำกัด ไอ้คนที่ไม่มีข้อเสีย ไม่เคยทำพลาด มันคือคนที่ไม่เคยทำอะไรเลย

#50 wewe

wewe

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:59

น่ารำคาญจริงๆ 

เขาให้เม้นตอบคำถามตามหัวกระทู้

แต่นี่มานั่งโค้ทคำตอบคนอื่นมาวิจารณ์ จิก กัด ความคิดเห็นคนอื่นอยู่ได้ตลกดี

และก็น่าแปลกนะที่ไม่ยักวิจารณ์อีกฝ่าย

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน