Jump to content

- - - - -

หากยุบสภาในวันพรุ่ง..............ผลการเลือกตั้งที่ท่านเชื่อว่าจะเกิดขึ้น

• Please log in to reply
23 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: หากยุบสภาในวันพรุ่ง..............ผลการเลือกตั้งที่ท่านเชื่อว่าจะเกิดขึ้น (69 member(s) have cast votes)

หากมีการเลือกตั้งในวันพรุ่งนี้จะเป็นเช่นไร

1. เพื่อไทยจะได้เสียงมากกว่าปัจจุบัน ปชป จะลดลง (4 votes [5.80%])

Percentage of vote: 5.80%

2. เพื่อไทยจะได้เสียงลดลง แต่ยังมากกว่า ปชปที่เพิ่มขึ้น แต่เพื่อไทยยังชนะ(ห่างกันเกิน 20 เสียง) (53 votes [76.81%])

Percentage of vote: 76.81%

3. เพื่อไทยจะได้เสียง พอๆกับ ปชป(ห่างกันไม่เกิน 10 เสียง) (5 votes [7.25%])

Percentage of vote: 7.25%

4. ปชปที่เพิ่มขึ้นแต่ยังมากกว่า เพื่อไทยจะได้เสียงลดลง และ ปชป ชนะ(ห่างกันเกิน 20 เสียง) (4 votes [5.80%])

Percentage of vote: 5.80%

5. ปชป ชนะขาดสามารถตั้งรัฐบาลพรรคเดียวได้ (2 votes [2.90%])

Percentage of vote: 2.90%

6. อื่นๆ (1 votes [1.45%])

Percentage of vote: 1.45%

Vote Guests cannot vote

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:43

มีคำขู่มากลายๆในเรื่องนี้ผมเลยอยากจะถามคำถามนี้เชิงประเมินจากทุกท่าน ว่าหากมีการเลือกตั้งใหญ่ตอนนี้ผลจะเป็นเช่นไร

#2 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:45

2 คน โหวตเหมือนกันเด๊ะเลย

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#3 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:54

ผมกำลังมองว่าตอนนี้รัฐบาลไม่มีคะแนนนิยมเพิ่มเลย แต่บุญเก่าพอพยุงตัวได้

#4 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:09

ปชป จะลดลง    ภูมิใจห้อยจะเพิ่มขึ้น

ผลผู้ว่ากทมงวดนี้ ทำให้ผมหนักใจ กับปชป นะครับแม้ว่าจะชนะก็เถอะ 

แม้ว่าหลายคนจะบอกว่า คะแนน มากกว่า ตอนเลือกตั้งใหญ่ ชนะเผาไทยขาดขึ้น

แต่การเลือก แบบเขตเดียวเบอร์เดียว  กลับทำให้ หลายเขตของ ปชป คะแนนหล่นไป ซึ่งเป็นเขตที่ชนะ เผาทไทยไม่ขาดซะด้วยสิ

ส่วนเขต ที่ ปชป ชนะตอนเลือกตั้ง กทม จะว่าไป ตอนเลือกตั้งใหญ่ คะแนนเผาไทยมันชนะขาดลอย ดังนั้นไม่มีนัยยะ เท่าไหร่

ภาคใต้ ผมว่า ปชป มีปัญหานะ

หากว่า กลับไปเลือกแบบเขตใหญ่ ปชป จะได้เยอะขึ้นแน่นอน หากเลือกแบบ เขตเดียวเบอร์เดียว ไม่มีทางครับ

#5 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:24

ผมกำลังตามเรื่องการเลือกตั้งมาเลย์นะครับ

มาเลย์ใช่ระบบรัฐบาลเงาแบที่ปชป ใช่

ซึ่งกำลังเข้าสู่จุดการเป็นรัฐบาล(ระบบนี้หากชนะต้องใช่สองรอบการเลือกตั้ง)

หาก ปชป เสียงเพิ่ม นั้นหมายถึงอีกไม่เกินสมัยเขาจะเป็นรัฐบาล

#6 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:44

ผมกำลังมองว่าตอนนี้รัฐบาลไม่มีคะแนนนิยมเพิ่มเลย แต่บุญเก่าพอพยุงตัวได้

ถ้าไปคุยกับกลุ่มที่สนับสนุนรัฐบาล คะแนนนิยมยังปึกอยู่นะคะ
แถมยังเพิ่มเพราะชาวบ้านบอกนายกสวย

เรื่องอื่นๆชาวบ้านไม่สนใจหรอกค่ะ ก้มหน้าทำมาหากินสู้กับของแพง
ใครทำของแพง
ทำไมน้ำมันไม่ลด
เงินบาทแข็ง
หนี้ต่อหัวเพิ่ม

ชาวบ้านส่วนใหญ่ไม่สนใจจริงๆค่ะ

#7 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:02

ปชป.ชนะขาดครับ(ตอนนี้นะครับ)...ถ้าๆๆๆๆๆๆ  คนไทยบางกลุ่มเข้าใจระบบประชาธิปไตยที่แท้จริง..เลิกโง่ เลิกแบมือขอ..อยุ่อย่างมีศักดิ์ศรี ไม่ขายเสียง  คิดถึงอนาคตบ้านเมืองและลูกหลานมากกว่าคิดถึงตนเอง....ที่สำคัญ ถ้าไอ้ฟักแม้วและลิ้วล้อแกนนำแดง ตายห่านไปเกือบครึ่ง..ประเทศไทยรอดหายนะแน่ๆ

#8 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:09

ถ้าเหลิมลงแบ่งเขต เหลิมตก พนันกันได้

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#9 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:12

ถ้าไปคุยกับกลุ่มที่สนับสนุนรัฐบาล คะแนนนิยมยังปึกอยู่นะคะ
แถมยังเพิ่มเพราะชาวบ้านบอกนายกสวย

เรื่องอื่นๆชาวบ้านไม่สนใจหรอกค่ะ ก้มหน้าทำมาหากินสู้กับของแพง
ใครทำของแพง
ทำไมน้ำมันไม่ลด
เงินบาทแข็ง
หนี้ต่อหัวเพิ่ม

ชาวบ้านส่วนใหญ่ไม่สนใจจริงๆค่ะ

ผมเลยใช่คำว่าบุญเก่า

แต่

คนต้องกินต้องใช่ ถึงจุดหนึ่งเขาก็ไม่เอาแม้จะยังรักก็ตาม

#10 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:48

เพื่อไทย  233

ประชาธิปัตย์  193

ต้องดูพื้นที่แข่งขันสูสี

#11 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:50

เพื่อไทย  233

ประชาธิปัตย์  193

ต้องดูพื้นที่แข่งขันสูสี

หากเป็นตามนี้จะมีเสียอิสระ 74 คะแนน

น่าสนใจเลยละ

#12 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:12

พื้นที่ ปชป สูสีมากกับพรรคอื่นๆ

กรุงเทพมหานคร 33

กาญจนบุรี 5

กําแพงเพชร 4

ฉะเชิงเทรา 4

ชลบุรี 8

นนทบุรี 6

พิษณุโลก 5

แม่ฮ่องสอน 1

ราชบุรี 5

สมุทรสาคร 3

สุโขทัย 4

อํานาจเจริญ 2

อุทัยธานี 2

#13 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:18

ผมเริ่มเห็นว่า ถ้าไม่มีจุดเปลี่ยน
คะแนนอาจเปลี่ยนบ้าง แต่เป็นแค่กระแส
นี่เป็นปัญหาใหญ่ ที่ ปชป ไม่เคยสามารถแก้ได้
ผมมองไปถึงขั้นที่ว่า
หากวันนึง คนเลือกเผาไทยอกหัก ไม่ว่าจะจากประเด็นอะไร
ความเกลียดชังที่คนกลุ่มนั้น มีต่อ ปชป ก็ยังไม่หายไป
โอกาสที่จะพลิกน่าจะยังยากเย็น
โอกาสที่เป็นไปได้มากที่สุดในเร็ววันนี้
คือการยังต้องอาศัยพรรคร่วมอยู่ดี

เว้นแต่เผาไทยจะทำตัวเอง
เช่นแม้วตายห้า
พรรคแตก เพราะทุกวันนี้ก็พอมีเค้า

สิ่งนึง ที่ไม่อยากให้เกิดที่สุด คือวิธีการเดิม
คือพวกโทษยุบพรรคหรือต้องคำพิพากษาใดๆ
เพราะมันไม่เคยมีประโยชน์

หรืออีกวิธี
คือรับสมัครพลแม่นปืน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#14 บัวทอง...

บัวทอง...

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:55

ตาอยู่..คว้าพุงปลาไปกิน(อิ่มตลอดกาล) สำหรับตาอยู่

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:00

ผมยังไม่เห็นสัญญาณ ควายแดงจะตื่นเลย  :lol:

#16 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:15

คนถูกล้างสมอง จนหน้ามืดตามัว มันยากที่จะตาสว่าง

นอกจากตายแล้วไปเกิดใหม่

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#17 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:29

ถ้าไม่มั่นใจ แม้วคงไม่กล้าขู่ยุบสภา

แล้วก็วนลูปเดิม นโยบายขายเสียง เอามั้ยคร้า
แต่คงเป็นสมัยสุดท้าย เงินสดหมดคลัง เงินกู้เต็มเพดาน

#18 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:02

ผมไม่อยากให้ ปชป ชนะผลการเลือกตั้ง หากมีการยุบสภาจริง

เพราะ ...... ตอนนี้มันเละไปหมด

อยากให้แม่ปู หรือ เจ๊ซาลาเปา มาเคลียร์เอง

อดทนกันอีกนิดเถอะ ปชป. ผมอยากให้ควาย 15 ล้านตัวรับผลกรรม

Edited by CrazyDaimon, 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:03.

#19 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:39

ผมไม่สนที่สำคัญอย่าเอาคนโง่มาอีก

Edited by ชาตินี้ไม่เอาแม้ว, 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:39.

#20 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:32

ผมอยากให้เหลือ สส. ในสภา จังหวัดละ2คนเท่านั้น ทำได้ใหมครับ แต่ว่าเอาเงินเดือนเพิ่มให้อีกนิดนึง เพื่อกันคอรับชั่น

#21 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:38

ผมไม่อยากให้ ปชป ชนะผลการเลือกตั้ง หากมีการยุบสภาจริง

เพราะ ...... ตอนนี้มันเละไปหมด

อยากให้แม่ปู หรือ เจ๊ซาลาเปา มาเคลียร์เอง

อดทนกันอีกนิดเถอะ ปชป. ผมอยากให้ควาย 15 ล้านตัวรับผลกรรม

<_<  เหอๆๆ อยากรู้จัง 15 ล้านตัวที่ว่า จ่ายภาษีทางตรงที่เป็นรายได้หลักสักเท่าไหร่ขอรับ...

-_-  เห็นออกมาตรการอุ้มกันแต่ละดอกก็พวกที่รายได้น้อย หรือเกษตรกรที่ไม่ต้องเสียภาษีทางตรงอยู่แล้วนี่ขอรับ...

-_-  มันจะกลายเป็นควายทำจน คนต้องจ่าย แถมยังต้องเจือจานเลี้ยงควายต่อไปด้วยอีกหรือเปล่า????

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#22 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:50

เชื่อโดยส่วนตัว ว่าควายแดงยังเยอะ ยังหลงใหลประชานิยม เงินบังตาอยู่ ยังไงเผาไทยก็ชนะ (แม้วเล่อร์ถึงกล้าขู่ว่าจะยุบสภา)

ขนาดข้าวของแพง ค่าครองชีพกระฉูด ยังเสรือกโยงว่ามาร์คชั่งไข่ เพราะหนีทหาร เพราะปิดหนามบิน

เอากะมันดิ พวกนี้มันอยู่ในสายเลือดแล้วละ เลิกยาก เหมือนติดยาเสพติดชนิดรุนแรง

แต่ถ้าไอ้แม้วเล่อร์ ตายห่านทุกอย่างจะนับหนึ่งไหม่ (ถึงตอนนั้นประเทศคงเละหมดแล้ว)

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#23 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:19

เท่าที่คุยกะเพื่อนๆเสื้อแดง  หลายคนรู้นะ ว่าเพื่อไทยเริ่มเลวจะเห็นได้ชัด  แต่ยังรักเพราะ ทิฐิ กลัวเสียฟอร์มครับ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#24 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:50

บางที่พวกเราต้องยอมเจ็บกันบ้าง

ยังไง 3 หรือ 4 ปีนี้ก็อย่าทำอะไรที่เกินตัวกันนะครับ

สร้างเกราะให้หนารับภัยเศรษฐกิจ

ให้เผาไทยยริหารต่อไปอีก ซักสมัย (เงินกำลังจะหมดแล้ว)

คนจนจะได้หมดประเทศครับ (ตายห่านหมด)

ผมจะรอดูวันควายแดงขวิดเจ้านายมัน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน