Jump to content

- - - - -

ชัย ราชวัตร โพสด่าที่กำลังเป็นประเด็นร้อนในสังคม คุณคิดว่าเขากำลังด่าใคร??

• Please log in to reply
112 replies to this topic

#101 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

Posted 5 May 2013 - 21:13

:lol:  :lol:  :lol: คุณหน้าตาดีหายไปแล้ว

ชาติ ไม่ได้แปลว่าประชาชนอย่างเดียว 

ฝากคุณหน้าตาดีเพิ่มความหมายของคำว่าชาติ ลงในพจนานุกรมของท่านด้วยนะครับ

:lol:  :lol:  :lol: ถ้าภายในคืนนี้ยังไม่มาตอบก็น่าจะปิดกระทู้ได้แล้ว

http://forum.seritha...php?f=2&t=31995

ก็บอกแล้วเคยให้ความรู้เรื่อง ชาติ คืออะไร มานานมากแล้ว 

ที่ถามอีกเพื่อจะทดสอบ ว่าจำที่เคยให้ความรู้ได้ไหม

ตอนนั้นคุณยังเป็นเครือข่ายเยาวชนกู้ชาติ (Young P.A.D.)แก้ผ้าเล่นน้ำอยู่เลยมั้ง :lol: :lol:  

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#102 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 5 May 2013 - 22:41

ด่าหญิงชั่ว เร่ขายชาติ

นะสิครับ

ใครไม่ชั่ว จะเดือดร้อนทำไม

ควายแดงทั้งหลายเค้าทนไม่ได้ ๆ

#103 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 5 May 2013 - 23:23

งานนี้จะมีใครโชว์ฝ่ามือ ชัย ราชวัตร บ้าง ???  :huh:

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#104 ant

ant

Posted 5 May 2013 - 23:48

ยังไม่เห็น FB ของ ชัย ราชวัตร ครับ  จึงบอกไม่ได้ว่าด่าใคร

ใครมันจะชั่ว จะเลว จะโง่ จะริยำ เที่ยวเร่ไปขายชาติได้ ขนาดนั้น

ความเห็น จขกท.ว่า.... เขาด่าใครครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#105 jumpman

jumpman

น้องเก่า

Posted 6 May 2013 - 08:27

http://forum.seritha...php?f=2&t=31995

ก็บอกแล้วเคยให้ความรู้เรื่อง ชาติ คืออะไร มานานมากแล้ว 
ที่ถามอีกเพื่อจะทดสอบ ว่าจำที่เคยให้ความรู้ได้ไหม
ตอนนั้นคุณยังเป็นเครือข่ายเยาวชนกู้ชาติ (Young P.A.D.)แก้ผ้าเล่นน้ำอยู่เลยมั้ง :lol: :lol:  

ผมไม่รู้จักเครือข่ายเยาวชนกู้ชาตินะครับ เพราะเพิ่งจะมาเป็นลูกกระจ๊อกไม่นานนี้เอง
ตกลงท่านคือคนที่กล่าวว่า

ชาติ คือ "ประชาชน" ของผมนั้น ก็รวมองค์ประกอบทั้ง 3 อย่างนั้นเข้าด้วยกัน (ประชาชน, เขตแดน, อธิปไตย)

แต่ผมรวมเป็นคำสั้นๆเรียกว่า "ประชาชน" เท่านั้นเองครับ

ไม่ได้ต้องการเอาคำตอบที่ถูกที่สุด โดยการไปค้นหานำเนื้อหา ที่ไม่ใช่ของเรามาตอบ

ก็ผมได้บอกเอาตามความรู้ความเข้าใจ ของแต่ละคนก่อน อ่านไม่เข้าใจหรือไง

ชาติ ในความรู้สึกผม ก็ได้ตอบบอกไป ชาติ คือ ประชาชน

หากท่านเข้าใจเพียงเท่านี้ ท่านก็คุยกับคนอื่นไม่รู้เรื่องหรอกครับ และท่านควรจะปรับความรู้ความเข้าใจของท่านใหม่

ผมจะยกตัวอย่างสุดท้ายให้คุณพิจารณานะครับ

1+1+1+1+1 = ? คำตอบคือ 5 แต่สิ่งที่ท่านทำ ท่านกำลังทำเป็นฉลาด ท่านจะตอบว่าอะไร

ผมจะบอกให้ก็ได้ ท่านจะตอบว่า 1

เพราะท่านจะบอกว่าก็มาจาก 1 เหมือนกันหมดไง

เวลาเขาพูดถึงชาติในการบ้านการเมือง ก็ต้องอิงหลักตามนี้ครับ

ชาติ ๒, [ชาด, ชาดติ] น. ประเทศ; ประชาชนที่เป็นพลเมืองของประเทศ,
กลุ่มชนที่มีความรู้สึกในเรื่องเชื้อชาติ ศาสนา ภาษา ประวัติศาสตร์
ความเป็นมา ขนบธรรมเนียมประเพณี และวัฒนธรรมอย่างเดียวกัน
หรืออยู่ในปกครองรัฐบาลเดียวกัน, ประชาชาติ ก็ว่า.

“ชาติ” หมายถึง ความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันในทางวัฒนธรรม และมีความผูกพันกัน
ในทางสายโลหิต เผ่าพันธุ์ ภาษา ศาสนา วัฒนธรรม ตลอดจนมีประสบการณ์ทางประวัติศาสตร์ร่วมกัน
หรือมีวิวัฒนาการทางการเมืองการปกครองร่วมกัน เช่นคำว่า “ชาติไทย”

หากท่านจะมาพูดตามความคิด ความรู้สึกของท่าน เกรงว่าเขาจะหาว่าบ้า แล้วจะคุยกับคนอื่นไม่รู้เรื่องนะครับ

สุดท้ายนี้ 1+1+1+1+1 = ? ท่านต้องเป็นคนเลือกแล้วล่ะครับว่าจะตอบ 5 หรือจะตอบ 1 ต่อไป

ลูกกระจ๊อกฝ่ายค้าน

#106 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

Posted 6 May 2013 - 15:38

ด่าหญิงชั่วเร่ขายชาติครับ

ใครเป็นหญิงชั่วใครเร่ขายชาติ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันแต่สมควรด่า

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#107 converter

converter

น้องเก่า

Posted 6 May 2013 - 16:00

จขกท

ปรากฎว่า ความพยายามของคุณ ไม่บรรลุวัตถุประสงค์

ไม่น่าเชื่อ

ทุกคนรู้ รู้ว่าคุณต้องการอะไร โดยที่ไม่ได้นัดมาก่อน

ทุกคนรู้ รู้ว่าว่าจะต้องเขียนตอบอย่างไง โดยที่คุณไม่สามารถ นำไปใช้ประโยชน์ได้ แล้วได้ด่าด้วย

นี่แหละ สรท

อภิบาลคนดี

ปฏิเสธ คนชั่ว

#108 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

Posted 6 May 2013 - 17:44

ตกลงว่าหน้าตาดีไม่รู้เลยหรือ 

ว่า ชัย ราชวัตร ด่าใคร

ถึงได้มาเที่ยวไล่ถามใครต่อใครในนี้

#109 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

Posted 6 May 2013 - 17:48

คุณชัยด่า "หญิงคนชั่ว"

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#110 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

Posted 6 May 2013 - 18:43

ตกลงว่าหน้าตาดีไม่รู้เลยหรือ 

ว่า ชัย ราชวัตร ด่าใคร

ถึงได้มาเที่ยวไล่ถามใครต่อใครในนี้

ลองไปถามเสื้อแดงทีึ่ไปล้อมไทยรัฐ วันก่อนซิ ได้คำตอบแหงๆ

#111 naiare

naiare

Posted 6 May 2013 - 19:15

โง่ตั้งแต่ รมว ict ยันขี้ข้า ยิ่งโพสต์ ยิ่งถามยิ่งเข้าตัวนาย 5555

ทำงานกันแบบนี้ คงได้ตังนะ

#112 หมูสนามจริง

หมูสนามจริง

ขาประจำ

Posted 6 May 2013 - 21:19

ตำรา "ไผตด" ( ดั้งเดิม )

ลุงนักแจวเรือจ้างโดนกลิ่นอันไม่พึงประสงค์เมื่อผู้โดยสารขึ้นจากเรือ จึงร้องไปว่า...

คนที่ตดเมื่อกี๊...ยังไม่ได้จ่ายเงินค่าโดยสารนะคร้าบ...

อนงค์น้อยคนงามหันมาตอบดังๆ แบบรักษาศักดิ์ศรีความเป็นคนซื่อตรงว่า...

ชั้นจ่ายแล้ว...นี่ไงเงินทอน...

ตะแหล่ม ๆ ๆ

เครดิต : ขอบคุณน้า New CanThai

วิธีสู้กับพวกติงต๊อง
1.เฉย
2.ติงต๊องให้มากกว่า

#113 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 6 May 2013 - 21:24

ข้อความก็ชัดเจนอยู่แล้ว "หญิงคนชั่วเที่ยวเร่ขายชาติ" คุณจะจินตนาการอะไรอีก  <_<

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users