Jump to content

- - - - -

สื่อไทย ก้าวไกลใกล้เขมรเข้าไปทุกที !!

• Please log in to reply
5 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 naiare

naiare

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:31

วันนี้ ยอมรับว่าอ่านแค่สามบรรทัดแล้ววาง ขี้เกียจฟังเรื่องโกหกต่อ

หน้าเศรษฐกิจหัวเขียว อุทิศ 1 หน้าเต็มให้ตระกูล สิริวัฒนะภักดี เริ่มต้นมาก็บอก ตระกูลนี้เริ่มสร้างตัวเมื่อ 70 ปีที่แล้ว จากโรงเหล้าบางยี่ขันแล้วขยายอาณาจักรมาเรื่อยๆ  

ผมเลยหยุด..  ก็ท่านเจ้าสัวเจริญอายุยังไม่ถึง 70  แล้วนามสกุลนี้ก็เพิ่งได้รับพระราชทานมาไม่กี่สิบปีนี้เอง ต้นตระกูลรุ่นคุณพ่อก็ขายหอยทอด..

ตกลงนี่มันเนื้อที่โฆษณานี่หว่า !!

#2 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:35

วันนี้ ยอมรับว่าอ่านแค่สามบรรทัดแล้ววาง ขี้เกียจฟังเรื่องโกหกต่อ

หน้าเศรษฐกิจหัวเขียว อุทิศ 1 หน้าเต็มให้ตระกูล สิริวัฒนะภักดี เริ่มต้นมาก็บอก ตระกูลนี้เริ่มสร้างตัวเมื่อ 70 ปีที่แล้ว จากโรงเหล้าบางยี่ขันแล้วขยายอาณาจักรมาเรื่อยๆ  

ผมเลยหยุด..  ก็ท่านเจ้าสัวเจริญอายุยังไม่ถึง 70  แล้วนามสกุลนี้ก็เพิ่งได้รับพระราชทานมาไม่กี่สิบปีนี้เอง ต้นตระกูลรุ่นคุณพ่อก็ขายหอยทอด..

ตกลงนี่มันเนื้อที่โฆษณานี่หว่า !!

^_^  เค้าก็ใช้วิธีสยายปีกครอบคลุมธุรกิจแบบเดียวกับเจียรวรนนท์ หรือแม้แต่ชินวัตรนี่ขอรับ ด้วย "สัมปทานผูกขาด"... กระพ๊มได้สดับมาเช่นนี้ใช่มั้ยขอรับ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#3 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:08

แต่ว่า คุณเจริญ แกเป็นคนที่ชอบทำบุญนะครับ

( ก็คงจะเป็นเพราะธุรกิจของแก เลยต้องทำบุญ เยอะๆ

เพื่อชดเชย และ เป็นภาษีบาป หน่ะครับ - อันนี้ผมคิดเอง )

ดูจาก รพ. จุฬาฯ แก สร้างตึกให้ตั้งหลายหลัง และ

บริจาคน้ำดื่มให้บุคลากร และ อุดหนุนน้ำดื่มให้ทีมชาติไทย

เพื่อใช้ในการฝึกซ้อมและแข่งขัน ( เหมือนโฆษณาทางอ้อม แต่ก็ยังดีกว่า VV เยอะ )

โดยไม่ต้องการออกข่าวเลยนะครับ...!!!

ไม่เหมือน บางตระกูล โกงชาติบ้านเมืองมาตั้งเยอะแยะ แต่ไม่คิดทำบุญทำทาน

อยากได้สายสะพาย อยากจะเป็นคุณหญิง จนเนื้อตัวสั่น ก็เลยต่อรอง

จะบริจาคให้ รพ.ศิริราช เป็นการแลกเปลี่ยน - ไม่ต้องถามหาหลักฐานนะครับ !!! ^_^ ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#4 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:10

ฉบับนี้ลูกพี่เคยจ้างลงข่าวโปรโมทพระเครื่องอยู่ทีนึงเหมือนกัน ลงหน้าข่าวนะครับไม่ใช่โฆษณา

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#5 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:11

ฉบับนี้ลูกพี่เคยจ้างลงข่าวโปรโมทพระเครื่องอยู่ทีนึงเหมือนกัน ลงหน้าข่าวนะครับไม่ใช่โฆษณา

ยาลดความอ้วนก็ลงได้น่ะครับ หน้าบันเทิง :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#6 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:22

ก็ยังดีที่เขา  ไม่พาดหัวถึง ธุรกิจ ( ยัยแฟง ) แกทำธุรกิจ

จนเก็บเงินมาสร้างวัดชื่อ ( วัดใหม่ยัยแฟง)  ๕๕๕๕๕๕๕

ปัจจุบันนี้  ยัยแฟงจะอยู่สวรรค์ชั้นใหนก็ไม่รู้....เห็นว่า......

เดี๋ยวนี้เปลี่ยนชื่อเป็น...วัดคณิกาผล....ใช่ป่าวไม่รู้..บางที-

ประวัติศาสตร์ของผมมันก็ เพี้ยน ๆ ..ผิดก็อภัยด้วย....อิอิอิ.    

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน