Jump to content

- - - - -

ประเทศอังกฤษประชาธิปไตยต้นแบบ ใช้กำลังทหารยึดหมู่เกาะฟอล์คแลนด์คืนจากประเทศประชาธิปไตยอาร์เจนติน่า

• Please log in to reply
8 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:32

เพราะฉะนั้น ในเมื่อประเทศประชาธิปไตยต้นแบบอย่างอังกฤษยังทำได้

เราชาวไทยผู้ยึดมั่นในประชาธิปไตยและยังอ้างประเทศอังกฤษอยู่บ่อยๆ

เราสมควรที่จะใช้กำลังทหารยึดกองหินนั้นมาเป็นของเราให้จงได้

ถึงเวลารบแล้วพี่น้องเอ้ย ถือน้ำมันมาคนละขวด ล้านคนก็ล้านขวด

เอาไปปากองหินให้มันไหม้ไปเลยพี่น้องเอ้ยยยยยย .......

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#2 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:36

ไม่ได้ครับ เดี๋ยวแม้วเข้าเขมรไม่ได้ :lol:

We love fender.

#3 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:39

เด๊ยวสิฮะน้ามูน พอศาลตัดสินปุ๊บ เด๊ยวฮุนเซ็นก็เอาแน่ รับรองไม่เกินสิ้นปีหรอก ตอนนั้นค่อยใส่กลับยังไม่สาย ^_^

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#4 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:48

เด๊ยวสิฮะน้ามูน พอศาลตัดสินปุ๊บ เด๊ยวฮุนเซ็นก็เอาแน่ รับรองไม่เกินสิ้นปีหรอก ตอนนั้นค่อยใส่กลับยังไม่สาย ^_^

ผมถือคติ ต่อยก่อนได้เปรียบครับ

แล้วเวลาผมต่อย ผมต่อยด้วยลีลาประชาธิปไตยแบบอังกฤษด้วยนะฮ้าบบบบ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#5 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:58

ผมถือคติ ต่อยก่อนได้เปรียบครับ

แล้วเวลาผมต่อย ผมต่อยด้วยลีลาประชาธิปไตยแบบอังกฤษด้วยนะฮ้าบบบบ

อย่าเลย...พวกหมาตัวสีแดงมันจะรุมกัดเอา.....มันบูชาเขมรยิ่งกว่าไทย

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#6 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:04

อย่าเลย...พวกหมาตัวสีแดงมันจะรุมกัดเอา.....มันบูชาเขมรยิ่งกว่าไทย

ช้าก่อน ... อย่าประเมินพวกเขาผิดไป พวกเขาเป็นคนใจกล้า รักชาติ

รักประชาธิปไตย อยากให้ประเทศไทยเป็นประชาธิปไตยทัดเทียม

เหมือนกับนานาอารยะประเทศ ฉะนั้น ด้วยเหตุผลด้านบน ผมมั่นใจว่า

พวกเขาจะต้องกล้าหาญ รักชาติ อย่างแน่นอน

#7 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:10

พี่เค้าถามผมอีกทู้นึง ขอเอามาไว้ทู้นี้ด้วยก็แล้วกัน

Moon 

รบแล้วได้อะไรครับ    ถ้าได้พื้นที่ก๊าซทางทะเลด้วย น่าสนนะ แต่คุ้มการลงทุนไหม 

แล้วทหารที่ต้องตายหล่ะ หรือเกิดชาติอื่นมาช่วยเขมร มันจะจบไหม

รบแล้วได้เยอะนะ แค่ก๊าซน่้ะจิ๊บๆ เอาแค่ข้ออ้างว่าเราทำเหมือนประเทศอังกฤษ

ต้นแบบประชาธิปไตย เอาแค่ข้อนี้ เราก็ได้เยอะแล้ว

พอเรารบชนะ เราก็อ้างอีกนะ เราอ้างว่า เรารบเหมือนกับที่อังกฤษประเทศประชาธิปไตย

เขารบกับอาร์เจนติน่าไง แล้วเราก็ ขอแก้มาตรานู้นนี่นั่้น ให้เหมือนกับอังกฤษได้เลยไง

แต่ถ้าเราไม่รบแบบอังกฤษนะ เราก็ไม่ควรที่จะหน้าด้าน เอาเรื่องนู้เรื่องนี้ของอังกฤษ

มาอ้างนะ ........ 

อีกข้อนึง เราเกลียดทหารจะตายไป มันฆ่าพวกเราตายไปตั้งหลายศพ ให้มันออกไปรบ

ตายๆ ไปซะบ้างก็ดี เดี๋ยวรัฐบาลเราหน่อมแน้มทำไม่ดี มันก็เอาทหารมายึดประเทศทำ

รัฐประหารอีก

เห็นมะ ..... มีแต่ได้กับได้ ได้กำจัดพวกทหารที่เราเกลียดไปด้วยพร้อมๆ กันเลยไง

#8 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:10

มี สว แต่งตั้งไม่ถือว่าเป็นประชาธิปไตยครับ

#9 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:23

มี สว แต่งตั้งไม่ถือว่าเป็นประชาธิปไตยครับ

แหม คุณเพ่ บางเรื่องเราก็ต้องหัดเป็นผู้นำประชาติ๊บไตยบ้างซิฮ้าบบบบ

คอยดูไปเถอะ บ้านเรามี สว. สส. รมต. ครม. หรม. พตท. รอ. ฯลฯ

อัยการ ตุลาการ ผู้พิพากษา คนขับรถ แม่บ้าน พ่อบ้าน ลูกบ้าน กำนัน

นายอำเภอ ผู้ว่าฯ ............ มาจากการเลือกตั้งเมื่อไหร่ เมื่อนั้นแหละ

ประเทศของเราจะเป็นประเทศมหาอำนาจในระบอบประชาติ๊บไตยเลยทีเดียว

แล้วประเทศอังกฤษ เมกา และประเทศอื่นๆ ก็จะหันมาทำตามเราบ้าง

แต่ตอนนี้ เราต้องรบแบบอังกฤษให้ได้ก่อนนะ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน