Jump to content

- - - - -

เห็นกระทุ้นี้ในเฉลิมไทย-ราชดำเนิน หดหู่ใจมาก

• Please log in to reply
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:53

เห็นกระทุ้นี้ในเฉลิมไทยแล้วรู้สึกแย่ เกี่ยวกับหัวข้อว่า"ดูรายการวู๊ดดี้ตอนเช้าซิครับ" ซึ่งวันนี้หม่อมราชวงศ์สุขุมพันธ์ไปออกรายการนี้  คนเรามีความคิดที่มันอุบาทว์แบบนี้ได้อย่างไร ขอให้กรรมมันตามสนอง พวกนี้นี่มันเอาทุกอย่างจริง ๆ แพ้แล้วพาล แต่แบบไม่สร้างสรรค์ ส่วนก่อแก้ววันนี้ก็ให้สัมภาษณ์ว่า ที่แพ้เพราะ ปชป.ไปปล่อยข่าวว่าจตุพรจะมานั่งเป็นรองผุ้ว่า ซึ่งไม่จริงเลย จตุพรเล็งเก้าอี้รัฐมนตรีไว้แล้ว ไม่ลดตัวไปรับตำแหน่งรองผุ้ว่าหรอก "เครดิต ไทยรัฐ"

Attached Images

Edited by ไผ่ปล้องเดียว, 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:08.

#2 ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:54

อ้อลืมอธิบาย หัวข้อกระทู้ที่มันตั้งคือ ดุรายการวู้ดดี้ตอนเช้าซิครับ ซึ่งวันนี้ที่เรารุ้กันคือหม่อมไปออกรายการนี้ค่ะ

#3 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:46

เรื่องแค่นี้อย่าไปหดหู่เลยครับธรรมดามาก  ผมว่ากระทู้ที่ด่าคนกรุงเทพฯ  ย้ายเมืองหลวง  สนับสนุนการตัดงบกรุงเทพ  น่าสลดใจกว่าเยอะ?

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#4 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:49

เพราะท่านเต้นดันไปสบถสาบานเอาไว้น่ะซี :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#5 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:52

พวกที่แพ้หดหู่กว่านี้เยอะครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#6 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:56

อย่าไปสลดใจกับพวกฝูงควายเลยครับ เว็บนั้นเราก็รู้ๆกันอยู่ว่าเป็นยังไง

#7 ongard370

ongard370

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:57

like  :D

#8 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:59

เบื่อพวกขี้แพ้ นิสัยพาลแบบนี้

ไม่เคารพเสียงส่วนใหญ่  ...... เราอยู่ในระบอบประชาธิปไตยไม่ใช่หรือค่ะ

( คุ้นมั๊ยค่ะ...ใครพูดเอาไว้เอ่ย )

โทษทีนะคะ...การเอาคุณสายัณที่เป้นตลกออทิสติกและท่านก็เสียชีวิตไปแล้ว

มาล้อเลียนแบบนี้....ดิฉันว่า มีแต่พวกฟายแดง จิตใจต่ำทรามเท่านั้นหล่ะค่ะ

ที่ทำแบบนี้ได้....

คนดีๆๆ จิตใจดีๆๆ เค้าไม่ทำกันหรอกค่ะ

#9 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:59

อย่าไปสนใจเสียงส่วนน้อยเลยครับ แพ้แล้วก็เห่าหอนกันแบบนั้นแหละ  ^_^

#10 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:17

อย่าไปสนใจเสียงส่วนน้อยเลยครับ แพ้แล้วก็เห่าหอนกันแบบนั้นแหละ  ^_^

:lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#11 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:24

ช่วยแปะครับ

http://pantip.com/topic/30211779

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#12 idecon

idecon

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:11

นั่นมันโอ๊คอ๊าคลูกไอ้สิ้นแผ่นดินนี่

#13 ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:12

ช่วยแปะครับ

http://pantip.com/topic/30211779

ขอบคุณค่ะ

#14 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:14

ง่ายๆ.............ครับ

อย่าเข้าไปอ่านเลยครับ............เว๊ปฯ ศูนย์รวมพวก "สมองหมา........ปัญญาควาย" .........อย่างงั้น :P 

อ่านมากๆ..........กลัวโง่ตามพวกมันไปอีก....... :D 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#15 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:23

ถ้าใจไม่แข็ง อย่าไปเล่นที่ปลักควายเลย เสียสุขภาพจิตเปล่าๆ มองข้ามไปซะ เราไปหาสิ่งดีๆ จะดีกว่า

#16 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:25

กระทู้แบบนี้เยอะครับ ตามเวปแดงๆทั้งหลาย

ต้องเรียกว่าเป็นกระทู้ปลอบใจควายแดงเพื่อลดอาการหน้าแหกแบบว่าหมอไม่รับเย็บ

เพราะก่อนถึงวันเลือกตั้งไปหลงดีใจกับโพลล์แล้วก็มาเยาะเย้ยถากถางฝ่ายตรงกันข้ามไว้มาก

...ทีนี้พอผลมันตีกลับขึ้นมา อายครับ อายหมาหน้าแหกกันหมด ก็ไม่รู้จะไปทางไหนดี

ก็ได้แต่มาถากๆถางๆคุณชายเล่น

เราก็คิดซะว่า มันถากถางหญ้ากินกันไปแก้อาการอกหักน่ะครับ

กินหญ้ากินแห้วกันไป ตามประสาควาย

...สู้พวกเราก็ไม่ได้หัวเราะทีหลัง มันดังกว่าเยอะ... :D :D :D

Edited by คนกรุงธน, 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:27.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#17 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:53

ปริ่มว่าใจจะขาดกันเลยทีเดียว ขนาดไอ้คนดูไบยังคลั่ง!!! :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#18 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:01

ว่าไงครับ เสียงส่วนใหญ่ของคนกรุงเทพ แต่เป็นเสียงส่วนน้อยของคนทั้งประเทศ

รักคนเสื้อแดง

#19 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:09

ควายแดงแม่งคิดไรไปได้ไม่มากเพราะสมองอยู่ที่หัวแม่ตีน

#20 notcomeng

notcomeng

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:09

อุ้ยๆ ไปสะกิดเด็กน้อยขี้แยซะงั้น  :lol:  :lol:  :lol:

#21 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ว่าไงครับ เสียงส่วนใหญ่ของคนกรุงเทพ แต่เป็นเสียงส่วนน้อยของคนทั้งประเทศ

เป็นเสียงส่วนน้อยที่ไม่ยอมเป็นไพร่ และไม่ยอมเป็นขี้ข้าทักษิณแบบผีสิงสนามหลวง :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#22 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:15

ถ้า ผมใช้ตรรก เลียบแบบ สลิ่มเนี่ย...

ผมว่า คนที่ไม่เลือก คุณหม่อม เป็น เสียงส่วนใหญ่นะครับ..

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#23 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:25

ผมไม่คิดไรนะ เพราะนั้นคือนิสัยเค้า ก็แค่นั้น ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#24 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:29

เบื่อพวกเสียงส่วนใหญ๋ 15 ล้านเสียงที่อ้างว่าเราคือคนส่วนใหญ่ ถ้าไม่เห็นด้วยกับเราพวกคุณคือส่วนน้อยของสังคมไทย    ไม่ต้องอ้างไอ้ตรรกกะบ้าๆนี่ได้ไหม เลิกอ้างแล้วไปแก้ปัญหาเห่อะ  ก่อนเสียงส่วนใหญ่จะไม่มีกิน  ปัญหาต่างๆรุมเร้าขนาดนี้เดียวก็เหมือนตอนน้ำท่วมหลอก  สบายใจไปเตะบอล สุดท้ายแก้ปัญหาไม่ทันใครรับเละครับ

#25 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:40

5555555555555555555555

#26 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:44

'ยอดชายนายโอ๊กอ๊าก' ถูกแบนไปแล้วนิ กลับมาฉายใหม่หรือครับ แล้วเหนือเมฆจะกลับมาเมื่อไหร่ล่ะ

Edited by Stargate-1, 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:55.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#27 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:51

ถ้า ผมใช้ตรรก เลียบแบบ สลิ่มเนี่ย...

ผมว่า คนที่ไม่เลือก คุณหม่อม เป็น เสียงส่วนใหญ่นะครับ..

ใช่ครับ  แปลว่าเราต้องทำงานหนักขึ้นเพื่อคนที่ไม่เลือก

ซึ่งตอนพูดประกาศชัยชนะ คุณชายได้พูดครอบคลุมถึงส่วนนี้ไว้แล้ว

อิเห็น กระแนะกระแหนน้อยลงบ้างก็ได้  คลอเรสเตอรอลสูงไหม ระดับไขมันปกติหรือเปล่า  

กลัวน่ะ กลัวอิเห็นถ้าไม่ไขมันจุกอก เส้นโลหิตแตกตาย  ก็กลัวจะเป็นบ้าไปซะก่อน

รู้สึกคุณรุ่มร้อนคุกรุ่นด้วยไฟสุมอกเหลือเกิน

gladiator 1.jpg

#28 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:55

ก็ปลดสิครับ

เห็นตั้งแต่ยงยุทธแล้วพูดแบบนี้

ปลดเลย  ใช่เสียง 15 ล้านเสียงตบหน้าคนกทมเลย

#29 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:18

ถ้า ผมใช้ตรรก เลียบแบบ ควายแดงเนี่ย...

ผมว่า คนที่ไม่เลือก เพื่อไทย เป็น เสียงส่วนใหญ่นะครับ..

#30 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:48

ถ้า ผมใช้ตรรก เลียบแบบ ควายแดงเนี่ย...

ผมว่า คนที่ไม่เลือก เพื่อไทย เป็น เสียงส่วนใหญ่นะครับ..

ผมว่ามากจากเสียงส่วน ใหญ่ของเสาไฟฟ้า รอไปเลือกวันที่ 9 กันนะครับ 

พอถึงวันที่9 เสาไฟฟ้า ชนะแน่ 

แมงสาป เตรียมหงายเงิบได้เลย 55555555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#31 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:12

แต่เสียงส่วนน้อยของประเทศ กลับเป็นคนที่กำลังเลี้ยง เสียงส่วนใหญ่ที่เลี้ยงตัวเองไม่ได้ ไม่ต่างจากคนพิการ แถมพวกเสียงส่วนใหญ่ที่ดูแลตัวเองไม่ได้ ก็ส่งตัวแทนที่ดูแลตัวเองไม่ได้ มาดูแลเงิน ของเสียงส่วนน้อยที่คอยเลี้ยงดูพวกเสียงส่วนใหญ่อยู่ น่าอายไหม คนเยอะกว่า แต่กำลังสมองและกำลังในการพัฒนาประเทศกลับด้อยกว่าหลายเท่านัก

#32 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:10

กระทู้นี้ทำผมยินดีจังเลยที่ควายแดงตระหนักได้แล้วว่า 

15ล้านไม่ไช่คนส่วนใหญ่ของประเทศ

#33 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:42

แล้วคนที่เลือกอิสระ+คนที่เลือกพงศพัศน์  รวมกันมากกว่าหม่อมหรือเปล่าว  ถ้าใช่  ก็ OK ล่ะ

เราต้องเร่งทำงานเพื่อทุกคน  รวมทั้งคนที่เขาไม่ได้เลือกเราด้วย  ไม่ใช่ตราหน้าเขาเป็นเสียงส่วนน้อย

แล้วไม่ต้องสนใจ  ไม่สนใจไม่ว่า  ยัง***พยายามกดหัวกันด้วยอีกด้วย  นี่ก็ไม่ไหว 

อีกอย่าง "กติกา" ของเลือกตั้งผู้ว่าก็คือ  จำนวนคะแนนเสียงมากสุดจากการเลือกตั้ง

ไม่เหมือน กติกาของการจัดตั้งรัฐบาล  ที่  ต้องใช้ "เสียงเกินกึ่งนึง  ของ สส. ในสภา  โหวตนายก" 

ดังนั้น  คุณชายย่อมเป็นผู้มีสิทธิเป็นผู้ว่า  ตามเสียงส่วนใหญ่ที่เลือกเข้ามาอย่าง  ถูกต้องชอบธรรมไม่มีเหตุผลอื่นใดๆ หักล้างได้อีก

Edited by annykun, 7 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:43.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน