Jump to content

อ.ถวัลย์ ดัชนี ออกรายการสาระแนจัง เป็นสาระแนเดียวที่ผมดู

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
8 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:04

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#2 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:05

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#3 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:06

อันนี้แถม ถวัลย์พูดถึงงานศิลปะของชวนหลีกภัย

#4 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:26

ผมดูในยูทูป หลายรอบเหมือนกันครับ ชอบมากๆ

ชอบการใช้ภาษาของ อ.ถวัลย์ มากๆครับ

ภาษาสวย แต่ฟังแล้วฮา

#5 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:44

ผมชอบคำว่า เดรัจฉานกิจกรรม :)

#6 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:48

แถมบ้างครับ แถมเรื่องเล่า 1 เรื่อง ซึ่งไม่รู้ว่าจริงไหม

อ.ถวัลย์ ไปงานแสดงภาพที่นึง ไฮโซมาเพียบเลย

แล้วไปพบนายธนาคารใหญ่่ท่านหนึ่งในห้องน้ำ จึงสนทนากันระหว่างปลดทุกข์

อ.ถวัลย์: มีคนเค้าว่าคุณเงินเดือนเดือนละล้านกว่าบาท เรื่องจริงเหรอครับ

นายธนาคาร: จริงครับอาจารย์ เดือนละล้านกว่า (ยิ่มแย้ม - ภูมิใจ)

อ.ถวัลย์: โอโห...เยอะจังเลยนะครับ เดือนละล้านกว่าบาท - ล้านกว่าบาทนี่ผมเขียนรูปตั้งครึ่งวันแหนะ

^ ^"

#7 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:51

ผมชอบคำว่า เดรัจฉานกิจกรรม :)

ผมชอบที่ว่า การฟังเพลงสมัยนิยมอย่าง เอลวิส เป็น อนันตริยกรรม ด้วยครับ

#8 Gop

Gop

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 18:38

คุณถวัลย์นี่แหละครับ ที่เป็นคนเดียวที่กล้าวิจารณ์คุณอังคาร กัลยาณพงศ์ อย่างไม่มีชิ้นดี

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#9 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2555 - 05:06

คุณถวัลย์นี่แหละครับ ที่เป็นคนเดียวที่กล้าวิจารณ์คุณอังคาร กัลยาณพงศ์ อย่างไม่มีชิ้นดี

แกก็วิจารณ์ทุกคนแหละครับ ตอนผมยังเรียนอยู่เพาะช่าง พี่แกเคยเบรคอาจารย์ในโรงเรียนจนเกือบเป็นเรื่องมาแล้ว
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image