Jump to content

- - - - -

ถ้าทักษิณยังเป็นนายกเสื้อแดงบอก"คนชราจะได้เดือนละ 5,000 บาทจริงเหรอคับ

• Please log in to reply
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 มอบฉันทะ

มอบฉันทะ

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:24

นั้งฟังวิทยุเสื้อแดงในรถที่แท๊กซี่เปิด จับใจความได้หลายเรื่อง เลยอยากจะขอถามพี่ๆๆเสื้อแดงในนี้ว่า ฝันนี้จะเป็นจริงไหมคับถ้าทักษิณ เป็นนายก ในเมื่อกับแค่รถไฟทุกสาย 20 บาทน้องตัวเองยังทำไมได้เลย

(เรื่องต่างๆๆที่แอบฟังเสื้อแดงจูงกัน เมื่อวาน จึงขอถาม)

เรื่องที่1. ขอให้รัฐจัด-แจกที่ดินที่มีอยู่ทั่วประเทศแจกให้ประชาชน ฟรี พร้อมด่าคนรวยมีที่เยอะๆ โปรดเห็นใจคนจน แบ่งที่

2. ถ้าทักษิณยังอยู่จะเกิดรัฐสวัสดิการ มากมายตั้งแต่เกิดยันตาย  คนชราจะมีเงินเดือนเดือนละ 5,000 บาทจากที่เคยได้แค่ 500บาท เงินหาจากไหนเหรอก็จากไอ้พวกกองทุนน้ำมัน จากนายทุนพวกอำมาตย์ที่ ถือหุ้นในปตท. นายกต้องกล้าเอามาแจก อย่าปล่อยให้อำมาตย์มันรวยเอาๆๆ นำเงินตรงนั้นมาแจก  (โง่จริงที่อำมาตย์ที่ถือหุ้นเยอะก็พวกตัวเองนะแหละ)

3. จริงหรือที่ทุกวันนี้ประเทศเดินหน้าไปไม่ได้เลย เพราะศาลค่อยขัดรัฐบาล ตกลงที่ของแพง น้ำท่วม-น้ำแล้ง เงินบาทแข็ง เป็นเพราะศาลปกครองบริหารประเทศใช่ไหมคับ ถึงพูดโทษว่าเป็นเพราะศาล ขอคำอธิบายคับว่าศาล ทำให้รัฐบาลบริหารประเทศ จนบ้านเมืองไม่เจริญ จริงหรือ

4. ที่ยางพารา แพงเกิดขึ้นในสมัยทักษิณเป็นคนทำให้คนใต้ได้ลืมตาอ้าปาก จากยางกล.ละ50 เป็นกล.ละ100 เพราะทักษิณ ทำให้ชาวสวนยางรวย

พอจับใจความได้ประมาณนี้คับ สรุปๆ พวกกรูจะไม่ทำมาหาแ-ก จะรับของฟรีอย่างเดียว นั้งงอมืองอตี-ไม่ทำอะไรใช่ไหมคับ ตกลงที่ออกมาบอกจะเรียกร้องปชต. หรือรอเศษเงินคับ

#2 teetee

teetee

น้องใหม่

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:27

อย่าว่าแต่ 5000 เลย แม่ผมพูดให้ฟังเมื่อว่า 500 ไม่ได้มา 4 เดือนแล้ว

#3 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:45

เสียงปืนแตก บอกว่าจะมายังไม่มาเลยครับ :(

#4 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:22

บอกแล้วว่า คนไทยส่วนหนึ่งที่มากกว่า 15 ล้านคน โง่ เห็นแก่ตัว และชอบของฟรี..

#5 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:36

ฝากบอกขี้ข้าแม้วทั้งหลายด้วย

#6 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:36

รอเงินในอากาศครับ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#7 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:41

แกนนำเสื้อแดงไปพูดไว้เยอะมากครับ ตามต่างจังหวัด เช่นตอนไปเปิดหมู่บ้านเสื้อแดง ใจความคือใจร้ายสถาบันแบ่งแยกชนชั้นให้เกิดความเกลียดชังว่าชาวบ้านถูกกดขี่สูบความรวย ถูกอำมาตยสูบถูก....สูบ กดให้คนไทยจน ถ้าเปลี่ยนระบอบได้ ชาวบ้านจะรวยเป็นคนละสิบๆล้าน เกิดมาก็ได้เงิน คนละหลายล้านแบบประเทศซาอุ

ยกตัวอย่าง ทอม ดันดี บอก ชาวบ้าน

ที่ราชพัสดุเอาเปรียบชาวบ้านไม่เอามาแจกคนจนชาวนาจะได้มีที่ทำกิน

ต่อไปลูกหลานชาวบ้านจะเกิดมามีเงินขวัญถุง

จะมีเงินคนละเป็นสิบล้านจาก ที่ถูกปตท อำมาตย์สูบ

เงินเบี้ยยังชีพคนชรา เอาไปคนละ 15000 แบบปริญญาตรี

ฯลฯ

#8 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:52

ไอ้แม้วมันรู้นิสัยสันดาลแดงควายดีครับ มันเลยล่อด้วยเงินเสมอ เวลามันพูดมันถึงพูดว่า มันรวยอย่างนั้นอย่างนี้ จะทำให้แดงควายมันรวยด้วย พวกควายแดงพวกนี้ ก็เชื่อ นิสัยสันดาลพวกนี้ มันน่ารังเกียจ 

#9 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:58

มันหลอกได้แต่คนโลภที่ไม่รู้จักคิดเท่านั้นครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#10 naiare

naiare

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:08

แค่ภาษีที่ดิน - มรดก คนรวยยังไม่กล้าจัดการ แล้วจะให้คนจนโน่นนี่จิปาถะ 

แต่เอาละผมเชื่อครับ..

ผมว่าแม้วอยู่ ไม่เกินห้าปี คนไทยทุกคนตั้งแต่เกิดได้คนละไม่ต่ำกว่าล้านต่อหัวต่อเดือน 

แต่ราคาสินค้าจะเป็นแบบซิมบับเว นะ 

น้ำเปล่าขวดละร้อยล้าน

#11 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:10

ทักสินขี้ออกมาเป็นทอง เยี่ยวออกมาเป็นน้ำมัน

บ่องตง ถ้าทักสินกลับเมืองไทย

เราจะรวยกันยิ่งกว่าซาอุ บรูไน และดูไบรวมกันครับพี่น้อง 

เอ้า ควายเฮ....

มอออ....

It's us against the world

#12 VOOTH

VOOTH

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:27

ไปถามคนแก่แถวชนบทดูสิ
ลุงๆป้าๆ แกจะบอกว่า "เงินคนชราคือเงินทักษิณ"

#13 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:38

ผู้ว่า กทม.โฆษณาว่า ส่งเสาไฟฟ้าลงสมัคร ก็ได้รับเลือก...

เรื่องควายแดงแก่ๆน่ะ บอกว่าอายุจะไม่ต่ำกว่าร้อย

หรือไม่ตาย-เป็นอมตะ ผมว่า พวกเขาก็เชื่อครับ...

ยิ่งลูกๆหลานๆ ขี้เกียจเลี้ยงและยึดมั่นอยู่ว่า

"โกงได้แต่ให้มีผลงาน" ...แค่บอกว่าจะจ่าย 5000 บาทต่อเดือนน่ะ...จิ๊บๆ...

ไม่มีความชั่วใด ที่คนฃอบพูดโกหก ทำไม่ได้ หรอกครับ...เชื่อดิ... ;) 

#14 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:45

นั้งฟังวิทยุเสื้อแดงในรถที่แท๊กซี่เปิด จับใจความได้หลายเรื่อง เลยอยากจะขอถามพี่ๆๆเสื้อแดงในนี้ว่า ฝันนี้จะเป็นจริงไหมคับถ้าทักษิณ เป็นนายก ในเมื่อกับแค่รถไฟทุกสาย 20 บาทน้องตัวเองยังทำไมได้เลย

(เรื่องต่างๆๆที่แอบฟังเสื้อแดงจูงกัน เมื่อวาน จึงขอถาม)

เรื่องที่1. ขอให้รัฐจัด-แจกที่ดินที่มีอยู่ทั่วประเทศแจกให้ประชาชน ฟรี พร้อมด่าคนรวยมีที่เยอะๆ โปรดเห็นใจคนจน แบ่งที่

2. ถ้าทักษิณยังอยู่จะเกิดรัฐสวัสดิการ มากมายตั้งแต่เกิดยันตาย  คนชราจะมีเงินเดือนเดือนละ 5,000 บาทจากที่เคยได้แค่ 500บาท เงินหาจากไหนเหรอก็จากไอ้พวกกองทุนน้ำมัน จากนายทุนพวกอำมาตย์ที่ ถือหุ้นในปตท. นายกต้องกล้าเอามาแจก อย่าปล่อยให้อำมาตย์มันรวยเอาๆๆ นำเงินตรงนั้นมาแจก  (โง่จริงที่อำมาตย์ที่ถือหุ้นเยอะก็พวกตัวเองนะแหละ)

3. จริงหรือที่ทุกวันนี้ประเทศเดินหน้าไปไม่ได้เลย เพราะศาลค่อยขัดรัฐบาล ตกลงที่ของแพง น้ำท่วม-น้ำแล้ง เงินบาทแข็ง เป็นเพราะศาลปกครองบริหารประเทศใช่ไหมคับ ถึงพูดโทษว่าเป็นเพราะศาล ขอคำอธิบายคับว่าศาล ทำให้รัฐบาลบริหารประเทศ จนบ้านเมืองไม่เจริญ จริงหรือ

4. ที่ยางพารา แพงเกิดขึ้นในสมัยทักษิณเป็นคนทำให้คนใต้ได้ลืมตาอ้าปาก จากยางกล.ละ50 เป็นกล.ละ100 เพราะทักษิณ ทำให้ชาวสวนยางรวย

พอจับใจความได้ประมาณนี้คับ สรุปๆ พวกกรูจะไม่ทำมาหาแ-ก จะรับของฟรีอย่างเดียว นั้งงอมืองอตี-ไม่ทำอะไรใช่ไหมคับ ตกลงที่ออกมาบอกจะเรียกร้องปชต. หรือรอเศษเงินคับ

พูดอะไรไป ควายแดงเค้าเชื่อหมดแหละ ถ้าเป็นแม้วชั่วบอกนะ

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:08

ไปถามคนแก่แถวชนบทดูสิ
ลุงๆป้าๆ แกจะบอกว่า "เงินคนชราคือเงินทักษิณ"

มันก็เกณฑ์พวกนี้มาไล่ อภิสิทธิ์ พอนักข่าวถามว่า ป้า มาชุมนุมทำไม ป้ามาไล่ ประสิทธิ์ ??? 

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:31

ทักษิณมันใช้ "เงินล่อ" หมดครับ

อย่างบ้านแม่ผม ก็บอกว่า ทักษิณกลับมาจะได้เงินหมู่บ้านละล้าน (มันพูดเหมือนแจกฟรี)

คนที่ไปสมัครเข้าเป็นเสื้อแดง ถ้าแม้วกลับมาจะได้คนละล้าน

แม่ผมรอเงินผู้สูงอายุอยู่ (ที่จริงลูกก็เลี้ยงนะ แต่แกอยากได้อีกง่ะ)  ปชป.ให้ 400 หรือ 500 นี่แหละ แม่ผมบอกทักษิณมาจะขึ้นเป็นพันบาท

ฉะนั้น ที่ผู้สูงอายุได้ปชป.ริเริ่มคือ "ไม่มีบุญคุณกันครับ"  เพราะทักษิณเล่นเกทับเท่านึง

gladiator 1.jpg

#17 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:35

งมงายโง่

ความโง่ มันไม่มีขอบเขตพอๆกับจักรวาล

#18 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:54

ฝากบอกขี้ข้าแม้วทั้งหลายด้วย

อย่าว่าแต่เทวดาเลย สัตว์****** ยังกราบไหว้เลย

เจริญล่ะพี่น้อง

http://www.siamrath....ขอหวยหมูประหลาด

ชาวบ้านแตกตื่น! แห่เข้ากราบไหว้ ขอหวยหมูประหลาด มี 1 หัว 8 ขา กับ 4 หู เจ้าของหมูทึ่งไม่คาดจะเป็นเรื่องแตกตื่น

วันที่ 10 มิ.ย.55 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่บ้านป่ากอง หมู่ที่ 7 ต.ป่าก่อดำ อ.แม่ลาว จ.เชียงราย มีชาวบ้านฮือฮาหลั่งไหลกันไปดูหมูประหลาด มี 1 หัว และ 8 ขา กับ 4 หู มีการตีเลขเด็ดกัน จากการสอบถาม นางอนงค์ วงษารัตน์ อายุ 46 ปี (เจ้าของหมู) เปิดเผยว่า เมื่อคืนเวลา 22.00 น.ตนรู้ว่าถึงกำหนดแม่พันธุ์หมูคลอด จึงไปดูแลอย่างใกล้ชิด เมื่อถึงเวลาดังกล่าว แม่หมูในฟาร์มก็คลอดลูกหมูออกมาจำนวน 13 ตัว จึงเข้าไปอนุบาล พบว่าลูกหมูดังกล่าวมีลักษณะผิดปกติดังกล่าว และไม่นานลูกหมูก็เสียชีวิต จึงได้เล่าให้ญาติที่ใกล้ชิดฟัง และให้มาดูของแปลกเท่านั้น

นางอนงค์ กล่าวต่อว่า ไม่คิดว่าจะเป็นข่าวใหญ่โตข่าวลุกลามเป็นไฟลามทุ่ง มีผู้คนแตกตื่นมามุงดูกันทั้งหมู่บ้าน ต่อมาญาติๆ บอกว่าเป็นเรื่องที่น่ายินดีเนื่องจากตนมีอาชีพเลี้ยงหมูด้วย จึงคิดว่าน่าจะเก็บลูกหมูไว้บูชาเพื่อเป็นสิริมงคล จึงตัดสินใจดองลูกหมูตัวนี้ไว้ จนกระทั่งชาวบ้านที่รู้ข่าวและทราบเรื่องได้แห่กันมากราบไหว้ และคอหวยได้มาตีเป็นเลขต่างๆ กันอย่างเอิกเกริกกันทั้งหมู่บ้าน

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#19 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:02

ทักษิณมันใช้ "เงินล่อ" หมดครับ
อย่างบ้านแม่ผม ก็บอกว่า ทักษิณกลับมาจะได้เงินหมู่บ้านละล้าน (มันพูดเหมือนแจกฟรี)
คนที่ไปสมัครเข้าเป็นเสื้อแดง ถ้าแม้วกลับมาจะได้คนละล้าน

แม่ผมรอเงินผู้สูงอายุอยู่ (ที่จริงลูกก็เลี้ยงนะ แต่แกอยากได้อีกง่ะ)  ปชป.ให้ 400 หรือ 500 นี่แหละ แม่ผมบอกทักษิณมาจะขึ้นเป็นพันบาท
ฉะนั้น ที่ผู้สูงอายุได้ปชป.ริเริ่มคือ "ไม่มีบุญคุณกันครับ"  เพราะทักษิณเล่นเกทับเท่านึง

แล้วอัตราใหม่เนี่ยะ คุณแม่เคยได้รับหรือยังครับ? รบกวนสอบถาม

#20 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:25

ผมว่า สร้างภาพขายฝันมากกว่าครับ
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#21 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:26

ข้าวจานละพัน

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#22 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:30

เชื่อก็ควายแล้ว

#23 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:03

ไม่จริงครับ

ได้เดือนละ หนึ่งหมื่น บาทต่างหาก

เชื่อมั้ยครับ?

ผมพิมพ์เองผมยังไม่เชื่อเลยครับ

:lol: 555

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#24 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:06

น้อยไป

เฮ่ียแม้วกับมา

จะได้เดือน ละ 15000

หึหึ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน