Jump to content

- - - - -

มีคนเขาสมมุติครับ

• Please log in to reply
20 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:45

*
POPULAR

สืบเนื่องมาจากแม้วสั่งเดินหน้านิรโทษกรรมนะครับ

มีคนเขาสงสัยครับว่า

ถ้านายกฯโดนยิงหัวกระบานแบะเหมือนเสธฯแดงถามว่า

จะพยายามนิรโทษกรรมให้มือปืนไหมครับ ??

ว่ากันว่า น่าจะให้นะเพราะ คนไทยนิยมอภัยให้กัน

ถ้าอย่างนั้น น่าลองมั๊ยล่ะ

เผลอๆอาจจะได้7.5ล้านบาทอีกเพราะเป็นคดีทางการเมือง

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#2 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:48

ถ้าทำได้และพ่วงหัวไอแม้วกับ รมต รัฐบาลนี้ด้วย ผมยอมโหวตกฎหมายปรองดองให้เลย

Edited by Charlie, 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:49.

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#3 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:51

สืบเนื่องมาจากแม้วสั่งเดินหน้านิรโทษกรรมนะครับ

ถ้านายกฯโดนยิงหัวกระบานแบะเหมือนเสธฯแดงถามว่า

จะพยายามนิรโทษกรรมให้มือปืนไหมครับ ??

ว่ากันว่า น่าจะให้นะเพราะ คนไทยนิยมอภัยให้กัน

เผลอๆอาจจะได้7.5ล้านบาทอีกเพราะเป็นคดีทางการเมือง

โดนยิงหัวก็ไม่ตายดิครับแค่ลมออก  สูบลมเย็บนิดหน่อยก็ใช้ได้

แล้วอีกอย่างคือ  ท่านทักกี้ไม่เจ้าคิดเจ้าแค้น ไม่โกรธหรอกครับ

#4 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:53

*
POPULAR

:D :D

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#5 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:54

โดนยิงหัวก็ไม่ตายดิครับแค่ลมออก  สูบลมเย็บนิดหน่อยก็ใช้ได้

แล้วอีกอย่างคือ  ท่านทักกี้ไม่เจ้าคิดเจ้าแค้น ไม่โกรธหรอกครับ

ป้าย้วยนะครับ ไม่ใช่ลูกโป่ง!!!

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#6 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:55

การกระทำผิด ที่มีเหตุจูงใจมาจากการเมือง ควรได้รับนิรโทษกรรมครับ by โนบิตะ

#7 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:56

ผู้ใดคิดร้ายย่อมต้องโดนสหประชาทัณฑ์ ประชาชนพร้อมใจเป็นเกราะคุ้มกันภัยให้ท่านนายกฯครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#8 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:58

ผู้ใดคิดร้ายย่อมต้องโดนสหประชาทัณฑ์ ประชาชนพร้อมใจเป็นเกราะคุ้มกันภัยให้ท่านนายกฯครับ

ขึ้นเวทีก็เห็นพูดคล้ายไยังงี้ทุกตัวแหล่ะ  :lol:  :lol:  :lol:

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#9 idecon

idecon

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:59

ป้าย้วยนะครับ ไม่ใช่ลูกโป่ง!!!

ทำได้เหรอ
เสียดาย เสธแดงไปซะแล้ว
น่าจะเอามาสูบลมจะได้กลับมาใช้งานได้อีก

#10 PriFa

PriFa

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:59

การกระทำผิด ที่มีเหตุจูงใจมาจากการเมือง ควรได้รับนิรโทษกรรมครับ by โนบิตะ

คิดเล่น ๆ นะ ตั้งแชร์ลูกโซ่ แล้วเอาเงิน(บางส่วน)ไปสนับสนุนการเรียกร้องประชาธิปไตย
ก็ควรได้ร้ับนิรโทษกรรม ด้วยป่าวววว (วางแผน........... ติ๊กต่อก ๆ ๆ ๆ)

#11 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

และ คนคิดร้ายสถาบันไม่ต้องหรือครับ

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#12 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:04

ขึ้นเวทีก็เห็นพูดคล้ายไยังงี้ทุกตัวแหล่ะ  :lol:  :lol:  :lol:

ครับ ผมก็จำมาจากบนเวทีอ่ะครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#13 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:07

ครับ ผมก็จำมาจากบนเวทีอ่ะครับ

ฮ่าฮ่าฮ่า จำก็เป็นด้วย ฉลาดขึ้นมานิดนึงแล้ว :D

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#14 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:08

นี่แค่สมมุตินะครับ แต่ผมไมรู้ว่าจะมีใครทะลึ่งทำจริงหรือเปล่า

อย่าว่าแต่นายกฯเลย ต่อให้ตัวพี่ก็ไม่กล้สกลับบ้านเพราะเชื่อว่า

มีคนจ้องเล่นงาน

แต่ไม่รู้นะเพราะแค่สมมุติ

เพราะพวกคุณก็ตายเป็นเหมือนกัน

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#15 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:33

:lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#16 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:35

พวกนั้นไม่ใช่ประชาชนนี่ มันเป็นไพร่และขี้ข้า :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#17 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:39

มันคือเรื่องสมมุติครับ

ห้าาาาาาาาาาาา

แต่เอ๊ะ ทำไมมันคุ้นๆ หว่า

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#18 ant

ant

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:46

ผิดเป็นผิด ถูกเป็นถูก

ใครทำชั่วย่อมรู้อยู่แก่ใจ

นิรโทษไปก็ไม่หลาบจำ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#19 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:47

มันคือเรื่องสมมุติครับ

แต่เอ๊ะ ทำไมมันคุ้นๆ หว่า

อิอิ

รึจะเอาเป็นความฝันดี เอิ๊กๆๆๆ

ฝันไปว่า

นายกฯโดนมือดีเมืองเพชรบุรียิงกระบาลด้วยปืนแก็ปยิงช้างหัวแบะ

เมื่อตอนสัญมาเปิดงานที่จังหวัดเพชรบุรี

คือว่า เมียอภิสิทธ์จะอยู่ที่ไหนในวันไหนผมไม่รู้หรอก

แต่คนอื่นไม่แน่

หุหุ

ก็แค่ความฝันนะจ๊ะ

#20 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:15

ผมฝันว่ามีการประท้วงไม่ให้แม้วกลับเข้าประเทศอย่างเท่ๆ ครับ

แกนนำขึ้นไปพูดบนเวทีว่า ให้นำขวดเปล่ามาคนละขวด น้ำมันไปหาเอาข้างหน้า

หนึ่งล้านคน หนึ่งล้านลิตร บ้านไอ้แม้วจะกลายเป็นทะเลเพลิงทันที

:D

We love fender.

#21 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:35

แทนที่จะพูดถึง ความผิดทางกฏหมาย  นี้แหละครับ  แสดงออกชัดเจน 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน