Jump to content

- - - - -

ตำกวดร้อนใจ ถึงกับตั้งคณะพิเศษดูคดีหญิงชั่วฟ้องชัยราชวัตร

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:37

http://www.manager.c...D=9560000053706

ตร.เตรียมตั้งกรรมการทำคดี “ชัย ราชวัตร” เพื่อความเป็นธรรมต่อทุกฝ่าย

วันนี้ (4 พ.ค.) พ.ต.อ.ภัทรภณ สนิทวงศ์ ณ อยุธยา ผกก.สน.ดุสิต เปิดเผย กรณีที่ทีมทนายความ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี เข้าเเจ้งความดำเนินคดี นายสมชัย กตัญญุตานันท์ หรือชัย ราชวัตร นักเขียนการ์ตูนล้อการเมืองชื่อดัง กรณีแสดงความคิดเห็นทางการเมืองผ่านทางเฟซบุ๊กส่วนตัว ในข้อหาดูหมิ่นเจ้าพนักงานขณะปฏิบัติหน้าที่ หมิ่นประมาทโดยการโฆษณา และ พ.ร.บ.คอมพิวเตอร์ฯ เมื่อวานที่ผ่านมาว่า คดีนี้เบื้องต้นทาง สน.ดุสิต เพียงรับเรื่องไว้ก่อน แต่เนื่องจากคดีนี้เป็นคดีที่อยู่ในความสนใจของประชาชน จึงเตรียมเสนอผู้บังคับบัญชาตั้งคณะกรรมการขึ้นมาทำคดีนี้ เพื่อให้ความเป็นธรรมต่อทุกฝ่าย โดยจะเสนอตามลำดับชั้น ไปยังกองบังคับการตำรวจนครบาล 1 ภายในสัปดาห์หน้า

อย่างไรก็ตาม หากผู้บังคับบัญชาเห็นว่าควรเสนอระดับ บช.น. ก็จะทำเรื่องส่งต่อไป ทั้งนี้ตนยืนยันว่า ไม่หนักใจในการทำคดีนี้แต่อย่างใด โดยจะพิจารณาไปตามพยานหลักฐานที่ทีมทนายยื่นมาว่าแต่ละข้อหามีน้ำหนักมากน้อยเพียง ซึ่งหากพบว่าเข้าข่ายผิดข้อหาใดก็จะดำเนินการต่อไป และอาจไม่ต้องแจ้งทั้ง 3 ข้อหาที่ทีมทนายเสนอมาก็ได้ ส่วนกรณีจะเรียก นายสมชัย มาสอบปากคำหรือไม่นั้น คงยังไม่จำเป็นต้องเรียกมาสอบตอนนี้ ซึ่งจะต้องพิจารณารวบรวมพยานหลักฐานเสียก่อน

ปู 2 มาตรฐาน.jpg

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:37.

gladiator 1.jpg

#2 woodhorse

woodhorse

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:43

สงสาร....ัว.....ที่ขแมร์จัง

#3 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:17

ช่องเล็กช่องน้อยพอจะสร้างผลงานให้นายใหญ่เห็น มันก็ตะครุบไว้หมดแหละครับ.. :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#4 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:17

เดี๋ยวคงต้องโอนเป็นคดีของ DSI  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#5 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:22

ไม่มีอะไรทำไง

หาเรื่องกลบชั่วของตัวเองไปวัน ๆ

:lol:  :lol:  :lol: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#6 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:26

หาช่องให้เจอนะตะกวด จะเอาใจช่วย 555555

#7 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:28

เฮ้อ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#8 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:28

ข้อหา "โพสข้อความโดยมีเจตนาเล็งเห็นผลให้เกิดความเสื่อมเสียแก่กะหรี่"

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#9 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:30

ชัย ทำแบบนี้กระทบความมั้่นคงของชาติมากเลยครับ ส่ง DSI คงไม่พอ คงต้อง ขอแรงจาก FBI CIA MI-6 KGB ด้วย ให้มาช่วยกันทำคดี

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#10 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:33

ไม่รับอำนาจศาล

แล้วจะไปฟ้องศาลทำมั้ย

:)

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#11 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:34

ลุงชัยเขาก็บอกใบ้แล้วนะครับว่าอยากให้ใครมาทำคดี สันดอนธาริต จะไม่รีบออกมารับลูกหน่อยหรือ 

Edited by เรื่อยๆเอื่อยๆ, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:34.

#12 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:40

ทีแบบนี้ไอ้หงอกเจียมไม่ออกมาพ่นบ้างหละ 

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#13 ryukendo

ryukendo

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:46

ทีแบบนี้ไอ้หงอกเจียมไม่ออกมาพ่นบ้างหละ 

กำลังเงิบอยู่ครับ :lol: :lol: :lol:

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#14 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:47

กำลังเงิบอยู่ครับ :lol: :lol: :lol:

หรือว่ากำลังทำหูทวนลมกันนะ  :lol:

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#15 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:02

ข้อหา "โพสข้อความโดยมีเจตนาเล็งเห็นผลให้เกิดความเสื่อมเสียแก่กะหรี่"

555555555555555

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#16 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:07

ถ้าไม่ใ่ช่กะหรี่ คงไม่เสียหาย ว่าแต่คนฟ้อง นี่เป็นผู้เสียหายกะเค้าด้วยเหรอ?

:lol:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:08

gladiator 1.jpg

#18 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:08

ถ้าไม่ใ่ช่กะหรี่ คงไม่เสียหาย ว่าแต่คนฟ้อง นี่เป็นผู้เสียหายกะเค้าด้วยเหรอ?

นั่นอะดิ ไม่ใช่กระหรี่ แล้วเดือดร้อนทำไมหว่า หรือว่า ....... :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#19 mr.cheepchai

mr.cheepchai

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:10

ตกลงใครเป็นกระหรี่
ใครเป็นหญิงชั่วเร่ขายชาติครับ
ผมคนโง่ ผมไม่ข้าใจ
ตำรวจช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ

Edited by mr.cheepchai, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:12.

#20 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:15

นั่นอะดิ ไม่ใช่กระหรี่ แล้วเดือดร้อนทำไมหว่า หรือว่า ....... :P

หล่อนคิดแทน หล่อนเห็นใจแทน'กะหรี่' ได้ไหม....

หัวอกอันเดียวกัน ถูกนักการเมือง สื่อมวลชนฝ่ายตรงข้ามทักษิณ ข่มเหง รังแก......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#21 woodhorse

woodhorse

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:05

แถวบ้านฉัน.......ใครขายตัวเขาจะไม่แสดงตัว  เพราะเขาจะทำเพื่อลูกตอนเปิดเทอมเพราะจำเป็น .... เพราะรักษ์ลูกอยากให้ลูกมีการศึกษาจะได้ไม่โง่เหมือนแม่ และมีนางโยก กระ..............แบบนี้

#22 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:27

เอาเลยครับ ตะกวดจัดให้หนัก

แต่ระวังดาบคืนสนองโดยไม่รู้ตัวนะ

ห้าาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#23 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:45

ถ้าท่านชัย บอกว่าเป็นการทำตามกระแส ศาลจะตัดสินว่า ผิด ไหมครับ
ก้ตอนนี้กำลังฮิต ประโยคท้ายรถสิบล้อ  
ในนี้ทำไม่ได้ ไม่งั้นจะทำเป็นตัวอย่าง  :lol: 
แต่ขออาสาสมัคร ทำให้ดูเป็นตัวอย่าง มีใครทำได้บ้างครับ  ^_^

#24 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:47

แต่จริงๆ ข้อความของคุณชัยชมกะหรี่ นะว่าไม่ใช่คนชั่ว

ต้องเป็น ข้อหา "โพสข้อความโดยมีเจตนาเล็งเห็นผลให้เกิดความเสื่อมเสียแก่คนขายชาติ"  แล้วคือใครอ่ะ ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#25 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:47

ชัย ทำแบบนี้กระทบความมั้่นคงของชาติมากเลยครับ ส่ง DSI คงไม่พอ คงต้อง ขอแรงจาก FBI CIA MI-6 KGB ด้วย ให้มาช่วยกันทำคดี

ตะกวด ได้มีงานทำแล้ว

#26 protecter

protecter

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 07:31

ทักษิณ ยิงสดผ่านเวทีโจรเสื้อแดง ด่าให้ร้ายสถาบันเป็นชุดๆ

ตะกวด บอกไม่เอ๋ยชื่อ จับไม่ได้

แต่ทีคุณชัย ก็ไม่ได้เอ่ยชื่อใคร ...ตะกวดกลับจะดำเนินคดีให้ได้

เลวระยำชัดๆ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน