Jump to content

- - - - -

เรื่องเขาพระวิหาร ถ้าไทยชนะขึ้นมา พท ควรได้เครดิตไหม??

• Please log in to reply
27 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 naiare

naiare

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 00:05

ใครสังเกตก็เห็นว่า พท พูดเหมือนมั่นใจว่าแพ้ตลอด

แล้วบอกด้วยว่า ใช้ทนายทีมเดียวกับที่ ปชป ตั้งขึ้นมา ถ้าแพ้ ปชป ต้องร่วมรับผิดชอบ 

ถ้าจำไม่ผิด นพดลก็เป็นคนปลดย้ายท่านวีระชัย ตอนไปขวางเรื่องเขมรจดมรดกโลก

ตอนนี้ ท่านวีระชัยและทีมทนายคือผู้กุมชะตาเรื่องนี้

ถ้าเกิดชนะขึ้นมา ท่านวีระชัยและทีมงานเป็นฮีโร่ แต่ไอ้เผาไทยมันต้องออกมาขโมยของ แล้วข่มด่า ปชป ตามสันดาน

ถ้าชนะขึ้นมา เตรียมรับไว้ครับ พี่น้อง  มันมามุขนี้แน่!!

#2 naiare

naiare

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 00:07

ขออภัยกดแล้วมันไม่ติด พอติดขึ้นทีเดียวสามเลย ขอความกรุณาช่วยลบด้วยครับ

ขอบพระคุณครับ

#3 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 00:14

ถ้าเป็นแบบนั้นก็ให้มันเป็นไปเถอะ ดีกว่าแพ้แล้วต้องโดนลากไปด้วย ยังไงชนะก็ดีกว่าแพ้ครับ

#4 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 00:22

ไม่รู้ผมคิดเด้กๆ ไปรึปล่าวนะ

เหตุผลที่เพื่อไทยไม่เปลี่ยนทีมทนาย คงเพราะจะได้โยนขี้ให้ ปชป เต็มๆ หากแพ้

แต่ถ้าชนะ ก็คงถีบหัวทนายส่ง

แต่ผมก็ยอมให้เครดิตมันสักครั้ง ถ้าทำได้จริง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#5 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 00:24

ชนะก็ต้องยกเครดิตให้รัฐบาลครับ ทั้งที่รัฐบาลเคยกล่าวคำสั่วๆ
เช่น เสมอ คือชนะ
หากแพ้ ก็ต้องด่า ปชป เพราะเป็นทีมกฎหมายของ ปชป
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#6 phat21

phat21

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 00:26

และ ปชปกอด mou43พาไทยขึ้นศาลโลกทั้งที่เตือนว่าอย่าไป

ชนะก็ต้องยกเครดิตให้รัฐบาลครับ ทั้งที่รัฐบาลเคยกล่าวคำสั่วๆ
หากแพ้ ก็ต้องด่า ปชป เพราะเป็นทีมกฎหมายของ ปชป

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#7 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 00:29

จบงานแล้ว ต้องให้ทีมทนายไทยมาช่วยกันแฉครับ ว่าได้รับการสนับสนุนจากพรรคเผาไทยมากน้อยแค่ไหน

เมื่อประมวลจากภาพต่าง ๆ แล้วรู้สึกรัฐบานเผาไทยลุกลี้ลุกลนเหลือเกิน เหมือนกลัวจะไม่ได้ยกดินแดนให้เค้า

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#8 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 00:39

ใครได้หน้าไม่สนขอให้ไทยชนะไว้ก่อนแล้วกัน เพราะนี่เรื่องของประเทศชาติ

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#9 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 00:58

และ ปชปกอด mou43พาไทยขึ้นศาลโลกทั้งที่เตือนว่าอย่าไป

ผมไม่เคยได้ยินว่า รายละเอียดอื่นๆจากบันทึกความเข้าใจร่วมเอ็มโอยู คือข้อได้เปรียบของเขมร ในการยื่นขอวินิจฉัย
ข้อมูลที่เขมรตั้งโจทย์ให้ตัดสินจากศาลโลก แผนที่ หนึ่งต่อสองแสน ก็ไม่เคยได้ยินจากปากของเขมร ว่าเป็นข้อตกลงสรุป
ระหว่าง ปชป กับเขมร ในการแสดงความชอบธรรมเพื่ออ้างสิทธิ์ครอบครอง พื้นที่พิพาท ของเขมร และปัจจัยสำคัญ
หากเอ็มโอยู มีผลทางกฎหมายจริง เขมรจะขอให้นพดลสนับสนุนการขึ้นทะเบียนปราสาทพระวิหารเป็นมรดกโลกแต่ฝ่ายเดียว
ไปเพื่ออะไร ในเมื่อความชอบธรรมทางกฎหมาย ต้องบังคับ ตามข้อตกลงร่วมเอ็มโอยู

มีอีกวิธีนะครับ สนธิเต๊ก ต้องแสดงเจตนาอันบริสุทธิ์ โดยการหยิบเนื้อหาของเอ็มโอยู ว่าด้วยความผิดของ ปชป
ในการรับเงื่อนไขอัตราส่วนแผนที่หนึ่งต่อสองแสน เพื่อนำเสนอเป็นหลักฐานร่วมให้เขมรใช้สิทธิ์ดังกล่าวอย่างถูกต้อฃชอบธรรม
ปัญหาของเอ็มโอยู ในขณะนั้น ที่ไทยยังไม่แบ่งเหลือง แบ่งแดง
คือสิ่งที่เราทำความเข้าใจร่วมกันได้ทั้งประเทศ แต่พอขัดฟินแป๊ะ
กลายเป็นเอ็มโอยู คือบาปของ ปชป ทั้งทีเอ็มโอยูฉบับเดียวกัน ตรึงเขมรเอาไว้ในที่ตั้ง มาตราบนาน ทำไมไม่อ้างสนธิสัญญาเกียวโต
ให้รู้เช่นเห็นกำพืดกันล่ะคุณ ผมยังพอสนับสนุนได้นะ วู๊ววววว

Edited by kaidum, 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 01:00.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#10 bird

bird

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 01:20

หนักหนาสาหัส..ที่เดียวสำหรับทีมทนาย

แต่ทุกท่านก็ทำหน้าที่ของตัวเองอย่างดีที่สุด

อย่างเต็มกำลังความสามารถ ต่อสู้ตามสิทธิ

ที่จะสามารถพึงกระทำได้...

เพื่อปกป้องอธิปไตยเหนือดินแดนอย่างชอบธรรม

นอกจากต้องต่อสู้กับผู้รุกรานจากภายนอกแล้ว

ยังต้องรับมือ เหล่าบรรดาปลวกไท ใจขแมร์

ที่กัดกินอยู่ภายใน อย่างไร้สำนึก....วา

ตัวเอง..ก็เป็นคนไทย ที่มีหน้าที่ต้องรักษา

อธิปไตยเหนือดินแดน...

กลับแสดงที่ท่า...ยกแผ่นดินใส่พานส่งมอบให้

อย่างเต็มใจ...

ผลจะแพ้..จะชนะ...รัฐบาลที่ผ่านมา..ก็โดนทั้งขึ้นทั้งล่อง

อย่างเลี่ยงไม่ได้...

Remark

ฮุนเซน...ฉลาดกว่า...ทักษิณ....

เมื่อทักษิณ คิดจะวัดรอยเท้า ฮุนเซน...

คนที่เดือดร้อน..คือ...คนไทยทุกคน

#11 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 01:28

ให้เครดิตท่าน วีรชัย พลาศัย และทีมงาน ได้อย่างสนิทใจ ค่ะ

ส่วนพรรคเพื่อไทย รู้เช่นเห็นชาติว่าไม่ได้สู้เพื่อชาติจริงๆ ไม่ให้เครดิตค่ะ..

Edited by ดอกปีบ, 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 01:31.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#12 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 01:36

มันมีคำตอบอยู่ในตัวแล้วครับ 
ถ้าแพ้   เพราะทีมทนายที่ รัฐบาลชุดที่แล้วตั้งมา (ซึ่งถ้าไม่มั่นใจทำไมไม่เปลี่ยน และการวางกรอบ ทีมทนายวางเองหรือไง)
ถ้าชนะ เพราะ วางแนวทางมาดี เป็นผลงานของรัฐบาล 
เข้าเสต็ปเดิม คือ มีความรับผิดชอบ แต่ .ขยายความได้ว่า ผิดโยนให้คนอื่น ชอบ รับเข้ามาเต็มๆ
สรุปทุกอย่าง ตกให้ทีมทนาย ทำให้ชนะนะครับ

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 01:38.

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 02:24

ผมเชื่อว่าถ้าชนะ  พท.อาจได้หน้ากับพวกควายก็จริง  แต่อย่าลืมข้อตกลงที่มันไปทำลับๆไว้กับเขมร  มันเดือดร้อนแน่ครับ

เป็นชัยชนะที่มาพร้อมกับความลำบากสาหัสเลยทีเดียว

แต่คนที่ควรได้รับการยกย่องที่สุด คือท่านวีรชัยครับ

gladiator 1.jpg

#14 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 04:42

ถ้าขแมร์แพ้ แม้ว&ควายมารี่ ณ พนมเพญ ได้จัดขบวนอาบเลือด

#15 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 06:46

ถ้าไทยชนะขึ้นมา

ชนะ แล้วไทยอะไร

ชนะ มีขอบเขตแค่ไหน

---------------------------------------------------------

ปชป พูดจริง!กรณีปราสาทเป็นของกัมพูชาแต่พื้นดินเป็นของไทย มาดู!!
http://topicstock.pa...1/P7462091.html

กรรมการ 7 ชาติ ร่วมบริหารจัดการ "พื้นที่กันชน" ไม่ใช่ "พื้นที่ทับซ้อน"
http://topicstock.pa...4/P6796904.html
ยกเลิกแถลงการณ์ร่วม...ชนวนเหตุทำไทยเสียเปรียบ
http://topicstock.pa...8/P6827568.html

--------------------------
ไฟล์เสียง ทำนอง"พื้นดินใต้ปราสาทยังเป็นของไทย" โดย หัวหน้าพรรค ปชป 2551
Cut000.wma (1.55 MB) 13 นาที
http://goo.gl/6Lo8A

คลิปภาพ+เสียง 60 นาที (25-06-2008T16.asf (62.32 MB))
http://goo.gl/pLTqQ

แนบ ไฟล์เสียง(P7462091-15.wma) 1.57 นาที
http://www.pantip.co...P7462091-15.wma

พระ ราชกฤษฎีกากำหนดบริเวณที่ดินป่าฝั่งซ้ายลำโดมใหญ่ ในท้องที่ตำบลโซง อำเภอน้ำยืน ตำบลโคกสะอาด กิ่งอำเภอน้ำขุ่น อำเภอน้ำยืน จังหวัดอุบลราชธานี และป่าเขาพระวิหาร ในท้องที่ตำบลเสาธงชัย ตำบลภูผาหมอก
http://www.ratchakit...541/A/014/5.PDF

Edited by mmmmm, 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 06:48.

#16 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 06:58

ขอใช้คำหยาบซักครั้งนะครับ แบนได้ ไอ้พวก***นี่มันตีความคำว่ารัฐบาลไทยว่ายังไงหรือครับ ถึงได้โยนขี้กันไปกันมา แม้แต่ในเรื่องใหญ่ระหว่างประเทศ มันไปไม่ถึงไหนจริง ๆ (ผมด้วย)

ใครสังเกตก็เห็นว่า พท พูดเหมือนมั่นใจว่าแพ้ตลอด

แล้วบอกด้วยว่า ใช้ทนายทีมเดียวกับที่ ปชป ตั้งขึ้นมา ถ้าแพ้ ปชป ต้องร่วมรับผิดชอบ 

ถ้าจำไม่ผิด นพดลก็เป็นคนปลดย้ายท่านวีระชัย ตอนไปขวางเรื่องเขมรจดมรดกโลก

ตอนนี้ ท่านวีระชัยและทีมทนายคือผู้กุมชะตาเรื่องนี้

ถ้าเกิดชนะขึ้นมา ท่านวีระชัยและทีมงานเป็นฮีโร่ แต่ไอ้เผาไทยมันต้องออกมาขโมยของ แล้วข่มด่า ปชป ตาม***

ถ้าชนะขึ้นมา เตรียมรับไว้ครับ พี่น้อง  มันมามุขนี้แน่!!

Edited by Cemeterys, 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 06:59.

#17 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 07:14

ถ้าไทยชนะขึ้นมา

ชนะ แล้วไทยอะไร

ชนะ มีขอบเขตแค่ไหน

---------------------------------------------------------

ขอเอกสารทั้งฉบับด้วยครับ :huh: 

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#18 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 07:30

ยังไงก็ได้ แต่คงไม่ชนะ นอกจากศาล ยืนตามคำตัดสินเดิม มันเป็นเจ้าของเฉพาะตัาซาก
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#19 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 08:09

ขอแค่ไทยชนะ หน้าไหนจะมาตีกินก็ยอมล่ะค่ะ

ส่งใจเชียร์ท่านทูตวีระชัยและทีมทนายความสุดหัวใจ

PS : ใครรู้จักทีมข่าวช่องสาม วานบอกนักข่าวที
อย่าทำท่าทุเรศและนุ่งกางเกงเอวต่ำแบบสองวันก่อนด้วย จะเป็นพระคุณยิ่ง ;)
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#20 เจ้าสำราญ ฮากระจาย

เจ้าสำราญ ฮากระจาย

น้องเก่า

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 08:37

มองในแง่ดีอาจจะเป็นแผนลวงของรัฐบาลก็ได้ทำเป็นว่าจะแพ้ให้ฝ่ายตรงข้ามตายใจ

#21 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:26

ถ้าชนะ ก็ต้องให้เครดิต รัฐบาลชุดนี้ กับทีมทนายฝ่ายไทย ที่รัฐบาลชุดที่แล้วตั้งไว้ครับ 

ถ้าได้ปราสาท พระวิหารคืนมา ผมจะไปกราบเท้า คุณยิ่งลักษณ์ ที่หน้ารัฐสภา ครับ

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#22 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:46

ระหว่างชนะแล้วได้เครดิตกับแพ้แล้วได้ใส่ร้ายปชป.

ผมว่าอันหลังถ้าเค้าทำมันจะคุ้มกับเค้ากว่านะ

-ได้เงินจากสมเด็จพ่อฮุนฯ

-ได้ความสะใจที่ใส่ร้ายป้ายสีปชป.

-ได้เสียงควายสนับสนุนมาไล่บี้ปชป.อีกที

ดีกับพรรคเพื่อทักกี้ทั้งขึ้นทั้งล่อง ยกเว้นว่าไม่ดีกับประเทศชาติ 

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#23 Andiond Thunder

Andiond Thunder

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:59

พท.หรือ ปชป.ไม่ควรเอาการเมืองมาเกี่ยวคดีนี้

เพราะถ้าชนะก็คือคนไทยทั้งประเทศชนะ

ถ้าแพ้ก็คือคนไทยทั้งประเทศแพ้

#24 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:54

ประเด้นคือ ถ้ามัน ใช้ผลการตัดสินเดิม เขมร มันจะได้ครองเฉพาะตัวปราสารท แล้วที่นี้ ทั้งรถราง รถกระเช้า บันได หรืออื่นๆ ที่มันแห่สร้างไว้เรียบร้อยแล้วล่ะ? มันจะรื้อไหม หรือรัฐบาลไทยขี้ข้าเขมร จะยังยกให้มันอีกไหม?

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#25 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:59

ถ้าชนะ ต้องให้เครดิต รบ ที่แล้วมากกว่า รบ นี้ครับ

รบ ที่แล้วตั้งทนายชุดนี้ขึ้น 

แต่ รบ ชุดนี้่ไม่ได้ทำอะไรนอกจากมีแต่อยากให้แพ้

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#26 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:08

มีคนขุดคุ้ยหาหลักฐานให้ฝ่ายเขมรด้วย
แทนที่เรื่องแบบนี้จะช่วยกันไปก่อน

สงสารประเทศไทยจริงๆ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#27 plunk

plunk

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:14

ถ้าชนะ ก็ต้องให้เครดิต รัฐบาล เค้าละครับ ที่อุตส่าห์ส่ง ไอ้ 3 ตัว ไปเที่ยว แถมให้สัมพาษณ์ไม่ได้อีก

#28 noslipme

noslipme

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:18

ผมสนใจต่อจากนี้ไปมากกว่า 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน