Jump to content

- - - - -

!!!! ไม่มีปัญญาชนะเลือกตั้ง เลยเรียกร้องรัฐประหาร ก๊าก !!!!

• Please log in to reply
87 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:26

แยกประเทศ ยกภาคเหนือ-ภาคอีสานให้ไปเลย ไอ้ 2 ภาคที่ไม่มีปัญญาหาเลี้ยงตัวเองมันจะเอาอะไรมารอด

แถมอีสานคงโดนเขมรยึดแน่นอน ถึงวันนั้นควายแดงจะไม่มีที่ซุกหัว ไม่มีจะกิน แล้วก็ฆ่าฟันกันเองจนหมดไปเอง

เอาแบบนี้เลยดีไหม หา?

กระทู้เค้าถามว่า  อยากมีรัฐประหารไหม  คุณดันมาพูดเรื่องแบ่งแยกประเทศ  เพ้อเจ้อนี่  :lol: :lol:

#52 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:27

แบ่งประเทศไปเลยดีใหม ไม่อยากอยู่ร่วม ควายแดงและ นายกฯเสื้อแดงโง่ๆ แล้ว อิสานให้เขมรมายึดไปเลย

กระทู้เค้าถามว่า  อยากมีรัฐประหารไหม  คุณดันมาพูดเรื่องแบ่งแยกประเทศ  เพ้อเจ้อนี่  :lol: :lol:

#53 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:29

เอาค่ะ แล้วล้างท่อ ลากตระกูลชิน มาแขวนคอกันให้หมด 

แปลกเนอะ สำหรับควายแดงแล้ว ชนะเลือกตั้งคือทุกอย่างจริงๆ  

555 ตรงกะหัวข้อกระทู้เรยว่ะ

ไม่มีปัญญาชนะเลือกตั้ง เลยเรียกร้องรัฐประหาร ก๊าก :lol: :lol:

#54 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:30

เจอแล้วครับ ไอ้บ้าที่ไหนไม่รู้ มันเรียกร้องเรื่องนี้ตลอดเลย  :huh:

ภาพคุณ SPDZ

แล้วคุณล่ะ เอารัฐประหารไหม

#55 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:31

สนับสนุนให้ปูอยู่ 8 ปีครับ   เอาให้ฉิบหายไปเลย

แสดงว่าไม่เอารัฐประหาร ใช่ไหมครับ

#56 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:31

รัฐประหาร ตอนนี้ มันแรงสู้ ญ.เลวเร่ขายชาติไม่ได้ว่ะ

แล้วคุณจะเอา รัฐประหาร หรือเปล่าล่ะ 

#57 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:32

การรัฐประหาร เคยทำให้คนๆ นึง รวยไม่รู้เรื่อง
จากการผูกขาดสัมปทานมาแล้วนะ
มันอาจมีดีก็ได้ ใครจะไปรู้

ไม่มีพี่ ก็ไม่มีผมในวันนี้

:D

แสดงว่าคุณเอา รัฐประหาร ใช่ไหมล่ะ ก๊ากๆๆๆๆ

#58 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:33

เสื้อแเดงมันบ้ารัฐประหารไปแล้ว ทั้งๆ ที่อาหาร อาจไม่มีจะกิน

คุณก็อยากได้รัฐประหารใช่ไหม ยอมรับมาเหอะ :lol: :lol:

#59 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:33

รัฐประหาร ไม่ใช่พ่อ

อยากไดหรือป่าวล่ะ

#60 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:35

http://webboard.seri...ระหาร-ครั้งต่อ/

แตกประเด็นจากกระทู้ด้านบนครับ

เห็นบรรดาสมาชิกหลายท่าน เรียกร้องวิงวอนอยากให้มีรัฐประหาร ผมเลยขอตั้งข้อสังเกตว่า เป็นเพราะความงี่เง่าไร้สามารถของพรรคประชาทิปด ที่ไม่มีปัญญาเอาชนะเลือกตั้ง ได้อีกอย่างน้อย 20 ปี บรรดาขี้ข้าแมงสาบเลยอยากให้มีรัฐประหาร หวังส้มหล่น ว่างั้นเถอะ คิดมาได้ น่าสมเพชแท้ๆ 

เพื่อนๆฝ่ายประชาธิปไตยในเสรีไทยลองแชร์กันดูครับ  :lol: :lol:

เอ่อไม่ทราบว่า เลือกตั้ง ผู้ว่า นี่ใครชนะครับ

จะดิสเครดิสอีกฝ่าย ก็หาประเด๋นดีๆๆ ที่อีกฝ่าย สู้ไม่ได้หน่อยครับ

^^ แต่อีกฝ่าย ผมไม่ได้อยู่ในฝ่ายประชาธิปไตยตามความเข้าใจของพี่นะ เพราะของพี่เป็นเผด็จการณ์

ผมอยู่ฝ่ายประชาธิปไตย จริงๆ ก๊ากๆๆ อย่าเอาเผด็จการณ์ ของพี่มาใช้เลย ก๊ากๆๆๆ

แล้วคุณต้องการ รัฐประหารไหมครับ   กล้าตอบไหม

ไม่ต้องการครับ ^^ ก๊ากๆๆๆ เอาไงต่อครับ

งั้นผมก็ยอมรับว่าคุณอยู่ฝ่ายประชาธิปไตย  ทนรออีก 20 ปี ให้ ประชาทิปด คงพอมีโอกาส ชนะเลือกตั้ง ได้

และคุณคงไม่คัดค้าน ถ้าจะมีการล้างบางผลไม้พิษจากรัฐประหารนะครับ ก๊ากๆๆๆ

Edited by ประชาทิปด, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:37.

#61 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:36

:lol: นักประชาธิไตยแบบแม้วๆๆ

ไม่มีบัง  ไม่มีลิ้ม  ไม่มีมาร์คเป็นนายกฯ  มาร์คขอขอบคุณ :lol:  :lol:

556963_10151437359739478_1740944401_n.jp

คิดได้แค่นี้หรือ ?

ตรรกะเดียวกับ ถ้าไม่มีทักษิณ ไม่ได้ใช้นามสกุลชินวัตร ยิ่งลักษณ์ก็ไม่ได้เป็นนายกฯ

เดี๋ยวนี้แป๊ะลิ้มด่าอภิสิทธิ์มากกว่าทักษิณไม่รู้กี่เท่า

บังสนธิก็จับมือกับรัฐบาลยิ่งลักษณ์ขอปรองดองกันไปแล้ว

แล้วคุณต้องการ รัฐประหารไหมครับ   กล้าตอบไหม

ผมไม่ต้องการรัฐประหาร แม้จะเป็นการรัฐประหารรัฐบาลตัวเอง ก็ไม่ต้องการ

เยี่ยมมากครับ  ดังนั้นเราต้องกำจัดผลไม้พิษจากการรัฐประหารด้วยครับ  

#62 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:39

นี่สิผลไม้พิษจากรัฐประหารของจริง ยืนกุมไข่นอบน้อมเชียว -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#63 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:41

http://webboard.seri...ระหาร-ครั้งต่อ/

เห็นบรรดาสมาชิกหลายท่าน เรียกร้องวิงวอนอยากให้มีรัฐประหาร ผมเลยขอตั้งข้อสังเกตว่า เป็นเพราะความงี่เง่าไร้สามารถของพรรคประชาทิปด ที่ไม่มีปัญญาเอาชนะเลือกตั้ง ได้อีกอย่างน้อย 20 ปี บรรดาขี้ข้าแมงสาบเลยอยากให้มีรัฐประหาร หวังส้มหล่น ว่างั้นเถอะ คิดมาได้ น่าสมเพชแท้ๆ 

เพื่อนๆฝ่ายประชาธิปไตยในเสรีไทยลองแชร์กันดูครับ  :lol: :lol:

เอ่อไม่ทราบว่า เลือกตั้ง ผู้ว่า นี่ใครชนะครับ

จะดิสเครดิสอีกฝ่าย ก็หาประเด๋นดีๆๆ ที่อีกฝ่าย สู้ไม่ได้หน่อยครับ

^^ แต่อีกฝ่าย ผมไม่ได้อยู่ในฝ่ายประชาธิปไตยตามความเข้าใจของพี่นะ เพราะของพี่เป็นเผด็จการณ์

ผมอยู่ฝ่ายประชาธิปไตย จริงๆ ก๊ากๆๆ อย่าเอาเผด็จการณ์ ของพี่มาใช้เลย ก๊ากๆๆๆ

ไม่ต้องการครับ ^^ ก๊ากๆๆๆ เอาไงต่อครับ

งั้นผมก็ยอมรับว่าคุณอยู่ฝ่ายประชาธิปไตย  ทนรออีก 20 ปี ให้ ประชาทิปด คงพอมีโอกาส ชนะเลือกตั้ง ได้

และคุณคงไม่คัดค้าน ถ้าจะมีการล้างบางผลไม้พิษจากรัฐประหารนะครับ ก๊ากๆๆๆ

เอาผมบอกแล้วฝ่ายประชาธิปไตยของคุณผมไม่อยู่ ก๊ากๆๆๆ 

ถ้ามีการล้างบางผลไม้พิษ ใครตัดสินว่าอันไหน พิษ อันไหน ยา ครับ ^^ ก๊ากๆๆ

อย่าคิดเองเออ เอง ก๊ากๆๆๆ 

อีกอย่าง ผมก็ไม่เคยเลือก ปชป อยู่แล้วครับ เลยไม่ต้องทนรอ ก๊ากๆๆ (พท ก็ไม่ได้เลือกครับ ^^)

ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ ฮา จริงไรจริง หุหุ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#64 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:43

เจอแล้วครับ ไอ้บ้าที่ไหนไม่รู้ มันเรียกร้องเรื่องนี้ตลอดเลย  :huh:

ภาพคุณ SPDZ

แล้วคุณล่ะ เอารัฐประหารไหม

ถึงผมจะไร้สมองแต่ผมก็เชื่อในแกนนำเสื้อแดงว่าจะพาชาติพ้นภัยได้ครับ เมื่อท่านเรียกร้องรัฐประหาร ผมก็ต้องคล้อยตามท่านครับ

แจ๋วครับพี่ ดีครับท่าน ทันครับผม เหมาะสมครับเจ้านาย :wub:

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#65 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:43

นี่สิผลไม้พิษจากรัฐประหารของจริง ยืนกุมไข่นอบน้อมเชียว -_-

ก๊ากๆๆๆ อันนี่เค้าเรียกว่า การปรับตัวฮับ

ผลไม้พิษนะ ต้องมาจากฝ่ายตรงข้ามที่ทำให้ตัวเองเสียประโยชน์อย่างเดียวฮับ

ถ้าตัวเองได้ผลประโยชน์ คุณมาร์ก เรียกว่า ความงามของประชาธิปไตย ฉบับ นายเลิฟเวอร์ ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#66 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:09

ผมอยากให้มีรัฐประหารครับ ผมจะได้ไปกุมไข่ขอสัมปทานดาวเทียม

:P  :P  :P  :P  :P

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#67 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:34

การรัฐประหาร เคยทำให้คนๆ นึง รวยไม่รู้เรื่อง
จากการผูกขาดสัมปทานมาแล้วนะ
มันอาจมีดีก็ได้ ใครจะไปรู้

ไม่มีพี่ ก็ไม่มีผมในวันนี้

:D

แสดงว่าคุณเอา รัฐประหาร ใช่ไหมล่ะ ก๊ากๆๆๆๆ

ถ้าเพียงมันจะสามารถทำให้คนอย่างคุณอกหัก
เจ็บปวด ที่ไม่สามารถหอบหิ้วเถ้ากรดูกไอ้แม้วกลับมาอย่างเท่ห์

ผมก็ยินดีครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#68 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:38

ความจริง
หากวัดกันที่คุณภาพของประชากร
และประชากรเสียงส่วนใหญ่ เป็นอย่างคุณประชาธิปด
ผมมองว่าระบบอะไรก็ไม่ต่างกัน
เว้นแตอาจทำให้คนอย่างประชาธิปัดร้องไห้เสียใจ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#69 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:37

เสื้อแเดงมันบ้ารัฐประหารไปแล้ว ทั้งๆ ที่อาหาร อาจไม่มีจะกิน

คุณก็อยากได้รัฐประหารใช่ไหม ยอมรับมาเหอะ :lol: :lol:

ถ้าทำแล้วอะไรต่อมิอะไรดีขึ้น
กำจัดนักการเมือง ตระกูลการเมือง ชั่วๆ ออกไปได้

ก็สมควรทำ

แต่ถ้าทำแล้วยังเสวยสุขได้เหมือนเดิม
นักการเมืองชั่วๆ ตัวเก่าๆ ยังสไกป์มาสร้างความแตกแยกในสังคมได้เหมือนเดิม

ไม่ทำดีกว่าครับ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#70 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:45

แบ่งประเทศไปเลยดีใหม ไม่อยากอยู่ร่วม ควายแดงและ นายกฯเสื้อแดงโง่ๆ แล้ว อิสานให้เขมรมายึดไปเลย

ตามระบบควายแดง  :( :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#71 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:53

แยกประเทศ ยกภาคเหนือ-ภาคอีสานให้ไปเลย ไอ้ 2 ภาคที่ไม่มีปัญญาหาเลี้ยงตัวเองมันจะเอาอะไรมารอด

แถมอีสานคงโดนเขมรยึดแน่นอน ถึงวันนั้นควายแดงจะไม่มีที่ซุกหัว ไม่มีจะกิน แล้วก็ฆ่าฟันกันเองจนหมดไปเอง

อืม หากจะเอาอย่างที่คุณแนะนำ ก็คงต้องแบ่งกรุงเทพออกเป็น 2 ส่วนด้วยมั๊ง   :D 

#72 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 07:48

อืม หากจะเอาอย่างที่คุณแนะนำ ก็คงต้องแบ่งกรุงเทพออกเป็น 2 ส่วนด้วยมั๊ง   :D 

อ้าว......   ท่านเล่นถามอย่างนี้  คนคิดแยกประเทศก็ตายสนิท ไปต่อไม่เป็นสิคับ

Mootang     Huligan, ขะยิ่นดง and ฟังทั้งสองฝ่าย like this  สี่คนนี้มันจะกล้าเข้าตอบไหมหนอ

ผมคิดว่าคงหายหัว  ไม่ตอบ  ไม่เข้ามาให้เห็นอีกแน่กระทู้นี้ :lol:

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#73 noslipme

noslipme

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:40

กลัวทำไมครับรัฐประหาร อยู่มาจนป่านนี้ไม่เคยเดือดร้อนจากรัฐประหารสักที

กินอิ่มนอนหลับทำงานสงบสุข ไม่มีควายมาขู่มาเผา ไม่มีอันธพาลที่อ้างเสียงข้างมาก

ไม่มีพวกประชาธิปไตยแต่ปากออกมาพ่นรักบุชาประชาธิปไตยพวกมากลากไป บุชาประชาธิปไตยแต่ถึงเวลาจำเป็นเงียบหาย

จะมีเดือดร้อนก็แต่พวกนักการเมือง พวกประชาธิปไตยจ๋าเกินเหตุกันทั้งนั้น ยิ่งเดี๋ยวนี้ประชาธิปไตยแบบควายแดง ยิ่งน่าสะอิดสะเอียน

#74 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:07

อ้าว......   ท่านเล่นถามอย่างนี้  คนคิดแยกประเทศก็ตายสนิท ไปต่อไม่เป็นสิคับ

Mootang     Huligan, ขะยิ่นดง and ฟังทั้งสองฝ่าย like this  สี่คนนี้มันจะกล้าเข้าตอบไหมหนอ

ผมคิดว่าคงหายหัว  ไม่ตอบ  ไม่เข้ามาให้เห็นอีกแน่กระทู้นี้ :lol:

ความคิดละอ่อนเหลือทนจริงๆ เลย คิดว่าใครจะมีปัญญามาแบ่งกรุงเทพ? ทหารจะอยู่ฝั่งไหน? แค่ไล่เสื้อแดงออกไปให้หมดจากกรุงเทพก็พอละ แล้วประเทศเสื้อแดงที่แยกตัวไปจะเอาอะไรมาปกป้องอธิปไตยของตัวเองจากพม่า จากเขมร หา?

จะให้ตำรวจไปป้องป้องอธิปไตยให้เหรอ? จะเอาอะไรไปสู้? บทสรุปของการแยกประเทศก็คือ ภาคเหนือ-ภาคอีสาน ที่เป็นอาณาจักรเสื้อแดงถูกยึด ถูกกลืนชาติโดยพม่าและเขมร

แยกไปก็ดีซะอีกจะได้ไม่ต้องเอาภาษีไปเลี้ยงไอ้ภาคเหนือ-อีสานที่ไม่มีปัญญาหาเลี้ยงตัวเอง อย่าคิดว่าจะแยกไม่ได้และจะจบแบบสวยหรูนะ ไอ้พวกทำชาติล่มจมมันต้องทนทรมานไปตลอดตราบนานเท่านานใต้อุ้งเท้าต่างชาติ

#75 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:12

ความคิดละอ่อนเหลือทนจริงๆ เลย คิดว่าใครจะมีปัญญามาแบ่งกรุงเทพ? ทหารจะอยู่ฝั่งไหน? แค่ไล่เสื้อแดงออกไปให้หมดจากกรุงเทพก็พอละ แล้วประเทศเสื้อแดงที่แยกตัวไปจะเอาอะไรมาปกป้องอธิปไตยของตัวเองจากพม่า จากเขมร หา?

จะให้ตำรวจไปป้องป้องอธิปไตยให้เหรอ? จะเอาอะไรไปสู้? บทสรุปของการแยกประเทศก็คือ ภาคเหนือ-ภาคอีสาน ที่เป็นอาณาจักรเสื้อแดงถูกยึด ถูกกลืนชาติโดยพม่าและเขมร

แยกไปก็ดีซะอีกจะได้ไม่ต้องเอาภาษีไปเลี้ยงไอ้ภาคเหนือ-อีสานที่ไม่มีปัญญาหาเลี้ยงตัวเอง อย่าคิดว่าจะแยกไม่ได้และจะจบแบบสวยหรูนะ ไอ้พวกทำชาติล่มจมมันต้องทนทรมานไปตลอดตราบนานเท่านานใต้อุ้งเท้าต่างชาติ

:o โอ้วว  ความคิดคุณ ทำไมมันมีรูรั่วโป๋เบ๋ให้ถูกไล่ต้อนไล่ทุบเต็มไปหมด

ยังไงประเด็นนี้ค่อยคุยกัน กระทู้จะออกทะเล  ครั้งนี้ดวงดีรอดตัวไปนะMootang   -_-

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#76 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:17

เลือกตั้ง 3 มี.ค. 2556 ใครชนะเหรอครับ..??? -_- -_-

"ประชาธิปไตยฉบับแม้ว" ตัดการถ่วงดุลย์ทิ้ง ใช้เสียงช้างมากตัดสินได้ทุกอย่าง

"ศาล ก็เป็นปุถุชน ไม่ใช่ผู้ที่จะเพียบพร้อมทุกอย่าง แต่มันก็ต้องยอมรับกติกาว่า เมื่อเราจะเล่นฟุตบอลก็ต้องมีกรรมการ ที่นี้เมื่อกรรมการต้ดสิน อาจจะมองเห็นผิดพลาดไปบ้าง มันก็วิจารณ์กันเท่านั้นเอง แต่ถ้าเราเล่นฟุตบอบ โดยไม่มีกติกา มันก็ไม่เป็นฟุตบอล"

หากคิดตามอาจารย์กิตติศักดิ์ ปรกติ อาจารย์นักกฏหมาย...

อดีต นายกฯอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะและกรรมการพรรคประชาธิปัตย์เล่นฟุตบอลเป็น เล่นอย่างมีสปิริตด้วย ไม่ใช่ไม่ชอบ ไม่ใช่แพ้ ก็ล้มกระดานทิ้ง แล้วบอกว่า กูชนะแล้ว....

เพราะ หลายครั้งศาลรัฐธรรมนูญวินิจฉัยไม่ตรงกับความคิดเห็น ความมุ่งหวังของอดีตนายกฯอภิสิทธิ์ เช่น ยกฟ้อง พรก. เงินกู้ 305,000 ล้าน ป้องกันน้ำท่วมของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ เป็นต้น...

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#77 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:23

แสดงภูมิปัญญา ตอบอะไรบ้างซิครับ คุณหน้าตาดี เห็นแต่คอยแขวะความคิดเห็นคนอื่น กับ เกาะหลังคนอื่น

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#78 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:23

:o โอ้วว  ความคิดคุณ ทำไมมันมีรูรั่วโป๋เบ๋ให้ถูกไล่ต้อนไล่ทุบเต็มไปหมด

ยังไงประเด็นนี้ค่อยคุยกัน กระทู้จะออกทะเล  ครั้งนี้ดวงดีรอดตัวไปนะMootang   -_-

มีความจำเป็นอะไรนักหนาที่ต้องลงลึกในรายละเอียด หือ? ประเด็นมีแค่แยกได้หรือไม่ได้ ถ้าไม่ได้ก็แค่นั้น ถ้าได้ก็แค่แบ่งแยก จะแบ่งแบบไหนใครๆ ก็รู้ ว่าแต่หาว่าความคิดคนิืนไล่ทุบสบาย ก็ช่วยตอบหน่อยสิว่าว่าประเทศเสื้อแดงจะเอาอะไรมาปกป้องอธิปไตยของตัวเอง หา?

เอาแค่นี้ก็พอนะจ๊ะ ถ้ากลัวกระทู้ออกทะเล...

#79 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:58

ผมไม่เอารัฐประหารครับ แล้วไงต่อ

ผมเกรงมันจะกลายเป็นว่า ไม่มีปัญญาแก้ไขรัฐธรรมนูญ เลยเรียกร้องรัฐประหารมากกว่ามั้ง  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#80 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:47

เราไม่เรียกร้องรัฐประหาร

เราขอแค่สัมประทานก็พอ

ไอ้ขอ(สัมป)ทานเอ้ย

It's us against the world

#81 loveri

loveri

น้องเก่า

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:52

รัฐประหารหนะไม่เห็นมีวี่แววนะ แต่นายเอ็งอยากยุบสภาวะ กล้าอยู่ต่อป่าวหละ ถ้าแก้รธน. ไม่ได้อะ

#82 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:22

ผมอยู่มานาน เห็นรัฐประหารมาก็หลายครั้ง
ครั้งที่เดือดร้อนกันมาก ก็ครั้งที่รัฐประหารไอ้นั่นแหละ
แต่ก็อย่างว่า คนเดือดร้อนไม่ใช่ผม แต่เป็น ควายแดง
ดังนั้น จะมีหรือไม่มี ก็ ตามบาย

Edited by เสรีไทยใจดี, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:22.

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#83 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:02

ทำไมเสื้อแดงถึงกลัวรัฐประหารกันจัง
ทักษิณนี่ละเผด็จการตัวพ่อเลย แต่กลับสนับสนุน
แสดงว่ายกย่องเผด็จการ แต่กลัวรัฐประหาร
การกระทำที่ผ่านมาของเสื้อแดง
ทั้งถ่อย เถื่อน และสถุนยิ่งกว่ารัฐประหารอีก
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#84 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:35

ไม่มีรัฐประหารก็ไม่มีนายกชื่อยิ่งลักษณ์ในวันนี้ เพราะฉะนั้น คนที่ได้ประโยชน์จากรัฐประหารมากที่สุดคือยิ่งลักษณ์

#85 ant

ant

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:02

จะมีรัฐประหารหรือไม่มี ชีวิตเราก็ไม่เห็นแตกต่าง ยังอยู่ดีกินอร่อยเหมือนเดิม

ความจริงการปฏิวัติหรือจะเป็นรัฐประหาร หรือประชาธิปไตย มันก็มีดีมีเสียอยู่ในตัวมัน  การรัฐประหารมันก็มีเหตุปัจจัยที่ทำให้เขาต้องทำรัฐประหาร ไม่ใช่อยู่ๆจะลุกขึ้นมาทำรัฐประหารโดยไม่มีเหตุผล ก็ไม่ใช่ ลองหันกลับไปศึกษาประวัติศาสตร์ดูบ้างก็จะดีนะครับ

อย่างปี 49 เป็นผมผมก็จะทำเหมือนกัน พราะบ้านเมืองมันวุ่นวาย ถ้าไม่ทำก็อาจจะเกิดสงครามกลางเมืองก็เป็นได้  เห็นหรือไม่ว่าหลังทำรัฐประหารยังมีประชาชนนำดอกกุหลาบไปมอบให้ทหารเลย

ถึงไม่มีการรัฐประหาร ผมก็ยังเชื่อว่าการเมืองไทยมันก็ยังไม่พัฒนาไปถึงไหนหรอกครับ ถ้าคนไทยส่วนใหญ่ของประเทศยังใฝ่รู้ใฝ่ศึกษา ยังไม่พัฒนาตนเอง ยังต้องนั่งงอมืองอเท้ารอรับความช่วยเหลือจากนักการเมือง หรือยังรับรู้ข่าวสารข้อมูลเพียงด้านเดียวอยู่อย่างนี้มีแต่จะแย่ลงๆ 

บางทีการรัฐประหารมันก็มีส่วนดีอยู่บ้างนะครับ เช่น มันทำให้พวกรัฐบาลไม่เหลิงอำนาจ ไม่กล้าทำอะไรแบบพวกมากลากไป ทำให้ประเทศชาติเสียหายจากการคอร์รับชั่นของพวกนักการเมือง

ในมุมมองผม จะเป็นการปกครองแบบไหนประเทศก็พัฒนาได้ ถ้าประชากรของประเทศนั้นมีคุณภาพครับ ถ้าประเทศที่ประชากรไม่มีคุณภาพ แก้ไปเถอะรัฐธรรมนูญ แก้ให้ตายมันก็ไม่ทำให้ประเทศดีขึ้นสักเท่าไหร่หรอก ดูอย่างญี่ปุ่นสิครับ รัฐธรรมนูญที่เขาใช้อยู่ก็เป็นสหรัฐทำตั้งแต่สมัยสงครามโลกมาแล้ว เขาก็แก้ไขบางมาตราเท่านั้น  คุณทราบไหมว่าประเทศไทยมีกฏหมายมากมาตรากว่าทุกประเทศในโลกเลยนะครับ คุณ จขกท.ภูมิใจไหมล่ะ มากจนจำไม่หวาดไม่ไหว แม้แต่รัฐบาล นายกปูเองยังไม่รู้อย่างกรณีเทศกาลสงกรานต์ที่ผ่านมาก็ขายหน้าไปทีแล้ว

ในดีมีเสีย ในเสียมีดี  เหรียญมีสองด้านเสมอครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#86 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:53

ทุกรัฐบาลหลังปี 2549 ถึงปีนี้ 2556 มาจากรัฐประหาร

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#87 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:48

ความคิดละอ่อนเหลือทนจริงๆ เลย คิดว่าใครจะมีปัญญามาแบ่งกรุงเทพ? ทหารจะอยู่ฝั่งไหน? แค่ไล่เสื้อแดงออกไปให้หมดจากกรุงเทพก็พอละ ติ

เอ่อ ทั้งเลือกตั้งใหญ่และเลือกตั้งผู้ว่าครั้งที่แล้ว เราพบว่ามีคนเสื้อแดงถึง 40 กว่า% ของคนกรุงเทพเลยนะครับ

คุณจะไปไล่เขาออกจากกรุงเทพได้ยังไง บางบ้านผัวเลือก ปชป เมียเลือกเพื่อไทย ตุณจะทำยังไงเหรอ?

แล้ว 40 กว่า% นี่เขาจะยอมทิ้งบ้านทิ้งช่องเขาไปหรือ? กรุงเทพเขาก็เป็นคนร่วมสร้างมาเหมือนกัน คุณอยู่ดี ๆจะไปไล่เขาออกไอ้ยังไง

หากคุณไม่อยากอยู่ร่วมกับเขา คุณก็ต้องเป็นผู้ย้ายออกสิครับ ไม่ใช่ไปไล่เขาออก

อันที่จริงนะ คนเสื้อแดงเขาชนะเลือกคั้งทั้งประเทศมา เขาควรได้ครองเมืองกรุง หากจะมีการไล่คนออกไป ก็ควรจะเป็นคนที่แพ้การเลือกตั้งที่ควรออกไป

ซึ่งผมก์คิดว่าไม่แฟร์ เพราะผมก็เลือก ปชป มา ถึงจะแพ้ ผมก็ไม่ยอมออกจากกรุงเทพแน่นอน

แล้วคนภาพอีสานภาคเหนืออีกหลายล้านคนที่เขาเลือก ปชป คุณจะจับเขายัดไปอยู่กับคนเสื้อแดงหรือ??

นี่ยังไม่นับสมาชิกที่นี่อีกหลายคนที่พ่อแม่ญาติพี่น้องที่ยังอยู่บ้านนอกและเลือกเพื่อไทย

หากคุณแยกเขาออกไป แล้วคุณๅ ที่ติดอยู่ในประเทศ non-dang จะกลับไปเยี่ยมญาติพี่น้องที่อีสานอย่างไรหรือ??

ตอนที่คุณพูดนี่คุณคงลิมนึกไปหลายๆ อย่างนะผมว่า ยังไปว่าคนอื่นความคิดละอ่อนอีก 

#88 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:29

ความคิดละอ่อนเหลือทนจริงๆ เลย คิดว่าใครจะมีปัญญามาแบ่งกรุงเทพ? ทหารจะอยู่ฝั่งไหน? แค่ไล่เสื้อแดงออกไปให้หมดจากกรุงเทพก็พอละ ติ

เอ่อ ทั้งเลือกตั้งใหญ่และเลือกตั้งผู้ว่าครั้งที่แล้ว เราพบว่ามีคนเสื้อแดงถึง 40 กว่า% ของคนกรุงเทพเลยนะครับ

คุณจะไปไล่เขาออกจากกรุงเทพได้ยังไง บางบ้านผัวเลือก ปชป เมียเลือกเพื่อไทย ตุณจะทำยังไงเหรอ?

แล้ว 40 กว่า% นี่เขาจะยอมทิ้งบ้านทิ้งช่องเขาไปหรือ? กรุงเทพเขาก็เป็นคนร่วมสร้างมาเหมือนกัน คุณอยู่ดี ๆจะไปไล่เขาออกไอ้ยังไง

หากคุณไม่อยากอยู่ร่วมกับเขา คุณก็ต้องเป็นผู้ย้ายออกสิครับ ไม่ใช่ไปไล่เขาออก

อันที่จริงนะ คนเสื้อแดงเขาชนะเลือกคั้งทั้งประเทศมา เขาควรได้ครองเมืองกรุง หากจะมีการไล่คนออกไป ก็ควรจะเป็นคนที่แพ้การเลือกตั้งที่ควรออกไป

ซึ่งผมก์คิดว่าไม่แฟร์ เพราะผมก็เลือก ปชป มา ถึงจะแพ้ ผมก็ไม่ยอมออกจากกรุงเทพแน่นอน

แล้วคนภาพอีสานภาคเหนืออีกหลายล้านคนที่เขาเลือก ปชป คุณจะจับเขายัดไปอยู่กับคนเสื้อแดงหรือ??

นี่ยังไม่นับสมาชิกที่นี่อีกหลายคนที่พ่อแม่ญาติพี่น้องที่ยังอยู่บ้านนอกและเลือกเพื่อไทย

หากคุณแยกเขาออกไป แล้วคุณๅ ที่ติดอยู่ในประเทศ non-dang จะกลับไปเยี่ยมญาติพี่น้องที่อีสานอย่างไรหรือ??

ตอนที่คุณพูดนี่คุณคงลิมนึกไปหลายๆ อย่างนะผมว่า ยังไปว่าคนอื่นความคิดละอ่อนอีก 

ว่าคำคิดละอ่อนเพราะว่าถ้าถึงวันนั้นมันไม่ใช่ว่าจะเอาความคิดใครคนใดคนหนึ่งเป็นที่ตั้งได้ แต่มันจะเป็นมติของมวลชน 2 ฝ่าย

แล้วการจะแยกประเทศไม่เกี่ยวว่าฝั่งไหนจะมีคะแนนเสียงเยอะกว่าแต่เกี่ยวที่ว่าฝั่งไหนจะมีกำลังพอจะขับไล่อีกฝ่ายออกไป

ผมถึงกล่าวถึงว่าทหารจะอยู่ฝั่งเสื้อแดงหรือเปล่าไงล่ะ ถ้าทำได้ก็ไล่อีกฝั่งไปที่ไหนก็ได้

ส่วนบรรทัดสุดท้าย ตอนเกาหลีแยกประเทศก็แยกพ่อแม่พี่น้องมิตรสหายออกจากกันหมดตอนแบ่งดินแดน และไม่เห็นมีใครกลับไปเยี่ยมญาติที่อีกฝั่งได้สักคน

ไม่อยากหัวรุนแรงแต่เหลืออดจริงๆ ที่เสียงส่วนใหญ่ 15 ล้านเสียง สนับสนุนแต่เรื่องที่พาชาติล่มจม ยังไม่นับที่พยายามขายชาติอีกนะ วันก่อนก็เพิ่งประกาศจะเอาทหารเขมรมาฆ่าทหารไทย

นานวันเข้าก้เริ่มรู้ว่าน่าจะอยู่ด้วยกันไม่ได้ซะแล้ว

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน