Jump to content

- - - - -

.... ขอพื้นที่คุยกันสองต่อสองกับคุณผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่ คุณจรัลสมควรจะออกจากตำแหน่งไหม

• Please log in to reply
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:10

เอาง่ายๆนะควายแดง

ถ้าควายแดงยัดเยียดให้อจ.จรัลผิด

แปลว่า สมัครทำกับข้าวออกทีวียิ่งผิดหนัก ผิดเต็มๆ  แล้วจะมายก 2 กรณีนี้มาแถทำไมวะ?

คิดมาได้!

ตอบมาหน่อย สมัครผิด สมัครออก จนพ้นนายก

จรัลผิด จะให้จรัลทำไงดี.... 

http://webboard.seri...-จรัลสอน/page-2

จากความคิดเห็นของคุณผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่ ความคิดนี้ที่ rep59   คือคุณให้ผิดทั้งสอง

ผมยกสองกรณีนี้มา ไม่ได้มาแถ ยกมาเพื่อให้เกิดคำถาม ถ้าผิดเหมือนกัน สมควรจะออกเหมือนกันหรือไม่

ในเมื่อสมัครผิด สมัครก็ต้องออก จนพ้นจากตำแหน่งนายก

.....อยากจะถามคุณผึ้งน้อยครับว่า คุณจรัลสมควรจะออกจากตำแหน่งไหม เพราะอะไร

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#2 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:20

ตกไหนที่คุณผึ้งบอกว่าจรัลผิดเหรอครับ?

เห็นมีแต่บอกว่าถ้าควายแดงยัดเยียดให้จรัลผิด
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#3 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 06:56

ตกไหนที่คุณผึ้งบอกว่าจรัลผิดเหรอครับ?

เห็นมีแต่บอกว่าถ้าควายแดงยัดเยียดให้จรัลผิด

ท่านแอนตี้ฯตอบแทนผมไปแล้ว

"ถ้าควายแดงให้จรัลผิด แปลว่าสมัครยิ่งผิดหนักเข้าไปใหญ่"

เข้าใจบริบทแล้วนะไอ้น้อง

gladiator 1.jpg

#4 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:19

เฮ้อออออ อยากมีพื้นที่คุยกัน สองต่อสอง กับคนน่ารัก ๆ บ้างจัง

ฮะ ๆ ล้อเล่นนะ  ก็เห็น คนโน้น คนนี้ ชวนกันมาคุย สองต่อสอง

เอ้ะ แล้วนี่ ผม เจ๋อ เข้ามา จะผิดไหมนี่

แหะ ๆ ผิดก็เข้ามา แล้วอะ

คือ ไม่ได้ จะเข้ามา วิพากษ์ วิจารณ์ คดี สมัคร กะ ท่าน จรัญ หรอก

เพราะผม แปะ ข้อความใน กระทู้ แรก ของคุณ "หน้าตาดี " ไปหมดแล้ว (แต่แน่ใจนะ รูปใน avatar นั่นน่ะ มันรูป เด็ก ดื้อ ปน เกรียน ชัด ๆ อะ ฮะ ๆ )

แต่จะแค่ เข้ามา บ่น ๆ อะไรหน่อย อะ

คือ พูดกันเรื่องทั่ว ๆ ไป เลยนะ

คือ การที่เรา จะตั้งคำถาม อะไร ผมอยากถาม คุณ ๆ กันหน่อย ไม่เฉพาะ คุณ "หน้าตาดี " หรอก

หลายท่านอะ คือ ที่เราตั้งคำถามกัน เรา มี " ธง คำตอบ " กันไว้ในใจ บ้างหรือเปล่า

แบบ จะเลือกเชื่อ เฉพาะ คำตอบ ที่เรา คิดว่า ชอบ หรือ ใช่ ตรงใจเรา อย่างนั้นหรือเปล่า

ถ้าคำตอบที่ ไม่ชอบ ไม่ใช่ ไม่ตรงใจเรา เราพร้อมจะอ่านกันหรือเปล่า

ต้องตอบตัวเอง ก่อน จะมาถาม คนอื่น ล่ะนะ

ถ้า คำตอบ เป็น อย่างที่ คาด ๆ กัน โดยทั่วไป ได้

คือ เลือกรับ ฟัง แบบ " อคติ "

มันเสียเวลา ที่จะถาม กัน หรือเปล่า

ไปถาม กัน เฉพาะ กลุ่ม เดียวกัน พวกเดียวกัน ก็พอ ดีไหม

อย่างผม ยอมรับ ว่า ยังไม่ ใจกว้างพอ จะรับ ความคิดที่ต่างกันได้มาก ๆ

ก็เลย ไป บ้านราษฎร แค่ไปดู ว่า คนเขา คิดกันอย่างไร

แต่ไม่กล้า ไป สมัครสมาชิก เพื่อจะถาม อะไร แบบนี้ หรอก

เพราะใจ เรา ยังไม่กว้าง พอจะ ยอมรับ คนอื่น ได้ อย่าง " เต็ม หัวใจ " จริง ๆ

ดังนั้น ผม ก็เลย อยู่แต่ ใน เสรีไทย ที่ คนคิด เหมือนกัน มาก ๆ ไง

เอาไว้ ผมพร้อม จะรับฟัง ความเห็น คนอื่น ได้ จริง ๆ แล้วค่อยไป

ตอนนี้ ก็ ฝึก ๆ ไปก่อน ก็ไม่รีบร้อน

แต่ ก็เริ่ม รับได้บ้างแล้ว ในความเห็น ของคุณ hentai ล่ะนะ

เพราะความเห็น แก เป็นเหตุ เป็นผลดี

เอาไว้ รับความเห็น ของคุณ mmmmm หรือ คุณสิงห์ ได้สนิทใจก่อน

ค่อยไป สมัคร สมาชิก บ้านราษฎร แล้วกัน

คุณ "หน้าตาดี " ก็ ฟัง ไว้แล้วกัน ครับ

ไม่ต้องเชื่อ ยังไง คนเรา ก็ควร เชื่อตัวเอง มากกว่า คนอื่น อยู่แล้ว

ไม่งั้น จะมีคำโบราณ ที่ว่า

" ไม่เห็นแก่ตัว ฟ้าดิน ลงโทษ " หรือ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#5 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:14

^

^

เพิ่งสังเกตเมื่อกี้จริงๆ ว่าหน้าบอร์ดเรามีกระทู้ "คุยสองต่อสอง" เยอะจริงๆด้วย

แต่ผมไม่อยากได้นะค้าบ....  คุยสองสอง ผมขอสงวนสิทธิ์ไว้กับสาวๆเท่านั้น

อย่ามายุ่งกะพ้มมมมม  ขอร้อง

#6 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:15

#7 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:19

ปิดกระทู้อย่างไว เพราะจขกท เงิบ
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:34

ปิดกระทู้อย่างไว เพราะจขกท เงิบ

ปิดกระทู้ ข้อหา "เงิบ"!!

#9 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:46

ท่านแอนตี้ฯตอบแทนผมไปแล้ว

"ถ้าควายแดงให้จรัลผิด แปลว่าสมัครยิ่งผิดหนักเข้าไปใหญ่"

เข้าใจบริบทแล้วนะไอ้น้อง

ขอคำตอบออกจากปากผึ้งน้อยดีกว่าครับ ที่ผมได้ถามทิ้งไว้

แอนตี้ไม่ได้เข้ามาตอบแทนคุณ  เขาเข้ามาถาม

วานตอบให้ผม เงิบๆด้วย จะเป็นพระคุณอย่างสูง :(

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#10 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:55

ต้องสื่อสารเป็นภาษาควายนับถือศาสนาชินวัตรครับ ถึงจะเข้าใจกับเจ้าของกระทู้ได้

ผมแนะนำได้แค่นี้

เพราะผมก็ใช้ภาษานั้นไม่เป็นเหมือนกัน

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#11 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:59

เข้ามายินดีกับ @ผึ้งน้อยฯ นะมีชื่อล็อกอินในหัวข้อกระทู้แล้ว

แสดงว่าผ่านการ debut รอเลื่อนชั้นเป็นซุป'ตาเสรีไทยได้แล้วล่ะ  B)

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน