Jump to content

- - - - -

ด่วน!! เว๊บเสรีไทย กำลังจะถูกปิด...........

• Please log in to reply
67 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 มอบฉันทะ

มอบฉันทะ

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:48

"รมว.ไอซีที"กระโดดรับลูก!!!!!   ประกาศใครโพสต์ด่า"ผู้นำประเทศ" จะแจ้งลบข้อความทันที  หากด่าทอทั้งเว็บจะบล็อกเว็บนั้นทันที ยกอาญา ม.326 ขู่คุก 1 ปี ปรับ 2 หมื่นหรือทั้งจำทั้งปรับ

วันนี้ (5 พ.ค.) น.อ.อนุดิษฐ์ นาครทรรพ รมว.เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร หรือ ไอซีที กล่าวถึงกรณีที่มีการตรวจพบผู้โพสต์ข้อความตามเว็บไซต์ต่างๆ โจมตี น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ว่า ผู้โพสต์ข้อความที่มีเนื้อหาด่าทอผู้นำประเทศ หรือใครๆ ก็ตาม ทางกระทรวงไอซีทีนั้นถือเป็นผู้ที่มีหน้าที่โดยตรง หากได้รับแจ้งหรือตรวจพบ จะทำการติดต่อขอให้เจ้าของเว็บไซต์นั้นๆ ทำการลบข้อความดังกล่าวทันที

หรือหากเป็นเว็บไซต์ที่ตั้งขึ้นด้วยวัตถุประสงค์ในการด่าทอ ว่าร้าย หมิ่นประมาทโดยเฉพาะ ทางกระทรวงก็ถือได้ว่า มีอำนาจในการระงับการใช้งานเว็บไซต์ดังกล่าวทันทีเช่นกัน ที่ผ่านมากระทรวงไอซีทีเองก็มีการตรวจสอบและดำเนินการในเรื่องดังกล่าวมาโดย ตลอด อย่างไรก็ตาม โทษจากการโพสต์ข้อความด่าทอ ว่าร้ายผู้อื่นให้เกิดความเสียหาย ทางเว็บไซต์ จะเข้าข่ายมีความผิดข้อหาหมิ่นประมาท ตามประมวลกฎหมายอาญา มาตราที่ 326 มีโทษปรับไม่เกิน 2 หมื่นบาท จำคุกไม่เกิน 1 ปี หรือทั้งจำทั้งปรับ

http://www.tnews.co....บ-2-หมื่น-.html

#2 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:50

อ้าว ผมเพิ่งมา

จะรีบปิดไปไหนล่ะ ?

#3 Manners

Manners

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:51

โพสแบบนี้ Muteจขกท.ก่อนดีมะ :angry:

#4 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:55

*
POPULAR

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#5 มอบฉันทะ

มอบฉันทะ

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:57

เพราะเว๊บนี้มีแต่คนด่าe นี่ยกเว๊บไง แต่ด่าเจ้าได้รมต.ไอซีทีไม่ว่านะจ๊ะ แต่ห้ามแตะแม่มัน

#6 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:57

ยังไงคนปากถ่อยๆกักขฬะหยาบคาย ก็เบาๆลงหน่อยนะครับ ผมคงไม่ต้องยกตัวอย่าง <_<

เดี๋ยวเขาจะคิดว่าเป็นเว็บตั้งขึ้นมาเพื่อการด่าทอ ว่าร้ายโดยเฉพาะ  มันอาจจะถูกปิดเอาได้ หวังดีนะ :) 

ถ้าจะแสดงความกักขฬะหยาบคายอีก  ขอเรียนเชิญไประบายความใคร่นี้ที่บ้านตัวเองดีไหม นี้มันสาธารณะ ^_^ 

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#7 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:58

ปูผัดผงกะหรี่ ปูผัดผงกะหรี่ ปูผัดผงกะหรี่ ปูผัดผงกะหรี่ ปูผัดผงกะหรี่

ปล.ภาพจากเน็ต

Edited by ทองเปลว, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:00.

#8 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:00

"รมว.ไอซีที"กระโดดรับลูก!!!!!   ประกาศใครโพสต์ด่า"ผู้นำประเทศ" จะแจ้งลบข้อความทันที  หากด่าทอทั้งเว็บจะบล็อกเว็บนั้นทันที ยกอาญา ม.326 ขู่คุก 1 ปี ปรับ 2 หมื่นหรือทั้งจำทั้งปรับ

วันนี้ (5 พ.ค.) น.อ.อนุดิษฐ์ นาครทรรพ รมว.เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร หรือ ไอซีที กล่าวถึงกรณีที่มีการตรวจพบผู้โพสต์ข้อความตามเว็บไซต์ต่างๆ โจมตี น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ว่า ผู้โพสต์ข้อความที่มีเนื้อหาด่าทอผู้นำประเทศ หรือใครๆ ก็ตาม ทางกระทรวงไอซีทีนั้นถือเป็นผู้ที่มีหน้าที่โดยตรง หากได้รับแจ้งหรือตรวจพบ จะทำการติดต่อขอให้เจ้าของเว็บไซต์นั้นๆ ทำการลบข้อความดังกล่าวทันที

หรือหากเป็นเว็บไซต์ที่ตั้งขึ้นด้วยวัตถุประสงค์ในการด่าทอ ว่าร้าย หมิ่นประมาทโดยเฉพาะ ทางกระทรวงก็ถือได้ว่า มีอำนาจในการระงับการใช้งานเว็บไซต์ดังกล่าวทันทีเช่นกัน ที่ผ่านมากระทรวงไอซีทีเองก็มีการตรวจสอบและดำเนินการในเรื่องดังกล่าวมาโดย ตลอด อย่างไรก็ตาม โทษจากการโพสต์ข้อความด่าทอ ว่าร้ายผู้อื่นให้เกิดความเสียหาย ทางเว็บไซต์ จะเข้าข่ายมีความผิดข้อหาหมิ่นประมาท ตามประมวลกฎหมายอาญา มาตราที่ 326 มีโทษปรับไม่เกิน 2 หมื่นบาท จำคุกไม่เกิน 1 ปี หรือทั้งจำทั้งปรับ

http://www.tnews.co....บ-2-หมื่น-.html

เป็นจริง...?

หรือผมรู้สึกอุปทานเอง....

ผมโพสต์ใน facebook 2-3 อัน รู้สึกถูกลบทันที......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#9 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:03

ครีเอทีฟมากๆอ่ะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#10 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:06

ถ้าหากว่าเวบ สรท. โดนปิด ไปจริงแล้ว

คงมี "เสื้อแดง" อีกหลายๆ หน่วย คงต้อง

"ขาดรายได้หลัก" และ "ลงแดง" จริงๆ มั่งหล่ะครับงานนี้.. :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:06

*
POPULAR

Edited by ม่านน้ำ, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:07.

#12 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:09

^_^  น่าสมเพชพวกหากินกับการโพสแบ่งฝักแบ่งฝ่ายมากกว่าขอรับ หากเวปนี้ปิดแล้ว เค้าจะไปโพสหากินกันที่ไหน...

B)  กระพ๊มไม่เดือดร้อน... เพราะทำด้วยใจ เชื่อว่าเกิดเป็นคนไทย ไม่เผาเรือนตัวเองแล้ว ก็ช่วยกันคนละไม้ละมือ... รักษาแผ่นดินไว้อย่าให้ไอ้พวกขายชาติ หนักแผ่นดินมันทำลาย...

:D  ก็ทำได้เท่าที่ทำขอรับ... ปิดที่นี่ เดี๋ยวกรูออกไปทีเดียวเลยก็ได้... เอิ๊กๆๆๆๆๆ

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#13 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:12

ด่ากะหรี่ไม่ผิดกฏหมายมั้งครับ :huh: ...หรือว่าผิดกฏหมายรัฐไทยใหม่ :lol: :lol: :lol:

รวมถึง ห้ามพูดคำว่ากะหรี่ ห้ามพิมพ์คำว่ากะหรี่ด้วยไหมครับเนี่ย :mellow:

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#14 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:14

NO 326 FOR CONDOM  FREEDOM ! !

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#15 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:14

ถ้าหากว่าเว็บ สรท. โดนปิด ไปจริงแล้ว

คงมี "ลิ้วล้อทรราช100ศพ" อีกหลายๆ คน คงต้อง

"ลงแดง" และ "ขาดใจตาย"

เพราะหาที่ระบายความกักขฬะหยาบคายไม่ได้แล้วมั่งล่ะครับงานนี้.. :lol: :lol:

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#16 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:15

ปิดก็ปิด

ถ้าคิดว่าปิดแล้วจบก็ปิด

#17 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:15

ยังไงคนปากถ่อยๆกักขฬะหยาบคาย ก็เบาๆลงหน่อยนะครับ ผมคงไม่ต้องยกตัวอย่าง <_<

เดี๋ยวเขาจะคิดว่าเป็นเว็บตั้งขึ้นมาเพื่อการด่าทอ ว่าร้ายโดยเฉพาะ  มันอาจจะถูกปิดเอาได้ หวังดีนะ :) 

ถ้าจะแสดงความกักขฬะหยาบคายอีก  ขอเรียนเชิญไประบายความใคร่นี้ที่บ้านตัวเองดีไหม นี้มันสาธารณะ ^_^ 

ทำหน้าที่ลูกชายได้ดีครับ

v

v

ปูผัดผงกะหรี่ ปูผัดผงกะหรี่ ปูผัดผงกะหรี่ ปูผัดผงกะหรี่ ปูผัดผงกะหรี่

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#18 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ถ้าหากว่าเว็บ สรท. โดนปิด ไปจริงแล้ว

คงมี "ลิ้วล้อทรราช100ศพ" อีกหลายๆ คน คงต้อง

เพราะหาที่ระบายความกักขฬะหยาบคายไม่ได้แล้วมั่งล่ะครับงานนี้.. :lol: :lol:

จริงผมก็มีแค่ไอดีเดียว ถ้าลงแดง น่าจะพวกที่ต้องสมัครใหม่ หลายๆ รอบนะครับ ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#19 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:16

หมาเห่าไม่กัดหรอกครับ

ถ้าจะปิดจริง ไม่ขู่แบบนี้หรอก  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#20 tonythebest

tonythebest

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:17

จริงผมก็มีแค่ไอดีเดียว ถ้าลงแดง น่าจะพวกที่ต้องสมัครใหม่ หลายๆ รอบนะครับ ^^

สมัยก่อน เค้ามาหาแม่น่ะครับ

ตอนนี้เจอแล้ว

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#21 ryukendo

ryukendo

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:18

แต่ไม่ต้องห่วงผมนะครับ กะหรี่คือที่ระบายครับ ^_^

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#22 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:18

ทำหน้าที่ลูกชายได้ดีครับ

v

v

an style="font-size: 24px;">

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก   คนมันรีบมารายงานตัว :lol:  :lol: 

#23 เหนื่อย!!!

เหนื่อย!!!

น้องเก่า

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:21

ทำไมเราไม่ตั้งโค๊ดลับกัน เช่นตั้งว่า ปลวกไรงี้ เขาก็ เอาผิดไม่ได้ นอกจากรับวาเป็นปลวก 

#24 tonythebest

tonythebest

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:22

ผมหมายถึงคุณนะ คุณหน้าตาดี

คุณทองเปลวเค้าโพสภาพผู้ให้กำเนิดคุณไว้

แหม ทำเป้นไม่กล้ารับ

แต่ปกป้องใหญ่เลย

#25 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:23

นั่งขำจนท้องแข็ง 555555. ทำไปได้. 555555

#26 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:25

จากผลงานขู่ปิดเว็บของท่าน รมว. มีผลตอบสนองจากท่านผู้ชมดีเกินคาด หลั่งมาเองเหมือนฝนอันชื่นใจ

ภาพจากอินเตอร์เน็ท

http://www.manager.c...D=9560000054005

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#27 tonythebest

tonythebest

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:29

จากผลงานขู่ปิดเว็บของท่าน รมว. มีผลตอบสนองจากท่านผู้ชมดีเกินคาด หลั่งมาเองเหมือนฝนอันชื่นใจ

http://www.manager.c...D=9560000054005

เช่นนั้น

ถ้ามีใครโดนจับข้อหาโพสตฺด่านายก

เราจะสามารถฟ้องรัฐมนตรีไอซีทีได้หรือไม่ครับ

ว่ามันละเลยหน้าที่ ที่ไม่จัดการเวปหมิ่นฯ สถาบัน

แต่กลับมีเวลามากพอไปปิดเวปหมิ่นนายก

มันเงื่อนไขเดียวกันชัดๆ

#28 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:30

คิดว่าคงตกตัว E ระหว่างรูปดอกไม้กับรูปช้าง

...

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#29 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:31

แต่ถ้าเว็บควายแดงทั้งหลาย ด่าชาวบ้าน

รัฐบวมไม่ปิด เปิดเสรีให้ด่าว่างั้น

ประชาธิปไตยแบบควายแดงนิหว่า

#30 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:33

เช่นนั้น

ถ้ามีใครโดนจับข้อหาโพสตฺด่านายก

เราจะสามารถฟ้องรัฐมนตรีไอซีทีได้หรือไม่ครับ

ว่ามันละเลยหน้าที่ ที่ไม่จัดการเวปหมิ่นฯ สถาบัน

แต่กลับมีเวลามากพอไปปิดเวปหมิ่นนายก

เคยเห็นพวกมันอ้างว่า "มีเยอะจนตามปิดไม่ไหว"   *** ถ้าขืนจับ ไอ้แม้วจะตัดเงินเดือน

...

#31 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:34

เช่นนั้น

เคยเห็นพวกมันอ้างว่า "มีเยอะจนตามปิดไม่ไหว"   ไอ้x่า ถ้าขืนจับ ไอ้แม้วจะตัดเงินเดือน

...

#32 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:34

http://webboard.seri...อิเม้ย39/page-2

นู๋น้อยมากระทู้นี้ ยังไงกลับไปคุยไปตอบที่ค้างกันไว้หน่อยนะ  รออยู่ 

หรือจะตอบในกระทู้นี้ให้สมาชิกได้อ่านกันเลยก็ได้ :lol:  :lol:

V

V

สรุปแล้ว  คุณยอมรับว่า ปชป  ที่ไล่ปิดเว็บ  มันทำชั่วกันไว้ใช่ไหมครับ????

ขณะนี้ พท ยังไม่ได้ปิดเว็บใดๆ   ยังไม่ได้ทำ ชั่ว เหมือน ปชป :lol:

#33 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:35

แล้วพันทิปจะรอดหรอ.....คอกควายชัดๆเลย

#34 รักษ์ธรรม

รักษ์ธรรม

น้องใหม่

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:41

ข้อใดเรียงคำได้ถูกต้อง ผมลองเอาไปถามลูกชายที่เรียนอนุบาล1 ตอบถูกเป๊ะเลย...เหลือเชื่อ 55555

ก. ผัด- ผง- กระ- หรี่- ปู

ข. กระ- หรี่- ปู- ผัด- ผง

ค. ปู- กระ- หรี่- ผัด- ผง

ง. ถูกทุกข้อ

จ. ผิดทุกข้อ

Edited by ลูกตาชุม, 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:32.

#35 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:42

กะหรี่ ไม่ใช่คนชั่ว กะหรี่แค่เร่ขายตัว

แต่อีปูชั่ว เร่โกหกขายชาด...

(กลัวไม่โดนปิด ) 55+

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#36 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:52

ตอนคลิปสมชายตู้เย็น พวกมันยังไม่สั่งปิด  หรือว่าไม่ทันสั่งดันตกเก้าอี้เสียก่อน

#37 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:53

ขอเสนอครับ ใครมีญาติพี่น้องที่อยู่ต่างประเทศ ก็บอกให้ลงข้อความที่ไม่ได้เน้นว่าจะด่าใคร แต่ดันมีคนคิดกันไปเอง ให้ท่าน เสนอประเทศเหล่านี้ เน้นประเทศดูไบ ดีไหมครับ เผื่อจะต้องยื่นหนังสือ ส่งผู้ร้ายข้ามแดน อะไรอย่างเนี้ย หรือ ฮ่องกง ก็เข้าท่านะครับ น่าลองเนอะ

#38 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:59

ขอโทษ จขกท. ขอโทษสมาชิก สรท. คือผมจะบอกว่า สรท.ก็อย่านิ่งนอนใจในเรื่องนี้ เพราะเขาฟ้องพี่ชัยราช เขาจะหาบรรทัดฐานไปเป็นเหตุผล สรท.ก็บกพร่องอยู่มาก เช่นเก็บตกคำหยาบไม่หมด เช่นคำว่า  คำนี้กับหลายคำหยาบยังพิมพ์ได้อยู่เลย สรท.ยังด้อยประสบการณ์เกี่ยวกับคำลามกหยาบคายอยู่มาก พัฒนาหน่อยนะครับ

นี่ผมเสนอเป็นเชิงวิชาการ หากเห็นว่าลามก ไม่มีประโยชน์ก็ลบผมออกจากสารบบเถอะครับ

Edited by Cemeterys, 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:32.

#39 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:02

ปิด มีเผา  เผาไปเลยพี่้น้อง  ผมไม่รับผิดชอบ

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#40 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:05

หน้าตาดีนะ...ลูกกระหรี่ปู...

ส่งคำชมให้กับลูกกระหรี่ปูนะคับ.ว่าเป็นคนหน้าตาดี สดใส อย่าคิดมากนะ คริๆ

#41 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:06

http://webboard.seri...อิเม้ย39/page-2

นู๋น้อยมากระทู้นี้ ยังไงกลับไปคุยไปตอบที่ค้างกันไว้หน่อยนะ  รออยู่ 

หรือจะตอบในกระทู้นี้ให้สมาชิกได้อ่านกันเลยก็ได้ :lol:  :lol:

V

V

สรุปแล้ว  คุณยอมรับว่า ปชป  ที่ไล่ปิดเว็บ  มันทำชั่วกันไว้ใช่ไหมครับ????

ขณะนี้ พท ยังไม่ได้ปิดเว็บใดๆ   ยังไม่ได้ทำ ชั่ว เหมือน ปชป :lol:

พี่ครับ ได้อ่านหรือเปล่า ผมตอบไปเป็นชาติกว่าแล้วครับ

เพิ่มนี่ นี่ผมต้องคุยกับคนที่ไม่ยอมไปอ่านเลยหรือไง ตอบไปเป็นาชาิติยังมาถาม --"

ยังไงก็ส่งเสริมหน่อย ส่งลิ้งให้อ่าน แล้วดูเวลาที่ผมตอบ กับที่พี่ถามล่ะกันครับ

http://webboard.seri...ม้ย39/?p=702434

Edited by nunoi, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:09.

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#42 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:06

จะเข้ากลียุคแล้วหรือนี้

งั้นเลิกด่าปูมาด่าแม้วกันดีกว่า

#43 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:10

ด่ากะหรี่ไม่ผิดกฏหมายมั้งครับ :huh: ...หรือว่าผิดกฏหมายรัฐไทยใหม่ :lol: :lol: :lol:

รวมถึง ห้ามพูดคำว่ากะหรี่ ห้ามพิมพ์คำว่ากะหรี่ด้วยไหมครับเนี่ย :mellow:

อีปู ผูกขาด คำว่า กระหรี่ ไปซะแล้ว

#44 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:12

#45 ant

ant

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:14

ไม่ให้ด่า ก็อย่าทำแต่เรื่องน่าละอาย ขายขี้หน้า หรือไม่ก็ไม่ต้องมาเป็นบุคคลสาธารณะ กลับไปนอนเกาไข่สามีอยู่บ้านโน้น

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#46 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:35

กำ เว็ปนี้กำลังจะโดนอุ้มหรือนี่  :D

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#47 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:47

แนะนำในสภาออกกฏหมายห้ามประชาชนพูด หากไม่ได้ขออนุญาติจากเจ้าหน้าที่ของรัฐ

คราวนี้เหงียบกันทั้งประเทศ   :)

Edited by paradon, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:50.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#48 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:52

กะหรี้ยังไม่ร่าน
แต่ที่ร่าน

อ่านะ

#49 odyssey

odyssey

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:02

ทำไมเราไม่ตั้งโค๊ดลับกัน เช่นตั้งว่า ปลวกไรงี้ เขาก็ เอาผิดไม่ได้ นอกจากรับวาเป็นปลวก 

ตอนนี้โค๊ดคือ Eโง่ ยอมรับกันทั้งประเทศแล้ว

#50 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:20

ถ้าแกไล่ปิดเวปที่เค้าด่าแก แล้วทำให้แกมีวุฒิภาวะมากขึ้น ข้าก็ไม่โกรธหรอก

แต่นี่แกโง่ แกทึ่ม แกอ่อนหัด แกรั่ว ไม่มีตรงใหนเลยที่ข้ามองเห็นความเหมาะสม

สมรรถนะของผู้ที่มีคำว่า ผู้นำประเทศ นำหน้า

เพราะแกถูกผีอุ้มขึ้นมาเป็นนายก    แทนที่แกจะโกรธข้า ข้าแนะนำให้แกไปนอนคิดดู

เอาเถอะ ว่าแก ควรพิจารณาตัวเอง หรือ แกจะมาพิจารณาประชาชน ที่มีแกเป็นผู้นำ

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน