Jump to content

- - - - -

เรื่องของป้าป๊ง

• Please log in to reply
15 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 mebeam

mebeam

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:25

เอาเค้ามาอีกที  ฮาดีครับ เอามาจากเฟซโอ๊ค  https://www.facebook.../oakpanthongtae

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมมีเรื่อง "ตลกร้ายทางการเมือง" มาเล่าให้ฟังครับ

ทีมงานผมได้ทราบข่าวมาว่า มีคุณป้าคนหนึ่ง ชื่อ "ป้าป๊ง"ครับ คุณป้าแกเป็นคนที่รักและเชียร์คุณพ่อผมอย่างสุดหัวใจ ทุกครั้งที่มีการชุมนุมของคนเสื้อแดง ป้าป๊งแกก็จะเข้าร่วมโดยตลอด เรียกว่าถ้าคุณป้าอายุน้อยกว่านี้สักยี่สิบปี คุณป้าก็คงจะโดดขึ้นเวทีร่วมปราศรัย เป็นแกนนำกับเขาไปด้วยแล้ว

อยู่มาวันหนึ่งคุณป้าแกเดินทางจากที่ชุมนุมของคนเสื้อแดง โดยใส่เสื้อแดงของรายการความจริงวันนี้ที่ด้านหลังเขียนว่า "Truth Today" ไปพบผู้ว่าฯเพื่อขอให้นำรถสุขาเคลื่อนที่ของกทม. ไปให้บริการกับคนเสื้อแดงที่ร่วมชุมนุมอยู่ ซึ่งผู้ว่าฯก็มิได้จัดรถสุขาให้แต่อย่างใด

แต่ปรากฎว่า มีคนถ่ายรูปแกกับผู้ว่าฯเอาไว้ครับ และได้นำรูปไปรีทัชเปลี่ยนสีเสื้อจากแดงเป็นเขียว แล้วนำเอาไปใช้โฆษณาบนปกหนังสือที่ทางกทม.พิมพ์แจกชาวบ้าน ซึ่งตัวแกไปเห็นเข้า ถึงกับโกรธเป็นฟืนเป็นไฟเลยทีเดียวว่าเอารูปของแกไปทำเเบบนี้ได้อย่างไร ทีมงานผมได้พยายามหาหลักฐานดู น่าจะเป็นหนังสือเล่มในรูปนี้ครับ

เป็นหนังสือของ "สำนักอนามัย กทม." ซึ่งมีรูปคุณป้าคนหนึ่งเป็นพรีเซนเตอร์ ถ่ายคู่กับ"อดีต"ผู้ว่าฯสุขุมพันธ์์ฯ ซึ่งมีพวงมาลัยแขวนคอลักษณะเหมือนกำลังหาเสียง โดยกำลังจับมือกับคุณป้าอยู่ พร้อมกับพาดหัวว่า "สุขภาพดี มีรอยยิ้ม"

ถ้าเราสังเกตุให้ดี จะยังเห็นร่องรอยของตัวหนังสือ TRUTH TODAY ทางด้านหลังเสื้ออยู่เลย ได้ยินว่าคุณป้าแกโกรธมาก และรู้สึกว่าเป็นการย่ำยีหัวใจกันเหลือเกิน!!

ใครจะเสนอนโยบาย กทม.สีเขียวอะไรก็สุดแท้แต่นะครับ แต่ไม่ควรมาป้ายสีประชาชนคนเสื้อแดงให้เป็นสีเขียว ด้วยการ "รีทัชแบบไร้รอยต่อ" เช่นนี้ ถ้าท่านหารูปที่ท่านเคยทำกิจกรรมร่วมกับชาวบ้านไม่ได้เลยจริงๆ ท่านก็ควรไปเมคอัพถ่ายรูปในสตูดิโอ แล้วนำมาโฆษณาหาเสียงกะพวกสลิ่ม ยังไงเขาก็พร้อมจะเชื่อท่านอยู่แล้ว มันน่าจะดีกว่ามาทำภาพอะไรที่เสแสร้ง แถมยังเป็นการทำร้ายจิตใจป้าป๊งแกแบบนี้ครับ

ก็หวังว่าจะได้รับฟังคำชี้แจงจากอดีตผู้ว่าฯสุขุมพันธุ์ฯว่า เรื่องนี้มีข้อเท็จจริงอย่างไร ถ้าไม่ชี้แจงให้กระจ่าง ผมถือว่าท่านกำลังหลอกลวงประชาชนนะครับ มีอย่างที่ไหน ประชาชนเดือดร้อนไปร้องเรียนเรื่องห้องสุขา ดันเอารูปมาโฆษณาว่า สุขภาพดี..... มีรอยยิ้ม.....

เฮ้อออ!!....ทำไปด้ายยยย!!

Fear can hold you prisoner. Hope can set you free.

#2 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:28

ก็ป้าแกเป็นแดงเทียมไง แดงแท้ต้องไม่ใช้ส้่วมของอำมาตย์

เขาเลยเปลี่ยนสีเสื้อให้ไง

ถูกแล้ว  -_-  -_-

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#3 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:31

ดูเหมือนรีทัชก็ไม่เนียน มีรอยสีเลอะตรงแขนด้้วย  ^_^

แต่ยกเว้นเรื่องแต่งสีเสื้อ ไม่เชื่อว่าที่อ้างมาเป็นเรื่องจริงครับ 

ผู้ว่าใส่พวงมาลัยดอกไม้รอให้ป้าแกมาขอห้องสุขาเหรอครับ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#4 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:35

แหม ผมก็รู้สึกเหมือนคุณกอหรี่โอ๊กอ๊ากเลยครับ

ใครจะหาเสียงอะไรก็แล้วแต่ แต่เควี่ยแดงมาหาเสียงเป็นผู้ว่ากทม.ทั้งๆ ที่เผาเองกับมือ

ผมโกรธมาก และรู้สึกว่าเป็นการย่ำยีหัวใจกันเหลือเกิน!!

ดังนั้น 3 มีนา กาเบอร์ 16 ทั้งบ้านนะครับ :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#5 mebeam

mebeam

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:40

ดูเหมือนรีทัชก็ไม่เนียน มีรอยสีเลอะตรงแขนด้้วย  ^_^

แต่ยกเว้นเรื่องแต่งสีเสื้อ ไม่เชื่อว่าที่อ้างมาเป็นเรื่องจริงครับ 

ผู้ว่าใส่พวงมาลัยดอกไม้รอให้ป้าแกมาขอห้องสุขาเหรอครับ  -_-

เสื้อยังรีทัชเลย

ทำไมพวงมาลัย จะรีทัชไม่ได้ :D

Fear can hold you prisoner. Hope can set you free.

#6 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:43

ผมมองว่าเขาหวังดีนะครับ เพราะถ้าคนทั่วไปเขารู้ว่าป้าแกเป็นเสื้อแดงล่ะก็อาจจะทำมาหากินไม่สะดวกเท่าไหร่นะครับ เขาเลยรีทัชให้เป็นสีอื่น :D

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#7 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:50

แต่งเรื่องง่ายกว่ารีทัชอีก ไม่ต้องใช้โฟโฟ่ชอปด้วย  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

#8 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:02

แล้วป้าแกไม่ไปฟ้องร้องสำนักอนามัยล่ะครับ ง่ายกว่า ดีกว่าด้วย ขอแบบชัด ๆ เลยครับ  -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#9 mebeam

mebeam

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:02

แต่งเรื่องง่ายกว่ารีทัชอีก ไม่ต้องใช้โฟโฟ่ชอปด้วย  ^_^

ถ้าท่านคิดว่าเค้าแต่งเรืองก็หาหลักฐานมาประจาน เค้าได้ครับ

แต่ที่เค้าด่าไว้ผมว่ามันจี๊ดดี

"ถ้าท่านหารูปที่ท่านเคยทำกิจกรรมร่วมกับชาวบ้านไม่ได้เลยจริงๆ

ท่านก็ควรไปเมคอัพถ่ายรูปในสตูดิโอ แล้วนำมาโฆษณาหาเสียงกะพวกสลิ่ม

ยังไงเขาก็พร้อมจะเชื่อท่านอยู่แล้ว มันน่าจะดีกว่ามาทำภาพอะไรที่เสแสร้ง "

#10 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:10

ถ้าท่านคิดว่าเค้าแต่งเรืองก็หาหลักฐานมาประจาน เค้าได้ครับ

แต่ที่เค้าด่าไว้ผมว่ามันจี๊ดดี

"ถ้าท่านหารูปที่ท่านเคยทำกิจกรรมร่วมกับชาวบ้านไม่ได้เลยจริงๆ

ท่านก็ควรไปเมคอัพถ่ายรูปในสตูดิโอ แล้วนำมาโฆษณาหาเสียงกะพวกสลิ่ม

ยังไงเขาก็พร้อมจะเชื่อท่านอยู่แล้ว มันน่าจะดีกว่ามาทำภาพอะไรที่เสแสร้ง "

ถ้าคิดว่ารีทัชดอกไม้ ก็หาหลักฐานมาประจานได้เหมือนกันครับ

ส่วนเรื่องรูปปกของระดับสำนักอนามัย ผมว่าหม่อมแกไม่รู้เรื่องหรอกครับ

คนทำปกก็คงไม่กล้าจะไปบอกท่านผู้ว่าให้ไปถ่ายรูปในสตูดิโอ เพียงเพื่อมาขึ้นปกสำนักอนามัยมั้ง

หรือถ้าเป็นคุณคุณจะทำครับ  ^_^

#11 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:41

2 บรรทัดสุดท้ายของโลโก้เขียนว่าอะไรหรอ  :D

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#12 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:47

นี่เป็นหนึ่งในข้อพิสูจน์ที่ว่า หม่อมสุขุมพันธ์แซงทางโค้งและคะแนนกำลังทิ้งห่างหลายเสาไฟฟ้า

อิอิอิ... พยายามหาอะไรมาดิสเครดิตกันตรงๆไม่ได้ เอาเฉี่ยวนิดๆหน่อยๆก็ยังดีวะ 5555++.... :lol: :lol: :lol:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#13 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:56

แต่งเรื่อง ง่ายกว่าลอกข้อสอบรามฯ

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#14 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:49

แต่งเรื่อง ง่ายกว่าลอกข้อสอบรามฯ

แต่ที่ง่ายที่สุดคือ

เอายูสเซอร์เนม กับ พาสเวอร์ด ของ Facebook ให้คนอื่นเขียนให้ครับ

ไม่ต้องลอก ไม่ต้องแต่ง ไม่ต้องทำเห้อะไรเลย อิ อิ อิ

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#15 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:20

แมงสาบแม่มเลวอ่ะ คะแนนแพ้หลุดลุ่ย ยังมาทำแบบนี้อีก

#16 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:46

ป้งป๊ง เป็นใคร? 

ทำไม ไม่เอาคนใส่เสื้อสีอื่นมาลงให้รู้แล้วรู้รอด 

ทำไม ต้องไปเอาคนใส่เสื้อสีแดง 

ไม่เข้าใจ 

แล้ว การเปลี่ยนสีเสื้อก็ง่ายมาก 

ไม่ต้องฝช้ brush ด้วยซ้ำ 

คำทำ ทั้งโง่ ทั้งบื้อเลย 

บอกตรงๆ 

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน