Jump to content

สอบถามเรื่องจำนวน Like กับ อีโม ครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
5 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:32

1. จำนวนการให้ Like ใน 1 วันมีจำนวนเท่าไหร่ครับ? และต้องรอกี่ ชม. หรือกี่วัน จึงจะเพิ่มกลับคืนมาครับ?
2. การใช้ สัญลักษณ์ อีโม :) จำกัดกี่อันต่อ 1 ข้อความครับ? และถ้าใช้มากๆ ทำให้เป็นภาระของบอร์ดหรือเปล่าครับ
(ช่วงนี้ใ้ช้เปลือง มันน่ารักดี)

ขอบคุณครับ
ดาร์ค สวอน

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#2 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:26

1. จำนวนการให้ Like ใน 1 วันมีจำนวนเท่าไหร่ครับ? และต้องรอกี่ ชม. หรือกี่วัน จึงจะเพิ่มกลับคืนมาครับ?
- 30 Like ต่อ 1 วันครับ

2. การใช้ สัญลักษณ์ อีโม :) จำกัดกี่อันต่อ 1 ข้อความครับ? และถ้าใช้มากๆ ทำให้เป็นภาระของบอร์ดหรือเปล่าครับ
(ช่วงนี้ใ้ช้เปลือง มันน่ารักดี)
- ถ้าตอบให้ถูกต้องทางเทคนิคก็คือไม่ได้มีผลกระทบที่มีนัยสำคัญอะไรกับระบบทางฝั่ง server ครับ แต่จำกัดไว้ที่ 10 อันต่อ 1 ข้อความ เพราะเยอะๆ แล้วอาจจะทำให้น่ารำคาญสำหรับสมาชิกท่านอื่น

ขอบคุณครับ
ดาร์ค สวอน

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#3 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:02

- 30 Like ต่อ 1 วันครับ

- ถ้าตอบให้ถูกต้องทางเทคนิคก็คือไม่ได้มีผลกระทบที่มีนัยสำคัญอะไรกับระบบทางฝั่ง server ครับ แต่จำกัดไว้ที่ 10 อันต่อ 1 ข้อความ เพราะเยอะๆ แล้วอาจจะทำให้น่ารำคาญสำหรับสมาชิกท่านอื่น

ขอบคุณครับ
ดาร์ค สวอน

ตอนนี้มีปัญหา ใช้ like ไปไม่ถึง 10 อัน ต่อวัน ก็ไม่สามารถใช้ได้อีก
เป็นมาสองสามวันแล้วค่ะ
เป็นเพราะอะไรคะ

#4 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:51

1. จำนวนการให้ Like ใน 1 วันมีจำนวนเท่าไหร่ครับ? และต้องรอกี่ ชม. หรือกี่วัน จึงจะเพิ่มกลับคืนมาครับ? - 30 Like ต่อ 1 วันครับ 2. การใช้ สัญลักษณ์ อีโม :) จำกัดกี่อันต่อ 1 ข้อความครับ? และถ้าใช้มากๆ ทำให้เป็นภาระของบอร์ดหรือเปล่าครับ (ช่วงนี้ใ้ช้เปลือง มันน่ารักดี) - ถ้าตอบให้ถูกต้องทางเทคนิคก็คือไม่ได้มีผลกระทบที่มีนัยสำคัญอะไรกับระบบทางฝั่ง server ครับ แต่จำกัดไว้ที่ 10 อันต่อ 1 ข้อความ เพราะเยอะๆ แล้วอาจจะทำให้น่ารำคาญสำหรับสมาชิกท่านอื่น ขอบคุณครับ ดาร์ค สวอน

ตอนนี้มีปัญหา ใช้ like ไปไม่ถึง 10 อัน ต่อวัน ก็ไม่สามารถใช้ได้อีก เป็นมาสองสามวันแล้วค่ะ เป็นเพราะอะไรคะ

ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ เพิ่งไปเช็คดู เจอว่าให้ไว้แค่ 20/วัน
เลยปรับเป็น 30/วันแล้ว
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#5 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:41

like ไม่ค่อยพอใช้ :(

มีหลายคนด่าเสือแดงได้สร้างสรรค์มาก จนอยากเปิ้ลไลค์ให้
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#6 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:25

like หมด ..............