Jump to content

- - - - -

นิติภูมิ นวรัตน์

• Please log in to reply
19 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 นกสัญจร

นกสัญจร

น้องเก่า

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:50

นิติภูมิ นวรัตน์นี่ เป็นติวเตอร์ เป็นนักพูดจริงเหรอ ฟังอภิปรายอยู่ ได้ยินแต่ แบบ ... แบบ ...แบบ

มันจะแบบอะไรกันนักกันหนา น่ารำคาญมากมากเลย บ่องตง!!!!

#2 numkorat

numkorat

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:52

ป้าเช็งรู้ดี.. :)

• sun likes this
ปริมาณมิได้บ่งบอก รอยหยักของ สมอง

#3 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:52

ลองถามคนจันท์ รุ่นก่อนๆ ( สัก 40-50 ขึ้น )ดูสิครับ

จะรู้ประวัติของไอ้หมู และ ครอบครัวของมันดี

ว่า..ทำไมต้องเปลี่ยนชื่อ เปลี่ยนนามสกุล และย้ายที่อยู่....!!! :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#4 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:29

บุญช่วย อยู่พร้อม?

#5 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:34

นิติภูมิ อยู่พร้อม ....... 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#6 นกสัญจร

นกสัญจร

น้องเก่า

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:36

ลองถามคนจันท์ รุ่นก่อนๆ ( สัก 40-50 ขึ้น )ดูสิครับ

จะรู้ประวัติของไอ้หมู และ ครอบครัวของมันดี

ว่า..ทำไมต้องเปลี่ยนชื่อ เปลี่ยนนามสกุล และย้ายที่อยู่....!!! :lol: :lol:

เล่นเอาอยากรู้ อยู่ไม่ติดเลยอ่ะ ถามหลานหลานก็รู้แต่ว่า เป็นติวเตอร์ภาษาอังกฤษที่มีชื่อเสียงมากในยุคหนึ่ง

#7 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:21

เล่นเอาอยากรู้ อยู่ไม่ติดเลยอ่ะ ถามหลานหลานก็รู้แต่ว่า เป็นติวเตอร์ภาษาอังกฤษที่มีชื่อเสียงมากในยุคหนึ่ง

ช่วงประมาณปี ๒๕๒๗ เป็นติวเตอร์ภาษาอังกฤษหากินอยู่หน้ามหาวิทยลัยรามคำแหง ชื่อนิติภูมิ อยู่พร้อม "ติวเตอร์หมู" หากินกับการติวจนร่ำรวย ชอบอ้างว่าจบนายร้อยตำรวจ จากนั้นสอบชิงทุนไปเรียนต่อวิชาทหารที่ออสเตรเลียแต่โดนไล่กลับก่อนเวลา 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#8 Tommy

Tommy

น้องเก่า

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:24

มีอยู่ช่วงหนึ่ง พาเด็กไปเรียนที่รัสเซีย อวดว่าจบ ดร. จากที่นั่น ตอนหลังโดนแฉว่า กินหัวคิวจากคนที่พาไปเรียน แถมจบ ดร. จริงเปล่าก็ไม่รู้

#9 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:37

พวกที่มีประวัติคลุมเครือนี่เอง

ฟังเค้าพูดวันนี้เหมือนพวกขี้อวด แต่ไม่มีดีจะอวด
คล้ายๆ ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ เบย

ไม่ปลื้ม คมช. แต่ยอมเป็น สนช.
บอกว่าไปเมืองนอกมีคนถามว่าเป็นตัวแทนของประชาชนแบบไหน
ดันบอกว่าอับอายมากที่ถูกถาม เพราะตัวเองเป็น สนช.
ไม่ใช่ตัวแทนประชาชน
แล้วใครเอาปืนจี้ให้ "*คุณ*" มาเป็น อยากอัพตัวเองก็บอกมาเหอะ

ปอลิง : สงสัยอากาศร้อนเกิ๊น หมู่นี้ของขึ้นตลอด ตลอด
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#10 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:31

ทำไมมันต้องเปลี่ยนนามสกุลให้คล้ายกับราชสกุลด้วย

:huh:  :huh: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#11 RaRa

RaRa

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:54

ทำไมมันต้องเปลี่ยนนามสกุลให้คล้ายกับราชสกุลด้วย

เปลี่ยนตาม บิดาบุญธรรมครับ "หม่อมราชวงศ์เชาวน์ นวรัตน์ (บุตรหม่อมเจ้านพมาศ นวรัตน์)"

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#12 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:29

เปลี่ยนตาม บิดาบุญธรรมครับ "หม่อมราชวงศ์เชาวน์ นวรัตน์ (บุตรหม่อมเจ้านพมาศ นวรัตน์)"

-_-  แต่ก่อนกระพ๊มชอบรายการเปิดเลนส์ส่องโลกของเค้ามากขอรับ ติดตามดูทุกตอนดึกๆ... พอมีข่าวกับป้าเช็ง ก็ตะแคงหูฟัง ... เรื่องอะไรกันหว่า...  :mellow:  ชักเอียง... เริ่มไล่ตรวจสอบจากเสียงต่างๆตามเวปโน้น คนสนิทคนนี้ที่เค้าเคยรู้จัก...  :wacko:  เข้าเค้า... 

<_<  ที่พระตถาคตกล่าว อย่าคิดว่าสิ่งนี้จริง สิ่งอื่นเปล่า... ให้ติตามดูไปนานๆ ทำซ้ำๆ ดูซ้ำๆนั้น... มันช่างเที่ยงแท้ อกาลิโกจริงๆขอรับ... ไม่แปลกใจ ทำไมควายถึงชอบ... สิน  :rolleyes:

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#13 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:43

ของแสลง
เพลง : สู้ด้วยใจไปให้ถึง ขับร้องโดย : ป้าเช็ง ศรวรรณ ศิริสุนทรินท์ 
ท้องฟ้ากว้างไกล ยังมีพื้นที่มากมาย มีดาวทั้งหลายไว้ใช้ในตอนกลางคืน กลางวัน ตะวันยิ่งใหญ่

#14 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:24

นิติภูมิ นวรัตน์นี่ เป็นติวเตอร์ เป็นนักพูดจริงเหรอ ฟังอภิปรายอยู่ ได้ยินแต่ แบบ ... แบบ ...แบบ

มันจะแบบอะไรกันนักกันหนา น่ารำคาญมากมากเลย บ่องตง!!!!

ช่วงนี้ หาเงินกับการ อบรมข้าราชการท้องถิ่น

#15 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:42

เมื่อก่อน ผมชอบอ่านคอลัมน์ของพี่แก ในไทยรัฐ

ถ้าจำไม่ผิดแกเคยเขียนไว้ประมาณว่า ปชป.สมัยนายหัวชวน

ทำประเทศเจ๊ง คนเดือดร้อน,ตกงานกันค่อนประเทศ

ครอบครัวของแกก็เป็นครอบครัวหนึ่งที่ได้รับผลกระทบ

เห็นว่า น้องสาวแกได้รับผลกระทบหนักมากๆ อะไรประมาณนี้

ท่านใดพอมีข้อมูลเพิ่มเติม รบกวนขอด้วยครับ คาใจมานานหลายปีแล้ว

#16 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:52

ช่วงนี้ หาเงินกับการ อบรมข้าราชการท้องถิ่น

แกหาเงินกับการบรรยายเรื่องประชาคมเศรษฐกิจอาเซียนด้วยครับ 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#17 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:29

แกเป็นพี่ของรัฐภูมิ อยู่พร้อม คนที่พายเรือรอบประเทศไทยเพื่อแม่ใช่มั๊ยคะ
ถ้าใช่ เหมือนเคยได้ยินว่าตัดขาดพี่น้องกันไปแล้ว

... ชีวิตดราม่ายิ่งกว่ารายการส่องโลกของแกซะอีก
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#18 RaRa

RaRa

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:59

เมื่อก่อน ผมชอบอ่านคอลัมน์ของพี่แก ในไทยรัฐ

ถ้าจำไม่ผิดแกเคยเขียนไว้ประมาณว่า ปชป.สมัยนายหัวชวน

ทำประเทศเจ๊ง คนเดือดร้อน,ตกงานกันค่อนประเทศ

ครอบครัวของแกก็เป็นครอบครัวหนึ่งที่ได้รับผลกระทบ

เห็นว่า น้องสาวแกได้รับผลกระทบหนักมากๆ อะไรประมาณนี้

ท่านใดพอมีข้อมูลเพิ่มเติม รบกวนขอด้วยครับ คาใจมานานหลายปีแล้ว

เอาคร่าวๆ ก็แล้วกันนะครับ...

เรื่องก็มีประมาณว่า "เกี่ยวกับเงินกู้นอกระบบ" แล้วไป "ชักดาบ"

พอมีการถวงถามเกิดขึ้น ก็เกิดการใช้กำลังประทุษร้าย....แต่

ก็คงจะเป็นที่รู้ๆ กันอยู่ครับ "คนจันท์" ดุแค่ไหน "ซุ้ม" มีตั้งเท่าไหร่??

แล้ว จะอยู่กันยังไงหล่ะครับ ก็ต้องอพยพย้ายถิ่นฐาน แหล่ะครับ !!!

จากนั้นก็มาพึ่งใบบุญ คุณชายเชาวน์ นวรัตน์ และท่านก็รับเป็นบุตรบุญธรรม

เพราะเห็นว่า เป็นเด็กที่มีความเฉลียวฉลาด ( แต่ไม่นึกว่าโตมาจะโง่ - อันนี้ผมเติมเองครับ )

ประกอบกับ คุณชายเชาวน์ เอ็นดูเด็กผู้ชายเป็นทุนเดิมครับ...!!!

ส่วนนี้เพิ่มเติมให้ครับ

เรื่อง นามสกุล แล้ว ถ้าเป็นราชสกุล นวรัตน เดิมนั้น ต้องไม่มี การันต์ ที่ตัว น นะครับ

( เป็นราชสกุล ที่สืบสายมาตั้งแต่สมัยพระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัวครับ )

แต่ ท่านพ่อ ของคุณชายเชาวน์ เปลี่ยน ชื่อจาก

หม่อมเจ้าชายศุขศรีนพมาศ มาเป็น หม่อมเจ้านพมาศ นวรัตน์ ( มีการันต์ ที่ตัว น ) ครับ

นี่แหล่ะครับ เป็นต้นตระกูล ของ นวรัตน์ ที่มี การันต์ ครับ

และ ในบรรดาหม่อม ทั้งหลาย จะเติม ณ อยุธยา ต่อหลัง นามสกุล อีกทีครับ

( แต่ สำหรับ ไอ้หมู ไม่ได้ ครับ - เพราะไม่ใช่สายเลือดโดยตรง แค่นี้ก็เกินพอแล้วครับ )

ขอบคุณครับที่ทนอ่านที่ผมโม้ให้อ่านครับ....!!! ^_^ ^_^

#19 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:10

เรื่องก็มีประมาณว่า "เกี่ยวกับเงินกู้นอกระบบ" แล้วไป "ชักดาบ"

พอมีการถวงถามเกิดขึ้น ก็เกิดการใช้กำลังประทุษร้าย....แต่

ก็คงจะเป็นที่รู้ๆ กันอยู่ครับ "คนจันท์" ดุแค่ไหน "ซุ้ม" มีตั้งเท่าไหร่??

แล้ว จะอยู่กันยังไงหล่ะครับ ก็ต้องอพยพย้ายถิ่นฐาน แหล่ะครับ !!!

จากนั้นก็มาพึ่งใบบุญ คุณชายเชาวน์ นวรัตน์ และท่านก็รับเป็นบุตรบุญธรรม

เพราะเห็นว่า เป็นเด็กที่มีความเฉลียวฉลาด ( แต่ไม่นึกว่าโตมาจะโง่ - อันนี้ผมเติมเองครับ )

ประกอบกับ คุณชายเชาวน์ เอ็นดูเด็กผู้ชายเป็นทุนเดิมครับ...!!!

:blink:  เอ็นดูแบบเลี้ยงไว้ดูเอ็น หรือยังไงขอรับ มันแหม่งๆ...

:wacko:  จานหมู... ตูด... ง่า...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#20 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2556 - 07:49

ส่วนนี้เพิ่มเติมให้ครับ

เรื่อง นามสกุล แล้ว ถ้าเป็นราชสกุล นวรัตน เดิมนั้น ต้องไม่มี การันต์ ที่ตัว น นะครับ

( เป็นราชสกุล ที่สืบสายมาตั้งแต่สมัยพระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัวครับ )

แต่ ท่านพ่อ ของคุณชายเชาวน์ เปลี่ยน ชื่อจาก

หม่อมเจ้าชายศุขศรีนพมาศ มาเป็น หม่อมเจ้านพมาศ นวรัตน์ ( มีการันต์ ที่ตัว น ) ครับ

นี่แหล่ะครับ เป็นต้นตระกูล ของ นวรัตน์ ที่มี การันต์ ครับ

และ ในบรรดาหม่อม ทั้งหลาย จะเติม ณ อยุธยา ต่อหลัง นามสกุล อีกทีครับ

( แต่ สำหรับ ไอ้หมู ไม่ได้ ครับ - เพราะไม่ใช่สายเลือดโดยตรง แค่นี้ก็เกินพอแล้วครับ )

ขอบคุณครับที่ทนอ่านที่ผมโม้ให้อ่านครับ....!!! ^_^ ^_^

ขอบคุณมากครับ คุณ RaRa

เมื่อก่อนหลงคิดว่าพี่แกเป็นอะไรที่สุดยอดมาก ต้องอ่านหน้าสองของไทยรัฐแทบทุกวัน

ตอนนี้..............

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน