Jump to content

- - - - -

กระทู้นี้สลิ่มห้ามตอบ

• Please log in to reply
57 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:14

ว้าววว.......   สุกย๊อก .......  :o

ยอดเยี่ยมมากครับท่านเสือเผ่น

เล่นเอาซะ จขกท แถถามไปเรื่อยเปื่อย

มีเวลาว่างตอนไหน

ยังไงก็เข้ามาแย้มกะลาให้พวกพันธมิตรในนี้หน่อย

โลกเขาไปถึงไหนแล้ว ยังพากันดักดานล้าหลังกันอยู่อีก   โฮ่ โฮ่.... 

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#52 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:16

เครื่องบินรบตอบกระทู้ได้มั้ยครับ เห็นมีคนคิดถึงพันธมิตร

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#53 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:40

เครื่องบิืนไทย ยังเอาไปขนผัก แบบนี้ไม่ถูกต้องด้วยมั้ง

ผมถึงบอกไงว่า พรรคเก่าแก่มันไร้สาระ เห็นเล่นตั้งแต่ เสื้อผ้านายก นายกถือกระเป๋า ไปจับมือกับนายกประเทศอื่น เล่นเรื่องโฟซีซั่นบ้าง เรื่อง จังหวัดหาดใหญ่บ้าง

มันไร้สาระจริงๆ 

เฮ้ยยย นี่สมองของไพร่แดงเหรอฮะ ผักที่เอาจากเมืองนอกมันราคาเท่าไรรู้ไหม หรือไม่เคยกิน กินแต่หญ้า

สงสัยประเทศไทยเราคงเป็นประเทศแรกในโลกที่ไว้ใช้ขนผัก  ตรูไปนั่งซิงคันเซ็นที่ญี่ปุ่นไม่เห็นมีผักมีแต่คน

"หยาบคายมากกกกกก" เลยนะครับ...ไปถามหา "สิ่งที่พวกนั้นไม่มี" .......ชิส์ <_<

สลิ่ม ก็แบบนี้แหล่ะ ชอบตอกย้ำ "เอาเรื่องจริงมาพูดเล่น !!!" :lol:  :lol: 

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#54 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:49

ถามว่า

ในโลกนี้

มีประเทศใหน ทำรถไฟฟ้าความเร็วสูงเพื่อส่งผักบ้าง

- กำลังจะมี ไทยแลนด์โอนลี่ นี่แหละกะลังจะทำ เพราะสมองอันปราด(ปราศจาก)เปรื่องของนางยกบังเงาของไอ้พี่แม้วนี่แหละครับ  :P

(ไม่ใช่สลิ่มดอกเน้อ)

#55 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:50

เข้ามากางมุงรอชม ภูมิปัญญาควายแดง ครับ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#56 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:08

ผมพอจะเข้าใจความหมายท่านผู้นำนะ ท่านน่าจะอยากบอกว่า เราสามารถขนส่งของได้เร็วขึ้น สะดวกขึ้น ประหยัดต้นทุนมากขึ้น บลาๆ แต่ทว่านะ ไม่น่ายกตัวอย่างที่มันไม่ค่อยจะเข้าท่าแบบนี้เล้ย ให้ตายเท้อ แต่ยังไงก็ตามนะ การสร้างรถไฟความเร็วสูง หรืออะไรก็แล้วแต่ มันไม่เห็นจำเป็นต้องกู้ทุกงวด ทั้งที่ยังไม่รู้ว่าจะเสร็จเมื่อไหร่ แบบนี้เลย แบ่งๆ ทำก็ได้ ท่านจะเล่นจ่ายรวดเดียวทำตั้งแต่หนือจรดใต้เหรอ ปีนึงจะทำได้ซักกี่จังหวัดมิทราบ ค่อยๆหาก็ได้ เงินน่ะ

มื่อทักษิณเป็นนายกรัฐมนตรี....

พม่าเคยขอกู้เงินจากประเทศไทยเพื่อสร้างเครือข่ายโทรศัพท์ กว่าสามพันล้านบาท....

ผู้นำไทยสั่งผ่านนายสุรเกียรติให้ EXIM Bank ปล่อยกู้แก่พม่าเป็นกรณีพิเศษ ดอกเบี้ยถูกพิเศษ ถูกกว่าทุนของ EXIM Bank.....

นอกจากนี้ให้ปล่อยกู้มากกว่าพม่าต้องการกู้....

เพื่อให้พม่าซื้อสินค้าและบริการจากบริษัทในเครืองและพรรคพวกได้มากยิ่งขึ้นและแพง...

เวลานี้รัฐบาลพม่ายังไม่ยอมใช้หนี้แก่ EXIM Bank

อ้างว่าเป็นสมคบคิดระหว่างนายพลพม่าและผู้นำไทย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 29 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:09.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#57 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:19

ฮึ่มมม เป็นซาหลิ่มนี่อึดอัดขัดใจจริงๆค่ะ

เค้าสร้างรถไฟความเร็วสูงนี่ กลุ่มเป้าหมายคือใครคะ

ค่ารถแพงกว่าเครื่องบิน

ปล หนูไม่ได้ตอบเน้อแต่ถามแทน  :)  ไม่ผิดกติกา ใช่ไหมคะ

#58 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:31

ยังไม่ได้คำตอบเลยอ่ะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน