Jump to content

- - - - -

คนที่เลือก 16 ไม่ได้แปลว่า รัก ปชป ซะทุกคนนะจ๊ะ แค่ไม่อยากให้พวกเผาเมืองยึดไทยทั้งชาติ

• Please log in to reply
27 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 menergizer

menergizer

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:33

เห็นมีมาโพสต์ใน fb 

ก็เลยสงสัยว่าคนจำพวกนี้ ทำไม ไม่ vote no อย่างตอนเลือกตั้งครั้งที่แล้ว? ครั้งที่แล้วกับครั้งนี้ต่างกันตรงไหน?

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:35

จะมาบอกว่าปชป.อย่าลำพองก็บอกกันกรงๆ

รับได้

ไม่ต้องอ้อมไกล

เลี้ยวลำบาก

gladiator 1.jpg

#3 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:37

คิดดูสิคนที่ไม่ได้รักปชป แต่รังเกียจเผาไทยมากกว่าถึงขนาดกัดฟันลงคะแนนให้ ^_^

#4 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:38

มหกรรมตีกิน ทวงบุญคุณกำลังจะเริ่มต้น  สันด-นเดิมๆของพวกไอ้แป๊ะลิ้ม

Edited by webster, 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:39.

#5 menergizer

menergizer

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:39

มหกรรมตีกิน ทวงบุญคุณกำลังจะเริ่มต้น  ***เดิมๆของพวกไอ้แป๊ะลิ้ม

เห็นด้วยเลยครับ ผมก็เลยบอกไปว่า ช่องโหวตโนก็มีนิ ไมไม่เลือกไปล่ะ

#6 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:40

บางคนเขาก็คิดแบบนี้จริงๆนะคะ กองเชียร์ ปชป ต้องรับฟัง แต่ก็มีหลายคนฉกฉวยโอกาส แต่จริงๆอาจกาเบอร์ 11

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#7 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:43

ถ้า ปชป แพ้ขอกระทืบซ้ำ   ถ้าชนะ กรูขอมีส่วนด้วย

#8 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:45

แป๊ะไม่น่าทวงบุญคุณได้ เพราะครั้งนี้แป๊ะบอกให้เลือกผู้สมัครอิสระ อย่าเลือก ด้วยความกลัว

แต่ลูกน้องใน ASSTV ไม่น้อยประกาศเลือกเบอร์ 16 เล่นเอาฮ่าาาาา   

#9 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:45

ดีใจที่คุณชายชนะค่ะ. แต่ไม่ปลื้มเต็มที่ เพราะคิดว่า นี่ขนาดเลือกตั้งในถิ่นของ ปชป เองนะ. คุณชายเองก็มีโอกาสทำงานมาแล้ว 4ปี แถมคนกทม ก็เคยได้รับผลกรรมจากการทำงานของรัฐบาลนี้ และจากคนเสื้อแดงไปเต็มๆ. แต่ก็ยังต้องลุ้นจนหืดขึ้นคอ. ขนาดว่าระดมสรรพกำลังทุกอย่างเต็มที่แล้ว. คะแนนก็ยังห่างกันคล้ายๆเดิม. แสดงว่าความนิยมของ ปชป ยังไม่สามารถตีตื้นขึ้นมาได้เท่าไหร่. อย่างนี้อีก 2 ปี เลือกตั้งใหญ่ ก็คงยังต้องเป็นฝ่ายค้านเหมือนเดิม
ปชป ยังต้องทำงานให้หนักกว่านี้ค่ะ

#10 Mr.Best

Mr.Best

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:46

แป๊ะลิ้ม เชียร์เสรี แน่นอน เอามาตัดคุณชาย แต่ครั้งนี้คะแนนไม่ถึงเป้า เลยแห้ว แต่ก็อย่าประมาทในครั้งต่อไป  :angry:

สามัคคีกันไว้ อย่าแตกสามัคคีกัน ถึงจะต่อต้านระบอบทักษิณได้ :)

#11 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:46

ไอ้แป๊เองมันก็ยังเอาตัวไม่ค่อยจะรอดอยู่แล้วครับ อย่าไปให้ราคาอะไรกะมันมากเลย

จับพลัดจับผลู เกิดคุณสุหฤท (ผมพิมพ์ชื่อถูกป่าวหว่า) ตัดสินใจมาร่วมทีมกะคุณชายเข้า แป๊ะกะสาวกมันคงขี้ติดคอตาย

#12 menergizer

menergizer

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:47

ดีใจที่คุณชายชนะค่ะ. แต่ไม่ปลื้มเต็มที่ เพราะคิดว่า นี่ขนาดเลือกตั้งในถิ่นของ ปชป เองนะ. คุณชายเองก็มีโอกาสทำงานมาแล้ว 4ปี แถมคนกทม ก็เคยได้รับผลกรรมจากการทำงานของรัฐบาลนี้ และจากคนเสื้อแดงไปเต็มๆ. แต่ก็ยังต้องลุ้นจนหืดขึ้นคอ. ขนาดว่าระดมสรรพกำลังทุกอย่างเต็มที่แล้ว. คะแนนก็ยังห่างกันคล้ายๆเดิม. แสดงว่าความนิยมของ ปชป ยังไม่สามารถตีตื้นขึ้นมาได้เท่าไหร่. อย่างนี้อีก 2 ปี เลือกตั้งใหญ่ ก็คงยังต้องเป็นฝ่ายค้านเหมือนเดิม
ปชป ยังต้องทำงานให้หนักกว่านี้ค่ะ

ผมคิดว่าถ้าอีก 2 ปีเลือกตั้งใหญ่ เป็นฝ่ายค้านก็เป็นครับ ปท. เราเป็นแบบนี้ คนชอบอะไรที่เป็นประชานิยม ไม่ได้คิดถึงส่วนรวม มันก็ไปไม่รอด จะให้ ปชป. มาทำประชานิยมแข่ง หรือทำในสิ่งที่ พท. ทำ คงไม่ใช่ ถ้าทำเช่นนั้นผมก็คงไม่เลือก ปชป.

#13 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:48

ค่ะ โดยส่วนตัว ดิฉันคิดแบบ จขกท จริงๆนะคะ

แต่เพราะคิดว่า ถ้า พท มาเป็นผุ้ว่า  ดิฉันก็รับไม่ได้แล้ว

ยิ่งเห้นหน้าหนูโอ๊ค หน้าระรื่น มาช่วยจูดี้หาเสียง ดิฉันก็ยี้แล้วค่ะ

เลยยินดีเลือก คุณชาย ดีกว่าค่ะ

ปชป ต้องปรับปรุงอีกหลายด้าน จริงๆ โดยเฉพาะเชิงรุกและประชาสัมพันธ์

ไม่งั้นคง กทม จะแปรกพักต์ได้นะคะ

#14 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:49

คิดดูสิคนที่ไม่ได้รักปชป แต่รังเกียจเผาไทยมากกว่าถึงขนาดกัดฟันลงคะแนนให้ ^_^

นึกถึงเฟสของ ส ศิวลักษณ์ขึ้นมาทันทีทันใดเลย :unsure:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#15 menergizer

menergizer

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:51

ค่ะ โดยส่วนตัว ดิฉันคิดแบบ จขกท จริงๆนะคะ

แต่เพราะคิดว่า ถ้า พท มาเป็นผุ้ว่า  ดิฉันก็รับไม่ได้แล้ว

ยิ่งเห้นหน้าหนูโอ๊ค หน้าระรื่น มาช่วยจูดี้หาเสียง ดิฉันก็ยี้แล้วค่ะ

เลยยินดีเลือก คุณชาย ดีกว่าค่ะ

ปชป ต้องปรับปรุงอีกหลายด้าน จริงๆ โดยเฉพาะเชิงรุกและประชาสัมพันธ์

ไม่งั้นคง กทม จะแปรกพักต์ได้นะคะ

ผมไม่ได้คนคิดแบบนั้นครับ แต่มีเพื่อนคนหนึ่งโพสต์ใน facebook เขา ผมเลยเอามาแชร์ให้อ่านกันน่ะครับ

#16 menergizer

menergizer

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:52

#17 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:58

แป๊ะไม่น่าทวงบุญคุณได้ เพราะครั้งนี้แป๊ะบอกให้เลือกผู้สมัครอิสระ อย่าเลือก ด้วยความกลัว

แต่ลูกน้องใน ASSTV ไม่น้อยประกาศเลือกเบอร์ 16 เล่นเอาฮ่าาาาา   

อย่าประมาทความหน้าด้านของไอ้แป๊ะครับ

#18 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:59

ผมคิดว่าถ้าอีก 2 ปีเลือกตั้งใหญ่ เป็นฝ่ายค้านก็เป็นครับ ปท. เราเป็นแบบนี้ คนชอบอะไรที่เป็นประชานิยม ไม่ได้คิดถึงส่วนรวม มันก็ไปไม่รอด จะให้ ปชป. มาทำประชานิยมแข่ง หรือทำในสิ่งที่ พท. ทำ คงไม่ใช่ ถ้าทำเช่นนั้นผมก็คงไม่เลือก ปชป.

ถึงปชป ทำประชานิยมแข่งก็คงใจไม่ด้านพอเท่า พท หรอกค่ะ เพราะเท่าที่ผ่านมาลักษณะวิธีการคิด และ ทำงานของ ปชป ก็เป็นแบบนี้มานานแล้ว

ที่ว่าทำงานให้หนักขึ้น คือทำอะไรหรือคิดอะไรดีๆ อย่างเดียวไม่พอ ต้องให้คนรู้ คนเข้าใจ และ ประทับใจด้วย ปิดทองหลังพระอย่างเดียวไม่พอค่ะต้องปิดให้เยอะจนล้นมาข้างหน้าด้วย. ไม่อย่างนั้นก็จะมีแต่ความคิดดีๆ ความปรารถนาดี ต่อประเทศ แต่ไม่มีโอกาสได้ลงมือทำอีก

#19 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:01

#20 menergizer

menergizer

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:07

ถึงปชป ทำประชานิยมแข่งก็คงใจไม่ด้านพอเท่า พท หรอกค่ะ เพราะเท่าที่ผ่านมาลักษณะวิธีการคิด และ ทำงานของ ปชป ก็เป็นแบบนี้มานานแล้ว

ที่ว่าทำงานให้หนักขึ้น คือทำอะไรหรือคิดอะไรดีๆ อย่างเดียวไม่พอ ต้องให้คนรู้ คนเข้าใจ และ ประทับใจด้วย ปิดทองหลังพระอย่างเดียวไม่พอค่ะต้องปิดให้เยอะจนล้นมาข้างหน้าด้วย. ไม่อย่างนั้นก็จะมีแต่ความคิดดีๆ ความปรารถนาดี ต่อประเทศ แต่ไม่มีโอกาสได้ลงมือทำอีก

อ้อ เข้าใจแล้วครับ แสดงว่าเรามองภาพ ปชป. ในทิศทางคล้ายกัน

#21 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:10

กลับรู้สึกว่าไม่อยากให้ปชป เปลี่ยนอะไร เป็นอย่างที่คุณเป็นอย่างทุกวันนี้นี่แหละ คุณจะแพ้หรือชนะผมไม่สน

แต่รู้สึกดีที่ได้เลือกพวกคุณ ถ้าต้องเปลี่ยนเพียงเพื่อให้ชนะเลือกตั้ง ไม่แน่ใจว่าจะเลือกคุณอีก 

#22 meriwa

meriwa

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:11

ตอนกาเลือกเบอร์ 16 ผมต้องกลั้นหายใจ (ว่าจะหลับตาด้วยกลัวกาผิด) รู้สึกอึดอัดนิดหน่อยที่ต้องเลือกคุณชายต่อ เพราะฟังแกพูดไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่ก็คงแค่เรื่องการพูดเท่านั้นละพอทนได้

แต่ถ้าต้องให้กาเบอร์ 9 ผมอาจจะกระอักเลือดออกมาก็ได้ อาจโดนกระทืบเมื่อไรก็ไม่รู้ ต้องอยู่อย่างหวาดระแวงตลอดเวลา พูดติอะไรคงไม่ได้ เพราะพรรคนี้เค้าคิดว่าเค้าไม่เคยทำอะไรผิด  

ส่วนถ้าเลือกเบอร์อื่นๆ ผมอาจเป็นบ้าก็ได้ เพราะรู้สึกมีคนบ้ามาลงสมัครกันเยอะขึ้น ทั้งบ้า ทั้งหลงตัวเอง... <_<

" ฟัง..แต่..ไม่ได้ยิน ได้ยิน..แต่..ไม่เข้าใจ เข้าใจ..แต่ไม่ลึกซึ้งลึกซึ้ง..แต่..ไม่แตกฉาน แตกฉาน..แต่..นำไปใช้ไม่เป็น !!!จงนำศักยภาพ และอัจฉริยภาพ ที่ซ่อนเร้นในตัวเรา มาใช้อย่างชาญฉลาด

#23 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:48

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:51

อย่าประมาทความหน้าด้านของไอ้แป๊ะครับ

ไอ้แป๊ะแอนด์ลูกชายมันโดนคนกทม.ดักไว้แล้วเรียบร้อยครับ ในกระทู้รายงานผลเลือกตั้ง  ท่าจะพลิกลิ้นยากงานนี้ แค่เอาตัวให้รอดก็กระอักแว้ว

เลือกตั้งกทม.-จอเหลืองผลคะแนน 50 เขต.jpg

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:53.

#25 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:03

คุณสนธิไม่น่าทวงบุญคุณได้นะงานนี้ เพราะเมื่อเช้าเปิดไปดู ASTV โห...บิ๊วซะนึกว่าช่องเสื้อแดง :blink:   

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#26 noomthai

noomthai

น้องใหม่

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:16

ผมลงเพื่อผู้การเปา

#27 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:17

เรื่องนี้ยอมรับครับ ผมก็คนหนึ่งที่ไม่ใช่ ชอบ ปชป มาก แต่ก็ไม่ได้เกลียด เพราะตอนนี้ มันไม่มีอะไรมาค้านอำนาจ เพื่อฟายได้ขนาดนั้น ดังนั้น  ปชปต้องทำหน้าที่ได้เลือกมาให้ดีที่สุดครับ เพื่อที่จะให้คนอื่นมองภาพร่วมได้ดีกว่าเดิม

จะบอกว่า เป็นเหลืองไหม ไม่มีทางครับ

จะบอกว่าเป็นคนกลางไหม ก็ไม่ครับ ผมมีคนอยากเลือกอยู่แล้วแต่ทำไม่ได้ครับเพราะ สาเหตุบางประการ

ส่วนเสื้อแดงนี้ล่ะไว้ฐานที่เข้าใจนะครับ 555+

ดังนั้นอย่าหลงระเริงครับ หลายคนอาจจะคิดแบบผม พยายามทำให้ดีที่สุดแล้วกันครับปชป

#28 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:25

แต่ผมว่า แบบนี้ดีนะ ทำให้่คุณชาย รู้ว่าต้องทำให้ดีกว่าเดิม  เพราะคะแนนคราวนี้ก็ไม่ใช่ห่างมากมาย

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน