Jump to content

- - - - -

แล้วไอ้ที่กำลังชงจะแก้ 3 มาตรานี่ ถ้าผ่านก็ยกประเทศให้มันไปเลยใช่มั้ยครับ

• Please log in to reply
15 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:33

เพราะดูเหมือนว่า จะทำอะไรไม่ได้้ถ้ามันยกมือผ่านกันเหมือนเดิมก็จบ

ดูสิ้นหวังยังไงไม่รู้กับการเมืองไทย -_-

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#2 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:43

ต้อง เชื่อมั่น ในระบบ รัฐสภาครับ.  

ท่านผู้นำ สอนไว้... 

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#3 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:43

1.มาตรา 68 วรรค เรื่องที่มาของส.ว.โดยแก้ไขให้ส.ว.ที่มาจากการเลือกตั้ง สามารถลงสมัครรับเลือกตั้งส.ว.ได้อีกสมัย เพราะเห็นว่าถือเป็นผู้ที่ได้รับเลือกตั้งจากประชาชน จึงควรได้รับโอกาสลงสมัครรับเลือกตั้งอีกครั้ง  / เหอๆ หนักว่ะ

2.มาตรา 190 ที่เกี่ยวกับการทำข้อตกลงกับต่างประเทศ เพื่อไม่ให้เป็นภาระของรัฐสภา และทำให้การทำงานของรัฐบาลมีความคล่องตัวมากขึ้น / เหตุผลสุดยอดมาก กะว่าขายประเทศจะได้ไม่ต้องเข้าสภาฯ ก่อนเลยสินะ

3.มาตรา 237 เรื่องการยุบพรรคการเมืองและการตัดสิทธิ์ผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง โดยให้เอาผิดเฉพาะผู้ที่กระทำผิดเท่านั้น ไม่ควรไปเกี่ยวข้องกับคณะกรรมการบริหารพรรคทั้งหมด  /  โดนไปหลายดอกสงสัยจะแค้นฝังหุ่น

สรุปแก้ รธน. เพื่อรวบอำนาจเบ็ดเสร็จว่างั้น   โครตประชาธิปไตยเลยเนอะ เสื้อแดงว่างั้นมั้ยครับ

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#4 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:46

ใช่ครับ ต้องทำใจว่า ปชต = พวกมากลากไป ครับ

#5 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:55

ต้อง เชื่อมั่น ในระบบ รัฐสภาครับ.  

:lol: ทำมั้ยคิดไม่ได้นะ

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#6 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:58

นั่นสิครับ...      อย่าทำแบบเค้านะครับ.. 

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#7 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:08

แต่ละมาตราก็งั้นๆ ไม่ได้มีผลอะไรมาก

สำคัญที่เรื่องมาตรา 190 เพราะเป็นมาตราที่ถูกต้องตามระบอบรัฐสภาแบบผู้แทน

แต่พวกมือถือสากปากถือศีล อ้างตัวเป็นฝ่ายประชาธิปไตย ดันจะตัดทิ้งซะงั้น  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#8 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:08

นั่นสิครับ...      อย่าทำแบบเค้านะครับ.. 

ภูมิใจ? หรือไงเฮนไต

#9 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:10

ประชาธิปไตย สไตล์บาบูน -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#10 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:13

ผมมองว่าเป็นการแก้กฎหมายเพียงเพื่อประโยชน์ของตนเองครับ

จากเหตุผลที่ยกมาฟังไม่ขึ้น  

ส่วนคนกลางสามโลกถ้าจะไร้สาระตามประสาควายแดงก็ตามสบายครับ คงห้ามอะไรไม่ได้

เชื่อมั่นในระบบรัฐสภาฯ มันไว้ใช้กับ รัฐบาลที่มีความรับผิดชอบครับ  แต่รัฐบวยใจคิดคดทรยศประเทศแบบไอ้เหลี่ยมและเพื่อทุยนั้นอย่ามาแพล่มใช้คำนี้เลยครับ น่าสมเพช -_-

#11 New CanThai_16401

New CanThai_16401

น้องเก่า

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:17

เผด็จการเสียงข้างมาก จากสส.ผู้มาจากการซื้อเสียง

#12 kabokaboh

kabokaboh

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:22

เผด็จการเสียงข้างมาก จากสส.ผู้มาจากการซื้อเสียง

เห็นด้วยอย่างแรง

จะให้ไว้ใจได้อย่างไร

อภิปรายแต่ละครั้ง

เจอคำถาม ถามม้า ตอบช้าง ถามช้างตอบ ควาย

ถามควาย ให้ไปถามรองนายก ที่ได้รับมอบหมาย

สภา มี แต่หัวหน้าผู้นำ ก็แทบไม่เคยเข้าประชุม

เข้าประชุม ก็แถไปเรื่อยๆ

ท้ายที่สุด ผ่านทุกที เพราะ คำว่าประชาธิปไตย

ไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล ใช่หรือไม่ครับ

#13 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:28

ตุ๊ดส์ ขนผัก ความเลวสูง

นางยกยังไม่ไปสภาเลย ได้แต่ สตอร์แหลไปวันๆ เหมือนเห็นควาย

ไร้ความน่าเชื่อถือ

ขอให้ตกนรกทัวกัลป์ทั่วกัน พวกล้มเจ้า พวกโกงชาติบ้านเมือง พวกเอาเปรียบเพื่อนร่วมชาติ

Edited by pinkpanda, 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:29.

#14 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:29

ทำนิัสัยแบบตุ๊ดส์นะเหรอ

#15 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:36

ขนาดจะแก้กฎหมายเป็นเผด็จการเสียงข้างมาก

บรรดาควายแดงยังโห่ร้องดีใจกันอยู่เลย

เมื่อไหร่จะสำนึกสักทีหว่า <_< <_< <_<

#16 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:59

ขนาดจะแก้กฎหมายเป็นเผด็จการเสียงข้างมาก

บรรดาควายแดงยังโห่ร้องดีใจกันอยู่เลย

เมื่อไหร่จะสำนึกสักทีหว่า <_< <_< <_<

ดูThaiPBSตะกี้

น้กวิชาการขี้ข้าแม้วก็รีบออกมาสนับสนุน

แถมพาดพิงศาลรธน.ด้วย ว่าขยายขอบเขตอำนาจ

แต่มันไม่มองบริบทของนักการเมืองไทยเลยว่า กำลังเป็นเผด็จการรวบอำนาจ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน