Jump to content

- - - - -

คะแนนของเพลิงสะพัด ที่เขาได้รับ

• Please log in to reply
3 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 zeelacul

zeelacul

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:00

เมื่อวานนี้ ผมได้ไปเยี่ยม ๆ มอง ๆ ดูที่ห้องราชดำเนิน โฉมใหม่มา หลาย ๆ ที่เป็นเสือแดง ก็พูดดีน่ะครับ แต่หลายคนมากกว่า ที่พูดจาดูถูกถากกาง แถมบอกว่า คะแนนไม่ห่างกันมาก

ผมยอมรับว่า คะแนนไม่ห่างจริง เพื่อไทย ตีขึ้น คะแนนมากกว่าครั้งก่อน ๆ แต่ผมมีความรู้ว่า เพราะเป็นคะแนน ที่ได้จากการพีอาร์ ของ คุณเพลิงสะพัดเอง (คือไม่เป็นข่าว กรูไม่ทำ) มากกว่า หากเป็นคนอื่น คุณคิดว่า คะแนนล้านกว่า ๆ ครั้งนี้  จะหด หรือจะมากขึ้นกว่า เก่า หาก

รายชื่อคนพวกนี้ ลงสมัครแทนคุณ เพลิงสะพัด

1.ณัฐวุฒิ

2.โอ๊กอ๊าก

3.จตุคาม

4.ธิดา เศรษฐสถุน

5.ริสมันส์ พงษ์เรืองรอง

หรือคนอื่น ๆ

#2 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:42

คะแนนเผาไทยอยู่ที่แซม 6 แสน + ปลื้ม 3 แสน เอามารวมกันเป็น 9 แสน

คะแนนหม่อมสุขุมพันธุ์มี 9 แสน

ทักกี้มันคิดว่าถ้าเทคะแนนทั้งหมดไปอยู่ที่เพลิงสะพัดคนเดียวน่าจะได้ 9 แสน บวกกับ PR วิชาการอีกหน่อยประมาณแสนนึง

แล้วใส่ร้ายโจมตีหม่อมสุขุมพันธุ์ตามสื่อต่างๆ บวกกับ เอาผู้สมัครอิสระในกำมือมาตัดคะแนน น่าจะทำให้หม่อมได้คะแนนไม่ถึง 9 แสน

ทักกี้เลยค่อนข้างมั่นใจว่าจะชนะ..

ตอบจขกท.ว่า ไม่สำคัญว่าเสาไฟฟ้าจะเป็นใคร ถ้าทักกี้ใช้วิธีเดิมอีก 4 ปีข้างหน้า

ประชาธิปัติจะต้องแก้หมากตานี้สักอย่างแล้ว
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#3 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:54

แพ้ก็คือแพ้ แค่นั้น

เพื่อไทยได้เปรียบทุกประตู พรรคกุมอำนาจรัฐ

พงศพัศก็ไม่เคยมีแผล ทีมประชาสัมพันธ์ก็ดีกว่า

ออกตัวหาเสียงก็เร็วกว่า เรียกว่าช่วงหาเสียงทำได้ดีกว่าทุกอย่าง

ทีนี้แพ้ ไม่รู้จะโทษอะไรก็เลยมาโทษประชาชนแม่มเลย ซะงั้น  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#4 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:01

ต้องวิเคราะห์จากเลือกตั้งใหญ่คราวที่แล้วก็ใกล้เคียงนะครับ...

ภาพจาก FB คุณศิริโชค โสภา

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน