Jump to content

มนุษย์สองเพศ

• Please log in to reply
473 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:38

พอดีอ่านกระทู้ซึ่งถูกล็อกไปแล้ว

http://webboard.seri...กราบลาละ/page-3

เลยไม่สามารถเข้าไปแก้ไขความเข้าใจผิดประการหนึ่งได้

นั่นคือเรื่อง มนุษย์สองเพศ

เคนอิจิ นามิ ได้กล่าวไ้ว้ว่า

มนุษย์สามารถมีสองเพศได้ ไม่ใช่เรื่องโง่หรือปัญญาอ่อนที่มีใครคิดว่าจะมีคนสองเพศ

เราเรียกมนุษย์สองเพศว่า "กระเทย"

กะเทย (อังกฤษ: hermaphrodite) ในทางชีววิทยา หมายถึง สิ่งมีชีวิตที่มีอวัยวะสืบพันธุ์ของทั้งเพศหญิงและเพศชายอยู่ในตัวเดียวกัน[1] หรือมีอวัยวะเพศแบบก่ำกึ่งบอกไม่ได้แน่ว่าเป็นผู้หญิงหรือชาย หรือบางอวัยวะเป็นชาย บางอวัยวะเป็นหญิง

ในมนุษย์

ถ้ามีทั้งอวัยวะเพศหญิงและอวัยวะเพศชายอยู่ในคนเดียวกัน เรียกว่า "กะเทยแท้" แต่ถ้าอวัยวะเพศเป็นแบบครึ่งหญิงครึ่งชาย หรือบางอวัยวะเป็นหญิงบางอวัยวะเป็นชาย เรียกว่า "กะเทยเทียม"[2]

กะเทยแท้

กะเทยแท้ (true hermaphrodite) ที่รู้จักกันเป็นส่วนใหญ่เป็นหมัน มีอวัยวะเพศภายนอกก่ำกึ่ง แต่ก็มักจะดูคล้ายไปทางเพศใดเพศหนึ่ง ที่สำคัญคือมีทั้งอัณฑะและรังไข่ บางคนอาจมีรังไข่อยู่ ข้างหนึ่งของตัว อีกข้างหนึ่งเป็นอัณฑะ หรือบางคนมีก้อนตรงตำแหน่งของรังไข่ บางคนอาจมีลักษณะของร่างกายภายนอกเป็นหญิงซีกหนึ่งอีกซีกหนึ่งเป็นชาย ความผิดปกตินั้นอาจมีสาเหตุมาจากโครโมโซมบางส่วนผิดปกติไปในขณะที่ทารกเจริญเติบโตอยู่ในครรภ์มารดาก็ได้ กะเทยแท้จึงไม่เป็นกรรมพันธุ์

ตัวอย่างของกะเทยแท้มีให้เห็นน้อยมาก มีตัวอย่างจากทหารชาวอิตาลีนายหนึ่งชื่อ "ดาเนียล เบิร์กแฮมเมอร์" แต่งงานกับภรรยามา 7 ปี และมีชีวิตสมรสตามปกติแต่ไม่มีบุตร อวัยวะเพศชาย ของเขาปกติ คืนหนึ่งก่อนเข้านอนเขารู้สึกว่ามีอะไรดิ้นอยู่ในท้อง ต่อมาอีกหนึ่งชั่วโมงก็คลอดลูกออกมาเป็นผู้หญิง เขาสารภาพว่าตนเองได้ปกปิดเป็นความลับตลอดมาว่าร่างกายของเขาซีกหนึ่งเป็น ชาย อีกซีกหนึ่งเป็นผู้หญิง เขาเคยมีความสัมพันธ์ทางเพศกับผู้ชายเพียงครั้งเดียวเท่านั้นก็ตั้งครรภ์ หลังจากคลอดลูกแล้ว เขาสามารถให้ลูกดูดนมได้จากเต้านมข้างขวา ซีกตัวข้างขวาของเขาเป็นผู้หญิง ซีกซ้ายเป็นผู้ชาย

กะเทยเทียม

กะเทยเทียมเพศชายมีหลายชนิด แต่ที่แน่ๆ ต้องมีโครโมโซมวายและต้องมีอัณฑะ หากแบ่งกะเทยเทียมแล้วสามารถแบ่งออกเป็น 7 กลุ่ม[3]

กลุ่ม 1 เกิดจากอัณฑะดื้อต่อฮอร์โมน การสร้างฮอร์โมนก็จะน้อยลง ผลก็คือ อวัยวะเพศชายเจริญเติบโตไม่ค่อยดี กลายเป็นกะเทยเทียม กลุ่ม 2 เกิดจากมีความผิดปกติในขั้นตอนการสังเคราะห์ฮอร์โมนเพศชาย หากมีความบกพร่องทางพันธุกรรมของเอ็นไซม์ตาม ขั้นตอนการสร้างเทศโตสเทอโรน ก็จะสร้างเทศโตสเตอโรนได้น้อย กลายเป็นกะเทยเทียม กะเทยเทียมกลุ่มที่ 2 นี้มีถึง 5 ชนิด เกิดจากความบกพร่องของเอ็นไซม์ 5 ตัว กลุ่ม 3 เกิดจากเนื้อเยื่อดื้อต่อฮอร์โมนเพศชาย ทำให้กลายเป็นอวัยวะเพศหญิงไป ตัวอย่างของกะเทยเทียมกลุ่มนี้ก็คือ "หญิงมีอัณฑะ" กลุ่ม 4 เกิดจากความบกพร่องในการเสริมพลังฮอร์โมนเพศชาย ฮอร์โมนเพศชายออกฤทธิ์ได้ไม่ดี กลายเป็นกะเทยเทียมเพศชาย กลุ่มนี้ถ่ายทอดทางกรรมพันธุ์ ความผิดปกติที่สำคัญ คือ อวัยวะเพศชายเล็กมากและมีช่องคลอด ช่องเปิดของท่อปัสสาวะเปิดที่โคนอวัยวะเพศ ดูเผิน ๆ คล้ายกับเด็กเป็นผู้หญิง แต่เมื่อเข้าวัยหนุ่มสาว ลักษณะของเพศชายจะเด่นชัดขึ้น เต้านมไม่โต กลุ่ม 5 เกิดจากอัณฑะเจริญเติบโตไม่ดี ซึ่งอาจเกิดจากเนื้อเยื่อเป็นเนื้อเยื่อลูกครึ่ง คือ บางเซลล์ก็มีโครโมโซมเพศเอ็กซ์วายปกติ แต่บางเซลล์ไม่มีโครโมโซมวาย หรืออาจเกิดจากโรคไตบางชนิดก็ได้ กลุ่ม 6 เกิดจากความผิดปกติเกี่ยวกับสารที่มาให้ท่อตัวเมียฝ่อ ผลก็คือคนนั้นจะเป็นผู้ชายที่มีมดลูกด้วย นอกจากมีมดลูกแล้ว กะเทยเทียมแบบนี้บางคนอัณฑะยังอยู่ในท้อง ไม่ลงมาอยู่ในถุงอัณฑะ กะเทยเทียมกลุ่มนี้ถ่ายทอดทางกรรมพันธุ์ แต่แสดงลักษณะผิดปกติเฉพาะในชาย กลุ่ม 7 เกิดจากตอนแม่ตั้งครรภ์ได้รับฮอร์โมนเพศหญิง ซึ่งจะถ่ายทอดไปยังทารกเพศชาย มีผลต่อต้านฤทธิ์ของฮอร์โมนเพศชาย ทำให้อวัยวะเพศชายเติบโตไม่ดี ลักษณะที่พบบ่อยก็คือ รูเปิดของท่อปัสสาวะ แทนที่จะเปิดที่ปลายลำอวัยวะเพศชายตามปกติ ก็จะเปิดที่โคนอวัยวะบ้าง กลาง ๆ บ้าง   http://th.wikipedia....ะเทย_(ชีววิทยา)     จึงขอชี้แจงในแง่ชีววิทยา ไว้ ณ ที่นี้    

#2 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:57

สำหรับ "มนุย์สองเพศ" คนนั้น

ไม่สามารถอธิบายได้ด้วย ทฤษฎีทางชีววิทยา ค่ะคุณ asawinee

ต้องอธิบายด้วยทฤษฎีทางจิตวิทยา และทฤษฎีทางด้านพฤติกรรมศาตสร์..

ที่ดู ที่เห็น เค้าน่าจะมีปัญหาทางจิตค่ะ แต่จะอยู่ในขั้น mild, moderate, หรือ severe ต้องคอยดูต่อไปคะ

คนๆนี้เป็นคนอ่อนไหวง่าย เปราะบาง เหมือนขาดความรัก ขาดการได้รับความอบอุ่น หรือขาดอะไรที่ต้องการที่ผ่านมา

ลักษณะที่เห็นจึง เป็นอาการที่แสดงออกในทางที่ตรงข้ามกับตัวเอง หรือแสดงในสิ่งที่อยากจะมี หรือมีอาการเรียกร้องความสนใจ อยากให้คนอื่นเห็นตนเองสำคัญ

อารมณ์ของเขาจะแปรปรวน ไม่คงเส้นคงวา จะดีกับใครก็ดีใจหาย จะแคร์ใครก็รู้สึกกับคนนั้นมากๆ หรือจะเกลียดใครเธอก็จะเกลียดแรงมาก

ฯลฯ

ดังนั้นคนๆนี้น่าจะเป็น "มนุษย์สองหน้า" หรือ "สาวสองหน้า" มากกว่าค่ะ

เชื่อเหอะค่ะ..ถ้าเค้ามาอ่านเห็น เดี๋ยวเค้าก็จะมาโพสด่าหนูว่าหนูเป็นโรคจิตเอง แน่นอนค่ะ..

Edited by ดอกปีบ, 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:06.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#3 asawinee

asawinee

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:59

เห็นเคนอิจินามิ ออฟไลน์ไปแล้ว

กลัวกระทู้ตกไปก่อนที่เขาจะทันเห็น

เลยขออนุญาต  เชิญมารับทราบ

#4 asawinee

asawinee

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:06

สำหรับ "ทอมอุบาทย์กาสรสีชาดโรคจิต" คนนั้น

ไม่สามารถอธิบายได้ด้วย ทฤษฎีทางชีววิทยา ค่ะคุณ asawinee

ต้องอธิบายด้วยทฤษฎีทางจิตวิทยา อละทฤษฎีทางด้านพฤติกรรมศาตสร์..

ที่ดู ที่เห็น เค้าน่าจะมีปัญหาทางจิตค่ะ แต่จะอยู่ในขั้น mild, moderate, หรือ severe ต้องคอยดูต่อไปคะ

คนๆนี้เป็นคนอ่อนไหวง่าย เปราะบาง เหมือนขาดความรัก ขาดการได้รับความอบอุ่น หรือขาดอะไรที่ต้องการที่ผ่านมา

ลักษณะที่เห็นจึง เป็นอาการที่แสดงออกในทางที่ตรงข้ามกับตัวเอง หรือแสดงในสิ่งที่อยากจะมี หรือมีอาการเรียกร้องความสนใจ อยากให้คนอื่นเห็นตนเองสำคัญ

อารมณ์ของเขาจะแปรปรวน ไม่คงเส้นคงวา จะดีกับใครก็ดีใจหาย จะแคร์ใครก็รู้สึกกับคนนั้นมากๆ หรือจะเกลียดใครเธอก็จะเกลียดแรงมาก

ฯลฯ

เชื่อเหอะค่ะ..ถ้าเค้ามาอ่านเห็น เดี๋ยวเค้าก็จะมาโพสด่าหนูว่าหนูเป็นโรคจิตเอง แน่นอนค่ะ..

กระทู้นี้เป็นเพียงการแก้ไขความเข้าใจผิดเกี่ยวกับชีววิทยาค่ะ

ท่านผู้อ่านที่เข้ามาอ่านจะได้ไม่เข้าใจผิด

และท่านใดที่ทราบเรื่องนี้อยู่แล้ว ก็เชิญผ่านไปได้ตามสบาย

และขออภัยที่ได้ตั้งกระทู้รบกวนท่าน

ส่วนเรื่องพฤติกรรมของ "คนที่คุณก็รู้ว่าใคร"

ขอบายดีกว่า

มีสำนวนไทยกล่าวไว้ว่า "อย่าเอาไม้สั้นไปรั้นขี้"

ไมอยากเหม็นและเปรอะมือค่ะ

#5 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:01

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by MOD_01, 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:07.
2. ห้ามแสดงความเห็นด้วยถ้อยคำหยาบคาย หรือส่อไปในทางที่ไม่สุภาพ

#6 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:07

อย่าไปอะไรมากครับ คุณ asawinee 

มันก้อแค่ใส้เดือน 2 เพศ

เกิดมายังไม่รู้เลยว่า เพศ ช หรือ ญ

พอโตมาก้อยังงง อยู่ว่า จะเป็น ช หรือ ญ

ตอนนี้ก้อยังคงไม่รู้ว่า ควรจะเป็น ช หรือ ญ

เกิดอยากมีแฟน ก้อยัง งง ๆ อยู่ว่า ตรูจะมีแฟนเป็น ช หรือ ญ ดี

สรุปแว้ เอ้ย สรุปว่า มันยังคง งง กับชีวิต ต่อไป

ปอลิง ปัญหาโลกแตก จริง ๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#7 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:13

ตอนแรกๆ เขาก็พูดดีนะครับ แม้ว่าตรรกะจะเพี้ยนไปหน่อย

แต่พออยู่ไปนานๆ สันดานออกซะงั้น...

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#8 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:32

สัญชาติลิงยังไงก็มิอาจซ่อนหางได้มิด

สัญชาติมนุษย์ที่น่ารังเกียจบางกลุ่มก็มิอาจซ่อนสันดาลดิบได้เช่นนั้น

:lol:  :lol:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#9 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:43

คือว่าบางคน ไม่ได้มีสองเพศโดยทางกายภาพนะครับ

แต่เป็นโดยจิต ขณะที่พวกเพศที่สาม ทางจิตเขาก็มีกันเพศเดียวกันทั้งนั้น

คนพวกนี้จึงเป็นที่แปลกประหลาด น่าเกลียดน่ากลัว ที่บางทียังไม่รู้สึกตัว

ว่าทำอะไรออกไป เพราะมีสติปัญญาที่จะพิจารณาพฤติกรรมตัวเองได้ ไม่มี

ความยับยั้งชั่งใจ จีงแสดงตัวเป็นหญิงบ้าง ชาตบ้าง สร้างล็อคอินเทียมบ้าง

หน้าด้านบ้าง             วู้ย.......... เกิดมาพึ่งเคยพบ อ้ายไส้เดือนเอ้ย

#10 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:28

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by MOD_01, 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:08.
2. ห้ามแสดงความเห็นด้วยถ้อยคำหยาบคาย หรือส่อไปในทางที่ไม่สุภาพ

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#11 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:38

เฮ้อ เห็นดีเห็นงามกันไป

จะหาเสียงค้านสักหนึ่งเสียงมีไหม? ในสภากาแฟ ห้องการเมือง?

พาลไปนึกถึง สส. หน้าโง่ ที่พูดจา โง่ๆในสภา แล้วเคยด่า
"นี่สภาอันทรงเกียรติจริงๆนะเยี่ย?" กับที่นี่ ตอนนี้ก็ไม่ต่างกัน

เวบบอร์ดอันทรงเกียรติของพวกคุณ จะเสื่อม ก็เพราะพวกคุณเอง
อย่ามาโทษเรา อย่าไปโทษใคร

อยู่กันไปเฉยๆ เราก็จบกันไปวันๆ
แต่นี่ เอาอะไรมาโพส? หนำซ้ำ มาดึงผมเข้ารับรู้ความคิดอุบาว์ถของคุณอีก

ถามว่า มันมีประโยชน์ กับผมไหม?

ขอโทษนะครับ อุตส่าห์เขียนซะยาว ผมไม่อยากอ่านเอาสะดื้อๆ
สรุปมา สามบรรทัด จะดีมาก :)

ผมว่า ผมไม่ได้ระรานคนที่ไม่ระรานผมนะ แค่นี้ผมก็น่าจะภูมิใจในตัวเองได้แล้ว

อย่างไรก็ดี ขอให้ จขกท สวยวันสวยคืน
มีลูกลูกรัก มีหลานหลานหลง
รักอยู่แล้ว หลงอยู่แล้ว ก็ขอให้รักยิ่งขึ้นหลงยิ่งขึ้น
รวมทั้งผู้คนรอบกายด้วย

:)

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#12 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:45

ชอบ  ด่ากันอีกเยอะๆนะ เข้ามาเสรีไทยก็เพื่อดุสิ่งนี้เเหละ    อยู่ในชีวิตจริงไม่เคยเจออะไรสนุกเท่านี้เลย

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#13 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:45

ตอนแรกๆ เขาก็พูดดีนะครับ แม้ว่าตรรกะจะเพี้ยนไปหน่อย
แต่พออยู่ไปนานๆ ***ออกซะงั้น...
/人◕ ‿‿ ◕人\

สันดาลลอะไรออกหรือครับ
ถามว่า ถ้าไอ้แมงวัน ไม่ไล่ตอม จนผมรำคาญ ผมจะด่ามันไหม?
มันหาว่าผมตอแหล เรื่องเสื้อแดงบ้าบอ ผมหาหลักฐานให้แล้ว ในซิกเนเจอร์ผม
สละเวลาสักหน่อย ดูว่า มันมั่วนะครับ
แต่เพราะมันเอาผมมาด่าเสียๆหายๆ ด้วยจริตมัน หลายครั้ง
หาว่าผมตอแห๋ล สรุปแล้ว มันก็ละเลยจะขอโทษผม
แลกกับไม่มาตอมผมอีก ผมก็โอเคครับ

กับคนพูดดีๆกับผม ผมยินดี ดีตอบ
แต่ผม คงไม่มีทางมีความเห็นตรงกับใครๆที่นี่ได้
และคงไม่ชื่นชมกับกระทู้นี้

#14 asawinee

asawinee

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:37

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == :D

:P

ขอแจ้งให้ทราบว่า

ได้รายงานให้มอดทราบถึงพฤติกรรมของทั้ง 2 ท่านนี้แล้ว

ท่านแรก ใช้คำผวนซึ่งถือว่าหยาบคาย

ส่วนท่านที่สอง ได้ตอบโต้ โดยหยาบคายกลับเช่นเดียวกัน

Edited by MOD_01, 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 06:25.

#15 asawinee

asawinee

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:37

ชอบ  ด่ากันอีกเยอะๆนะ เข้ามาเสรีไทยก็เพื่อดุสิ่งนี้เเหละ    อยู่ในชีวิตจริงไม่เคยเจออะไรสนุกเท่านี้เลย

แร็งงงงงงง

#16 asawinee

asawinee

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:47

เมื่อเคนอิจินามิ บอกว่า "คนไร จะมีสองเพศวะ"

นั่นแสดงว่า เขา/เธอ เข้าใจผิดว่า การมีสองเพศในคนเดียวเป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้

แต่เนื่องจากกระทู้ต้นเรื่องถูกล็อก เราจึงต้องมาตั้งกระทู้นี้ เพื่อแสดงหลักฐานทางชีววิทยาให้ทราบ

ส่วนเรื่องพฤติกรรมใดๆ ของเจ้าตัวนั้น ทุกคนย่อมประจักษ์เป็นอย่างดี

จึงไม่ขอกล่าว หรือต่อความยาวสาวความยืด

#17 numkorat

numkorat

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:48

ผมว่าอ่านความเห็น คุณเคนแม้จะแตกต่างทางความคิดบ้างแต่ละประเด็นก็มีประโยชน์ ผมเคารพในความเห็นต่าง ที่จะมีอารมณ์บ้างเป็นธรรมดาเหน็บแนมกันไป ยังไงผมว่าคุณ เคน ก็ยังมีสาระ-น่ารักกว่า พวกที่มาเยี่ยวรดบอร์ดแล้วก็เผ่น!เป็นแน่

ปริมาณมิได้บ่งบอก รอยหยักของ สมอง

#18 asawinee

asawinee

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:56

ปกติ มนุษย์เรามีโครโมโซม 23 คู่  หรือเท่ากับ 46 โครโมโซม

โครโมโซมเพศ จะบ่งบอกความเป็นเพศชาย หรือหญิง

ในชายโครโมโซมจะเป็น  44 + xy

ในหญิงจะเป็น  44 + xx

แต่มีผู้ชายที่ผิดปกติจำนวนหนึ่งซึ่งมีโครโมโซมเพศ  x เกินมา  เป็น 44+XXY หรือ 44+XXXY

เรียกผู้ป่วยแบบนี้ว่า กลุ่มอาการไคลน์เฟลเตอร์ (Klinefelter's syndrome)

ลักษณะของผู้ป่วยในเพศชายมีลักษณะคล้ายเพศหญิง สะโพกพาย หน้าอกโต จะสูงมากกว่าชายปกติ ลูกอัณฑะเล็ก ไม่มีอสุจิ จึงทำให้เป็นหมัน

http://www.maceducat...32209100/02.htm

ลักษณะแบบนี้ ถ้านับจากโครโมโซมก็ออกแนวสองเพศได้

#19 asawinee

asawinee

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:00

ผมว่าอ่านความเห็น คุณเคนแม้จะแตกต่างทางความคิดบ้างแต่ละประเด็นก็มีประโยชน์ ผมเคารพในความเห็นต่าง ที่จะมีอารมณ์บ้างเป็นธรรมดาเหน็บแนมกันไป ยังไงผมว่าคุณ เคน ก็ยังมีสาระ-น่ารักกว่า พวกที่มาเยี่ยวรดบอร์ดแล้วก็เผ่น!เป็นแน่

หุ หุ

ถ้าเห็นต่าง อย่างมากก็โต้กันด้วยเหตุผล (มีเหน็บแนม ด่าทอ เยาะเย้ย แถมพอหอมปากหอมคอ)

แต่หลายๆครั้ง ........

มันใช่เห็นต่างแน่เหรอคะ

#20 asawinee

asawinee

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:07

จะหาเสียงค้านสักหนึ่งเสียงมีไหม? ในสภากาแฟ ห้องการเมือง?

พาลไปนึกถึง สส. หน้าโง่ ที่พูดจา โง่ๆในสภา แล้วเคยด่า
"นี่สภาอันทรงเกียรติจริงๆนะเยี่ย?" กับที่นี่ ตอนนี้ก็ไม่ต่างกัน

เวบบอร์ดอันทรงเกียรติของพวกคุณ จะเสื่อม ก็เพราะพวกคุณเอง

อยู่กันไปเฉยๆ เราก็จบกันไปวันๆ
แต่นี่ เอาอะไรมาโพส? หนำซ้ำ มาดึงผมเข้ารับรู้ความคิดอุบาว์ถของคุณอีก

ถามว่า มันมีประโยชน์ กับผมไหม?

ขอโทษนะครับ อุตส่าห์เขียนซะยาว ผมไม่อยากอ่านเอาสะดื้อๆ

ผมว่า ผมไม่ได้ระรานคนที่ไม่ระรานผมนะ แค่นี้ผมก็น่าจะภูมิใจในตัวเองได้แล้ว

อย่างไรก็ดี ขอให้ จขกท สวยวันสวยคืน
รักอยู่แล้ว หลงอยู่แล้ว ก็ขอให้รักยิ่งขึ้นหลงยิ่งขึ้น

ตกลงเคนอิจิ ทราบหรือยังว่า คนมีสองเพศได้

#21 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:56

คุณเคนมีเพศเดียวครับ คือเพศหญิง
และที่ทำตัวเป็นชาย
เหตเพราะเข้าใจว่า ที่นี่ จะคล้ายที่ที่เธอจากมา
ที่นั่น อาจอุดมไปด้วยชายที่ไม่ละเว้น
แค่คลำก้นไม่มีหาง ก็พร้อมจะม่อใส่

เธอคงเข้าใจว่าชายที่นี่ เป็นเช่นนั้นด้วย
ถึงขนาดเคยปรามไว้ ไม่ให้ใครมาม่อใส่

แต่ดูจากพฤติกรรมแล้ว
ผมดูเป็นความพยายามทีาขะดึงใครที่มาคุยกับเธอ
ให้คิดเช่นนั้นกับเธอเสียมากกว่า
ดูจากที่เคยคุยกับเธอหลายครั้ง เธอจะพยายามดึงผมให้คิดเช่นนั้น
รวมถึงเมื่อคือ ที่ผมล้อเลียนตามที่พอทราบ ว่าเธอตูดใหญ่
เธอก็กลับลากเรื่องให้เป็นเรื่องลามกอนาจาร
ทั้งทีาตลอดหลายปีที่เสรีไทย ผมไม่เคยแสดงตนเช่นนั้น
แม้กับผู้หญิงหลายท่าน ที่ผมเคยชื่นชม (ขออนุญาตไม่บอกชื่อ)
นับประสาอะไรกับคนที่ผมรังเกียจ
คนที่มาจากฝั่งสีที่ผมขยะแขยง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#22 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:47

คุณเคนมีเพศเดียวครับ คือเพศหญิง
เหตเพราะเข้าใจว่า ที่นี่ จะคล้ายที่ที่เธอจากมา
ที่นั่น อาจอุดมไปด้วยชายที่ไม่ละเว้น
แค่คลำก้นไม่มีหาง ก็พร้อมจะม่อใส่

เธอคงเข้าใจว่าชายที่นี่ เป็นเช่นนั้นด้วย
ถึงขนาดเคยปรามไว้ ไม่ให้ใครมาม่อใส่

ผมดูเป็นความพยายามทีาขะดึงใครที่มาคุยกับเธอ
ให้คิดเช่นนั้นกับเธอเสียมากกว่า
ดูจากที่เคยคุยกับเธอหลายครั้ง เธอจะพยายามดึงผมให้คิดเช่นนั้น
รวมถึงเมื่อคือ ที่ผมล้อเลียนตามที่พอทราบ ว่าเธอตูดใหญ่
เธอก็กลับลากเรื่องให้เป็นเรื่องลามกอนาจาร
ทั้งทีาตลอดหลายปีที่เสรีไทย ผมไม่เคยแสดงตนเช่นนั้น
แม้กับผู้หญิงหลายท่าน ที่ผมเคยชื่นชม (ขออนุญาตไม่บอกชื่อ)
นับประสาอะไรกับคนที่ผมรังเกียจ

มีสิ่งเดียวที่ผมเห็นในตัว อีเคน คือ ความวิปริตทางจิตของมัน 

#23 asawinee

asawinee

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:09

ตกลงเคนอิจิ ทราบหรือยังว่า คนมีสองเพศได้

ถ้าทราบว่า มีคนสองเพศอยู่ในโลกนี้

ก็ควรไปขอโทษที่ไปว่า คนอื่นว่าโง่  หรือปัญญาอ่อนซะนะ

#24 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:29

จขกท... 

จากคำที่เรากล่าวว่า คนอะไรมี 2 เพศ นั่นแหละว่า "มี 2 เพศ" มิใช่ เบี่ยงเบนทางเพศ 

เราดูตามหลักง่ายๆ หากบอกว่า เพศหญิง มีรังไข่ เพศชายมีอัณฑะ 

อย่างนั้น ใน 1 คน มี สองอย่างนี้ เป็นไปได้หรือไม่ ?

#25 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:41

มีสิ่งเดียวที่ผมเห็นในตัว อีเคน คือ ความวิปริตทางจิตของมัน 

ไจโก๊ะ หน้าด้านนะ 

ไจโก๊ะ พูดจาทะลึ่งกับเรา ทั้งๆ ที่รู้ว่าเราเป็นผู้หญิง

โดยที่เราจะใช่หรือไม่ ไจโก๊ะ ไม่มีทางรู้ 

มันอยู่ที่ความละอายของไจโก๊ะ เองว่า หากรู้ว่า คนๆ นั้นคือผู้หญิง ไจโก๊ะ จะทะลึ่งลามก ได้หรือไม่ 

เราเป็นคนบอกเอง ไม่ได้มีใครรู้หรือจับได้อะไร ไจโก๊ะ จำไม่ได้เหรอ หรือต้องให้เรา แค๊บเจอมาให้ดูอีก 

แต่เราไม่แคร์ ไจโก๊ะ จะเห็นเราเป็นหญิงหรือชาย ก็เรื่องนึง 

ใครเห็นเราเป็นชาย จะทะลึ่งยังไง เราก็ไม่ว่า 

แต่ด้วยความที่ ไจโก๊ะ ยืนกราน ว่าเราเป็นหญิง แต่กลับทะลึ่งตึงตังตลอด

อันนี้ คือ สันดาล ของไจโก๊ะ เอง ไม่ใช่ของเรา 

ก็ไม่รู้นะ เราอาจจะรู้สึกไปเองก็ได้ ว่า ขนาดเราไม่สนใจข้อความของไจโก๊ะ ไจโก๊ะ ก็จะอาละวาด ใส่เรา 

เดี๋ยวก็นินทาบ้าง เดี๋ยวก็ทำเป็นขู่เรื่องผู้หญิง จากพันทิบ บ้าง 

ไจโก๊ะ คงอยากมีอำนาจเหนือเรา... แต่ไจโก๊ะทำไม่ได้หรอกนะ ไจโก๊ะจะมีอำนาจเหนือใครไม่ได้หรอก 

ถ้าไจโก๊ะ ทำให้เราไม่อยากคุยด้วย ก็เป็นที่ตัวไจโก๊ะเอง 

เราถือว่า ไจโก๊ะ รับรู้แล้วว่า อะไรที่ทำให้เราไม่คุยด้วย 

ถ้าไจโก๊ะ ยังคอยเล่นใต้เข็มขัดอยู่เราจะไม่คุยด้วย เพราะถือว่าเป็นการคุกคามทางเพศนะ 

ถ้าใครเห็นด้วยกับการกระทำของไจโก๊ะ ขอให้กรรมตามสนอง โดนคุกคามกับตัวเองบ้าง 

ผู้หญิง ก็ขอให้โดนผู้ชายทำ ผู้ชาย ก็ขอให้โดนชายเหนือชายทำ 

เท่านั้นแหละ :D 

ส่วนอิ******* ตู๊ดคั่นหูนี้ ไม่มีอะไรต้องอธิบาย 

เธอจะเห็นฉันวิปลาสอย่างไร หาได้แคร์ 

รู้แต่ว่า เธอทั้งโง่ ทั้งบ้าง แค่นั้น 

หาเรื่องเขา ทำเป็นเก่ง แต่บิมิไก๊ 

55555 ในทุกๆอย่างที่เราพิสูจน์แล้ว เป็นแค่เอคโค่... 

#26 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:43

ถ้าทราบว่า มีคนสองเพศอยู่ในโลกนี้

ก็ควรไปขอโทษที่ไปว่า คนอื่นว่าโง่  หรือปัญญาอ่อนซะนะ

จขกท... 

จากคำที่เรากล่าวว่า คนอะไรมี 2 เพศ นั่นแหละว่า "มี 2 เพศ" มิใช่ เบี่ยงเบนทางเพศ 

เราดูตามหลักง่ายๆ หากบอกว่า เพศหญิง มีรังไข่ เพศชายมีอัณฑะ 

อย่างนั้น ใน 1 คน มี สองอย่างนี้ เป็นไปได้หรือไม่ ?

*ตอบใหม่กล้วไม่เห็น 

ถ้าไม่ได้คำตอบเป็นชิ้นเป็นอัน ก็คงไม่ขอโทษนะ 
แต่ถ้า สรุปว่า คนไม่ได้มี 2 เพศ "โดยปรกติ" แล้วล่ะก็ 
จะมีใครขอโทษเราไหม? 

#27 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:45

เรื่องการตัดแต่งพันธุกรรม อย่างเช่น ตัดก้านลำใย ไว้บนต้นมะม่วง 

ลำต้นเป็นมะม่วงออกลูกเป็นลำใย แบบนั้น คงไม่เรียกว่า ต้นไม้ต้นเดียว มีสองสายพันธุ์ หรอกนะ 

กับคำที่ว่า 

ต้นมะม่วงที่ไหน จะออกลูกเป็นลำใย 

คงไม่มีคนอุตริไปต่อก้านลำใยบนต้นมะม่วงแล้วมาบอกเราว่า 

มีสิ ต้นนี้ไง  :D

#28 หมาน้อย

หมาน้อย

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:47

แมลงสาป ดราม่า  :lol:

#29 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:48

ยิ่งถ้าอยู่บนสมมุติฐานว่า

คนเรามีสองเพศได้ 

ฉนั้น กับการที่ คน 1 คน มีสองเพศได้ คนที่เข้าใจความหมายของ 2เพศ ในคนเดียว 

น่าจะไปอธิบาย ให้คนที่ ไม่เคยเข้าใจว่า 1 คนมีสองเพศได้ อย่างไจโก๊ะ มากกว่า 

เพราะคนที่มีปัญหานั้นไม่ใช่เราเลย 

คนที่มีปัญหาคือ เจ้าแมงวัน และไจโก๊ะ เท่านั้น อ้อ แล้วเจ้าโปเกม่อนสวาปาม ที่คอยพูดจาหยาบคาย เท่านั้น 

คนที่ควรทำความเข้าใจเรื่องนี้ ควรเป็น เจ้า 3 ตัวนั้น มากกว่า 

#30 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:52

เคยเจอเรื่องแบบนี้ ในดงเสื้อแดงไหมครับ?  :D

ผมดีใจ ที่ไม่เคยเห็นเรื่องแบบนี้ ในดงเสื้อแดง 

จะมีในพันทิบ ก็ พวกนอนแดงทั้งนั้น ที่ หยุมหยิมกับเรื่องบ้าบอคอแตก 

เด่วครับ เด่วค่ะ 

การใช้ login สิงห์สนามหลวง ในเสรีไทย ทั้งๆที่ไม่ใช่สิงห์สนามหลวงตัวจริง (อ้าวเฮ้ยยย มีลิขสิทธิ์กันด้วยเหรอ??) 

มาจากพันทิบ ก็ต้องใช้ฉายาเดียวกันด้วย เพื่อให้มีล้อดเดียว ทั้งโลก (รึไง โค่ดบ้า 555)

Edited by เคนอิจิ-นามิ, 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:53.

#31 tonythebest

tonythebest

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:57

แมลงสาป ดราม่า :lol:

เคนอิจิ ไม่ใช่แมงสาปสักหน่อย
เอ๊อ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#32 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:02

แล้วยิ่งถ้ามากไปกว่านั้น ถ้าสำหรับคนที่พูดถึง มนุษย์ 2เพศ โดยที่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับกระเทยแท้ หรือเทียม 

แล้วจะอ้างว่า เขาพูดถูก โดยสัญชาติญาณ ก็คงไม่ได้

เพราะการพูดถูกของเขา ไม่ได้แปลว่า เขาไม่ได้ ปัญญาอ่อน แต่อย่างใด  :)

คุณผู้หญิง มีความรู้ดี ก็จงใช้มันให้ถูกทาง  

ขอบคุณที่กรุณา จะสอนสั่งทางด้านที่เราไม่ถนัด 

ให้เราขอโทษ ก็ได้ ที่จะบอกว่า มนุษย์ มี 2 เพศได้จริงๆนะ 

แต่ก็จะบอกว่า ไอ้แมงวัน  แกปัญญาอ่อนด้วยตัวเอแล้วล่ะ ถ้างั้น  ;)

#33 tonythebest

tonythebest

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:05

แมลงสาป ดราม่า :lol:

เคยเจอเรื่องแบบนี้ ในดงเสื้อแดงไหมครับ? :D
ผมดีใจ ที่ไม่เคยเห็นเรื่องแบบนี้ ในดงเสื้อแดง
จะมีในพันทิบ ก็ พวกนอนแดงทั้งนั้น ที่ หยุมหยิมกับเรื่องบ้าบอคอแตก

เด่วครับ เด่วค่ะ
การใช้ login สิงห์สนามหลวง ในเสรีไทย ทั้งๆที่ไม่ใช่สิงห์สนามหลวงตัวจริง (อ้าวเฮ้ยยย มีลิขสิทธิ์กันด้วยเหรอ??)

มาจากพันทิบ ก็ต้องใช้ฉายาเดียวกันด้วย เพื่อให้มีล้อดเดียว ทั้งโลก (รึไง โค่ดบ้า 555)

เพราะคนเสื้อแดงแบบคุณ ไม่เคยเห็นความสำคัญของความถูกต้องไงครับ
อะไรก็ได้ ที่ใช้เสียงข้างมากรับรอง
ก็จะกลายเป็นสิ่งถูกต้อง ตามประชาธิปไตยแบบแดงๆ
สิงห์สนามหลวง เป็นผู้มีชื่อเสียงใรวงการวรรณกรรม
มีความเป็นไปได้ หากท่านอาจนึกสนุกมาเล่นบอร์ดการเมือง
ดังนั้น หากการใช้ชื่อเลียนแบบ อาจก่อให้เกิดการเข้าใจผิด
ต่างกับที่หากสมมุติ คุณเลือกใช้ชื่อ เจเค โรลลิ่ง
คนอ่าน ยังพอเข้าใจได้ว่าไม่มีทางเป็นตัวจริง

แต่เข้าใจครับ ว่าเรื่องแบบนี้ เสื้อแดงย่อมไม่สน

ดังนั้น หากคนที่นี่จะสน มันย่อมเป็นไปได้
เพราะนี่คือสิ่งที่ทำให้เราต่างกับคนเสื้อแดง

#34 หมาน้อย

หมาน้อย

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:06

ไปว่ามัน... ระัวังมันจะเอาไปฟ้องศาลนะ ผมโดนมาแล้ว

เสี้ยนเข้าเส้น :P

Edited by เสือเผ่น, 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:06.

#35 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:07

Edited by MOD_01, 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:51.

#36 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:12

Edited by MOD_01, 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:52.

#37 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:14

Edited by MOD_01, 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:53.

#38 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:17

ยังไงก็ได้
ถ้าที่บ้านมีเยอะ ก็เรียกไป ไม่คิดเงิน :D

Edited by MOD_01, 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:54.

#39 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:19

ยังไงก็ได้
ถ้าที่บ้านมีเยอะ ก็เรียกไป ไม่คิดเงิน :D

ยังไ่ม่รู้ตัวอีกหรือ เจ๊ไส้เดือนสองเพศ  :D

Edited by MOD_01, 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:54.

#40 tonythebest

tonythebest

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:21

ผมบอกคุณแล้ว และจะยืนยันให้ฟังอีก
ว่าผมหาได้ใส่ใจในความเป็นผู้หญิง
และในกระทู้เก่า ผมก็ไม่ได้สนใจ

ผมสนใจแต่ความขี้โกหก ตอแหล แต่เพียงเท่านั้น
เปรียบเหมือนการใช้ชื่อซ้ำ เพื่อสร้างความคลุมเครือนั่นแหละ
คนเสื้อแดง อาจไม่เห็นความสำคัญ
การโกหกเพื่อหวังผลแบบใจดีไม่สำคัญ
การตั้งชื่อเพื่อสร้างทัศนคติของผุ้อื่นที่มีต่อเราไม่สำคัญ
การสร้างตัวตนแบบโกหกไม่สำคัญ
มันสำคัญตรงที่ มันได้รับการมองข้าม หรือยอมรับจากพวกเดียวกัน
ซึ่งเป็นเสียงข้างมาก

เสียงข้างมาก จึงเป็นการรับรองให้คุณทำอะไรก็ได้ ใช่มั้ยครับ

อย่าห่วง
ที่ผมเข้ามาพูดคุย ไม่ใช่ด้วยความรู้สึกทางเพศ
แต่เป็นเพียงการแสดงออกต่อเพื่อนร่วมบอร์ด
ที่เห็นความไม่ถูกต้อง เท่านั้น
คุณจะอยากคุย ไม่อยากคุย นั่นมันเรื่องของคุณ
เพราะทุกครั้งที่ผมเข้ามาแวดงความเห็น หรือตอบคำใด
ผมเพียงต้องการให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆ ได้เห็น
ซึ่งมันก็สำเร็จทุกครั้ง
ซึ่งแม้แต่คำด่ากลับของคุณ เพื่อนสมาชิกก็ได้เห็นด้วย
ดังนั่น ผมทำตามโจทย์ของผมสำเร็จไปแล้ว
รวมถึงบางครั้ง คำตอบใดๆ ของคุณ
ก็ร่วมตอบโจทย์นั้นๆ ให้ผมด้วยครั้ง

ขอบคุณครับ

#41 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:33

ผมบอกคุณแล้ว และจะยืนยันให้ฟังอีก
ว่าผมหาได้ใส่ใจในความเป็นผู้หญิง
และในกระทู้เก่า ผมก็ไม่ได้สนใจ

ผมสนใจแต่ความขี้โกหก ตอแหล แต่เพียงเท่านั้น
เปรียบเหมือนการใช้ชื่อซ้ำ เพื่อสร้างความคลุมเครือนั่นแหละ
คนเสื้อแดง อาจไม่เห็นความสำคัญ
การโกหกเพื่อหวังผลแบบใจดีไม่สำคัญ
การตั้งชื่อเพื่อสร้างทัศนคติของผุ้อื่นที่มีต่อเราไม่สำคัญ
การสร้างตัวตนแบบโกหกไม่สำคัญ
มันสำคัญตรงที่ มันได้รับการมองข้าม หรือยอมรับจากพวกเดียวกัน
ซึ่งเป็นเสียงข้างมาก

เสียงข้างมาก จึงเป็นการรับรองให้คุณทำอะไรก็ได้ ใช่มั้ยครับ

อย่าห่วง
ที่ผมเข้ามาพูดคุย ไม่ใช่ด้วยความรู้สึกทางเพศ
แต่เป็นเพียงการแสดงออกต่อเพื่อนร่วมบอร์ด
ที่เห็นความไม่ถูกต้อง เท่านั้น
คุณจะอยากคุย ไม่อยากคุย นั่นมันเรื่องของคุณ
เพราะทุกครั้งที่ผมเข้ามาแวดงความเห็น หรือตอบคำใด
ผมเพียงต้องการให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆ ได้เห็น
ซึ่งมันก็สำเร็จทุกครั้ง
ซึ่งแม้แต่คำด่ากลับของคุณ เพื่อนสมาชิกก็ได้เห็นด้วย
ดังนั่น ผมทำตามโจทย์ของผมสำเร็จไปแล้ว
รวมถึงบางครั้ง คำตอบใดๆ ของคุณ
ก็ร่วมตอบโจทย์นั้นๆ ให้ผมด้วยครั้ง

ขอบคุณครับ

ไม่เข้าใจไอ้ตัวโตๆ นี้ 

และจริงๆ ก็ไม่เข้าใจทั้งหมดนั่นแหละ 

ถ้าไม่ได้พิศวาส อะไรเรา ก็ดีแล้ว 

คุณคิดว่่า มีกี่คนที่ไม่รู้เรื่องนี้บ้าง? เราถามว่า มีกี่คนที่เขาสนใจบ้าง แล้วคนที่เขาสนใจ เราเคยแยแสไหม? 

คุณบอกว่า หากเราทำอะไรไม่ดี สังคมจะรุมประนามเองไม่ใช่เหรอ? 

สังคม จะเชื่อเรา หรือไม่เชื่อ ขึ้นอยู่กับการกระทำของเราเองไม่ใช่เหรอ? 

หรือมันอยู่ที่การยุแยงของคุณ??? จำเป็นไหม ที่คุณต้องทำให้มันเป็นเรื่องขึ้นมา? 

ใคนไปโกหก ตอแหลอะไรคุณ? 

โอเค ผมจะสร้างตัวตนของผมขึ้นมา จะตรงหรือไม่ตรง มัน ตอแหล ตรงไหน? 

หรือมันเป็นข้อห้ามว่า ทำแบบนี้ไม่ได้ ? 

คุณพยายามบอกว่ามันไม่น่าเชื่อถือ ... ก็แล้วแต่ เรื่องของคุณที่คุณไม่เชื่อ 

แล้ว การที่ผมไม่น่าเชื่อถือ ผม ตอแหล ตรงไหน? 

ผมมองอย่างนี้นะ .... 

ทำไม คุณไม่เรียกผมว่า แม่นางนามิ หรือจะเป็นคุณผู้หญิง หรืออะไรก็ได้ แล้วแต่จะเรียก 

เพื่อแสดงให้ทุกคนในบอร์ดรู้ว่า ผมคือผู้หญิง 

มันก็เรื่องของคุณ ที่คุณจะทำ ด้วยความสบายใจของตัวเอง และผม ไม่ถือ 

คุณอยากจะทำก็ทำ ไม่เคยว่าเลย 

แต่ไอท้ที่ต้องมานั่งจิกๆ กัดๆ ทั้งๆที่ประเด็นเรื่องอื่นกำลังไปได้สวย 

แล้วก็มานั่งจี้ว่า กลัวใครจะรู้เหรอ? หรือ ทำไมต้องแปลงเพศ หรือ อะไรที่มัน ไร้สาระ เข้าไปด้วย? 

ก็แล้วแต่ ถ้าจะทำอะไรแบบ ที่คุณคิดว่าจะแฉผม 

ทั้งคุณ ทั้งคนอื่น ทำแบบนี้กี่ครั้งแล้ว? ก็รู้ว่า ผมไม่กลัว.. พวกคุณเอาชนะผมด้วยวิธีนี้ไม่ได้หรอก 

ยิ่งเห็นพวกคุณดิ้น ผมก็ยิ่งจะทำ ใครมีแรงดิ่นได้เยอะกว่า ก็ดิ้นกันไปดีไหม? :D 

ผมบอกจะเลิกเล่นไปหลายที ก็มี ตุ๊ดคั่นหูแหละ จุดธูปเรียกผมตลอด 

ทำให้ผมต้องวนเวียนอีก 

แต่คราวนี้ ยิ่งคนอยากให้ไปก็จะอยู่ 

ใครหน้าด้านกว่ากัน ระหว่าง ผม คุณ ไอ้แมงวัน กะตุ๊กคั่นหู ให้มันรู้กันไปข้างนึง 

555555

ต่อไปนี้ ผมจะเพิกเฉยกับข้อความของคุณ เท่าที่อยากจะเฉย.... 

ไม่ต้องสะบัดบ้อบล่ะ :D 

#42 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:37

ขอบคุณค่ะ..รีบเข้ามารับสมอ้าง กลัวพี่ดอกปีบตัดหน้า คิคิ :lol:

เนียนมิ?

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#43 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:42

กระทู้นี้ได้ทั้งความรู้และความบันเทิง

#44 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:42

ขอบคุณค่ะ..รีบเข้ามารับสมอ้าง กลัวพี่ดอกปีบตัดหน้า คิคิ :lol:

เนียนมิ?

น้องแก้มมาพอดีเลย  

เคยมีคนพูดเรื่องตูด กับน้องแก้มที่พันทิบไหมครับ? 

ผมบอกไปว่า พันทิบเสื้อแดงไม่เคยทำเรื่องแบบนี้ เขาก็ไม่เชื่อ 

ปล. หมายถึง น้องแก้มตูดใหญ่ อะไรแบบนี้อ่ะครับ 

Edited by เคนอิจิ-นามิ, 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:43.

#45 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:44

กระทู้นี้ได้ทั้งความรู้และความบันเทิง

บังเทิง ตรงไหน??? 

อย่ามาสำรอก... 

#46 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:47

กระทู้นี้ผมไม่ได้คุยกับคุณครับ  ผมมาอ่านเอาความรู้เรื่องสองเพศพอดีได้ความบันเทิงที่มีตัวสองเพศมาดิ้นให้ดูด้วย

ชิ่วๆ

#47 tonythebest

tonythebest

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:50

เนียนมิ?

เอาไปเลย. <3 <3 <3

#48 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:52

กระทู้นี้ผมไม่ได้คุยกับคุณครับ  ผมมาอ่านเอาความรู้เรื่องสองเพศพอดีได้ความบันเทิงที่มีตัวสองเพศมาดิ้นให้ดูด้วย

ชิ่วๆ

เหรอ ดูก็รู้ว่า เขาตั้งมาเพื่อผม แล้วจะมาไล่ผมได้ไง 

คุณสิ.. ควรดุกาละเทสะบ้างนะ 

อย่าสำรอกอะไรชิ่วๆ ชุ่ยๆ ไม่ดีๆๆ เสียความสุภาพ เปล่าๆ ^^

#49 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:53

ชิ่วๆ

#50 asawinee

asawinee

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:54

จขกท... 

แสดงว่า เคนอิจินามิ ไม่ได้อ่านที่เรายกตัวอย่างกระเทยแท้

อ่านเถอะ ถ้าไม่อ่านเขาจะว่าเป็นกาสร อ่านไม่เกินสามบรรทัดแล้วแค่นจะมาเสวนาเป็นวรรคเป็นเวร

มีตัวอย่างจากทหารชาวอิตาลีนายหนึ่งชื่อ "ดาเนียล เบิร์กแฮมเมอร์" แต่งงานกับภรรยามา 7 ปี และมีชีวิตสมรสตามปกติแต่ไม่มีบุตร อวัยวะเพศชาย ของเขาปกติ คืนหนึ่งก่อนเข้านอนเขารู้สึกว่ามีอะไรดิ้นอยู่ในท้อง ต่อมาอีกหนึ่งชั่วโมงก็คลอดลูกออกมาเป็นผู้หญิง เขาสารภาพว่าตนเองได้ปกปิดเป็นความลับตลอดมาว่าร่างกายของเขาซีกหนึ่งเป็น ชาย อีกซีกหนึ่งเป็นผู้หญิง เขาเคยมีความสัมพันธ์ทางเพศกับผู้ชายเพียงครั้งเดียวเท่านั้นก็ตั้งครรภ์ หลังจากคลอดลูกแล้ว เขาสามารถให้ลูกดูดนมได้จากเต้านมข้างขวา ซีกตัวข้างขวาของเขาเป็นผู้หญิง ซีกซ้ายเป็นผู้ชาย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน