Jump to content

- - - - -

ถ้าจะรบกับเขมร เราชนะแน่ เพราะแม่ชีจันทร์ปัดระเบิดปารามาณูได้ !!!

• Please log in to reply
20 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:12

[ดราม่าย้อนยุค]ชีปัดระเบิด!!

http://drama-addict....26/ชีปัดระเบิด/

เรื่องเก่าเอามาเล่าใหม่ครับ

เครดิต เพล เสื้อแดงน่ารักมากค่ะ และ ดราม่า

โปรดเสพดราม่าโดยพลัน

ห้าาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#2 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:15

ไม่ต้องกลัวน่ะ

เรายังมีจอมยุทธแห่งสำนักจานบินอีกด้วย ออกจะเก่ง

ถ้ามันยิงระเบิดมา เดี๋ยวเอาจานบินขึ้นยิงเลเซอร์แม่มเลย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#3 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:18

แค่พร้อมใจกันเดินไปกระทืบมันก็ได้ครับ มันมีแค่ 14 ล้านกว่าคน เอาควาย 15 ล้านตัวไปสู้ยังชนะเลย

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#4 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:26

แค่พร้อมใจกันเดินไปกระทืบมันก็ได้ครับ มันมีแค่ 14 ล้านกว่าคน เอาควาย 15 ล้านตัวไปสู้ยังชนะเลย

แต่ควาย15ล้านตัวในประเทศไทยมันเป็นขี้ข้าเขมรนะครับ..........กลัวว่าเขมรจะเอาไปใช้ไถนาเพื่อเอาเสบียงมาใช้ต่อสู้กะไทยน่ะครับ

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:28

เรื่องนี้เป็นเรื่องการเมืองนะครับ MOD

เพราะมีเรื่องของ ไทย - เขมรด้วย

:lol:

Edited by พอล คุง, 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:28.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:07

เรายังมีจอมยุทธแห่งสำนักจานบินอีกด้วย ออกจะเก่ง

ถ้ามันยิงระเบิดมา เดี๋ยวเอาจานบินขึ้นยิงเลเซอร์แม่มเลย

แน่ใจเหรอ...ว่าเขาจะช่วยประเทศเราอ่ะ :huh: :huh: :huh:

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#7 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:36

แน่ใจเหรอ...ว่าเขาจะช่วยประเทศเราอ่ะ :huh: :huh: :huh:

เค้ามีจานบินไว้ให้สาวกระดับวีไอพี กับเจ้าสำนักและเหล่าสมาชิกบินหนีไปนอกโลก เมื่อเกิดเหตุจวนตัวต่างหาก -_-

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#8 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:30

ตลกดีครับ ผมว่าทหารมะกันมาเห็นเรื่องนี้คงฮาในความช่างจินตนาการของคนไทยบางกลุ่มแน่เลย

#9 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:34

ตลกดีครับ ผมว่าทหารมะกันมาเห็นเรื่องนี้คงฮาในความช่างจินตนาการของคนไทยบางกลุ่มแน่เลย

ไม่ต้องทหารมะกันหรอกคับ มันเป็นหัวข้อตั้งให้ฮาอยู่แล้ว อย่าบอกว่าคุณจริงจังนะ  B)

#10 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:42

รบกันไทยไม่แพ้หรอก นอกจากว่า รัฐบาลไม่อยากรบแถมต้องรีบแจ้นไปกราบไข่ถึงเขมร  :D 

We love fender.

#11 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:48

ตลกดีอะ อ่านแล้ว เข้าใจเลย 5555+ ปัดระเบิด ว๊าวววววววววว!!! 

#12 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:24

ไม่ต้องทหารมะกันหรอกคับ มันเป็นหัวข้อตั้งให้ฮาอยู่แล้ว อย่าบอกว่าคุณจริงจังนะ  B)

ไม่ได้โง่ขนาดนั้นครับ

#13 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:46

นี่ยังน้อย ต่อไปจะปล่อยแสงออกจากตา และยิงหมัดจรวดได้ด้วยครับ

:mellow:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#14 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:54

หากแม่ชีปัดระเบิดได้จริงขอช่วยปัดให้ไปตกแถวๆจรัลฯ69 กลางบ้านจันทร์ดับแสงหน่อยสิ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#15 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:38

สนุกจัง

เหมือนแมงสาบเถียงกับฟายแดง

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#16 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:48

กระทู้การเมืองนะครับ 

ช่วยซีเรียสหน่อย

#17 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:27

โอย... ฮาขรี้แทบแตกเลย โลโมติ้วอยู่หนายยยยยยยย :lol:

ปูลู ถ้ามีโลโมติ้วแสดงว่าเป็นการเมืองแล้วใช่ไหมฮะ <_<

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#18 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:56

โอย... ฮาขรี้แทบแตกเลย โลโมติ้วอยู่หนายยยยยยยย :lol:

ปูลู ถ้ามีโลโมติ้วแสดงว่าเป็นการเมืองแล้วใช่ไหมฮะ <_<

ผมไม่อยากซ้ำมุขใจดี20 ครับ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาา

#19 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:07

รถบัสนำคณะผู้แสวงบุญวัดธรรมกาย เบรกแตก แหกโค้ง เสียหลักพุ่งชนเสาไฟฟ้าแรงสูงข้างทางหัก

วันนี้(22 เม.ย.)   พ.ต.ท.กิติพล สมสิทธิ์ พนักงานสอบสวน สภ.เมืองหนองบัวลำภู เปิดเผยว่า เมื่อเวลากลางดึกวันที่ 21 เม.ย. ที่ผ่านมา ได้รับแจ้งอุบัติเหตุรถบัสสีส้ม ป. 2 สายอุดร – ชุมแพ ทะเบียน 10 – 8059 ขอนแก่น ของบริษัทวินัยทัวร์  เสียหลักชนเสาไฟฟ้าแรงสูง พลิกคว่ำ มีคนบาดเจ็บหลายราย บนถนนสายหนองบัวลำภู - ศรีบุญเรือง บ้านหัวขัว ต.บ้านพร้าว อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู ไปตรวจสอบพร้อมหน่วยกู้ภัยและรถพยาบาลในพื้นที่ใกล้เคียง

ที่เกิดเหตุพบรถบัสดังกล่าว พลิกตะแคงข้างติดกับเสาไฟฟ้าแรงสูง สภาพพังยับเยิน ส่วนใหญ่จะเป็นผู้หญิงสูงอายุ ติดอยู่ในรถต่างร้องขอความช่วยเหลือ ขณะที่บางคนกระโดดหนีออกจากรถได้ทันก็บาดเจ็บ พลเมืองดีรีบลำเลียงผู้บาดเจ็บส่งโรงพยาบาลหนองบัวลำภู ด้วยความโกลาหล ในจำนวนนี้บาดเจ็บทั้งหมด 45 ราย อาการสาหัส 5 ราย

ttp://www.dailynews.co.th/thailand/198957

<_<  จุดธูปอัญเชิญหล่อนมากู้ผู้อุปถัมภ์ก่อนดีกว่ามั้งขอรับ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#20 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:56

เรื่องนี้เป็นเรื่องการเมืองนะครับ MOD

เพราะมีเรื่องของ ไทย - เขมรด้วย

อ้างการเมืองระหว่างประเทศซะล่วย :P

#21 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:57

นี่ยังน้อย ต่อไปจะปล่อยแสงออกจากตา และยิงหมัดจรวดได้ด้วยครับ

:mellow:

ออกแนวการ์ตูนญี่ปุ่นแล้วนา :D

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน