Jump to content

- - - - -

ทักษิณไปทำอะไรที่มาเลเซียช่วงที่เขาจะเจรจากัน

• Please log in to reply
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 spectator

spectator

น้องเก่า

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:48

เมื่อเสาร์อาทิตย์เพื่อนผมไปกัวลาลัมเปอร์เดินอยู่ที่ตึกเปโตรนาสครับ อยู่ดีๆก็เจอทักษิณเดินอยู่

ไม่รู้ยังไงไปขอถ่ายรูปด้วย แต่ผมไม่มีรูปมาอวดนะ

ได้ข่าวว่าวันนี้ทางการไทยจะเจรจากับบีอาร์เอ็น ทักษิณไปคุยนอกรอบกะโจรมาก่อนแหงๆ

#2 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:04

ไอ้นี่คิดดี ๆ ต่อประเทศเกิดของมันไม่เป็นหรอกครับ นอกจากไปทำระยำเพื่อผลประโยชน์ของมันนะซิครับ

#3 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:04

เกาะกระแสหน่อยครับ เด๋วตกข่าว -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#4 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:22

เมื่อเสาร์อาทิตย์เพื่อนผมไปกัวลาลัมเปอร์เดินอยู่ที่ตึกเปโตรนาสครับ อยู่ดีๆก็เจอทักษิณเดินอยู่

ไม่รู้ยังไงไปขอถ่ายรูปด้วย แต่ผมไม่มีรูปมาอวดนะ

ได้ข่าวว่าวันนี้ทางการไทยจะเจรจากับบีอาร์เอ็น ทักษิณไปคุยนอกรอบกะโจรมาก่อนแหงๆ

เป็นผม ผมไม่ขอถ่ายรูปนะ

ผมจะเดินเข้าไปถามเลยว่า 

คิดยังไงถึงหนีคุก

แค่นั้นเองจริงๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:35

ตัวการใหญ่ ที่แท้จริง ของ BRN แน่ๆๆ

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:04

.....ประเทศใดจะเอาประโยชน์  จากประเทศไทย  คงรู้ว่า

...ช่วงนี้...ง่ายที่สุด.....

.....ต่างคนต่าง..กอบโกย..โกงกิน..เพื่อประโยชน์ตน.......

...ต่างคนต่างไม่มั่นใจ..(ในความอยู่รอด) ของรัฐฯ.ฉะนั้น

...การกอบโกย..ยิ่งรุนแรงขึ้น........

.....ร้อนนี้...แล้งนี้..อาจจะ..(ร้อนจน.เลือดออกแทนเหงื่อ )

...(จับตา หมาหน้าศาลฯ.....จะเห่านาน  สักแค่ไหน??

... เฝ้าฝูง  ชักจูงใจ............เกินจดจำ  ทาสน้ำเงิน......ฯะ )

#7 spectator

spectator

น้องเก่า

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:24

มีกฎหมายข้อไหนห้ามมั้ย ว่าไอ้นี่คอยบงการนายก และรัฐบาล และส.ส.เพื่อไทยทุกกระเบียดนิ้ว

รู้ทั้งรู้ว่ามันสไกป์มาในที่ประชุม หลักฐานต้องชัดขนาดไหน

ยิ่งลักไปต่างประเทศที่ไหน มีข่าวไอ้นี่ล่วงหน้าไปก่อนทุกที

รัฐบาลที่ฟังคำสั่งคนนอก (ไม่ถึงต้องมีคดีความอะไรหรอก) มันน่าจะมีกฎหมายเขียนห้ามไว้ไม่ใช่เหรอครับ

#8 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:05

มีกฎหมายข้อไหนห้ามมั้ย ว่าไอ้นี่คอยบงการนายก และรัฐบาล และส.ส.เพื่อไทยทุกกระเบียดนิ้ว

รู้ทั้งรู้ว่ามันสไกป์มาในที่ประชุม หลักฐานต้องชัดขนาดไหน

ยิ่งลักไปต่างประเทศที่ไหน มีข่าวไอ้นี่ล่วงหน้าไปก่อนทุกที

รัฐบาลที่ฟังคำสั่งคนนอก (ไม่ถึงต้องมีคดีความอะไรหรอก) มันน่าจะมีกฎหมายเขียนห้ามไว้ไม่ใช่เหรอครับ

ประเทศไทยมีกฎหมายมากมายเเต่ทำไมเเค่เรื่องนี้ทำอะไรไม่ได้

มันต้องใช้กฎใต้ดินครับนัดเดียวประเทศไทยก้าวพ้นไอ้เเม้วเเน่ๆ

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:09

เป็นผม ผมไม่ขอถ่ายรูปนะ

ผมจะเดินเข้าไปถามเลยว่า 

คิดยังไงถึงหนีคุก

แค่นั้นเองจริงๆ

ถ่ายมาดีแล้วครับ  เป็นหลักฐานว่าเอ็งไปที่นั่นทำเอี้ยอะไรหา-ไอ้แม้วเล่อ!!

gladiator 1.jpg

#10 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:10

ปั่นข่าว หลักฐานไม่มี

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#11 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:31

ผม....ไงดีละขอดูรูปก่อนจะดีกว่า

ผมเพิ่งได้รับคำสั่งห้ามจากหลายฝ่ายให้ไปมาเลย์ช่วงนี้ เนื่องจากมีการเลือกตั้ง

หลายๆอย่างที่ละเอียดอ่อนไม่น่าจะเกิดช่วงนี้ ผมจำได้ว่าก่อนเจรจาก็เกือบยกเลิกเพราะเลือกตั้ง

โดยส่วนตัวที่ตามสถานการณ์หลายๆอย่างทั้งการเจรจาและการเลือกตั้ง

ผมว่าการเจรจาหนนี้ภาครัฐกำลังเล่นเกมส์การฑูตแบบซื้อเวลา ในขณะที่อีกฝ่ายกำลังเล่นเชิงรุกเพื่อนำการเจรจาไปสู่การเข้ามาของภายนอก

หากรูปทักษิณมายืนยันอีก ผมว่าหนนี้เจรจา การเมืองมาเลย์ คงวุ่นพิลึก

#12 spectator

spectator

น้องเก่า

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:50

รูปมีจริงครับ เพื่อนผมเอาให้ดูละ เขาไม่ชอบทักกี้ แต่สามีเขาชอบน่ะสิ เอามาลงไม่ได้หรอก บ้านแตก

ยืนยิ้มให้ถ่ายกะคนไทย4-5คน ชื่นมื่นเชียว เห็นแล้วก็เซ็ง

#13 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:27

เด๋วมาเลย์ ต้องเกิดเรื่องแน่ๆ...
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#14 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 01:44

เด๋วมาเลย์ ต้องเกิดเรื่องแน่ๆ...

แผ่นดินไหว??????

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน