Jump to content

[สอบถามชาวเสรีไทย] ใครได้ชม ภาพยนต์ สามก๊ก 2010 แล้วบ้าง

สามก๊ก three kingdoms 2010

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 sirwilliams

sirwilliams

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:29

หากท่านที่มีอายุหน่อย จะได้เคยชมภาพยนต์สามก๊ก ในเวอร์ชั่นเก่า สิบกว่าปีที่แล้ว แต่ช่วงปลายเดือนที่ผ่านมา
มีคนนำภาพยนต์ชุดสามก๊ก ที่ทางจีนทำขึ้นมาใหม่ หรือที่รู้จักกันในนาม Three Kingdoms 2010 มาแปลไทยแล้วนำมาลงใน Youtube
ผมได้มีโอกาส ชมเพียงแค่ ตอน Episode 1 - 6 เพราะหาภาษาไทยได้แค่นั้น ส่วนภาษาจีน ฟังไม่ออก เลยดูไปตามเนื้อเรื่อง

โดยส่วนตัวผมชอบ เวอร์ชั่นนี้พอสมควร เพราะรายละเอียดมากขึ้น แต่อาจจะเปลี่ยนแปลงบท ไม่ตรงกับพงศาวดารจีนเสียทีเดียว

#2 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:47

แต่เวอร์ชั่นเก่านี่ขอชมอย่างนึง...

หาคนเล่นเป็นกวนอูได้เข้าตาผมมว่ากกก ไม่เชื่อลองเทียบกับเวอร์ชั่นที่มาเป็นหนังโรงดูสิ...เป็นกวนอูที่ดูไร้บารมีและความเกรงขามนะ ผมว่า (หน้าตาใจดีไปหน่อย)

ปล. เวอร์ 2010 ยังไม่ได้ดูฮ้าฟ นี่ถ้าน้าเม่งเต้ไม่เอาข่าวมาบอกผมก็ไม่รู้นะเนี่ย

#3 sirwilliams

sirwilliams

น้องเก่า

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:22

มันออกทาง TV ในจีนครับท่าน มีแผ่นเถื่อนในจีน ที่เอามาทำซับไทย สงสัยกำลังทำกันอยู่
บางส่วนเอามาลงใน Youtube ให้เราๆท่านๆได้หิวกระหายครับ

#4 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:07

แต่เวอร์ชั่นเก่านี่ขอชมอย่างนึง...

หาคนเล่นเป็นกวนอูได้เข้าตาผมมว่ากกก ไม่เชื่อลองเทียบกับเวอร์ชั่นที่มาเป็นหนังโรงดูสิ...เป็นกวนอูที่ดูไร้บารมีและความเกรงขามนะ ผมว่า (หน้าตาใจดีไปหน่อย)

ปล. เวอร์ 2010 ยังไม่ได้ดูฮ้าฟ นี่ถ้าน้าเม่งเต้ไม่เอาข่าวมาบอกผมก็ไม่รู้นะเนี่ย

ที่เคยดูเขาหานักแสดงมาได้ดีมากๆ

อย่างกวนอู เตียวหู มันเหมือนถอดออกมาจากนิยายเลย

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#5 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:08

เวอร์ชั่นเก่า .......

ผิดหวังตรง ลิโป้ นี่น่าหานักแสดงที่ดูแข็งแกร่งและดูเถื่อนๆ กว่านั้น

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#6 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:20

ผมสามารถหาซับ En ได้ครบทั้ง ๙๒ ตอน
แต่ในทัศนะผมว่าการตัดเข้าสู่ยุคตั๋งโต๊ะเลยมันน่าจะเร็วไปขาดความละเมียด
ซึ่งปฐมเหตุแห่งความขัดแย้งไปหน่อย

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#7 sirwilliams

sirwilliams

น้องเก่า

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:58

ผมสามารถหาซับ En ได้ครบทั้ง ๙๒ ตอน
แต่ในทัศนะผมว่าการตัดเข้าสู่ยุคตั๋งโต๊ะเลยมันน่าจะเร็วไปขาดความละเมียด
ซึ่งปฐมเหตุแห่งความขัดแย้งไปหน่อย

น่าเสียดายเหมือนกันนะครับที่ไม่ได้เสพย์ ความละมุนของตอนก่อนช่วงตั๊งโต๊ะ แต่เวอร์ชั่น 2010 ทำได้ Balance และดู Realistic ในแง่ของการใช้ความคิด ได้ดี ดุแล้วลึกซึ๊งและมีการเจาะจงรายละเอียด มากขึ้นเยอะเลย
แต่ ตอนสู้กันบนหลังม้าเนี่ย อย่างกับดูมังกรหยก

#8 sirwilliams

sirwilliams

น้องเก่า

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:59

ว่าแต่ท่าน หาซับ Eng 92 ตอนมาได้จากไหน ผมอยากได้บ้างจัง โปรดชี้้แนะ

#9 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:18

ว่าแต่ท่าน หาซับ Eng 92 ตอนมาได้จากไหน ผมอยากได้บ้างจัง โปรดชี้้แนะ

จริงๆมันมี ๙๓ ตอนครับรวมตอนพิเศษไปด้วย
จริงๆแล้วอยากทำซับไตเติลไว้ดูเองแต่ติดที่หา Raw ไม่ได้
ทั้งตัวซับ En ที่มีก็ฝังซับซะนี่

อันนี้เป็นตัวที่ดู online ครับ

http://www.gooddrama...kingdoms?page=2

หวังว่าคงจะถูกใจไม่มากก็น้อย

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#10 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:07

ว่างๆก็ลองเอามาเทียบกับคาแรกเตอร์ที่เวอร์ชั่นเกมชื่อดังดูมั้ยครับ

http://samkok.911mb....asty_Warriors_7

#11 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 09:56

เวอร์ชั่นเก่า .......

ผิดหวังตรง ลิโป้ นี่น่าหานักแสดงที่ดูแข็งแกร่งและดูเถื่อนๆ กว่านั้น

ของเก่าก็ ok ลิโป้ ในนิยายของหลอ นั้น สำอางค์ไม่ใช่เล่นนะครับ
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย