Jump to content

- - - - -

อยากรู้ว่า เจเจสาธร ทำโรงเรียนกวดวิชาชื่ออะไร

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2556 - 08:56

ใครพอจะทราบบ้างครับ ...

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:11

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:17

อันนี้ ของ สิงห์ทอง บัวชุม อยู่แถวรามคำแหงครับ

#4 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:07

คุณเชฯ จะเอนท์ปีนี้แล้วหรอครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#5 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:08

คุณเชฯ จะเอนท์ปีนี้แล้วหรอครับ

สมัยนี่เขาไ่ม่ใช้คำว่าเอนท์กันแล้วครับ ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#6 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:11

สมัยนี่เขาไ่ม่ใช้คำว่าเอนท์กันแล้วครับ ^^

อ้าว ครับ ขอบคุณครับ

-_-'
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:11

ผมอยากรู้ว่าผู้ปกครองที่เสียเงินส่งลูกมาให้มันติว  จะรู้ไหมว่ามันมีอาชีพหลักรับจ้างโกหกหน้าด้านๆ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 28 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:28.

gladiator 1.jpg

#8 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:13

โกหกเก่งขนาดนี้ ไอ้ที่สอนๆ อยู่น่่ะ มันสอนแบบผิดๆ หรือเปล่า ผู้ปกครองควรพิจารณาการกระทำของผู้บริหารด้วยนะครับ คนโกหก ไม่ทำชั่วไม่มี 

#9 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:30

อันนี้ ของ สิงห์ทอง บัวชุม อยู่แถวรามคำแหงครับ

แอดมิสชั่นเข้าแพทย์ต้องยื่นคะแนนสอบจริยธรรมแพทย์ซึ่งเป็นพาร์ตหนึ่งอยู่ในวิชา "ความถนัดแพทย์"

คือไม่ได้วัดไอคิว วัดแอพลิจูดเทสด้านเดียว หากแต่วัดคุณธรรมของว่าที่คุณหมอด้วย

สถานที่กวดวิชานี้ที่เด่นๆมี ออนดีมานด์ ซึ่งมีข้อสอบเก่าและสร้างข้อสอบใหม่ให้ทดลองทำด้วย

ไม่ทราบว่าการสอบเข้าตำหนวดมีวิชาจริยธรรมตำหนวดหรือไม่

แล้วถ้ามี.. สิงห์ทอง บัวชุมจะเฉลยข้อสอบสอนเด็กให้จบออกไปเป็นตำหนวดหรือตะกวด   :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#10 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:32

คนเป็นติวเตอร์หลายๆ คนมีแนวคิดเหมือนกัน
เขาเชื่อทุกคนต้องการ "ทางลัด"
ตัวพวกเขาเองก็ต้องการ "ทางลัด" เช่นกัน

#11 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:23

-_-'

เพิ่งรู้หรอ

:lol:  :lol:  :lol:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#12 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:25

-_-'

เพิ่งรู้หรอ

:lol:  :lol:  :lol:

เค้าถึงบ่บอกสติัปัญญาเสื้อแดงไงครับ

ห้าาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#13 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:09

ผมอยากรู้ว่าผู้ปกครองที่เสียเงินส่งลูกมาให้มันติว  จะรู้ไหมว่ามันมีอาชีพหลักรับจ้างโกหกหน้าด้านๆ

ท่าครับ อย่าได้ห่วงใย

ลองนึกตามผมนะครับ พวกดารานักแสดงทั้งหลาย

กี่บทๆรับได้ แตกต่างราวฟ้า-ดิน

นางเอก คนรับใช้ ตัวอิจฉา

คนที่จะอยู่กับไอ้เหลี่ยมกับนังมึน น้องมีโทษสมบัติแบบนี้ครับ

แต่เรื่องตะกวดวิชานี่ รายได้หลัก

รับรอง เนียน เพราะ เรียบร้อย 

ตามธรรมเนียมเซลล์ขายของ

โปรดกรุณาเชื่อเล็กๆ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#14 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:18

ขอประทานโทษ คำว่า "เอนทรานซ์" เนี่ย ผมไม่ได้ยินคำนี้มานานประมาณ 5 ปีแล้วนะครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#15 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 00:52

ผมเคยไปเรียน แกรมม่ากับเมียแกนะ  บทบาทต่างกันมาก ผัวออกทีวีนี่แดงเลย  แต่ตัวจริงเป็นอีกอย่าง

คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 00:58

ผมเคยไปเรียน แกรมม่ากับเมียแกนะ  บทบาทต่างกันมาก ผัวออกทีวีนี่แดงเลย  แต่ตัวจริงเป็นอีกอย่าง

เล่าหน่อยครับ เล่าหน่อย  อยากรู้

gladiator 1.jpg

#17 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 01:00

ใครมีลูกหลาน.......แล้วถ้าเกิดอุตริ......ส่งลูกหลานไปเรียนกับมัน......

แล้วลูกหลาน............ "จะโง่" ...........ตามมันไม่เนี๊ยะ.............. :D 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#18 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:02

ไม่รู้จักซักที่เลยครับ  ....  :mellow:

สมัยผมเรียน เคมีอาจารย์อุ๊  เดอะเบรนด์  กับอาจารย์ปิงครับ

#19 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:23

จริงปะครับเนี่ย คนที่เป็นถึงติวเตอร์สอนเด็กๆ นี่ไม่น่าเชื่อจะบิดเบือน โกหกเรื่องได้อย่างโง่บัดซบขนาด เจ เจ สาทร เลยนะครับผมละนึกว่าเป็นเด็ก ม.ต้น หัวเกรียนทั่วๆไปซะอีก คนสอนมันโง่บัดซบซะขนาดนี้ แล้วเด็กที่เรียนมันจะไปถึงไหนละนั่น  - -"

ปล อันนี้ชัวร์ไม่ได้อำกันเล่นใช่มะครับ

#20 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:41

จริงปะครับเนี่ย คนที่เป็นถึงติวเตอร์สอนเด็กๆ นี่ไม่น่าเชื่อจะบิดเบือน โกหกเรื่องได้อย่างโง่บัดซบขนาด เจ เจ สาทร เลยนะครับผมละนึกว่าเป็นเด็ก ม.ต้น หัวเกรียนทั่วๆไปซะอีก คนสอนมันโง่บัดซบซะขนาดนี้ แล้วเด็กที่เรียนมันจะไปถึงไหนละนั่น  - -"

ปล อันนี้ชัวร์ไม่ได้อำกันเล่นใช่มะครับ

ของจริงครับ

เพื่อนที่มีลูกเคยพาลูกไปสมัครเรียนเล่าว่า ตัวจริงดูไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นเสื้อแดงตัวพ่อจอมบิดเบือนใส่ร้าย และชอบใช้ลูกไม้สกปรก

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#21 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:06

เล่าหน่อยครับ เล่าหน่อย  อยากรู้

อยากรู้เหมือนกัน รอฟังด้วยค่ะ

เล่าของน้องตัวเองมั่ง ..คือหนูอ้อยมีน้องกำลังเรียนอยู่ม. 5 จะขึ้นม. 6    เวลาฟังเค้ามาเล่าเรื่องไปเรียนกวดวิชาแล้วสนุกเหมือนได้กระชากวัยลงไปสู่วัยเด็กอีกครั้ง เราอายุห่างกันเยอะนะ จบแล้วทำงานมาหลายปี บางครั้งไปนั่งร้านเครื่องดื่มแถวดงโรงเรียนกวดวิชา ดูหน้าเราแก่ไปถนัดใจ อีกไม่กี่ปีหากไปแวะแถวนั้นพวกเค้าคงเรียก “คุณป้า” 555 (เรื่องนี้ใครที่อยู่กทม.หากไม่เชื่อลองไปโฉบแถวตึกวรรณสรณ์ของอ.อุ๊ ดูดิ zzzzzz  ;) )

กวดวิชาเดี๋ยวนี้ไม่ได้มีสอนสดอย่างเดียว แต่มีอัดเป็นดีวีดีแล้วมาเปิดให้นักเรียนดู อย่างตจว.นี้ก็เทปใหม่ตลอด เด็กบางคนเลือกคลาสดีวีดี บางคนเลือกแบบ "slam" คือใส่หูฟังเป็นส่วนตัวมีหน้าจอคอมพ์ของตัวเอง ต้องลงบุ๊กเวลา หากฟังไม่ทันก็หยุดเครื่องเพื่อรีวายฟังใหม่อีกหลายรอบจนกว่าจะเข้าใจ

อจ.ก็ยกเรื่องสถานการณ์บ้านเมืองมาคุยด้วยคงหวังไม่ให้เด็กง่วง ไม่ว่าจะเป็นอจ.ช้าง,อจ.เอ๋ ที่เดอะเบรน หรือพี่มักแห่งไอดีลฟิสิกส์ พี่พวกเนี้ยชอบพูดถึงนายกอยู่เรื่อยแล้วเด็กก็ ฮาเงิบ มีบางวันถามความรู้รอบตัวว่าชื่อเล่นนายกชื่อไร เด็กแย่งกันตอบใหญ่ว่า ปู ปู ปู  พี่เค้าตอบว่าชื่อ นังงูจ้ะ เด็กก็งง พอเค้าเฉลยว่า นังงูจังอิโป้ แค่นั้นนะฮาคลาสถล่ม  ส่วนเคมี อ.อุ๊ อาจารย์ท่านจะเนิบๆเด็กหลับค่อนห้อง 55

เด็กในเมืองตามข่าวสารทัน และก็มีครูอำหมาดเยอะ ก็ค่อยยังชั่วหน่อย หวังว่าถ้าการศึกษายกระดับขึ้น  การเมืองไทยน่าจะดีกว่านี้นะคะ  .....

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#22 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:08

มันคงรู้ว่าผู้ปกครองที่พาลูกมาเรียน หลอกไม่ง่ายเหมือนเสื้อแดง

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน