Jump to content

- - - - -

หลายๆคน คงคิดถึงชายชาติทหารผู้นี้ ใช่ไหมครับ เขาอยู่นี้ โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง???

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
34 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 08:03

หลายๆคนคงคิดถึงชายชาติทหารผู้นี้ ใช่ไหมครับ (อยากฟังอีกสักครั้งมั่ย???)
โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง!!!!!

#2 by lamom

by lamom

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 08:21

ส่งท่านมากระชับวงน้ำ
กม.มุนา วต.ตตี โลโก( กัมมุนา วัตตะตี โลโก )สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม

#3 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:04

เหนื่อยหน่อยนะครับท่าน น้ำลดแล้วก็คงยิ่งหนักกว่านี้ ให้กำลังใจครับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#4 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:04

ถ้ามากลางวันสาวๆคงรุมกรี๊ด

#5 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:08

ยังหล่่อเหมือนเดิมนะคราวก่อนมัวแต่กระชับพื้นที่จนแฟนทิ้งน่าสงสาร

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#6 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:46

ท่านครับ ช่วยกระชับปากคุณต่อให้ผมด้วย จักเป็นพระคุณอย่างสูง

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#7 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:55

พี่ไก่อู ที่เราเคยรู้จักแกเป็นคนพูดเก่งมาก
ยังเคยแซวแกว่าน่าไปเป็น ดีเจ วีเจ
แกมีรสนิยมสูงชอบกินกาแฟนอก
ประเภทเนสกาแฟของไทยน่ะ..
เมินซะเถอะ
เรื่องนี้ถามพอ.เฟื่องวิชช์ อนิรุทธเทวาได้
พี่ไก่อูแกกินกาแฟพี่แซมจนหมดเลย :)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#8 by lamom

by lamom

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:57

ท่านครับ ช่วยกระชับปากคุณต่อให้ผมด้วย จักเป็นพระคุณอย่างสูง

ขอโทษนะครับ สงสัยคุณกำลังตีความหมายสิ่งผมเขียนคลาดเคลื่อนจากเจตนาผมนะครับ
กม.มุนา วต.ตตี โลโก( กัมมุนา วัตตะตี โลโก )สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม

#9 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:12

ขอโทษนะครับ สงสัยคุณกำลังตีความหมายสิ่งผมเขียนคลาดเคลื่อนจากเจตนาผมนะครับ

ขอโทษเช่นเดียวกัน ผมพิมพ์ผิดครับ
แก้เป็น
ท่านครับ ช่วยกระชับปากคุณตู่ให้ผมด้วย จักเป็นพระคุณอย่างสูง

ขออภัยด้วยครับ

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#10 by lamom

by lamom

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:14

ขอโทษเช่นเดียวกัน ผมพิมพ์ผิดครับ
แก้เป็น
ท่านครับ ช่วยกระชับปากคุณตู่ให้ผมด้วย จักเป็นพระคุณอย่างสูง

ตกลงผมเข้าใจเพี้ยนตามไปด้วยสิเนี่ย :P ไอ้หมอนั่น ไม่นานคงจะตายเพราะปากตัวเอง หรือไม่ก็คาท๊อปบูท คอมแบต

#11 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:17

ไก่อู สุดยอด

#12 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:24

แก้เป็น

ตกลงผมเข้าใจเพี้ยนตามไปด้วยสิเนี่ย :P ไอ้หมอนั่น ไม่นานคงจะตายเพราะปากตัวเอง หรือไม่ก็คาท๊อปบูท คอมแบต

พี่ๆสไนเปอร์ครับ ซ่องบักตู่ให้ผมที ไม่ต้องถึงชีวิตนะครับเอาแค่พวงไข่ขาดก็พอ :D

#13 Sasha

Sasha

น้องเก่า

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:29

ยังจำวาทะเด็ด "เสร็จแล้วยิงเลยใช่ไหมครับ" แล้วสาวๆใน Pantip ก็ตอบว่า

"ใช่ค่ะ ยิงเข้ามาที่กลางใจนู๋เลย" :wub:

ต้องถือว่าเป็นโฆษกในดวงใจอีกคน และ............ รอการกลับมาของท่านนะคะ ^^
Do the right things.

#14 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:30

ระดับนายพันยังต้องลุยน้ำ
เหนื่อยไหมค่ะพี่ ต้องการคนเช็คเหงื่อไหม ;)

#15 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:32

ยังจำวาทะเด็ด "เสร็จแล้วยิงเลยใช่ไหมครับ" แล้วสาวๆใน Pantip ก็ตอบว่า "ใช่ค่ะ ยิงเข้ามาที่กลางใจนู๋เลย" :wub: ต้องถือว่าเป็นโฆษกในดวงใจอีกคน และ............ รอการกลับมาของท่านนะคะ ^^

เห็นแถลงการณ์ ศอฉ ที่ไร ก็ตรงหน้าจอทันที แต่พอเจออำนวยเบือนหน้าหนี

#16 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:33

ผมว่าถ้าไก่อู ไปยืนเเถวๆๆๆที่ไอ้เก่งสกายคิกไปพังน่ะ สงสัยเก่งคงไม่โพล่มาให้เห็นอ่ะ

#17 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:34

พี่ๆสไนเปอร์ครับ ซ่องบักตู่ให้ผมที ไม่ต้องถึงชีวิตนะครับเอาแค่พวงไข่ขาดก็พอ :D

คุณพยายามทำให้เมียสาวทั้งสามของบักตู่ ขาดความสุขนะคับ

#18 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:39

แต่ รบนี้ มันเอาวิมมาเทียบกับผู้พันไก่อู เซง
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#19 E_mail

E_mail

น้องเก่า

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:46

แล้วเทียบกันได้ไหมละครับ ?

:lol:
Nemo vir est qui mundum , non reddat meliorem?What man is a man , who does not make the world better?

#20 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:47

ยังจำวาทะเด็ด "เสร็จแล้วยิงเลยใช่ไหมครับ" แล้วสาวๆใน Pantip ก็ตอบว่า "ใช่ค่ะ ยิงเข้ามาที่กลางใจนู๋เลย" :wub: ต้องถือว่าเป็นโฆษกในดวงใจอีกคน และ............ รอการกลับมาของท่านนะคะ ^^

เห็นแถลงการณ์ ศอฉ ที่ไร ก็ตรงหน้าจอทันที แต่พอเจออำนวยเบือนหน้าหนี

:lol: :lol: :lol:
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#21 pumpkin

pumpkin

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:49

ขัดส้วม มัน เทียบ คุณไก่อู ไม่ได้เลย
:ph34r:
"เมื่อบุญเราไม่เคยสร้าง.. จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า.." : สมเด็จพระพุฒาจารย์(โต พรหมรังษี)

#22 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:52

แก้เป็น

:D :D :D สะใจครับพี่ อิอิ 5555
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#23 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:00

ตู่กลายเป็นขันที่ จะมีสภาพเป็นอย่างไร ช่วยส่งภาพมาให้ดูด้วยนะครับ

#24 อานุง อัน รามา

อานุง อัน รามา

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:23

คุณพยายามทำให้เมียสาวทั้งสามของบักตู่ ขาดความสุขนะคับ

อาจจะตรงกันข้ามก็ได้นะครับ
ราชาแห่งไหน ที่มีในนิทาน ที่เด็กเด็กเคยอ่าน อยู่สุขสันต์สวยงามราชาแห่งนี้ ท่านทรงงานและงาน หลายสิบปีพ้นผ่าน ยังทรงสร้างทำเศรษฐกิจพอเพียงhttp://www.sufficiencyeconomy.org/

#25 abPLe

abPLe

น้องใหม่

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:50

คิดถึง ไก่อู เหมือนกันค่ะ :D
Long Live the King of Thailand We Love Thai King

#26 by lamom

by lamom

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:58

เจตนารมณ์เจ้าของกระทู้นี้เค้าให้คิดถึง "ไก่อู" นะครับ ไม่ใช่ "คางคก" :D

#27 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:10

ขัดส้วม มัน เทียบ คุณไก่อู ไม่ได้เลย
:ph34r:

ไทยรัฐลงบทความเทียบเสธไก่อูกับวิมไปแล้วนะครับ แต่ผมหาบทความไม่เจอเลย เจอแต่เมนท์ในเว็บบอร์ด
ไทยรัฐบอกว่าวิมแพ้เสธหลุดลุ่ย
gladiator 1.jpg

#28 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:19

ถ้าใช้คำว่า.....
"ตะกร้าสวมปาก"
จะหยาบคายหรือ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#29 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:09

คิดถึง ไก่อู เหมือนกันค่ะ :D

+ 1 เช่นกันค่ะ

#30 noona

noona

เมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:12

พี่ไก่อูประจำอยู่ที่ไหนค่ะ หลายคนอยากไปช่วย :)

#31 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:32

การมีไอ้สัดตู่ ทับอยู่บนตัว ..... ถือเป็นความสุข หรือฮะ :blink:

#32 nokkrapood

nokkrapood

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:34

น่าสงสาร ต้องมาถูกคนเลวมาสั่งงาน

เออวิปริตจริงๆ เพิ่งเขี่ยพวกนี้ไป โดนพวกนี้กลับมาสั่งงานอีกแล้ว

ไม่ใช่ว่าชอบการปฏิวัตินะ แต่ถ้าเป็นนักการเมืองเลวๆนี่สมควรครับ
"...ใน บ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดี ไม่มีใครจะทำให้คน ทุกคนเป็นดีได้ทั้งหมด การทำให้ บ้านเมืองมีความปรกติสุขเรียบร้อย จึงมิใช่การทำให้ ทุกคนเป็นคนดี หาก แต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีได้ ปกครองบ้านเมืองและควบคุมคนไม่ดีไม่ให้ มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่ยวายได้..."พระบรมราโชวาท ในพิธีเปิดงานชุมชุมลูกเสือแห่งชาติ ณ ค่ายลูกเสือวชิราวุธ จังหวัดชลบุรี 11 ธันวาคม 2512

#33 istyle

istyle

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:47

[imghttp://www.pantip.com/cafe/news/topic/NE11235004/NE11235004-123.jpg][/img]

#34 istyle

istyle

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:48

#35 by lamom

by lamom

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:54

ชอบครับภาพนี้ ดูสายตาทั้งสองท่านมุ่งมั่นมาก ขอแซวต่ออีกนิด เสธฯ"ผม" ชักบางแล้วนะครับ :P