Jump to content

- - - - -

สิงห์สนามหลวง(เทียม) เมื่อไหร่จะเลิกเป็น "เจ้าหนูจำไม" แล้วมาตอบยืนยันทีว่า เสื้อแดงมันโง่เองที่เผาบ้านเผาเมือง แกนนำไม่เกี่ยว...

• Please log in to reply
65 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:00

ลองไปดูคำตอบของสิงห์ฯ ในราชดำเนิน ครับ

ขึ้นชกในบ้านตัวเองแท้ๆ ยังชกไม่สมศักดิ์ศรี

เสียชื่อที่อุตส่าห์มีคนอุปโลกให้เป็น "คลังปัญญา" เจงๆ   :D  :D  :D

http://pantip.com/topic/30287242

กะเอาไว้แล้วว่า จะช้าจะเร็ว คุณศรอรชุนก็ต้องเข้ามาโพสต์เรียกแขก (ฮา)

เห็นมีเพื่อนสมาชิก ขุดกระทู้ตามหัวสิงห์ฯที่หายไปนะ   ...

แต่ผมไม่คาดหวังคำตอบจากสิงห์หรอก 

คนเราบางครั้งแถไปแถมา มันจะติดกับดักตัวเอง(ยืมคำสาคูเอ็มมาหน่อย 55+)

จนไม่สามารถแถต่อได้ เพราะจำนนด้วยถ้อยคำของตัวเองก่อนหน้านั้น...

น่าสมเพชที่สุดเลยครับ คุณสิงห์ -_-   :D

>>>ศรอรชุนถาม

1. ยอมรับว่าเสื้อแดง เผาศาลากลาง เผาธนาคาร เผา nbt หรือไม่ ถ้าไม่รับ ขอทราบเหตุผล...

2. พี่น้องเสื้อแดงที่ไปเผาบ้านเผาเมือง ที่ต้องติดคุกติดตะราง ไปเผาทำไม
หรือสิงห์พยายามจะอธิบายว่า เสื้อแดงเหล่านั้นโง่เองที่ไปเผา ไม่เกี่ยวกับแกนนำใช่ไหม ?
แกนนำไม่ต้องรับผิดชอบอะไรใช่ไหม ?

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

สิงห์สนามหลวง(เทียม) ตอบ

1. ผมไม่ยอมรับครับ ถ้าไม่สามารถหาหลักฐานมาพิสูจน์ได้แน่ชัดว่า บุคคลนั้นๆ เป็นผู้ลงมือกระทำ (ไปดูตัวอย่างคดีเผาศาลากลางอุบลที่ผมยกมาประกอบในความคิดเห็นล่างๆ ที่มีการยกฟ้องหลายราย จนเหลือผู้กระทำผิดที่มีโทษหนักไม่กี่ราย และคดียังไม่ถึงที่สุด)

2. มีผู้ต้องหาหลายรายที่ติดคุกฟรี เพราะถูกจับเป็นแพะ และคดียังไม่ถึงที่สุด การกล่าวหาว่าผู้ที่ติดคุกทั้งหมดเป็นผู้เผาจึงไม่ถูกต้อง ถึงศาลสุดท้ายอาจหลุดหมดทุกคนก็ได้ ยังไม่นับรวมมูลเหตุทางการเมืองที่สำคัญ อาทิ การสร้างสถานการณ์ซึ่งมีความเป็นไปได้สูง ไม่ใช่ตัดทิ้งไปเลย

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ถ้าสิงห์ไม่หน้าด้านจริง คงไม่กล้าตอบอย่างนี้.

pan>..lockquote>lockquote>

เบื่อกับสิงห์ฯที่ทำมึน แกล้งไม่เห็นคำถาม ที่เราถาม หลบไป หลบมา  จงดูซะ แล้วตอบมาครับ

1. เสื้อแดงที่เผา ศาลากลาง เผาธนาคาร เผาสถานที่ต่างๆ หลังวันที่ 10 เม.ย. 53
แกนนำไม่เกี่ยว เป็นเสื้อแดงเหล่านั้นโง่เองที่ทำเกิน ทำผิดคำสั่งแกนนำ ...

2. สิงห์สนามหลวง(เทียม)  อธิบายมาซิ ว่า ทำไมไม่เชื่อคำตัดสินของศาล ?
(ยังมาแถว่าการเผา ถูกจัดฉาก เสื้อแดงไม่ได้เผาศาลากลาง ธนาคาร และสถานที่ต่างๆ)

ดูความคิดเห็นที่ 5 http://goo.gl/EETLW

3. หากไม่คิดว่าเป็นการยุยง หรือ วางแผน จากแกนนำ ทำไมเสื้อแดง ต้องไปเผาศาลากลาง เผาธนาคาร
เผาสถานที่ และทรัพย์สมบัติอื่นๆ ในหลายจังหวัดด้วย ???

เป็นเพราะเสื้อแดงมันโง่เองที่ไปเผา แกนนำไม่เกี่ยว ใช่ไหม ???

ดูความคิดเห็นที่ 5 http://goo.gl/EETLW

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
นี่คือคำถาม ที่สิงห์ฯ หนีมาตลอด ไม่กล้าตอบ  ตามลิงค์ทั้งสองก็มีอยู่แล้ว ยังไปสรุปว่าไม่มี ได้อย่างไร

ปล. ตอบมาเลย ตามคำถาม ไม่ต้องแกล้งมึนตัดนู้นนิดนี่หน่อย ...  :D  :D  :D

สิงห์ฯ ไร้สาระอย่างแรง  ไปเถอะ ผมรู้แล้วละว่าคุณไม่กล้าตอบ ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#52 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:12

ตอบไม่ถูกใจคุณศรอรชุน = ไม่กล้าตอบ ไม่เคยตอบ

ในเมื่อคุณศรอรชุนยิงคำถามเหมือนเดิม สิงห์ก็ต้องตอบเหมือนเดิม ไม่ถูกหรือ?

รักคนเสื้อแดง

#53 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:21

ตอบไม่ถูกใจคุณศรอรชุน = ไม่กล้าตอบ ไม่เคยตอบ

ในเมื่อคุณศรอรชุนยิงคำถามเหมือนเดิม สิงห์ก็ต้องตอบเหมือนเดิม ไม่ถูกหรือ?

ไม่มีเวลาเหลือเฟือมาฟังเรื่องไร้สาระของสิงห์ฯหรอกนะ

การเอาคำถามของผม มาขีดโน่นนิด นี่หน่อย แล้ววนลูบกับเรื่องเดิมๆ กับคำกำกวมที่หลอกได้แต่ไพร่แดงในราชดำเนิน

ถ้าสิงห์จะเรียกว่าตอบคำถามแล้ว ก็ตามใจ  แต่สำหรับผม เรียก "แถ" และมันเป็นเรื่องที่น่าอายมากกว่า

พอเหอะสิงห์ฯ เชื่อผม ในเมื่อเสื้อแดงมันเผาบ้านเผาเมืองจริง จะมาแถแทนความจริงที่มันเกิดขึ้น...

มันก็ลำบากอย่างนี้แหละ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#54 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:24

คุณศรอรชุน ตั้งกระทู้ยังไงอ่ะ...สิงห์ถึงไม่เห็น

สอนผมมั่งดิ..

:lol:

กระแนะกระแหนมากหน่อย สะบัดบ๊อบอีกนิด
สิงห์ก็คงไม่ิยากตอบแล้วล่า :D
วันนี้มีแรงมาเขียนความเห็นจิกกัดได้แล้วหรือครับ ???

เจอคุณนามิ เมื่อวันก่อน ยังจะเป็นจะตาย ร้องโอดครวญกับสมญานามกะเทย สองเพศ

ยังโอดครวญ ตัดพ้อ ร้องเป็นเด็กๆ บ่นกระปอดกระแปดกับ มอด จนจะหนีกลับราชดำเนินอยู่เลย ไม่ใช่หรือ ?

แล้วทำไมไม่ไปละ หรือ ถอนคำพูดแล้วครับ :D :D :D

ปล. คุณ นามิ ไม่ได้เป็นกะเทย ครับ
ตลกดี ผมเรียกหาหลักฐาน เรียกว่าโอดครวญ
พวกคุณเรียกหาหลักฐาน เรียกว่าผมโกหก

เรื่องโอดครวญ ผมเห็นคุณศร เป็นก่อนที่พันทิบนะครับ
:D

และผมโอดครวญอะไรรึ?
เรื่องสองเพศ ผมจะครวญทำไม ในเมื่อผมเป็นคนทำเอง ตั้งใจ
ผมแค่แปลกใจที่ว่า ความเห็นผม มันไม่สามารถเชื่อถือได้ เพียงแค่ คุณไม่รู้เพศผม ฮา...
เอามาตั้งแง่กันเป็นตุเป็นตะ ทั้งๆที่ บางคนเป็นหญิง แต่แสดงความเห็นเป็นชายมาหลายปี
ไม่เห็นมีความผิดอะไร
หรือว่า ขอแค่คุณจับไม่ได้เหอะ ถือว่าไม่เปนความผิด?

ปล. ไหนล่ะ หลักฐานว่า อะฮั้นมิใช่กระเทยฮ้า???!!!!
อย่ามาใส่ความสั่วๆเทยเขาถือ!!
:D
ไปทบทวนตัวเองนะ ผมไม่มีเวลา...

http://webboard.seri...-เหตุการ/page-3
5555
เรื่องแค่นี้ต้องทบทวนด้วยเหรอ? ^^
ผมว่า คุณศรเลิกทบทวนเรื่องไร้สาระพวกนี้ดีกว่าครับ
มันไม่ได้แสดงอะไรเลย

ต้องให้คุณทบทวนซิ เพราะคุณเป็นประเภท ไม่ค่อยจะรับผิดชอบในคำพูด ซักเท่าไหร่
วันนึงพูดอย่าง อีกวันนึงพูดอย่าง ผมไม่อยากจะสรุปตีความว่าคุณเป็นประเภทเดียวกับสิงห์สาคู

ที่โกหกได้ทุกเมื่อ อย่างไม่คิดอะไร และไม่รู้สึกอะไร เลย ...

ถ้าคิดไม่ออก บอกตัวเองไม่ได้ ผมจะช่วยทบทวน...
-------------------------------------------------------------------------------------------------
1) http://webboard.seri...-คุณแอม-และคุณ/ Reply ที่ 35
เคนอิจิ-นามิ ขี้แพ้
ตอบ วันนี้, 09:22
แฮ่... อยากบอกว่า ทันคุณแอมเปิ้ลพัว น่ะครับ
เป็นคนแรกที่เสวนากับผมที่ สรท.

เขาทำให้ผมรู้สึกว่า ผมต้องเตรียมพร้อมมากๆ ก่อนเข้ามาคุยกับเขาที่นี่

ไม่ใช่ครู ที่มานั่งฟังผม เพื่อดูว่าผมเข้าใจอะไรบ้าง หาจุดผิด หาจุดให้แต้ม

แต่เหมือนลูกค้า (ที่เคี่ยวซะด้วย) ว่าวันนี้ผมจะมาเสนออะไร
ปิดการขายได้หรือไม่ ขึ้นอยู่กับผมเสนออะไรให้เขาได้บ้าง

เป็นคนที่น่าสนใจ ถ้ากลับมา ทักทายผมบ้างนะ ^^

2) เปรียบเทียบกับกระทู้นี้ http://webboard.seri...ว่า-คนกล/page-3
rep 104 ที่เคยโพสต์ไว้

เคนอิจิ-นามิ ขี้แพ้
ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:34

ขนาดที่นี่ สมควรจะมีข้อมูลต่อต้านดีๆให้ผมอ้างอิง
แต่กลับไม่ค่อยเจอของแข็งเท่าไหร่
ยังไม่เห็นมีใครทำผมอึ้ง ทึ่ง ได้เลย

นี่เห็นมีคนอ้างถึงคุณ amplepoor (ใช่ไหม) บ่อยๆ ก็ยิ่งอยากเจอนะครับ

(แต่ท่าทางจะด่าไฟแลบไม่แพ้คนอื่นๆ)

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

คนเราพูดสองครั้ง ไม่เหมือนกัน มันควรที่จะต้องทบทวนตัวเองแล้วละครับ ...

ถ้าไม่ "สะตอ" ก็ "โกหก" มีอยู่แค่สองทางเลือกเท่านั้น

คุณนามิ เป็นอย่างไหนครับ ...

ผมจำได้ว่า ผมโพสลอยๆ ในกระทู้น้องเกดว่า
มีใครสังเกตุเรื่องเชือกไหม ว่า ถ้าคลานอยู่ ร่างน้องเกตจะทับเชือกได้อย้างไร

คูณแอมเป็นคนแรกที่ตอบ และบอกว่า
ยังครับ มีประเด็นอะไร เชิญ เสนอมาได้เลย

คำว่าเสนอเนี่ย ผมเงิบนะ :D
ก่อนหน้านั้น ผมมีทฤษฎีเยอะแยะ ในการกล่าวอ้างว่า
น้องเขา มิได้หมอบคลานตอนถูกยิง แต่ไม่มีอะไรมารองรับ เพื่อ "เสนอ" ให้คนคล้อยตาม

ผมจึงหยุดการสนทนา

ฉนั้น ที่เขาเป็นคนแรก ที่เสวนากับผม คือเรื่องจริง
และผมยังไม่มีโอกาสได้โต้ตอบกับเขาก็คือเรื่องจริง
และยังไม่มีใครทำผมอึ้ง ก็คือเรื่องจริง

คำถามคือ ทำไม ผมต้องเอาเรื่องส่วนตัว ที่ผมมีกับคุณแอมแค่สองคน มาเล่าให้ตุณฟัง
เหตุผลใด ที่คุณต้องเข้ามายุ่งเรื่องของผม
ถ้าผมไม่ตอบหรือไม่เล่าเรื่องนี้ ผมก็ต้องเสียผลประโยชน์ในเรื่องนี้
แล้วเรื่องนี้ ถือเป็นประเด็นสาธารณด้วยหรือ?
ผมว่า คุณควรจะให้เกียรติความเป็นส่วนตัวคนอื่น

เอาเนื้อหามาถกกันดีกว่าครับ
อะไรที่ผมอยากเล่า ผมจะเล่า
แต่คำกล่าวหา อย่าทำบ่อย
มันทำให้คุณภาพของคน ดู"เสื่อม"

จะถกเรื่องพอเพียงไหมครับ ผมรอ...

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#55 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:34

คนเราพูดสองครั้ง ไม่เหมือนกัน มันควรที่จะต้องทบทวนตัวเองแล้วละครับ ...

ถ้าไม่ "สะตอ" ก็ "โกหก" มีอยู่แค่สองทางเลือกเท่านั้น

ผมจำได้ว่า ผมโพสลอยๆ ในกระทู้น้องเกดว่า
มีใครสังเกตุเรื่องเชือกไหม ว่า ถ้าคลานอยู่ ร่างน้องเกตจะทับเชือกได้อย้างไร

คูณแอมเป็นคนแรกที่ตอบ และบอกว่า
ยังครับ มีประเด็นอะไร เชิญ เสนอมาได้เลย

ก่อนหน้านั้น ผมมีทฤษฎีเยอะแยะ ในการกล่าวอ้างว่า
น้องเขา มิได้หมอบคลานตอนถูกยิง แต่ไม่มีอะไรมารองรับ เพื่อ "เสนอ" ให้คนคล้อยตาม

ฉนั้น ที่เขาเป็นคนแรก ที่เสวนากับผม คือเรื่องจริง
และผมยังไม่มีโอกาสได้โต้ตอบกับเขาก็คือเรื่องจริง
และยังไม่มีใครทำผมอึ้ง ก็คือเรื่องจริง

คำถามคือ ทำไม ผมต้องเอาเรื่องส่วนตัว ที่ผมมีกับคุณแอมแค่สองคน มาเล่าให้ตุณฟัง
เหตุผลใด ที่คุณต้องเข้ามายุ่งเรื่องของผม
ถ้าผมไม่ตอบหรือไม่เล่าเรื่องนี้ ผมก็ต้องเสียผลประโยชน์ในเรื่องนี้
แล้วเรื่องนี้ ถือเป็นประเด็นสาธารณด้วยหรือ?
ผมว่า คุณควรจะให้เกียรติความเป็นส่วนตัวคนอื่น

มันทำให้คุณภาพของคน ดู"เสื่อม"

จะถกเรื่องพอเพียงไหมครับ ผมรอ...

ประเด็นเรื่องส่วนตัวคุณจะไปหัวหกก้นขวิดที่ไหนก็ไป  ใครมันจะไปสน

แต่การที่คุณมาจิกกัดผม คุณก็ต้องมั่นใจซิว่าคุณมีดี

ในเสรีไทย ที่เรายึดหลักฐาน ความเป็นจริง เป็นที่ตั้ง 

คุณคิดว่าการที่คุณพูดเรื่องเดียวกัน สองครั้ง ไม่เหมือนกัน เป็นเรื่องปกติ เป็นเรื่องที่ใครๆก็ทำได้งั้นหรือ

ทำไมคุณต้องโกหก... ทำไม ???

หรือเป็นนิสัยส่วนตัว ???

หรือเขียนไปเพราะเอามันส์ ???

หรือ ลืมว่าเคยพูดอย่างไรไว้...???

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ปล. ประเด็นเศรษฐกิจพอเพียง มีสมาชิกถกแถลงไปพอควรแล้ว เราไม่มีเวลาอ่านย้อนหลังทั้งหมดหรอกครับ

#56 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:46

ประเด็นเรื่องส่วนตัวคุณจะไปหัวหกก้นขวิดที่ไหนก็ไป ใครมันจะไปสน

แต่การที่คุณมาจิกกัดผม คุณก็ต้องมั่นใจซิว่าคุณมีดี

ในเสรีไทย ที่เรายึดหลักฐาน ความเป็นจริง เป็นที่ตั้ง

คุณคิดว่าการที่คุณพูดเรื่องเดียวกัน สองครั้ง ไม่เหมือนกัน เป็นเรื่องปกติ เป็นเรื่องที่ใครๆก็ทำได้งั้นหรือ

หรือ ลืมว่าเคยพูดอย่างไรไว้...???

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ปล. ประเด็นเศรษฐกิจพอเพียง มีสมาชิกถกแถลงไปพอควรแล้ว เราไม่มีเวลาอ่านย้อนหลังทั้งหมดหรอกครับ

เรื่องส่วนตัวผม ใครจะไปสน?
แต่มีคน quote ออกมาแล้วบอกว่าผมโกหก?

คุณศร ผมผิดหวังในคำแก้ตัวของคุณจริงๆ
เรื่องพอเพียง ไม่ได้ค้องการให้ตามหมด
แค่อยากได้ความเห็นของคุณ
เพราะเชื่อว่า คุณรู้เรื่องพวกนี้ดีอยู่แล้ว
แต่ถ้าคุณ ต้อง "อ่านทั้งหมด" เพื่อหาข้อมูลก่อนอีก
คงไม่อยากได้อะไรจากคุณเพิ่มหรอกครับ

ขอบคุณที่ เสียเวลาโค้เรื่ิงไม่เป็นเรื่องของผม
โดยที่ ไม่ได้ทำให้ผมเสียหาย้พิ่มเลยสักนิด :D

ฝีมือตกจริงๆ ^_^

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#57 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:55

ไม่มีเวลาเหลือเฟือมาฟังเรื่องไร้สาระของสิงห์ฯหรอกนะ

การเอาคำถามของผม มาขีดโน่นนิด นี่หน่อย แล้ววนลูบกับเรื่องเดิมๆ กับคำกำกวมที่หลอกได้แต่ไพร่แดงในราชดำเนิน

ถ้าสิงห์จะเรียกว่าตอบคำถามแล้ว ก็ตามใจ  แต่สำหรับผม เรียก "แถ" และมันเป็นเรื่องที่น่าอายมากกว่า

พอเหอะสิงห์ฯ 1 . เชื่อผม ในเมื่อ 2. เสื้อแดงมันเผาบ้านเผาเมืองจริง จะมาแถแทนความจริงที่มันเกิดขึ้น...

แค่เอาภาพ+คลิปปราศรัยของจตุพรในวันที่ 3 เมษายน 2553 มาโยงกับภาพเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในวันที่ 19 พ.ค. 2553 ภายหลังแกนนำประกาศยุติการชุมนุม ก็มั่วนิ่มแล้วครับ

10 เมษายน 2553 เข้าเงื่อนไขที่จตุพรปราศรัยตามคลิป แต่เหตุการณ์เผาบ้านเผาเมืองก็ยังไม่เกิดขึ้น ถึงแม้ว่าจะมีผู้ชุมนุมไปรวมตัวกันก็ตาม

ในเมื่อข้อเท็จจริงปรากฎอย่างไร ต่อให้มีความพยายามบิดเบือนตัดตอนความจริงอย่างไร มันก็ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงความจริงที่เกิดขึ้นได้หรอกครับ

ถ้าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเป็นผลมาจากคำสั่งแกนนำจริง ป่านนี้แกนนำในฐานะผู้สั่งการก็ถูกศาลตัดสินลงโทษไปแล้ว

#58 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:03

ประเด็นเรื่องส่วนตัวคุณจะไปหัวหกก้นขวิดที่ไหนก็ไป ใครมันจะไปสน

แต่มีคน quote ออกมาแล้วบอกว่าผมโกหก?

คุณศร ผมผิดหวังในคำแก้ตัวของคุณจริงๆ
เรื่องพอเพียง ไม่ได้ค้องการให้ตามหมด
แค่อยากได้ความเห็นของคุณ
เพราะเชื่อว่า คุณรู้เรื่องพวกนี้ดีอยู่แล้ว
แต่ถ้าคุณ ต้อง "อ่านทั้งหมด" เพื่อหาข้อมูลก่อนอีก
คงไม่อยากได้อะไรจากคุณเพิ่มหรอกครับ

ขอบคุณที่ เสียเวลาโค้เรื่ิงไม่เป็นเรื่องของผม
โดยที่ ไม่ได้ทำให้ผมเสียหาย้พิ่มเลยสักนิด :D

ฝีมือตกจริงๆ ^_^

เวลามีใครไปด่าว่าคุณเป็นคนโกหก คุณก็อย่าสนใจละ เพราะมันเป็นเรื่องส่วนตัวของคนอื่น

ที่เอาพฤติกรรมคุณมาแฉ...

ผมเป็นคนที่จะถกเรื่องอะไร ต้องกลั่นแล้วกรองอีก ว่าเป็นเรื่องจริง มีหลักฐานอ้างอิง

ไม่ใช่เขียนเอามันส์ จะถกเรื่องอะไรก็ต้องมีข้อมูล ดูที่มาที่ไปทั้งหมด สุกเอาเผากินทำไม่เป็นหรอก

นามิ เป็นไรมากหรือเปล่าเนี่ย วันหลังอยากถกเรื่องอะไร ก็ว่ามาเลย ตั้งกระทู้เรียกเลยครับ ยินดี...

(ถ้าเราไม่ว่างจะบอก แต่เสรีไทยไม่เหมือนราชดำเนิน กระทู้อัพได้ตลอดอยู่แล้ว)

#59 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:22

พอเหอะสิงห์ฯ 1 . เชื่อผม ในเมื่อ 2. เสื้อแดงมันเผาบ้านเผาเมืองจริง จะมาแถแทนความจริงที่มันเกิดขึ้น...

แค่เอาภาพ+คลิปปราศรัยของจตุพรในวันที่ 3 เมษายน 2553 มาโยงกับภาพเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในวันที่ 19 พ.ค. 2553 ภายหลังแกนนำประกาศยุติการชุมนุม ก็มั่วนิ่มแล้วครับ

10 เมษายน 2553 เข้าเงื่อนไขที่จตุพรปราศรัยตามคลิป แต่เหตุการณ์เผาบ้านเผาเมืองก็ยังไม่เกิดขึ้น ถึงแม้ว่าจะมีผู้ชุมนุมไปรวมตัวกันก็ตาม

ในเมื่อข้อเท็จจริงปรากฎอย่างไร ต่อให้มีความพยายามบิดเบือนตัดตอนความจริงอย่างไร มันก็ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงความจริงที่เกิดขึ้นได้หรอกครับ

ถ้าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเป็นผลมาจากคำสั่งแกนนำจริง ป่านนี้แกนนำในฐานะผู้สั่งการก็ถูกศาลตัดสินลงโทษไปแล

งั้นถามตรงๆๆเลยแกนนำผิดไหมครับที่ยั่วยุผู้ชุมนุมให้เผาบ้านเผาเมืองเนี้ย

#60 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:33

ถ้าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเป็นผลมาจากคำสั่งแกนนำจริง ป่านนี้แกนนำในฐานะผู้สั่งการก็ถูกศาลตัดสินลงโทษไปแล้ว

แล้วสิงห์ฯ ก็วนหลูบเดิมๆ เอาละงั้นมาทีละประเด็น 

1. ทำไมถึงขีดคล่อมคำว่า  เสื้อแดงมันเผาบ้านเผาเมืองจริง

แสดงว่าสิงห์ไม่เชื่อคำตัดสินของศาลชั้นต้น และศาลอุธรณ์ กรณีตัดสินจำคุกเสื้อแดงเผาศาลากลาง และที่อื่นๆ ใช่ไหม ?

ตอบมาด้วยละ เอาง่ายๆ สั้นๆ ใช่ หรือไม่ใช่ ...

#61 จิ้งเหลน

จิ้งเหลน

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:36

ยังไม่ถึงศาลฎีกา ก็เอามาโต้เขา กับราชดำเนินเถอะ

#62 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:43

เมื่อกี้เพิ่งบอกว่าไม่ว่าง?

เอางี้ หากมีเวลาเผื่อผมบ้าง
นอกเหรือจากประเด็นความจำไมของคุณสิวห์ อยากทราบความคิดเห็น ในกระทู้ที่ส่งให้
ถึงคนจะถกมาเยอะแล้ว แต่ก็ปัจเจก คิดว่า ถ้าออกมาจากคุณศร ก็น่าจะแตกต่างจากคนอื่น

แต่ถ้าไม่แตกต่าง ก็ไม่จำเป็น
ผมถามคนอื่นที่มีเวลา ก็คงเหมือนถามคุณ

#63 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:44

ยังไม่ถึงศาลฎีกา ก็เอามาโต้เขา กับราชดำเนินเถอะ

ถ้าศาลฎีกา ตัดสินว่าผิดอีก ก็บอกว่า ศาลไม่ยุติธรรมอีกดิ ใช่ป่ะ  <_<

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#64 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:22

เอามาแปะลอยๆ ให้ดูกันเฉยๆ ครับ (no comment)

#65 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:34

เอามาแปะลอยๆ ให้ดูกันเฉยๆ ครับ (no comment)

ไม่อยากใช้คำแรงเลย แต่จำเป็น 

จะ  ปัญญาอ่อน  ไปถึงไหน

แล้วที่ทำปากดีในราชดำเนิน เรียกหาหลักฐาน ว่าสิงห์ฯ ไม่เคยหายหัว ตอบคำถามได้หมด

ทำไปทำไม กลัวสาวกจะรู้ถึงไส้ในที่แท้จริงของสิงห์ฯเหรอ ครับ

คำถามง่ายๆ ไม่ตอบ กลับโพสรูปพร้อมกับไม่ออกความเห็น  

ไม่มีความรับผิดชอบ  น่าละอายที่สุด ...

#66 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:38

ขอนอกเรื่อง แต่ผึ้งไม่ชอบไอ้โควตปิรามิดนี่เลยจริงๆ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน